ยินดีครับ เพื่อไทย หนุน ป.ป.ช. ปราบทุจริต

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Kop16, 28 ต.ค. 2015

1. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    นายอนุสรณ์ เอี่ยมสะอาด รักษาการรองโฆษกพรรคเพื่อไทย กล่าวว่า พรรคเพื่อไทยยินดีสนับสนุนรัฐบาลปราบปรามทุจริตคอร์รัปชัน เช่น ในอดีตที่มีคดีจีที 200 คดีเรือเหาะ ทั้งนี้ ขอให้คณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ (ป.ป.ช.) ทำอย่างต่อเนื่อง บนพื้นฐานของข้อเท็จจริง ความเสมอภาคและความเป็นธรรม

http://manager.co.th/Home/ViewNews.aspx?NewsID=9580000120346

ห้าม 2 มาตรฐาน นะ :rofl:

ต้นหอม, อู๋ คาลบี้, Anduril และอีก 2 คน ถูกใจ
  2. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    ดีครับใครมีอะไรก็เอาออกมาแฉ
    ฝั่งเพื่อไทยบ้างประชาธิปัตย์บ้าง
    พวกเลวจะได้เบาบางลงไปบ้าง
    ดีแฉกันไปแฉกันมา
    นักการเมืองแฉข้าราชการ
    ฝ่ายข้าราชการก็แฉนักการเมือง

ต้นหอม, อู๋ คาลบี้, Anduril และอีก 4 คน ถูกใจ
  3. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    พท เริ่ม เอาเรื่อง กองทัพ มา ดิสเดรดิต รัฐบาล
    เพื่อหวังมีผลไปกระทบชิ่ง จาก จำนำข้าว

ต้นหอม, ปู่ยง และ bookmarks ถูกใจ
  4. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ผมยังไม่เห็นพรรค ปชป เขาจะทำอะไรผิดเลยครับ มีอะไรให้แฉ เหรอครับ :rolleyes:

5. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ติดคุกก่อน ค่อยปรองดอง ปรองดองได้ ค่อยเลือกตั้ง

1329 (1).jpg

Kop16, อาวุโสโอเค, Anduril และอีก 1 คน ถูกใจ.
  6. centrino14

centrino14 สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    150
    ผมก็ว่างั้นแหละ ไอ้แม้วเป็น นายกฯ ก็แล้ว สมัคร/ สมชาย / ยิ่งลักษณ์ ไม่เห็นมีรัฐบาลไหนสามารถหาหลักฐาน
    มาฟ้องเอาผิดได้ เห็นแต่พวกแกนนำเสื้อแดง ส.ส.เพื่อไทย ทั้งหลายดีแต่เห่าว่าเขาทุจริต แต่เป็นรัฐบาลหลายสมัย
    ไม่สามารถเอาผิดเขาได้ มันโง่หรือเซ่อครับ... มิน่า โดนอ้ายโอ๊ป ถีบลงเก้าอี้ ทั้งพี่ทั้งน้อง

Kop16, temp, อู๋ คาลบี้ และอีก 3 คน ถูกใจ
  7. ParaDon

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    ก็เห็นพวกเสื้อแดงด่ามาร์คด่าทิดเทือกเช้าเย็นมีไรก็เอามาแฉสิ
    ใครผิดก็ฟ้องศาลเลยไม่ใช่ด่ากันไปด่ากันมามันจะได้จบๆกันไปไม่ต้องเอามารื้อฟื้น
    ผิดก็ว่ากันไปตามผิดผมก็ไม่อวยใครถ้าทำผิด

Kop16, อู๋ คาลบี้, Anduril และอีก 1 คน ถูกใจ.
  8. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    395
    ภาพจากมิตรสหาย

:fubar:มาหนุน ป.ป.ช. ปราบทุจริตกันครับ

9. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    เอาหลักฐานการโกงมาอวดก่อน
    อย่าคาบน้ำลายมาคายทิ้งแถวนี้ดีกว่ามั้ง
    ระวังปากเลอะขี้เปียกไอ้แม้ว

Alamos, Kop16 และ อาวุโสโอเค ถูกใจ
  10. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ไม่คุยกับคุณคนกลางละครับ เขาบอกว่า "ผมยังไม่เห็นพรรค ปชป เขาจะทำอะไรผิดเลยครับ มีอะไรให้แฉ เหรอครับ :rolleyes:"

Kop16, อาวุโสโอเค และ temp ถูกใจ
  11. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ตัดแปะแต่ propaganda ยาวไปไม่อ่าน

Kop16 และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  12. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    บอกให้เพื่อนคุณเขียนใหม่เหอะ คุณจะได้ไม่ขายขี้หน้า ถ้าเอามาแชร์
    --------------------------------------------------------------------------------------------
    ประชาพิจารณ์ (Public Hearings)

การรับฟังความคิดเห็นของประชาชนในเรื่องที่มีผลกระทบชีวิตของประชาชนทุกคน
    คำว่า ประชาพิจารณ์ ประกอบด้วยคำว่า ประชา หมายถึง ประชาชน กับคำว่า พิจารณ์ ซึ่งหมายถึง พิจารณา ตรวจตรา สอบสวน ให้ความคิดเห็น

ประชาพิจารณ์ หมายถึง รับฟังความคิดเห็นของประชาชนในเรื่องที่มีผลกระทบชีวิตของประชาชนทุกคน การทำประชาพิจารณ์ควรจัดให้ได้รับความคิดเห็นจากประชาชนทุกหมู่เหล่า และทำในวงกว้างเพื่อให้ไดัข้อสรุปที่สะท้อนความคิดเห็นจากประชาชนอย่างแท้จริง ก่อนที่จะตัดสินใจดำเนินการใดๆ ที่เกี่ยวกับสิ่งที่มีผลต่อประชาชนจำนวนมาก

..... อ่านต่อได้ที่: https://www.gotoknow.org/posts/461696

Alamos, Kop16 และ อาวุโสโอเค ถูกใจ
  13. Solid Snake

Solid Snake อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    ก่อนอื่นต้องแยกระหว่างเรื่องโกงกับเรื่องโง่ครับ การที่โง่ไม่ได้หมายความว่าจะโกงเสมอไป

แต่พวกที่รู้แล้วว่าใช้ไม่ได้ยังจะให้ใช้ ผมไม่รู้จะเรียกว่าอะไรดี

Kop16, อาวุโสโอเค, temp และอีก 1 คน ถูกใจ.
  14. temp

temp อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    9 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    868
    เขาคงเจตนาใช้คำถูกแล้วล่ะครับ เพราะเขาขอแค่พ่น"วิจารณ์" ไม่ต้องอิงหลักฐาน

ผลิตภัณฑ์ nVIDIA เชียวนะเอ้อ
    ใช้ได้ซิครับไม่งั้นจะสั่งซื้อมาทำไมแต่แรก http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9550000088784
    ทั้งนี้หน่วยงานแรกที่ใช้คือกองทัพอากาศ โดยนำมาให้ทดลองใช้ ซึ่งผมก็จำได้ว่าทางกองทัพอากาศเคยนำไปโชว์ให้ผู้นำเหล่าทัพในสมัยนั้นดูระหว่างในการประชุมเหล่าทัพ ที่กองทัพอากาศเป็นเจ้าภาพ ในสมัยที่ผมเป็นเสนาธิการกองทัพอากาศ

kokkai, Kop16 และ อาวุโสโอเค ถูกใจ
  15. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    อยากเล่นเกมส์วัดใจ ใครฉิบหายมากกว่าก็ต้องยอมก่อนก็ตามใจ แต่ละโครงการ ปชป

เขาคิดหน้าคิดหลังไว้รอบคอบแล้ว เอาผิดยาก ไม่เหมือนกลุ่มลิ่วล้อแม้ว ทำก่อนแล้วจะแก้กฏหมายตาม

ซวยตรงแก้ไปแก้มากลายเป็นตัวเองติดร่างแหไปเต็มๆ :clap:

kokkai และ Kop16 ถูกใจ.
  16. ParaDon

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    แค่ปรักปรำลูปเดิมๆหาอะไรที่ใหม่ๆศาลตัดสินหรือโดนหมายศาลมาเล่นหน่อย
    มูขกากๆหมดสมัยแล้วพัฒนาหน่อยถึงว่าเป็นขี้มาหลายปี
    ลูกพี่โดนคดีมิหนําซํ้าแพ้คดีอีกจนต้องหนีหาที่ซุกหัวใหม่...สมอง

17. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ก็แฉเรื่องปรส.ไปแล้วไง

18. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เอาหลักฐานการโกงมาอวดเร้ว ไอ้น้อง

19. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    รออ่านด้วย

Share This Page