มีใครเคยเชื่อว่า แม้วเป็นคนเก่ง

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย JSN, 28 Mar 2016

1. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ผมเกือบเชื่อแล้วว่าแม้วใช้หนี้
    แต่มันไปกู้ ADB มา และโดนค่าปรับอาน เพียงเพื่อโฆษณาชวนเชื่อ

ผมเกือบเชื่อแล้วว่าแม้วสร้างสนามบิน
    เพียงแต่เป็นเฟสสุดท้ายที่มาสุดสมัยมันครับ เรื่องๆเก่าไม่ต้องให้เครดิต แค่ไปแอคท่าถ่ายแค่นี้

ผมเกือบเชื่อแล้วว่าคนจนจะหมดไปภายใน 4 ปี
    แหกตาดูสิว่าหมดไปหรือยัง เดี่ยวมันโทษคนนู้นคนนี้ คอยดูสิ

ผมเกือบเชื่อแล้วว่าโจรใต้เป็นโจรกระจอก
    กระจอกหรือไม่ดูเอาเอง

ผมเกือบเชื่อแล้วว่ารวยแล้วไม่โกง
    ที่หนีคดีอยู่ไม่ยอมสู้คดี เนี่ยเพราะอะไรโดนยึดทรัพย์จนก่อเรื่องปี 53

ผมเกือบเชื่อแล้วว่า ทักษิณปราบยาเสพติด
    เพียงแต่มีคนตายเปล่า 2500 ศพ

ผมเกือบเชื่อแล้วว่าทักษิณเป็นประชาธิปไตย
    เพียงแต่มันแค่อุ้มทนายสมชาย ส่งตำรวจไปตีม็อบ แค่นั้นเอง

ผมเกืบเชื่อแล้วว่าทักษิณไม่เล่นพรรคเล่นพวก
    จนกระทั่งมันตั้งพี่มันเป็นผบ.ทบ.แบบพิสดาร

ผมเกือบเชื่อแล้วว่าต่างขาติยอมรับแม้ว
    เพียงแต่จ้างล๊อบบี้ยิสต์ แค่นั้นเอง

ผมเกือบเชื่อแล้วว่าแม้วบรรยายงานสำคัญ
    เพียงแต่ไอ้คนจัดคือสถาบันอะไร ไม่มีใครรู้จัก

ผมเกือบเชื่อแล้วว่าแม้วรักษาสัจจะ
    พอมันพูดว่าเสียงปืนลั่นเมื่อไหร่มันจะกลับมานำหน้าประชาชน ผมก็เลิกเชื่อเลย

ตกลงมีใครเคยเชื่อว่า แม้วใช้หนี้ IMF คนเดียวบ้างครับ
    ตกลงมีใครเคยเชื่อว่า แม้วเป็นคนเก่งบ้างครับ

เท่าที่รู้มีควายชื่อนายเวรเชื่อ ขี้ทักษิณมันยังดมเลย

Last edited: 28 Mar 2016
    conservative, Charlee, kokkai และอีก 4 คน ถูกใจ
  2. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    โกงเก่ง หาตัวจับยาก เป็นอันดับต้นๆของโลกเลยนะครับ

AlbertEinsteins, kokkai, อาวุโสโอเค และอีก 1 คน ถูกใจ.
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  4. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466

ใช้ดี แนะนำสำหรับบางคน

5. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    เชื่อครับ โดยเฉพาะเรื่องการใช้แรงงานควาย หลอกใช้ได้ซ้ำๆ เก่งจริงๆ

6. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    ขอหลักฐาน และลิงค์ ข่าว :party:

AlbertEinsteins และ kokkai ถูกใจ.
  7. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    หาประเทศอื่นอยู่เก่ง แต่หวังว่าไม่หมดตังค์ที่โกงมามากนะ

AlbertEinsteins และ kokkai ถูกใจ.
  8. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ตั้งแต่มันโดนคดีซุกหุ้นภาคแรก
    ผมก็รู้แล้ว ว่ามันโกหกได้เก่งจริง

AlbertEinsteins likes this.
  9. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เก่งแต่โฆษณา ดีแต่พูด

kokkai และ AlbertEinsteins ถูกใจ.

Share This Page