มาราปาตานี นี่กลุ่มเก๊แน่ๆ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 6 Sep 2016

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ขณะเจรจาก็ระเบิดตู้ม หลังเจรจาก็ระเบิดตู้ม

กลุ่มเก๊แน่ๆ

2. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    เก้มาหลายรอบแล้วนิครับ เชื่อว่าคนที่หากินกับความไม่สงบคงไม่อยากให้สงบ

3. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    พวกหมาลอบกัดพวกนี้คบไม่ได้ครับ

4. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ปิดด่านชายแดน
    กวาดล้าง
    สงบสักปีค่อยเปิด

5. Garfield

Garfield อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    ปากก็เห่ากันว่าจะกู้ชาติ จะขับไล่เจ้าหน้าที่ไทย แต่วันๆก็เที่ยวไปไล่ยิงผู้หญิง เด็ก และคนไม่มีทางสู้ รอบนี้วางระเบิดที่ตาบา คนตายก็พ่อลูกและชาวบ้านอีกคนที่ไม่รู้เรื่องอะไรด้วย ตรรกกะการกู้ชาติแบบนี้มีแต่พวกมุสลิมหัวรุนแรงโง่ๆไร้สมองเท่านั้นที่คิดได้

6. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    เป็นการสร้างสถานะการณ์เพื่อการต่อรองมากกว่า
    เรื่องจะสงบตราบเมื่อคนพวกนี้ได้สิ่งที่มันต้องการ
    อาจจะไม่ใช่การเมืองส่วนตัวผมว่ามันเป็นกลุ่มผลประโยชน์แอบแฝง
    การต้องการมีอำนาจหรืออิทธิพลในท้องถิ่นเพื่อควบคุมผลประโยชน์ของตนเองและพวกพ้อง
    กลุ่มพวกนี้จะไม่คำนึงว่าใครจะเสียหายหรือสูญเสียเพราะมันถือว่าไม่ใช่พวกมัน

พวกที่ทำบางทีก็ไม่รู้ตัวด้วยซํ้าว่าตัวเองเป็นแค่เบี้ยให้คนอื่นเดินแค่ทำตามคำสั่ง

7. Garfield

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    ไม่ว่าพวกหัวๆจะทำเพราะอะไรแต่ตอนนี้เด็กรุ่นใหม่โดนล้างสมองไปเยอะแล้วครับ ถ้ารัฐยังโลกสวยปล่อยไว้จะมีแต่โดนล้างสมองเพิ่มเรื่อยๆ เขาสอนให้มองรัฐไทยและคนที่ไม่ใช่มลายูว่าเป็นโจรสยาม ไปแย่งดินแดนเขามา เรียกร้องอยากให้ใช้กฏหมายอิสลาม พอมีเรื่องรุนแรงก็จะบอกว่าเจ้าหน้าที่เป็นคนทำเพราะจะเอางบ ไม่ว่าทางรัฐจะมีหลักฐานมาอ้างอิงยังไงพวกที่โดนล้างสมองก็ไม่เชื่อแล้วครับ เชื่อแต่สารที่พวกนั่นมันเอามาบอกอย่างเดียว พวกที่คลั่งจัดๆนี่มันเกินเยียวยาจะดึงกลับมาให้เป็นผู้เป็นคนก็ยากแล้ว

8. Garfield

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    ระเบิดที่ตาบา ตอนนี้พวกสวะนั่นก็เที่ยวกระจายชุดความคิดล้างสมองไปแนวๆว่า "พวกเราไม่ต้องการให้เจ้าหน้าที่อยู่ที่นั่น ถ้าไม่มีเจ้าหน้าที่อยู่ จะมีคนตายใหม" ฟังแล้วแบบว่า ไอ้สัด พวกมึงใช้ตรรกะเชี่ยไรวะเนี่ย

9. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917

Share This Page