มันมีพลังงานบางอย่างอยู่ในตัวคนเสื้อแดงหรือเปล่าครับ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ควันหลง, 19 Aug 2015

1. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    อาจจะถามไร้สาระนิดนึงนะครับ

เวลาผมได้มีโอกาส พบปะคนใหม่ๆ มันจะมีพลังงานบางอย่างที่ทำรู้สึกว่า ทำให้รู้สึกว่าคนๆนี้ ไม่น่าคบหาสมาคมด้วย ทั้งๆที่ไม่เคยคุยเรื่องการเมือง แม้แต่คำเดียวเลยด้วยซํ้า

ภายหลังว่าเขาเป็น คนเสื้อแดงจ้า หรือไม่คนเสื้อแดงหลบในตลอด มันเกิดจากอะไรครับ หรือผมคิดเอง :D

maya, stormtrooper, apollo และอีก 12 คน ถูกใจ
  2. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ที่แรกนึกว่าผมเป็นคนเดีียว:yawn:

ควันหลง, thai4u, เช Neverdie และอีก 3 คน ถูกใจ
  3. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    เรดาร์ทำงานดีมากครับ

ของผม ต้องดูจากมุมมอง การพูดการจา

ควันหลง, thai4u, เช Neverdie และอีก 2 คน ถูกใจ
  4. pikoonwan

pikoonwan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    788
    เท่าที่เจอมา ลึก ๆ เสื้อแดงเป็นพวกเห็นแก่ได้ครับ ที่ไม่ว่าทางใดทางหนึ่งต้องมีผลประโยชน์ที่ได้จากทักษิณ
    โดยลืมคิดว่าของฟรีไม่มีในโลก

5. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ความจริง ไม่อยากจะโม้ว่า ผมก็พอเดาออกเหมือนกันครับ
    รั่งสีของคนพวกนี้ ส่งกล่ินออกมาแรงมาก

6. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    การเมือง เศรษฐกิจ สังคมและการศึกษา
    ทั้งสามอย่างเชื่อมโยงและมีผลถึงกันโดยตรง
    ท่านอาจจะไม่ได้คุยด้านการเมืองโดยตรง
    แต่ลักษณะคนพวกนี้อาจสะท้อนมาจากอีกสองด้านที่เหลือ
    รับรู้ได้ไม่ยากครับ

maya, Abraxas, อู๋ คาลบี้ และอีก 4 คน ถูกใจ
  7. Strangerman

Strangerman อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    885
    ผมก็เป็น จะรู้สึกได้จากการสนทนาไม่กี่คำ ^^' ส่วนใหญ่ไม่ค่อยพลาดซะด้วยครับ

ควันหลง และ bookmarks ถูกใจ.
  8. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ซิกซ์เซ้นซ์

9. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    กลุ่มเฟส ทางญาณพิเศษ ก็มีนะ

apollo, อู๋ คาลบี้, ควันหลง และอีก 2 คน ถูกใจ
  10. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    คนในสังคมมี 2 ประเภทครับ คือคนที่พร้อมจะทำสิ่งที่ไม่ดีถ้ามีโอกาส กับคนที่ไม่ว่ายังไงก็ไม่ทำเรื่องไม่ดี

แล้วทีนี้คือถ้าสังคมไหนชาติไหนมีการย้ำอยู่ตลอดให้ทำสิ่งที่ดี ๆ การทำสิ่งไม่ดีมันน่ารังเกียจ คนกลุ่มแรกเขาก็จะกดความไม่ดีของตนไว้ครับ เพราะรู้ว่าทำออกมาแล้วผลคือรอบข้างรังเกียจ สังคมประณาม

แต่ถ้าสังคมไหนมีผู้มีอำนาจชักนำคนหมู่มากได้ และเขากล่าวย้ำว่าทำเรื่องไม่ดีไม่เห็นเสียหายอะไร คนกลุ่มแรกก็จะปลดปล่อยความไม่ดีของตนเองออกมาครับ

Abraxas, stormtrooper, temp และอีก 5 คน ถูกใจ
  11. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    นั่นคือ การเข้ามาของทักษิณ ชินวัตร และการกำเนิด ระบอบทักษิณ ใช่ไหมครับ

12. เช Neverdie

เช Neverdie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    ของผมไม่ได้ใช้เรดาร์ครับ ของผมเป็นระบบโซน่าร์เนื่องจากคลุกคลีกับเสื้อแดงมาตั้งแต่ยังเป็นเพื่อนกันในลากดำนา

ส่วนของโซนาร์ของผมจะจับได้ทันทีว่าไอ้นี่หรืออีนี่เป็นเสื้อแดง เพราะพวกนี้ถ้าไม่ใช่ร่างกายสกปรกก็ต้องเป็นจิตใจสกปรกอย่างใดอย่างหนึ่งหรือทั้งสองอย่างแน่นอนครับ

intra, Abraxas, temp และอีก 6 คน ถูกใจ
  13. Apichai

Apichai อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,042
    คนแบบนี้ มีอยู่แล้วในสังคม
    แต่ ทักษิณเก่ง ที่ไปรวบรวมคนแบบนี้ เข้ามาอยู่ในกลุ่มเดียวกันได้

dek-harte, apollo, อู๋ คาลบี้ และอีก 4 คน ถูกใจ
  14. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ถ้าหลักการใช้เหตุและผลต่ำ เห็นแก่ได้ ก็ใช่เลย

maya, Abraxas, apollo และอีก 2 คน ถูกใจ
  15. Octavarium

Octavarium อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    831
    พวกนี้เกือบทุกคนมักจะมีญาติทำงานในวังกันทั้งนั้นนะครับ รู้ดีทุกเรื่องเลย ญาติเล่ามา เชื่อกันเป็นตุเป็นตะ :giggle:

ปล. เรดาร์ตรวจกระเทยทำไมไม่แม่นแบบนี้บ้าง

dek-harte, temp, มิติใหม่ และอีก 5 คน ถูกใจ
  16. เช Neverdie

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    เรดาร์ตรวจกระเทยแม่มเสียกันทั้งโลกละครับ ทำไงได้ ก็ศาลสูงสหรัฐมันอนุญาติให้คนเพศเดียวกันแต่งงานกันได้ ครอบคลุมทั้ง 50 กว่ารัฐ ระบบสแกนนิ่งของผมต้องเปลี่ยนไปใช้โซน่าร์แทน

hey guys, ควันหลง และ -3- ถูกใจ
  17. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ผมไม่เห็นต้องใช้เรด้าร์เลยครับ น้าเช
    ผมแค่ดมกลิ่นเอา

เน่าๆ มาล่ะ ใช่เลย

apollo, ควันหลง และ เช Neverdie ถูกใจ
  18. เช Neverdie

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    ก็อย่างที่ผมบอกครับน้าโทนี่ฯ พวกพี่ๆเสื้อแดงเนี่ย ต่อให้เนื้อตัวไม่สกปรก แต่จิตใจยังไงก็สกปรกอยู่ดี ขนาดน้าโทนี่จมูกไม่ค่อยดียังดมรู้เลย อิอิอิ

ควันหลง และ tonythebest ถูกใจ.
  19. -3-

-3- อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    17 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    890
    พวกอำมาตย์คุยกันเป็นวรรคเป็นเวรเชียว :swear:

dek-harte, apollo, อู๋ คาลบี้ และอีก 3 คน ถูกใจ
  20. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    ใช่ครับ และผมว่านี่เป็นสิ่งเลวร้ายที่สุดที่ทักษิณทำกับบ้านเมืองไทยเลย เพราะสิ่งที่จะทำให้ประเทศชาติดีหรือตกต่ำอันดับหนึ่งเลยก็คือคนในชาติครับ

stormtrooper, Anduril, อู๋ คาลบี้ และอีก 2 คน ถูกใจ
  21. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    ผมจะรู้ตอนที่มันบอกว่ามันเป็นกลาง:giggle:

maya, dek-harte, Abraxas และอีก 8 คน ถูกใจ
  22. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    เคยได้เจอเพื่อนคนหนึ่ง ไม่เจอกันนานมาก......คุยกันเพลินๆ
    แลกเฟซบุ๊กกันเรียบร้อย
    คุยไปคุยมา บ่นว่าเศรษฐกิจไม่ดี อย่างงั้นอย่างงี้

พอผมจะแอดเป็นเพื่อน เลยรีบเช็คเลยว่ากดถูกใจเพจอะไรไปบ้าง ไล่ดูทีละเพจ
    ถึงได้รู้ว่า แม่มเอ๊ย............แดงแจ๋เลย

Abraxas, เช Neverdie, apollo และอีก 4 คน ถูกใจ
  23. Apichai

Apichai อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,042
    ผมใช้วิธีเดียวกัน
    ไม่มีพลาด

เช Neverdie, bookmarks, ควันหลง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  24. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ผมเห็นด้วยนะครับ อาจจะเป็นเพราะทัศนะคติที่มองโลกต่างกันด้วย

ตามนั้นเลย ผมเคยเจอคนกลาง แต่อ่านข่าวจาก มติชิน ข่าวสลด โอ..เย้ :D

Abraxas, bookmarks, เช Neverdie และอีก 3 คน ถูกใจ
  25. Angel eyes

Angel eyes สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    193
    ได้เข้าไปดู FB ของคนเสื้อแดงหลายคน ดูจะไม่สนใจเรื่องของการเกิดระเบิดที่ราชประสงค์หรืออาจจะรู้กลุ่มพวกตัวเองทำ คนเสื้อแดงส่วนใหญ่ที่รู้จักที่ไม่ได้แดงมาก ๆ จะไม่ได้สนใจการเมืองอะไรจริงจัง และจะเห็นแก่ตัวเป็นส่วนใหญ่

maya และ Abraxas ถูกใจ.
  26. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ญาณของผมยังไม่แก่กล้าครับ

ถ้าได้เจอและพูดจากับบางคน บางครั้งจะรู้สึกแปลกๆแต่ก็ฟันธงไม่ได้ว่าอะไร

จนกระทั่งถึงเวลาที่เขาแสดงตัวตนออกมา หรือมีใครมาบอกภูมิหลัง

ผมจึงจะอุทานว่า "มิน่าล่ะ!!!!"

temp, Apichai, อู๋ คาลบี้ และอีก 2 คน ถูกใจ
  27. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    คนเราแบ่งเป็นสามกลุ่ม 4 กลุ่มใหญ่ๆ
    1. คนที่เสียสละเพื่อชาติ >>> ทำเกินหน้าที่
    2. พลเมืองของชาติ >>> ทำตามหน้าที่
    3. คนที่เอาผลประโยชน์ของตนเป็นสำคัญ >>> ไม่ทำหน้าที
    4. นักปราชญ์ >>> เลือกทำหน้าที่อย่างชาญฉลาด

เสื้อแดงคือคนกลุ่มที่ 3 พร้อมออฟชั่น วิจารณญานต่ำอยู่กับมโน
    ที่ไม่ตรงกับความเป็นจริง โกรธเกลียดชิงชังไม่มีเหตุผล
    เห็นแก่ตัว และชอบความรุนแรง

Last edited: 20 Aug 2015
    bookmarks, อู๋ คาลบี้, maya และอีก 2 คน ถูกใจ
  28. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066

คนนีั้เป็นเสื้อแดงหรือเปล่า
    อ่อ ทดสอบทั้งเรดาร์ที่ว่าเสียและโซน่าร์ ที่ว่าตรวจกระเทยก็ไม่เสีย

เช Neverdie และ bookmarks ถูกใจ.

Share This Page