มนุษย์ประเภทนี้ ทำไมจึงมาเกิดในประเทศไทย?"

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย hey guys, 25 Dec 2018

1. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    มนุษย์สายพันธุ์ "ไร้สำนึก-ไร้ยางอาย" จะเป็นทั้งตัวฉุดรั้ง เป็นทั้งตัวบ่อนทำลาย

ไม่ได้ด่าใครครับ (ไม่ด่าแปะด้วย เห็นเงียบหายไปยังนึกว่าจบล่ะ ยอมแล้วครับเลิกแล้วครับ สมาชิกสภากาแฟกล่อมเกลาจิตรใจกลับใจกลับมาพัฒนาชาติ)

เคยเห็นคนชาติชั่ว จนไม่รู้จะหาคำพูดใดมาเปรียบมันได้สาสมมั้ยครับ

วันนี้ได้รู้ ได้เห็น เติมเต็มหัวใจแล้วครับ
    ใครเคยรู้สึกเหมือนผม อยากได้คำนิยามถึงคนชั่วว่ามันชั่วยังไง ผมหาเจอจาก คอลัม
    ระหว่าง"การศึกษาดีกับคนดี" ของ เปลวสีเงิน ครับ
    หมายถึงภาษาครับ ไม่เจาะจงด่าใครครับ ไม่เบึ่ยงเบนใครด้วย ประชาธิปไตยจงเจริญ เสพสมจงโสดสุขสม

gaiser และ ปู่ยง ถูกใจ.
  2. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ก็ขอให้จำเริญ..จำเริญ เถอะแม่คุณ!
    ถึงตอนนี้ สิ้นข้อสงสัยแล้ว ในความเป็นหญิงอย่างเธอ!

"ทัศนคติ-สำนึก" สังคมไทยยุคมฤตยูทับดวงเมือง สร้างรูปแบบมนุษย์เป็นอย่างนี้
    และแบบนี้กระมัง ที่คนรุ่นใหม่กระหายหา และเรียกมันว่า
    ยุค "ไร้พรมแดน"?
    ทำอะไรก็ได้ ช่างมัน...ฉันไม่แคร์ ขอแค่มัน "สนองตอบ-สนองอยาก" ฉันได้เท่านั้น!

เธอใช้ "คาวสวาท" ของเธอกับคนเพื่อ....ไไไไ. ป้ายกองทัพให้เปื้อนไปทีหนึ่งแล้ว
    และเธอก็วางแผนกับหน่วยงานเกี่ยวกับสิทธิมนุษยชนใหญ่ที่สุดในโลก

จะป้ายเมือกคาวใส่ประเทศ ประจานชาวโลกต่อ!

3. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ขออนุญาตอ้างถึงไทยโพสต์คอลัมน์ เปลว สีเงินครับ
    ชอบสำนวนที่ใช้ครับ

4. นายพลตัดแปะ

นายพลตัดแปะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81
  5. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ทำไมสุนัขบางตัวกลับบ้านได้ บางตัวกลับบ้านไม่ได้ครับ

ขอบคุณกระทู้จากพันทิป

gaiser และ ปู่ยง ถูกใจ.
  6. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    คนหน้าหมา กับหมาหน้าคนต่างกันอย่างไร?
    วันนี้เราจึงมีนักการเมืองหน้าหมา ใช้ลีลาเก่าๆ เรียกร้องความสนใจ
    แบบว่า...อยู่ฝ่ายประชาธิปไตยขี้ไว้เรี่ยราด ก็อ้างว่าคนอื่นทำเรื่องสกปรกไว้
    จากนี้ไป จะมีอีกเยอะ!

ขอบคุณ ข้อความคอลัมน์
    นักการเมืองหน้าหมา
    เปลวสีเงืน ในไทยโพสต์

gaiser likes this.
  7. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    มาถึงจุดนี้ได้อย่างไร ไม่ได้คิด โดนจูงจมูกมา
    แต่ท่านโพสต์ว่า

โพสต์รูป EXIT ลงในอินสตาแกรมพร้อมข้อความระบุว่า "หาทางออก"

ส่วนถ้าเป็นหมาจนตรอกจะหนี ออกช่องทางธรรมชาติ

อ่อ เสื้อแดงกำลังพูดเรื่องหมาอยู่เหรอ บอกอยากเห็นหน้าหมา

Last edited: 27 Dec 2018
  8. นายพลตัดแปะ

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81

Last edited: 2 Feb 2019
  9. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
  10. นายพลตัดแปะ

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81

Last edited: 2 Feb 2019
  11. นายพลตัดแปะ

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81
  12. นายพลตัดแปะ

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81
    เมื่อถูกถามเรื่อง คสช.ควรเว้นวรรคทางการเมือง 5 ปี ทำเอาฟิวส์ขาด! คำผรุสวาส.. ใครจะเล่นการเมือง? ใคร.. คือ "ไอ้คนเลวๆ ที่กำลังจะเข้ามา"?! เราลอง... ไปดูกัน 1f449.png1f449.png1f449.png

13. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066

gaiser likes this.

Share This Page