ฟ้อง EU จะมีผลกระทบต่อท่านนายกรึเปล่า

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย น้ำหวาน, 23 Apr 2016

1. น้ำหวาน

น้ำหวาน สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    79
    เห็นเพื่อไทยฟ้องแต่ละทีมันเหมือนไม่มีผลต่อคู่แข่งซักอย่าง แค่ทำให้พลพรรคเสื้อแดงมีเรื่องโม้ให้ชาวบ้านเขารำคาญเพิ่มขึ้น เช่น ฟ้อง UN ฟ้องสหรัฐ ฟ้องศาลโลก ไม่เห็นมีอะไรคืบหน้าซักอย่าง เหมือนชาวบ้านเขาว่า หัวหน้าเก่งลูกน้องห่วย พอขาดหัวแล้วก็ง่ายแดรกกกันเลยที่เดียว

2. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    มีครับ
    ถ้ายังไม่มีการเลือกคั้ง
    eu จะไม่ซื้อ
    อาหารทะเลแช่แข็ง
    ผลิตภัณฑ์จากไก่แลละหมูแช่แข็งทุกชนิด
    อาหารสำเร็จรูปทุกชนิด
    ตาตู่กัวยาง

3. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    มิน่าเมิ่อเร็ว ๆ นี้เลยมีคนโวยวาย

4. น้ำหวาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    79
    ผลต่อตัวท่านนายกครับ

5. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    เห็นว่าเดินทางไปฟ้องสภาเจไดแล้ว
    คงมีข่าวดีมาบอกพี่น้องเสื้อแดงเรวๆนี้

6. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ฟ้อง UN คนจีนเป็นเลขา UN
    ฟ้อง EU สมาชิกหลายประเทศไม่ได้ปกครองในระบอบประชาธิปไตย
    ฟ้อง ศาลโลก ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้อง เพราะเป็นศาลระหว่างประเทศ นอกเนือจากศาลยุติธรรมระหว่างประเทศ

ดังนั้นรูปแบบการปกครอง ที่กล่าวว่า เป็นหรือไม่เป็นประชาธิปไตย จึงไม่สามารถฟ้อง หรือขอความช่วยเหลือองค์กรเหล่านี่

ส่วนความผิด ในด้วนมนุยธรรม สิทธิ เสรีภาพ ขั้นพื้นฐานในความเป็นมนุษย์
    การค้ามนุษย์ การสังหารหมู่ การคดโกงประชาชน ยังไม่ปรากฎ จึงไม่สามารถเรียกร้องให้ต่างชาติ เข้ามาแทรกแซงได้

พูดง่ายๆ แค่ป่วน แค่อ้าง ฟ้องโน่น ฟ้องนี้ ร้องให้ขี้มูกโป่ง

โยธกา likes this.
  7. น้ำหวาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    79

หรือว่าเขาไม่มีตังแล้ว

8. ปีเตอร์

ปีเตอร์ สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    24 Apr 2016
    คะแนนถูกใจ:
    6
    คนจีนเป็นเลขา UN upload_2016-4-24_16-44-47.png

9. ทองเค

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    อ๋อ ผมจะสื่อว่า ถ้าจะฟ้อง UN บีบบังคับให้ไทย ให้จัดมีการเลือกตั้งโดยด่วน
    หรือ ก้าวก่าย กิจการภายในประเทศ ทำไม่ได้ เพราะหลายๆ สมาชิก หลายประเทศ ไม่ได้มีการปกครองระบอบประชาธิปไตย
    เช่น จีน หรือ อีกหลายประเทศ

อู๋ คาลบี้ และ ปู่ยง ถูกใจ.
  10. ทองเค

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ผมเห็นแบบนี้ใน พันทิป ครับ ไม่มีแม้แต่คำอธิบายที่ดี ไร้การอบรมสั่งสอน... ทางวิชาการ

ปู่ยง likes this.
  11. น้ำหวาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    79
    ผมไม่ได้ตั้งกระทู้ที่พันทิปนะ อมยิ้มผมโดนยึดไปนานแล้วละ

12. ทองเค

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    อันนี้ผมไม่รู้ เคยดูแต่ข่าวประธานาธิบดี ของพ่อประชาธิปไตย โดยลอบสังหารหลายคน

13. ทองเค

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ยึดติดไม่ได้หรอกครับ ในระบอบการปกครอง

ยุคนี้จะชี้ด้านบอด และ ความเลวร้าย ความไม่เสมอภาค ของระบอบประชาธิปไตย

ระบอบการปกครอง อย่ายึดเหนี่ยว ระบบอบประชาธิปไตย อาจจะมีระบอบอื่นที่ดีกว่าก็ได้ มนุษย์โลกเพิิ่งพัฒนามาไม่ถึง 1000 ปี
    ในแง่ ระบบการปกครอง

Share This Page