........พ่องหมาๆ........ แบบนี้ อย่ามีเลยดีกว่า

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เจ้าพระยาหน้าตาดี, 22 ต.ค. 2015

1. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    395
    พ่อลั่นตัดขาด “ฟลุค เดอะสตาร์“ นานแล้ว บอกรับไม่ได้เหมือนกัน
    http://news.sanook.com/1886198/

........พ่อหมาๆ........ แบบนี้ อย่ามีเคยดีกว่า

์NooK likes this.
  2. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    กูว่า พ่อแบบนี้ ดีกว่า พ่อมึงเยอะ ถ้าพ่อมึงไม่ห้ามปรามความชั่วของมึง พ่อมึงนั่นแหละหมา

ชายน้ำ, Tonky, Bayonet และอีก 10 คน ถูกใจ
  3. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    แบบนี้ นี่ชัดกว่าน๊ะ ?…
    --------------------------------
    Screen Shot 2015-10-22 at 15.06.44.png

Screen Shot 2015-10-22 at 15.08.59.png
    http://www.manager.co.th/AstvWeekend/ViewNews.aspx?NewsID=9580000100609
    --------------------------------

ตัวเองทุจริตไม่พอ
    ยังพ่วงเอาลูกๆ ให้เอาขาแหย่คุกด้วยอีก...:cool:

ถ้าจะเพิ่มเติมสำหรับยัยปูเน่าด้วย …
    "มีพี่หมาๆ พาให้ติดคุก ถูกจับปรับจนหมดตัว" แบบนี้
    อย่ามีซ๊ะดีก่า...:rock:

ชายน้ำ, Tonky, llouua และอีก 11 คน ถูกใจ
  4. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ถ้าพูดแบบนี้ ผมก็ไม่สงสัยแล้วละครับว่าทำไหมเจ้าพระยาถึงทำตัวน่าสมเพชยิ่งกว่าเด็ก และก็ไม่สงสัยแล้วว่าพ่อแม่เป็นยังไง

ชายน้ำ, Tonky, llouua และอีก 12 คน ถูกใจ
  5. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    ลูกไม่รักดี

bookmarks, นอกคอก และ Familie ถูกใจ
  6. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ลูกเฮี่ยๆ ผมก็ไม่เอาเหมือนกันครับ...

อู๋ คาลบี้, bookmarks, Redbuffalo010 และอีก 3 คน ถูกใจ
  7. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ดีกว่าพ่อมรึงหว่ะนายเวร ผมว่าก็หมากันทั้งครอบครับเวรหล่ะ มีลูกเป็นหมาขี้เรื้อน ต้องเกิดจากพ่อแม่หมา
    มันเนรคุณแท้ๆ ยังไปเข้าข้างมันอีก

ไม่ต้องสงสัย ผมด่าพ่อนายเวร ที่เลี้ยงลูกได้จัญไรแบบนี้

Last edited: 22 ต.ค. 2015
    ชายน้ำ, Bayonet, มิติใหม่ และอีก 6 คน ถูกใจ
  8. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    อันนี้คงเป็นไอ้ลูกหมา พาพ่อซวย

Bayonet, bookmarks และ นอกคอก ถูกใจ
  9. Familie

Familie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,753
    คุณกล้าเอาคำว่า พ่อ มาเปรีบยเปรยแบบนี้
    แสดงให้เห็นถึงจิตไต้สำนึกของคุณ ที่มีต่อพ่อแม่ของคุณ
    ช่างกล้าแสดงธาตุแท้ให้ชาวบ้านเขาเห็น

ชายน้ำ, llouua, Bayonet และอีก 15 คน ถูกใจ
  10. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    ไม่แปลกใจที่พี่เวนเป็นคนแบบนี้

เพราะคนดมขี้ทักษิณได้ ก็เป็นแบบนี้ทุกคน

:D:D:D

Bayonet, bookmarks, Alamos และอีก 1 คน ถูกใจ.
  11. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ขอโทษน่ะครับ มรึงมีลูกหรือเปล่าครับ ถ้าไม่มีอย่าสะเออะวิจารณ์ สำหรับผมเข้าใจน่ะว่าถ้าลูกมันไฝ่ชั่วจะรู้สึกยังไง ให้กินข้าวเสือกไปกินขี้กับพวกมรึงนั่นแหละ

ชายน้ำ, Bayonet, Anduril และอีก 2 คน ถูกใจ
  12. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    ถ้าตามประวัติจริงๆแล้ว พ่อคนนี้ไม่ใช่พ่อแท้ๆ แกเป็นอาจารย์ที่ม.ศิลปากร
    ไม่ใช่พ่อทางสายเลือด เขาจะตัดขาดไงก็สิทธิ์ของเขา(แค่พ่อบุญธรรม) ความคิดเห็นต่อสถาบันไม่เหมือนกันจะให้ทำไงได้
    เขาก็เป็นครูเป็นบา จะมาให้ทำตัวบ้าๆ คิดบ้าๆเหมือนชนกลุ่มน้อยก็ขืนใจเขาป่าวๆ ไหนว่าประชาธิปไตยไง
    ก็ใส่ converse ทางใครทางมัน สมควรดีแล้วนี่ จะมาโวยไรยะเวร

ชายน้ำ, Bayonet, มิติใหม่ และอีก 12 คน ถูกใจ
  13. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เป็นลูกที่ประเสริฐจริงๆ ลากพ่อแม่ตัวเองมาถูกด่าไม่พอ ไม่คิดจะปกป้องเกียรติของพ่อแม่ตัวเองอีก หรือเจ้าพระยาทิ้งพ่อแม่ตัวเองไปแล้ว จริงๆจากการกระทำที่ผ่านมา น่าจะถามว่ายังเหลือความเป็นคนอยู่รึเปล่า

llouua, มิติใหม่, apollo และอีก 4 คน ถูกใจ
  14. เราคือขี้ข้าแม้ว

เราคือขี้ข้าแม้ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    635
    นั่นสิ นี่พ่อเลี้ยง

22 ต.ค. 58 นายทรงวุฒิ รมยะพันธุ์ บิดาของ นายพชร ธรรมมล หรือ ฟลุค เดอะสตาร์ 5 ได้โพสต์ข้อความผ่านเฟซบุ๊กส่วนตัว "Songwut Romyapan" ถึงกรณีที่วานนี้ (21 ต.ค.) ตนเองได้โพสต์ข้อความ ให้ทราบว่าตนตัดขาดกับลูกกันไปนานแล้ว และขอให้อย่าวิจารณ์มาถึงครอบครัว

นายทรงวุฒิได้ชี้แจงถึงกรณีดังกล่าวว่า

"บางเรื่องบางสิ่งมันส่วนตัวไม่คิดว่าจะต้องมาชี้แจงอะไร เพื่ออะไร หลายคนวิจารณ์กล่าวหาต่างๆ ไปตามมโนเพื่อให้เป็นไปตามความพอใจ ทั้งที่ไม่รู้เลย ในเรื่องความคิดเห็นทางการเมืองของใคร อย่างไร ผมไม่สนใจ เมื่อมีคนโพสต์ด่าพาดพิง จะให้ผมปกป้องสิทธิ์ตัวเอง ร้องบอกพวกคุณอย่างไรว่าผมไม่เกี่ยวกับเขา อย่ามาด่าผมรวมไปแบบนั้น ผมจึงต้องโพสต์บอกตรงนี้ ในเมื่อคนที่สมควรออกมาปกป้องผม ไม่ทำให้ผมถูกใครก็ตามมาล่วงละเมิดด้วยหน้าที่ตามฐานะเขาเอง ไม่ใด้ทำหน้าที่ปกป้องผม กับเรื่องส่วนตัวว่าเพราะอะไรผมจึงตัดพ่อลูก ไม่เคยคิดว่าจะต้องเอาเรื่องส่วนตัวมาชี้แจงใคร มันไม่จำเป็นเลย นี่คือบันทึกวันพ่อที่ผมเขียนไว้ให้ลูกที่ตายจากกันไปเมื่อ 2 ปีก่อน มีเท่านี้จริงครับ"

http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1445485413

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    นี่อดีตหัวหน้า

กำลังมีการแข่งขันอย่างเข้มข้นอยู่ในขณะนี้สำหรับ "เดอะสตาร์" รายการที่จะมาค้นฟ้าคว้าดาวไปประดับวงการ ย้อนกลับไปเมื่อ เดอะสตาร์ปี 5 หากเอ่ยชื่อ พชร ธรรมมล หรือ ฟลุค เดอะสตาร์ เขาคือเดอะสตาร์ที่ดังสุดๆ คนหนึ่งในค่ายเอ็กแซ็กท์

รองจาก บี้ สุกฤษฎิ์ วิเศษแก้ว ก็เป็น ฟลุค ที่หลายคนจับตามองว่าจะเป็นคนที่ คุณบอย ถกลเกียรติ วีรวรรณ จะดันเต็มที่ให้เป็นซุปเปอร์สตาร์อย่างเต็มภาคภูมิในฐานะผลผลิตจากเวที "เดอะสตาร์" แต่แล้วอยู่ๆ ชีวิตของ ฟลุค ก็พลิกผัน จากเดอะสตาร์ที่สร้างปรากฏการณ์มีฐานแฟนคลับแข็งแรงที่สุด เล่นละคร "พรุ่งนี้ก็รักเธอ" ก็สร้างกระแสโด่งดังแบบสุดๆ ฟลุค กลายเป็นศิลปินไร้สังกัด งานละครที่เคยพีคหายวับ ไร้งานอะไรออกมาให้เห็น พร้อมกับมีเสียงลือออกมาว่า จากลูกรัก ฟลุค กลายเป็นลูกชังที่ต้องระเห็จออกจากชายคาเดอะสตาร์ เพราะความดื้อ หัวแข็ง ควบคุมยาก ทุกคนตั้งคำถามว่าเกิดอะไรขึ้นกับเด็กหนุ่มคนนี้?
    http://www.thairath.co.th/content/486117

'บอย'เมิน'ฟลุค'ตัดพ้องานหด
    "คุณบอย-ถกลเกียรติ วีรวรรณ" แจงกรณี "ฟลุค-เดอะสตาร์" หรือ "พชร ธรรมมลไ ออกมาตัดพ้อกับสื่อ เหตุต้นสังกัดไม่ป้อนงานให้นั้น บิ๊กบอสใหญ่เอ็กแซ็กท์ชี้อยากให้มองในเรื่องของศักยภาพของตัวบุคคลมากกว่า ไม่หวั่นหากอีกฝ่ายยกเลิกสัญญา

ล่าสุดมีข่าวลือหนาหูออกมาว่า ฟลุค เดอะสตาร์ 5 น้อยอกน้อยใจที่ทางเอ็กแซ็กท์ไม่ยอมป้อนงานให้ตัวเอง เหมือนเดอะสตาร์คนอื่นๆ ดังนั้นเมื่อพบ "คุณบอย-ถกลเกียรติ" ถามไถ่เรื่องราวดังกล่าวได้ความดังนี้

"อย่างแรกเราคงต้องดูในเรื่องของศักยภาพของแต่ละบุคคลว่าทำอะไรได้ รวมไปเรื่องของความสามารถและทัศนคติ หรือวิธีการทำงาน แต่เดี๋ยวก็จะมีการยกเลิกสัญญา ซึ่งทางเขา(ฟลุค)เป็นคนที่เข้ามาขอยกเลิกเองนะ (ยิ้ม) มันก็แล้วแต่ (คิดว่าจะมีการเรียกน้องเข้ามาพูดคุยกันใหม่ไหม) ผมเองก็ไม่ทราบนะ มันเป็นเรื่องของอนาคตนะ ผมต้องบอกก่อนว่าคนเราไม่ได้เกิดมาทำได้ทุกอย่าง (ถ้าเดอะสตาร์คนไหนหายๆ ไปวัดได้เลยไหมว่าไม่มีศักยภาพ) ไม่เกี่ยวนะ มันเป็นเรื่องของความเหมาะสมในเรื่องของบทบาท แต่ละอย่างมากกว่า" คุณบอยบอก

นอกจากนี้ "คุณบอย" ยังได้กล่าวเสริมอีกว่าการที่ดาราหายไปจากหน้าจอโทรทัศน์นั้น เกิดได้จากหลายสาเหตุ ไม่ว่าจะเป็นแต่งงานแล้วท้องมีลูก มีหลายเหตุผลมาก หรือบางคนก็อยู่ในระหว่างการฝึกฝนตัวเอง

"ในเรื่องของการกระจายงาน ผมพูดชัดเจนตลอดว่า รายการ เดอะสตาร์ เป็นรายการที่เป็นก้าวแรกของการก้าวสู่วงการ แต่การเดินที่จะต่อไปได้นั้นอยู่ที่ตัวของเขาเองมากกว่า บางคนจบรายการไป เราอาจจะมีโปรโมทต่อ 1 ปี ถ้าเวิร์กก็ทำต่อ ถ้าไม่เวิร์กก็ไม่ทำต่อเท่านั้นเอง ไม่เคยบอกว่าทุกคนจะต้องมีงาน คนที่เป็นอันดับ 1 เท่านั้นที่จะตกลงว่าทำอัลบั้ม แล้วจะเป็นประตูแห่งการเข้าวงการ การที่คนจะทำอะไรต่อได้นั้น อยู่ที่ศักยภาพและหลายๆ อย่าง ผมไม่เชื่อในการที่จะกระเตงทุกๆ คนไปทุกที่ แล้วคนคนนั้นไม่มีจุดเด่น ผมบอกตั้งแต่ต้นอยู่แล้ว ว่าใครอยู่ได้ก็อยู่ อยู่ไม่ได้ก็ไม่อยู่ ผมพูดทุกปี แล้วผู้ชมก็เห็นว่าบางคนยังได้เห็นหน้าในวงการ บางคนก็ไม่เห็น แต่จะมาบอกบริษัทไม่ป้อนงาน บางครั้งป้อนให้แล้วตัวเองทำหรือเปล่าเป็นอีกเรื่องหนึ่ง" คุณบอยกล่าวสรุป
    http://www.komchadluek.net/detail/20120328/126449/บอยเมินฟลุคตัดพ้องานหด.html

หมาจริงๆครับ:devil:

มิติใหม่, suraphan07, apollo และอีก 5 คน ถูกใจ
  15. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    อีกอย่างน่ะ คำว่าตัดขาดในความหมายก็คือให้ชีวิต 100% จะทำอะไรก็ทำไม่ต้องเกรงใจ

suraphan07 likes this.
  16. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    เจ้าพระยาหน้าตาดี
    ลูกจันไรอย่างมึงเกิดมาเปลืองอากาศหายใจ
    ลูกเฮี่ยๆอย่างมึงเท่านั้นที่กล้าด่าพ่อได้
    พ่อแม่มึงคงภูมิใจตายห่าที่ทำให้มึงเกิดมาดูโลกได้

ถามจริงๆชีวิตมึงยังเหลือความเป็นคนอยู่อีกเหรอ
    มึงช่างกล้านะไอ้นรก

ชายน้ำ, Bayonet, มิติใหม่ และอีก 2 คน ถูกใจ
  17. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    หมดคำบรรยาย

suraphan07 และ แสงธูป ถูกใจ.
  18. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ระวังหมาจะเลียปากนะขอรับ

19. เจ้าพระยาหน้าตาดี

เจ้าพระยาหน้าตาดี อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    ที่กุด่า กุด่าพ่อฟลุคโน้น จะมาด่าพ่อบังเกิดเกล้าตัวเองทำไม
    เมิงเจ็บแค้นยังกะ กุด่าพ่อเมิงเลย สงสัยพ่อเมิงนิสัยหมาๆ ตอแหล
    ตัดขาดลูกออกสื่อ แค่ความคิดทางการเมืองไม่เหมือนกัน
    บอกเขียนบันทึกให้ลูก แต่อยู่กับตัวเอง เอามาโชว์ออกสื่อ ซ้ำเติมลูกอีก
    ตอแหลได้ใจจริงๆ:giggle::giggle:

์NooK และ คนกลาง ถูกใจ.
  20. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    รู้นะว่าคุณเมิงคิดอารายอยู่
    ไม่ใจเลยว่ะ
    กาก

llouua และ suraphan07 ถูกใจ.
  21. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ที่คุณทำอยู่นี้ก็เรียกว่าทำร้ายพ่อแม่ตัวเองละครับ คนเราเวลาทำอะไรอะไรงี่เง่า เขาก็คิดถึงพ่อแม่ก่อนละครับว่าสั่งสอนดูแลลูกยังไง ถ้าพ่อแม่ดี ถึงย้อนกลับมาดูละว่าลูกมันเลวเองไหม เขาถึงอยากรู้ไงว่าพ่อแม่รู้พฤติกรรมโกหกใส่ร้ายที่เจ้าพระยาทำอยู่หรือเปล่า ถ้าไม่ก็แปลว่าลูกมันไม่ดีเองหรือพ่อแม่ไม่ค่อยใส่ใจ ถ้ารู้เห็นก็แปลว่างี่เง่าทั้งหมด

ชายน้ำ, Anduril, อู๋ คาลบี้ และอีก 2 คน ถูกใจ
  22. Strangerman

Strangerman อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    885
    เจตนากระทบชิ่งสินะ ไอ้สันขวาน

llouua, Anduril และ suraphan07 ถูกใจ
  23. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D เขาก็บอกอยู่ว่าไม่ใช่เรื่องการเมือง... มันก็พยายามจะโยงให้เป็นเรื่องเดียวกันให้ได้

suraphan07 และ apollo ถูกใจ.
  24. อ่อนโลก

อ่อนโลก สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    31 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    88
    เห็นหัวกระทู้ก็รู้เจตนามันแล้ว Modปล่อยอยู่ได้ยังไงครับ?

llouua, suraphan07, apollo และอีก 1 คน ถูกใจ.
  25. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    แล้วมะเอิงเจ็บแค้นอะไรถึงไปด่าพ่อไอ้ฟลุค หรือแค้นใจที่พ่อมะเอิงเป็นหมาไม่ใช่คนเหมือนพ่อไอ้ฟลุค :wasntme::wasntme::wasntme:

llouua, มิติใหม่, suraphan07 และอีก 2 คน ถูกใจ
  26. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    พ่อไอ้ฟลุคเอาไม้ตีหมาไปไล่ตีพ่อเมิงเหรอถึงได้ไปเสือดเรื่องของเขา ไม่รู้จริงทำเป็นพูดพล่อยๆ

suraphan07, Redbuffalo010 และ apollo ถูกใจ
  27. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395

เชื่อครับเชื่อแล้ว ไม่ใช่เรื่องการเมืองจริ๊งจริง>:)>:)

์NooK likes this.
  28. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  29. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ครับเรื่องสถาบันไม่เกี่ยวกับการเมืองยกเว้นว่านายเวรจะโยงให้เป็นการเมืองเพราะจุดประสงค์บางอย่าง

30. เราคือขี้ข้าแม้ว

เราคือขี้ข้าแม้ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    635
    แล้วถามจริงพ่อเลี้ยงคนนี้ไม่รักลูกยังไง
    เขายังเคยทะเลาะกับคุณบอย กกลเกียรติ เรื่องงานลูกชายเลย
    ไม่เหมือนพ่อลูกกะxรี่หรอกนะที่ไม่สั่งสอน

“บอย ถกลเกียรติ” ไม่ถือสาพ่อ “ฟลุค เดอะสตาร์” ฉะไม่ป้อนงานลูกชาย
    กับกรณีที่พ่อบุญธรรมของหนุ่ม “ฟลุค พชร ธรรมมล” อดีตเดอะสตาร์ออกมาฉะว่าที่ผ่านมาทางเอ็กแซ็กท์ไม่ป้อนงานให้ จนต้องระเห็จออกจากสังกัด ทำให้หนุ่มฟลุคต้องออกมาขอโทษขอโพยว่าเป็นการเข้าใจผิดผ่านทางทวิตเตอร์นั้น เจ้าตัวบอกไม่รู้สึกโกรธเคืองอะไร สบายๆ ยังไงก็ได้
    “ไม่ได้ติดตามอะไรทั้งสิ้น ไม่รู้ ไม่ทราบ ไม่ได้ติดตามอะไรทั้งนั้นเลย เพราะผมเพิ่งกลับมาจากต่างประเทศ ก็ไม่เป็นไรครับ ผมไมได้คิดอะไรอยู่แล้ว ไม่มีอะไรอยู่แล้ว สบายๆ ไม่เป็นอะไร ยังไงก็ได้ ไม่มีอะไร ไม่ได้โกรธเคือง ไม่ติดขัด ไม่ได้รู้สึกไม่ดีอะไร เฉยๆ แล้วแต่เขาเลย”
    http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9560000018345

สรุปพ่อคนนี้ไม่รักลูกยังไงครับ
    หรือเพราะเขาเห็นไม่เหมือนคุณเค้าเลยกลายเป็นพ่อชั่วไป:rofl:

ปล.ยังคงฮากับความเป็นกลางของไอ้กลวงในกระทู้นี้จริงๆ:rolleyes:

llouua, apollo, มิติใหม่ และอีก 2 คน ถูกใจ
  31. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ไอ้"คนกลาง" ผมฮามันทุกกระทู้ครับ จะว่าบ้าก็ไม่ใช่ จะว่าเสียสติก็ไม่เชิง

32. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ก็ดีแล้วที่เข้าใจถูก...

JSN likes this.
  33. นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
  34. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820

เจ้าพระยา ควรเอาแบบอย่างนี้ด้วยนะ จะได้เลิกตอแหล

llouua, apollo, Strangerman และอีก 2 คน ถูกใจ
  35. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    Phachara Thammon
    41 นาที · มีการแก้ไข ·
    เห็นมีการแชร์รูปนี้ในเฟสบุ๊ค ซึ่งข้อความในรูป
    มีความคลาดเคลื่อนในข้อเท็จจริงครับ

......................................
    คุณพ่อพ้นโทษมาไม่ได้ฟ้องร้อง"ค่าลิขสิทธิ"ใดๆ
    แต่มีการเรียกร้องขอผมคืนกลับไปเลี้ยงจริงครับ

.......................................
    ตอนนั้นเป็นช่วงเดียวกับที่ผมถ่ายหนังอยู่เรื่องหนึ่ง
    ซึ่งผู้ใหญ่ในค่ายหนังนั้น เห็นว่าเกิดการขัดแย้ง
    ระหว่างป๊ากับพ่ออย่างรุนแรง เพื่อให้งานหนัง
    เรื่องนั้นดำเนินต่อไปอย่างราบรื่น ผู้ใหญ่กับป๊า
    จึงได้ติดต่อตำรวจเพื่อขอคำปรึกษา เท่านั้นครับ

...............................

และในบรรทัดล่างที่ว่าคุณพ่อ
    "ออกมาจากคุกแล้วห้อยนกหวีดนั้น"
    ก็ไม่ถูกต้องเช่นกันครับ

เพราะคุณพ่อได้พ้นโทษมานานแล้ว
    ตั้งแต่ผม4-5ขวบได้ และได้สำเร็จการศึกษา
    ระดับปริญญาตรีจากABACครับ

และเริ่มทำธุรกิจของตัวเอง
    ก่อนที่จะเข้าร่วมชุมนุมกับ พันธมิตร และ กปปส ครับ
    ..........................

ฝากทุกคนช่วยชี้แจงด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

36. เจ้าพระยาหน้าตาดี

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    395
    คนดี มึคุณธรรม ทำไมมีแต่คน ขี้คุก ขี้ยา ขี้โกง ขี้แพ้ตอแหล เต็มกันไปหมดเลยนะ:D:D

37. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ที่เขาว่าเสียงเห่าหอนของหมาขี้แพ้เป็นอย่างนี้นี่เอง

38. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ขี้คุก = ทักษิณ (แถมหนีอยู่) :D:D
    ขี้ยา = ไอ้ไอ๊ซโอ๊ค พ่อกรูหย่าย
    ขี้โกง = พี่ทักษิณ น้องยิ่งลักษณ์น้องแดงแดกจังมรึง ลูก/หลานโอ๊ค และชินเตียมไปวัดกันทั้งโคตร :D:D
    ขี้แพ้ตอแหล = ตอบเหมือนขี้โกง เพราะขึ้นศาลไหนก็ตอแหลแพ้ความจริงแพ้ทุกศาล :D:D:D:D:D:D

แค่นี้นะ

39. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779

:D เสื้อแดงตัดต่อบิดเบือนกันจนเพลิน ไว้เว้นพวกเดียวกันเลยหรือไงนะ...

40. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    เรื้อน ทำมาหาแด๊ก ด้วยการอัปรีย์จัญไรไปวัน ๆ แบบนี้ พ่อแม่ลูกเมียภูมิใจมากมั๊ย

เวลาลูกไปโรงเรียน กล้าไปคุยอวดเพื่อน ๆ มั๊ยว่า "พ่อจัญไรจนมีกินมีใช้เลี้ยงทั้งบ้านได้เลย"

วิญญาณปู่มาร้องเพลง ลูกหลาน(อัปรีย์) จัญไร ให้ฟังทุกคืนหรือเปล่า :giggle:

41. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    @ฟลุด เดอะกะลา ช่วยตอบคำถามพี่เขาด้วยนะ เราจะช่วยกันเอาช้อความนี้มาแชร์ไปให้ถึง ไอ้ฟลุค เดอะกะลา นะค่ะ!!!!
    Songwut Romyapa
    ขอวิจารณ์และตั้งคำถามถึงฟลุค เดอะสตาร์
    ในฐานะเป็นคนไทยคนหนึ่ง ที่ดูรายการช่องอัมรินทร์เมื่อคืน

ฟลุคครับ จริงเหรอที่ตั้งแต่ชั้น ม.4 ทำงานส่งตัวเองเรียนไม่เคยขอเงินใคร?
    ถ้าอย่างนั้นที่พี่ทราบมามันเป็นแบบนี้
    คุญพ่อน้องโอนเข้าบัญชีธนาคารให้น้องเดือนละ 4 พันบาททุกเดือนตลอดจนเข้าเอแบค
    จริงหรือไม่ที่ตอนใกล้สิ้นเดือนทุกเดือนน้องจะต้องคิดถึงพ่อ น้องต้องโทรหาเพื่ออะไร
    น้องเข้าเอแบควันลงทะเบียนครั้งแรก น้องโทรตามคุณพ่อ น้องนั่งรอเงินใครที่ขับรถไปจ่ายค่าลงทะเบียนให้
    มีอีกมากมายที่คุณพ่อน้องไม่ใด้จดจำเพราะไร้สาระเพียงแต่เคยทราบมาแบบนั้นจากพ่อของน้องเอง
    พี่เลยมีคำถาม คุณพ่อน้องตอแหล หรือ น้องจำไม่ใด้ในเรื่องราวที่พี่ทราบมาแบบนี้
    ถ้าน้องออกมาตอบสังคมว่าคุณพ่อผมตอแหลครับ เรื่องที่พี่ทราบมานี้ไม่จริง พี่จะใด้เข้าใจใด้ถูกต้อง แต่....
    หากน้องลืมบุญคุญคุณพ่อน้องเรื่องนี้ไปแล้ว
    พี่มีคำถามครับ
    "แล้วผีห่าอะไรเข้าสิงน้องให้จำบุญคุญอีปูใด้ครับุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุ
    ขณะที่น้องจำบุญคุญพ่อผู้ให้กำเนิดและส่งเสียน้องมาไม่ใด้"
    ุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุ
    พี่ทราบมาว่ามีอีกหลายเรื่อง ที่คุณพ่อของน้องฟลุคเปลี่ยนใจไม่พูดกลางรายการเพราะอดสงสารน้องกลัวผลกระทบที่จะเกิดกับชีวิตน้องในอนาคต
    เขาเลยเลือกที่จะไม่เอ่ยออกมา แต่พี่รอคำตอบแรกนี้ก่อน มาตอบนะครับ พี่อยากรู้ว่าน้องหรือคุณพ่อน้องที่ตอแหล เฟค นะครับ เรื่องอื่นๆที่จะถามน้อง พี่ถามแน่นอนครับ ตอบคำถามแรกมาก่อน
    จาก คนไทยคนหนึ่ง

42. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    นอกจากเนรคุณแล้วยังใส่ร้ายอีกนะเนี่ย

43. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  44. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    แล้ว ...พ่อนายเวรล่ะ

45. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    พ่อจัญไร ลูกย่อมจัญไรครับ

46. Kati

Kati อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    23 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    267
    ระวังเค้าจะฟ้องเอานะคับ คุณเจ้าพระยา ยิ่งเป็นเรื่องที่กระแสสังคมสนใจ คดีไวกว่า 112 นะคับ

47. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ความจริง ผมแอบเชียร์อยู่นะครับ
    นายเวรอีกคน เห็นในบอร์ด เลียซะขนหยิกติดปาก
    งานนี้ ได้ทีแล้ว ต้องช่วยลงขันช่วยนายหญิงเยอะๆ นะครับ
    อย่าให้น้อยหน้าฟลุคมัน
    อย่างน้อยก็ต้องให้รู้ ว่านายเวร รัก บูชา นายหญิงเพียงใด
    ช่วยกันๆ เยอะๆ นะครับ
    เสื้อแดง 15 ล้านคน ช่วยกันคนละไม่กี่หมื่น ก็ได้แล้ว

มีที่ขายที่
    มีบ้านขายบ้าน
    มีรถขายรถ
    มีทองขายทอง

ต้องช่วยให้สมกับบุญคุญที่นายหญิงและนายใหญ่เคยมีให้

เอาแต่เห่าคนอื่นในบอร์ด ไม่คิดจะควักช่วยนายหญิงซักบาท
    หมานะครับท่าน

48. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    เรื่องนี้ไม่ใช่เรื่องการเมือง

แต่ทุกบททุกตอนบรรยายนิสัยดั้งเดิม แนวคิด ศรัทธา ความรู้ผิดชอบชั่วดี และคุณค่าในชีวิตที่ยึดถือของพวกเสื้อแดงได้ชัดเจนถ่องแท้

ไม่มีอะไรเหลือไว้ให้สงสัยเลย

Share This Page