พิพากษาอย่างนี้แสดงว่าพวก ลิเบอร่าน เป็นพวกตอแหล

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 11 Aug 2017

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ศาลปกครองชั้นต้นยกฟ้องคดีห้ามฉายภาพยนตร์เรื่องเชคสเปียร์ต้องตาย
    :giggle:

อู๋ คาลบี้ และ Alamos ถูกใจ.
  2. Anurid

Anurid สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    18 Apr 2016
    คะแนนถูกใจ:
    21
    พันธมิตรรู้จัก ปราบทุจริต
    หัวหน้าปราบทุจริต เป็นเด็กใคร?
    ชายกระโปรง และเพื่อแม้ว ถ้าไม่มี น้องคนนั้นจะรอดไหม

:D:Dปฎิรูปของไอ้สลิ่ม คือ เอาพวกตัวไปอยู่ในกระบวนยุติธรรม และตรา... เพื่อปราบอีกฝ่าย และทำให้คดีอีกฝ่ายนุ่มนิ่ม เท่านั้นเอง ก็แค่ชิงอำนาจกัน แต่เฮี้ยสุด คือ แทรกซึม กระบวนยุติธรรมได้เบ็ดเส็ด

:yawn::yawn::yawn::yawn::yawn:

3. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เพื่อแม้ว คือคำพูดของคนที่บอกว่าเสื้อแดงมีเกียรติ ต่อพรรคที่คนบอกว่าเป็นผู้มีพระคุณ ต่อจากทรยศปูก็ทรยศทักกี้ต่อ ขำ อยากให้คนอื่นรักเห็นใจ แต่ตัวเองกลับหลอกใช้ ทรยศหักหลังคนอื่น

4. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ก็ขำดี ถามว่าถ้าให้สร้างหนังตีแพร่เบื้องหลังชีวิต PD จริงๆ ไม่ปิดบัง เอาทุกช็อตตั้งแต่เกาะทหารปฏิวัติยันทรยศกันเองเลย จะทำไหม

ปู่ยง, AlbertEinsteins และ kokkai ถูกใจ
  5. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ถ้าเขาแทรกซึมกระบวนการยุติธรรมจริงอย่างที่แกสำรากไว้ละก็ หลังวันพิพากษาคดีเมื่อวันที่2 สิงหาคม ที่ผ่านมา รับรองว่าไอ้หน้าจืดลูกพี่เอ็ง หมดโอกาสหนีเมียออกไปซื้อตู้เย็นแจกสาวๆอีกต่อไปแน่ๆ

วันนั้นเห็นไอ้หน้าจืดมันออกมากราบกรานชื่นชมอำนาจยุติธรรมอยู่นี่นา ไม่เห็นเป็นอย่างที่เอ็งเห่าไว้เลย

gaiser, อู๋ คาลบี้, Alamos และอีก 3 คน ถูกใจ
  6. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    ข่าววงในกระจอกมากครับ จริง ๆ แล้วอำมาตย์ซื้อจักรวาลไว้เรียบแล้วต่างหาก update ข่าวด้วยนะครับ :giggle::giggle::giggle::giggle:

Alamos, ปู่ยง และ AlbertEinsteins ถูกใจ
  7. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820

ชายน้ำ และ Alamos ถูกใจ.
  8. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    ไปถามสมขายกับไอ้จิ๋วดูสิว่าศาลโดนแทรกแซงไม๊ อย่าโชว์เกรียนแบบโง่ๆ

ปู่ยง และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  9. โก๋แก่

โก๋แก่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 พ.ย. 2016
    คะแนนถูกใจ:
    299
    "เอาพวกตัวไปอยู่ในกระบวนยุติธรรม" ... ตอนพิมพ์นี่คิดแล้วหรือครับ หรือว่ามั่วแม่มไปตามแต่จะมโน อยู่ๆจะยัดเยียดคนของตัวเข้าไปอยู่ในกระบวนการศาลยุติธรรม คิดว่าง่ายๆเหมือนพ่นน้ำลายหรือไงครับ ..กว่าจะได้เป็นทนาย กว่าจะสอบเนติฯ กว่าจะได้เป็นอัยการ กว่าจะได้รับการรับรองขึ้นเป็นผู้พิพากษา ... ทำไมถึงเอาหัวแม่เท้าคิดแทนสมองได้ครับ
    กระบวนการยุติธรรมท่านก็เป็นองค์กรที่เป็นอีกหนึ่งองค์การที่มีธรรมเนียมปฎิบัติมีระเบียบกฎเกณฑ์และประเพณีที่ยึดถือสืบต่อกันมา ..ไม่ใช่อยู่ๆ จะคิดเอาใครคนไหนก็ได้จับยัดเป็นผุ้พิพากษาง่ายๆ เหมือนความคิดมักง่ายของคุณ

อยู่ๆ ในกลุ่มแกนนำเสื้อแดง จะเอาควายที่ไหนก็ได้ยกขึ้นเป็นแกนนำพูดจาปาวๆ ควายที่ไหนจะยอมรับครับว่าใช่หัวหน้าควาย ???

ปู่ยง และ ชายน้ำ ถูกใจ.
  10. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ถูกต้องครับ เราพูดถึงกระบวนการการคัดเลือกผู้พิพากษาที่เป็นผู้ใช้อำนาจยุติธรรมในพระนามพระเจ้าอยู่หัวนะครับ

ไม่ใช่การหานายกฯมารับจำนำข้าว

ปู่ยง likes this.
  11. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    พวกมันหาหัวหน้าพรรคได้ยังเหอะ

Share This Page