พวกรักร่วมเพศ ต่ำกว่าเดรัจฉาน !!!

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย pikoonwan, 21 พ.ย. 2015

1. pikoonwan

pikoonwan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    788

"ขนาดสัตว์สี่ขายังไม่เอาเพศเดียวกันเลย อย่าทำให้ตัวให้ต่ำกว่าเดรัจฉาน"

อะไรกันเนี่ย อิสลามสอนกันแบบนี้เหรอ ผมเฉย ๆ นะกับเพศที่ 3 แต่เจอการสอนแบบนี้งงเลย

์NooK likes this.
  2. Solid Snake

Solid Snake อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    Last edited: 21 พ.ย. 2015
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  4. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ตอนแรกนึกว่า isis ก็คงไม่ต่างอะไรกับพระบางรูปเทศน์น่ะครับอาจจะไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้แต่อยู่ในแนวไม่ดูโลก แต่ผมก็ไม่ได้หมายความว่าต้องยอมให้โลกควบคุม การมีหลักยึดที่ดีนั้นสมควร แต่ไม่ควรเหยียบย่ำสิ่งที่ตัวเองคิดว่าไม่ดี พวกนี้อยู่กับใครไม่ค่อยได้เพราะคิดว่าตัวเองวิเศษ จึงต้องคิดครอบครองทุกอย่าง จบดีก่า

Last edited: 22 พ.ย. 2015
  5. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    บางประเทศ เพศที่ 3 เป็นเรื่องผิดกฎหมาย โดยเฉพาะประเทศที่ผูกกฎหมายไว้กับศาสนา

แต่จะว่าไป บ้านเราก็ให้เสรีกับเพศที่ 3 มากกว่าบางประเทศอีก มีงานแต่งงาน มีพื้นที่ให้แสดงออก
    ขาดก็แต่จดทะเบียนสมรสได้ตามกฎหมายนี่แหละ

6. sugit

sugit อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    1,111
    ถ้าถามผมนะ

ตามจริง ผมก็ยังไม่ค่อยจะรับหรอก เรื่องพวกนี้

อย่างถ้าบอกให้ผม ไปรักกับคนเพศเดียวกัน

แบบแต่งเชิ้ตแบบนี้ ผมก็ยังไม่ไหวนะ แบบนั้น

แต่ถ้าแบบเออ แต่งเป็นหญิงไปแล้ว

อันนี้ ก็อาจพิจารณาบ้าง (เพราะบางคนก็สวยจริง

ฮี่ ๆ ๆ)

แต่ก็นะ หน้าเป็นตี๋แถมกึ่ง ๆ เอ๋อ แบบผม

ใครจะไปสนเนอะ เรื่องแบบนี้ เลยไม่ต้องคิดมาก

(ทุกวันนี้ ยังอยู่ตัวคนเดียว one man in the bed

ตลอด ๆ เลยอะ ว่าแล้วก็หันไปหาหมอนข้าง อิ ๆ )

แต่ก็ต้องยอมรับนะ ว่าอีกหน่อย เพศชายจะรักกันเอง

มากขึ้น ทำไงได้ ก็อัตราการเกิดเพศชาย ช่วงสิบปีผ่านมา

มันเยอะกว่าผู้หญิงอะนะ ก็เลยต้องมองกันเอง อะดิ

แต่ก็แอบนะ อนุญาต ให้เพศหญิงที่แก่กว่า

ลงไปให้โคอ่อน เคี้ยวบ้างก็ได้ เพราะเพศหญิง

รุ่น สี่ห้าสิบขึ้นไป ยังมีมากกว่าผู้ชายอยู่หลายส่วน

ส่วนชายโสด จะสี่สิบสองแล้วอย่างผม

ขอเป็นคนดูก็แล้วกัน อะจ้ะ หนุกดี

ดูสาวแก่จีบเด็กหนุ่ม เฮอะ ๆ

7. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ชอบนะเวลาคุณสุกิตตอบ แต่ถ้าเขียนแบบไม่เว้นบรรทัดให้เปลืองเนื้อที่ผมคงจะอ่านทุกคอมเมนต์

คนกวาดขยะ และ ridkun_user ถูกใจ.
  8. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ถึงตายนะครับ
    http://www.alisuasaming.com/main/index.php/article/lawofislam/1185-lawofislam007
    บางทีผมก็อึดอัดที่คนไปด่าisว่าคลั่ง ตีความศาสนาผิดๆ ทั้งๆที่จริงๆแล้วisนั่นแหละตีความถูกทุกบรรทัดทีเดียว

คือถ้าชนมุสลิมไม่หย่อนมั่ง :whew::whew::whew:

ปล.เปลี่ยนศาสนานี่ถึงตาย ซาอุสั่งประหารมาแล้ว
    http://www.independent.co.uk/news/w...af-fayadh-to-death-for-apostasy-a6742161.html

Last edited: 21 พ.ย. 2015
    Apichai likes this.
  9. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ผมเชื่อว่าบทบัญญัตินี่ถูกคิดค้นและบัญญัติขึ้น เพราะบทเรียนทางประวัติศาสตร์ในแทบภูมิภาคนั้น ในอดีตในแถบตะวันออกกลาง หลายอาณาจักร ก็จะมีศาสนาเป็นของตนเอง แต่เมื่ออาณาจักรล่มสลาย ศาสนาก็จะสูญหายไปด้วย เพราะผู้ที่มายึดครอง ก็จะบังคับให้ประชาชนเปลี่ยนศาสนาตาม ผู้ที่ยึดครอง

อีกทั้งในขณะเดียวที่ศาสนาอิสลามเกิดขึ้น ก็มีภัยคุกคามจากศาสนาที่มีอยู่ก่อนแล้วด้วย เช่น ยิว คริสต์ หรือลัทธิอื่นๆที่สาบสูญไปแล้ว มันจึงมีความจำเป็นอย่างยิ่ง ที่ต้องมีรัฐอิสลามที่เข้มแข็ง และรวมไปถึงต้องมีอำนาจทางทหารที่เข้มแข็งด้วย โดยบัญญัตินโยบายการเพิ่มจำนวจประชากรจำนวนมากที่สุด เพราะยุคนั้นจำนวนประชากร เท่ากับอำนาจทางการทหาร และเสริมด้วยบัญญัติที่ส่งเสริมการทหาร และการสร้างเอกภาพของประชากรด้วย การบัญญัติแนวคิดที่ว่า พระเจ้ามีองค์เดียว ทั้งหมดนี้ เพื่อการรับประกันว่า ศาสนาอิสลามจะไม่สูญหายไป

ถ้าผมพูดอะไรแบบนี้กับมุสลิมนะ รับรองมีเรื่องชัวร์ :giggle:

emujack, อู๋ คาลบี้, Redbuffalo010 และอีก 3 คน ถูกใจ
  10. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

ไม่ทราบอันนี้จริงหรือเปล่า ถ้าจริงนี่มันน่าตกใจเลยนะ

ผมก็พึ่งรู้มุมมองอย่างนี้เหมือนกัน:whew:

์NooK และ Apichai ถูกใจ.
  11. Solid Snake

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    ไม่ใช่แค่มุมมองผู้บริสุทธิ์อย่างเดียวหรอกครับ แม้แต่การตีความเรื่องผู้รุกรานก็ด้วย ถ้าผู้ปกครองเมืองเป็นศาสนาอื่นจะโดนตีความเป็นผู้รุกราน แม้กระทั่งคนที่เกิดมาทีหลังแล้วนับถือศาสนาเดียวกับผู้ปกครองเมือง ซึ่งแปลกตรงที่แนวคิดการตีความแบบนี้มักเจอกับพวกที่ไปศึกษาจากตะวันออกกลาง

อู๋ คาลบี้ และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  12. pikoonwan

สมัคร:
    13 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    788
    มาอยู่ทีหลังเขา แต่อยู่ ๆ ก็มาปักหมุดไว้ว่าตรงนี้เป็นดินแดนบ้านข้า ห้ามเข้ามา ไม่งั้นเอ็งเจอจีฮัด วันนี้มันเกินเลยไปไกลแล้วไหม
    วันนี้บุกไปเปิดสาขาทั่วโลกแล้ว รัฐบาลแต่ละประเทศก็ปวดเศียรเวียนเกล้ากับพวกนี้ ไม่เว้นแม้แต่ประเทศที่มีผู้ปกครอง
    นับถืออิสลามด้วยกันเอง จริงอย่างที่วิทยากรมุสลิมท่านนี้ได้กล่าวเอาไว้ว่า ไม่มีสัตว์เดรัจฉานตัวไหนที่เสพประเวณีกับเพศ
    เดียวกันเลย มันผสมพันธุ์กับเฉพาะต่างเพศกันเท่านั้น คนที่ทำควรจะพิจารณาหน่อยในเรื่องนี้
    แต่ในทางกลับกันผมก็ไม่เคยเห็นสัตว์เดรัจฉานที่ไหนเอาระเบิด
    มาผูกติดกับตัวเองเพื่อหวังฆ่าคน หรือวางระเบิด เพื่อหวังฆ่าคนจำนวนมากเลย
    :tmi:

Bayonet, ชายน้ำ, emujack และอีก 3 คน ถูกใจ
  13. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    ความรู้ทางวิทยาศาสตร์ สัตว์เอาเพศเดียวกันได้นะครับ เมื่อเกิดสถาวะขาดแคลนคู่ผสมพันธุ์ อธิบายตามธรรมชาติ การเอาเพศเดียวกันเป็นการรักษาเผ่าพันธุ์ทางหนึ่ง ช่วยลดการบาดเจ็บล้มตายจากการต่อสู้เพื่อแย่งชิงตัวเมียไม่ให้มากเกินไป จนประชากรลดลงจนเกิดความสุ่มเสี่ยง อีกอย่าง ตัวผู้ที่อ่อนแอ ธรรมชาติก็ไม่ได้ใจร้ายจนเกินไปจนคัดทิ้งท่าเดียว ถึงจะอ่อนแอ แต่อาจมีลักษณะบางอย่างสมควรรักษาไว้เพื่อดำรงเผ่าพันธุ์สืบไป ทางออกคือ ไม่ให้ตัวที่อ่อนแอ ต้องต่อสู้แย่งชิงตัวเมียมากนัก เลยยอมเป็นที่ระบายให้กับเพศเดียวกันตัวที่แข็งแรงกว่าที่ผิดหวังในการผสมพันธุ์ เพื่อที่ตัวมันเองจะได้อยู่รอด และมีโอกาสสืบพันธฺุ์ต่อไปในภายภาคหน้า ถ้ามันโชคดีหรือแขงแรงขึ้นจนแข่งได้

แต่บริบทของสัตว์ต่างกับมนุษย์พอสมควร มันไม่ได้อยากเป็นเพศตรงข้ามเหมือนมนุษย์ มันแค่ระบายอารมณ์กับไม้ป่าเดียวกันเฉยๆ

emujack และ ridkun_user ถูกใจ.
  14. Apichai

Apichai อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,042
    เราควรเลิกสอนได้แล้ว ว่า ทุกศาสนา สอนให้เป็น คนดี
    เพราะ ความดี ของแต่ ละศาสนา ไม่เหมือนกัน
    บางศาสนา ถือว่า การฆ่า ไม่ได้เป็น บาป เช่น การบูชายัญ มีอยู่ศาสนากลุ่มอับราฮัม
    หรือ อย่างอิสลาม ก็เปิดเงื่อนไข ให้ฆ่า ผู้อื่น

pikoonwan, นอกคอก และ Redbuffalo010 ถูกใจ
  15. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    เคยมีชาวเน็ตโพสต์ข้อความประมาณว่า อิิสลามไม่ใช่แค่ศาสนา แต่เป็นลัทธิทางการเมืองรูปแบบหนึ่ง

นอกคอก และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  16. Solid Snake

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    คริสต์กับอิสลามไม่มีบูชายัญครับ ระบุไปเลยว่ามีอยู่ในศาสนายิว

17. pikoonwan

สมัคร:
    13 May 2015
    คะแนนถูกใจ:
    788
    เราควรแยกให้ออกว่าอะไรเป็นศาสนาอะไรเป็นลัทธิความเชื่อไหม
    คำว่า ศาสนา ไม่ได้ขึ้นอยู่กับจำนวนของคนที่เชื่อแนวคิดนั้น แต่ขึ้นอยู่กับวิธีทางปฏิบัติตัวให้เป็นคนดีไหม
    เป้าหมายของศาสนาของทุกศาสนาบนโลกนี้คือ การอยู่ร่วมกับคนทุกคนในสังคมอย่างเป็นสุข
    แล้ววันนี้มันเป็นอย่างนั้นจริงไหม
    จำได้ตอนเด็กเคยโดนสอนตลอดมาตลอดว่า เป็นศาสนาแห่งสันติ มุสลิมรักสันติสุข
    พอโตมานี่ไม่รู้สันติสุขหายไปไหนหมด

18. Solid Snake

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    ลองเทียบพวกสตูลกับพวกปัตตานีครับ มุสลิมเหมือนกัน แล้วลองหาความแตกต่างก็จะพบว่าทำไมสันติสุขของพวกปัตตานีหายไปไหน ตอนนี้ต้นต่อที่ทำให้สันติสุขหายไปก็เริ่มแพร่มายังมุสลิมภาคกลางแล้ว

19. Apichai

Apichai อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,042
    เพื่อนใน fb แสดงความเห็น ไว้น่าสนใจ เรื่อง อิสลาม แบบท้องถิ่นดั้งเดิม ที่ อยู่แถบนี้
    ตอนนี้ เปลี่ยนแปลง เป็น อิสลามบริสุทธิ์ ตามแบบ ตะวันออกกลาง

"ในงานศึกษาของ Horstmann เรียกชื่อกลุ่มนี้ว่า พวกตับลีฆญะมาอะฮ์ ซึ่งพยายามถอนประเพณีดั้งเดิมของชาวบ้านที่ขัดกับวิถีอิสลาม ขัดขวางชาวบ้านมุสลิมไม่ให้เข้าร่วมพิธีกรรมตามประเพณีที่เห็นว่าเป็นบิดอะห์ (บิดเบือนจากหลักการศาสนา) ทั้งที่มันคือการปรับผสมทางพิธีกรรม (Inculturation)

นักวิชาการมานุษยวิทยาพูดถึงรูปแบบการฝังตัวของศาสนาอิสลามในท้องถิ่น ว่ามีลักษณะไม่ได้มาแทนที่ศาสนาความเชื่อของถิ่นเดิม แต่ปฏิบัติด้วยการ "ซ้อนทับลงไปในความเชื่อเดิม" จึงเกิดเป็นอิสลามพื้นบ้าน
    การซ้อนทับ ทำให้มีความหลากหลายทางวัฒนธรรม แม้จะเป็นมุสลิมด้วยกัน แต่ท้องถิ่นแต่ละแห่งก็ใช้ชีวิตทางสังคมต่างกัน

พอมีการเรียกหาความบริสุทธิ์ทางศาสนา หรือ ปฏิรูปศาสนาอิสลาม กลายเป็นว่าภาพชีวิตและประสบการณ์ทางศาสนาของคนแต่ละท้องถิ่นผิดไปจากแบบแผนคำสอน นักวิชาการบางคนเสนอว่า ผิดไปจากวัฒนธรรมทางตะวันออกกลาง"

20. Arch_Freeman

Arch_Freeman สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    244
    อิสลาม เป็น ศาสนา ที่ไม่มีนักบวช ไม่มีองค์กรกลางที่มีอิทธิพล การตีความให้สุดโต่งจนเป็นภัยของผู้คนบนโลกจึงเกิดขึ้น ซาตานใช้จุดอ่อนนี้ของอิสลามเป็นจุดกำเนิดของลัทธิก่อการร้ายด้วยความรุนแรง

รัฐบาล ควรจะทำความเข้าใจจุดอ่อนของศาสนานี้ และจะต้องควบคุมกระบวนการสอนศาสนาอิสลาม ลงทะเบียใครก็ตามที่อ้างว่าเป็นหมอสอนศาสนา ไม่สนับสนุนการไปศึกษาต่อด้านศาสนาในประเทศที่สุดโด่ง โดยเฉพาะการสอนศาสนาในระดับเยาวชน ไม่ให้ตกเป็นเครื่องมือของลัทธิก่อการร้าย

คนที่พูดในคลิปก็เป็นตัวแทนของซาตาน
    ถ้าเกย์เป็นเรื่องผิดพลาดของพระผู้สร้าง อิสลามก็เป็นเรื่องผิดพลาดเช่นกัน ทำไมพระเจ้าออกแบบศานาตัวเองออกมาสามแบบให้รบราฆ่าฟันกัน มนุษย์ชอบอ้างพระประสงค์พระเจ้า ด้วยประสงค์ของซาตานเสมอ

21. Octavarium

Octavarium อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    831
    แล้วศาสนาที่มีคนนิยมร่วมเพศกับเดรัจฉานอย่าง แพะ อูฐ นี่สูงส่งสะอาดบริสุทธิ์มากเลยมั้งครับ

Share This Page