ฝากถึงคนบางคน

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย por, 10 Jun 2016

1. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    ขออนุญาตินะครับ-ขอพูดอะไรหน่อย

คือ ผมเริ่มงงคนบางกลุ่มแล้วนะครับ ปากก็ร้องหาเสรีภาพ แต่พอคนเข้าแสดงออกว่ารัก"พ่อ" แม่งหาว่า งมงาย โหนจ้าว

ปากบอกทุกคนมีสิทธิที่จะแสดงออก ไม่มีใครห้ามได้ พ่อคนอื่นแสดงออกว่ารัก ชาติ แม่งก็ด่าว่าคลั่งชาติ

ปากร้องหาความเป็นธรรม ทุกคนต้องยุติธรรม แต่พอตัวเองทำผิดด่าพ่อ ให้ร้ายพ่อ จนคนเขาจับได้ เจ้าหน้าที่เข้าไปจับตัว ก็ออกมาร้องบอกศาลเอียง คนนู้นเอียง

สรุปคือ ถ้าเป็นพวกแม่งทำไรไม่เคยผิดหรอกครับ
    ก็ไม่รู้นะว่าทำไมพวกนั้นมีตรรกกะแบบนี้ แต่รู้หนึ่งอย่างว่า ผมในฐานะคนไทยเกิดและโตในแผ่นดินนี้ ได้เห็น"พ่อ"ทำงานหนักเพื่อคนไทยมานาน ตั้งแต่เหนือจรดยอดดอย ใต้จรดมหาสมุทร ต่อให้ลำบากแค่ไหนพระองค์ก็ทรงเสด็จไปเพื่อแก้ไข จนเกิดเป็นโครงการในพระราชดำริกว่า 4000 โครงการ ดังนั้นผมจึงเชื่อเหลือเกินว่าคนไทยไม่ได้รัก"พ่อ"ที่ฐานันดรศักดิ์ ได้เลือกที่จะรักและเคารพ พ่อ แห่งแผ่นดินผู้นี้อย่างสุดหัวใจเพราะพระองค์ทรงยืนเคียงข้างชาวไทยครับ

2. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    โรคจิตน่ะ ผมว่า?

architeer, emujack, Abraxas และอีก 4 คน ถูกใจ
  3. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    สำหรับคนพวกนี้ คนดีจริงต้องไม่มีในโลกครับ เพราะกลัวคนจะเปรียบเทียบกับนายจ้างเขา

เห็นสังคมยกย่องใคร เขาจะทนไม่ได้ ต้องคิดหาวิธีใส่ความให้แปดเปื้อน

เพราะถ้าคนดีในสังคมมีอยู่จริง นายจ้างของพวกเขาก็เลวบัดซบ

ถ้าจนมุมสิ้นคิดไปไม่เป็นเข้าจริงๆ ประโยคเก่งก็คือ "ใครๆเขาก็โกงกันทั้งนั้น แต่นายจ้างผมโกงแล้วแบ่งนะ"

architeer, emujack, Abraxas และอีก 14 คน ถูกใจ
  4. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    ส่วนตัวผมว่าพวกนี้แค่เห็นแก่ตัว แต่ใช้คำว่า "เสรีภาพ ประชาธิปไตย" เพื่อสร้างภาพกับผลประโยชน์ให้กับตัวเองแค่นั้น

emujack, Abraxas, kokkai และอีก 7 คน ถูกใจ
  5. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    ก็เคยบอกไปนานแล้ว เลิกคิดประนีประนอมกับไอ้พวกนี้ได้แล้วครับ รอจังหวะมันพลาดแล้วส่งมันเข้าตะรางก็พอ ไว้ให้มันไปคิดกลับตัวในคุกก็พอแล้ว

6. HOT BOY

HOT BOY สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    จขกท. ยกเหตุการณ์จริง และขยายความที่เกิดขึ้นกับคุณ
    เล่าให้สมาชิกฟังมากกว่านี้น่าจะดี ผมจะได้หาคำตอบให้ได้ ทำไมเค้าถึงเรียกคุณแบบนั้น
    รายละเอียดแค่นี้ มันเหมือนคุณมาตั้งกระทู้สำเร้จอะไรบางอย่าง ผมไม่สามารถวิเคราะห์ได้
    ทำไมถึงว่าคุณ งมงาย โหนจ้าว คลั่งชาติ :D

7. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เป็นอะไรที่รู้กันเหมือนที่ทุกคนรู้ว่า HOT BOY ใจดำทิ้งเพื่อน

Abraxas likes this.
  8. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    พวกนี้ถ้าวิจารณ์บุพการีมัน มันคงหัวเราะได้

emujack, Abraxas, gaiser และอีก 2 คน ถูกใจ
  9. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    จะต้องมาวิเคราะห์อะไรกันอีก ประเด็นที่จขกท.ยกมาก็มีตัวอย่างให้เห็นเด่นชัดเป็นที่ประจักษ์ทั่วไป ทั้งเรื่องโจมตีคนที่ประกาศตัวว่าจงรักภักดีต่อสถาบันฯเช่นคุณพงษ์พัฒน์ การกล่าวหาศาลว่าเอียงเช่นไอ้ลายด่าง

โดยเฉพาะอย่างยิ่งเรื่องในหลวงทรงทำงานหนักมาตลอดพระชนม์ชีพ ยังต้องให้ยกตัวอย่างให้เห็นอีกหรือว่าท่านทรงทำอะไรไว้บ้าง

ถ้าคนกลางไม่เห็นด้วยจุดไหนก็โต้แย้งเขาไป ไม่ต้องตีสำนวนแกล้งถามคำจำกัดความ ขอตัวอย่างโน่นนี่นั่น

ผมว่าคนกลางตามืดบอดมองไม่เห็นเหตุเห็นผล แต่แค่อยากทำฉลาดลากประเด็นให้หลงทางเท่านั้น

architeer, Abraxas, por และอีก 5 คน ถูกใจ
  10. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    อีกอย่าง ปากบอกคนเท่ากัน เคารพศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์
    แต่ก็เอาปมด้อยของคนที่ตัวเองไม่ชอบไปล้อเลียน

ปากบอกว่าอยากคิดต่าง อยากให้คนอื่นยอมรับความคิดของตัวเองที่แตกต่าง
    แต่พอคนอื่นคิดต่างจากตัวเองบ้าง กลับรับไม่ได้ ก็ยัดเยียดด้วยวาทกรรมต่างๆ

architeer, Abraxas, por และอีก 4 คน ถูกใจ
  11. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    por และ ปู่ยง ถูกใจ.
  12. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64

คุณครับ ไม่ผิดหรอก ไม่ถ้าใครว่านะ ถ้าจะประกาศตัวว่าจงรักภักดีต่อสถาบันฯ
    แต่ประกาศผิดที่ ผิดเวลา ผิดกาลเทศะ ไม่เรียกโหนเจ้าจะเรียกมันอะไรดี

….. การเมืองตอนนั้นกำลังร้อนระอุ

เค้าให้ พงษ์พัฒน์ ขึ้นเวทีไปรับรางวัล มันดันเปลี่ยนเวทีงานนาฏราชงานเค้า
    เป็นเวทีการเมืองซะงั้น คงกำลังนึกว่าอยู่บนเวทีทำเนียบที่พากันเข้าไปยึด

… ใช้สิทธิอะไร ปิดสนามบิน เที่ยวประกาศไล่คนคิดต่างออกนอกบ้าน
    ถ่ายทอดสดด้วยนะ แหมๆ บทที่เขียนไว้ คงคิดแล้วคิดอีก
    จนฉัตรชัย เปล่งพานิช ยังกลั้นน้ำตาไว้ไม่อยู่ น้ำหูน้ำตาไหลพรากๆๆ

ถ้างานนี้มีรางวัลสมบทบาทชายตอแหลยอดเยี่ยม
    พงษ์พัฒน์ ฉัตรชัย สินจัย ลอยลำ:D:D

.......

โดยเฉพาะอย่างยิ่งเรื่องในหลวงทรงทำงานหนักมาตลอดพระชนม์ชีพ
    ยังต้องให้ยกตัวอย่างให้เห็นอีกหรือว่าท่านทรงทำอะไรไว้บ้าง

คุุณครับ....
    คุณรู้ คุณเห็น คุณเข้าใจ มีอะไรบ้าง ก็ยกตัวอย่าง ...!?
    ให้คนพวกนี้มันแหกตาดูกันซะ เอาสามสี่ตัวอย่างก็พอไม่ต้องเอามาก
    มันอ่านกันไม่เกินสามบรรทัดหรอก
    คนพวกนี้เมื่อก่อน ไฟฟ้าอาจเข้าไม่ถึงหมู่บ้าน ทีวีไม่มีก็ได้
    ถึงไม่รู้ทรงทำงานหนักมาตลอดพระชนม์ชีพ:devil:

13. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ส่วนใหญ่จะไม่กลับตัวกลับใจ แต่จะกลับคำให้การ เพื่อ รออภัยโทษ

architeer, Abraxas, por และอีก 4 คน ถูกใจ
  14. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    อิจฉาเขาละซิ เพราะตัวเองไม่มีศรัทธาอะไรเลย ยกตัวอย่าง ขำ งั้นบอกหน่อยซิมือดี จากพระนครมีควา่มดีอะไรมั้ง ที่จะให้ผมเชื่อได้

Anduril และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  15. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    งั้นก็แปลว่า hot boy เจ๋งเหม๋งจ๋าย เจ้าพระยาหน้าตาดี ผู้พิชิตสนามบิน นักล้างป่าช้า นุ๊ก apirat anurid ปีเตอร์ ไสเลนเปตร ลูกผู้ชายพันธุ์ดี ก็ใจดำจริงซินะ รวมทั้งมือดี จากพระนครด้วยซินะที่ไม่จ่าย ใจดำจริงๆ

16. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ขำดีนะ หลักฐานชวนเข้าใจผิดชิ้นนี้ดีจริง ล่อคนใจดำได้เยอะเลย
    ตั้งแต่ร่างใจดำ เอ๋ย! ใจดี20 ก็ 4 ปีแล้วซินะ แยกร่างประมาณ 10 ร่างเท่ากับ 10 คน ค่าเสื้อ 255 ก็เท่ากับควรช่วย 10,200 บาท มิน่าถึงไม่พูดถึงตัวเองเลย แถมอ้างว่าไม่ใช่เพื่อน ที่แท้ก็ใช้ผมบังหน้านี้เอง ใจดำจริงๆ
    คือผมเป็นคนดี มีคุณธรรม จริยธรรมยึดมั่นในสัจจะวาจา เทียบเท่าชีวิตอันดุจเบาเท่าขนนก นี้ยิ่งขำ โกหกว่ามีเพื่อน หลักฐานโกเต๊ก หรือ 99.99 ก็ไม่เห็นมี ลวงโลกมากมาย

17. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ยิ่งพูดก็ยิ่งตลกดีนะ ถ้าคิดยังงั้นผมก็ลบโพสที่คุณครอบมาแล้ว ทั้งที่คำว่าเก็บเงินผมเอามาจากคำพูดของคนอื่น แต่ผมก็ไม่สน เอาไว้ล่อพวกดีแต่พูดแบบคุณดีนักแล อยากให้คนอื่นรับรู้ว่าเป็นคนดี ก็ยิ่งขำ ร่างแยกของคุณก็ไม่เห็นชมผมอยู่แล้ว จะสนทำไม มือดีจากพระนครต่างหากมั้งที่ควรรับคำพูดของตัวเองไป กลัวคนไม่รู้หรือครับว่าตัวเองเป็นไง ชื่อแต่ละร่าง มือดี หน้าตาดี ลูกผู้ชายพันธุ์ดี เจ๋ง นักล้าง ใจดี ผู้พิชิต และอื่นๆ
    เอาละเปิดตัวและดูถูกเพื่อนสมาชิกว่าเหลืองพันธุ์ทางแล้ว อ้างว่าตัวเองดี ฉลาดแล้ว งอแงแล้ว อ้างว่าคนอื่นเลวแล้ว สงสัยต่อไปก็เข้าขั้นตอนสุดท้าย แกมันบ้า ข้าจะ ignore แล้วนะ

gaiser likes this.
  18. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    "มือดี จากพระนคร,

คุณครับ ไม่ผิดหรอก ไม่ใครว่านะ ถ้าจะประกาศตัวว่าจงรักภักดีต่อสถาบันฯ
    แต่ประกาศผิดที่ ผิดเวลา ผิดกาลเทศะ ไม่เรียกโหนเจ้าจะเรียกมันอะไรดี

….. การเมืองตอนนั้นกำลังร้อนระอุ

เค้าให้ พงษ์พัฒน์ ขึ้นเวทีไปรับรางวัล มันดันเปลี่ยนเวทีงานนาฏราชงานเค้า
    เป็นเวทีการเมืองซะงั้น คงกำลังนึกว่าอยู่บนเวทีทำเนียบที่พากันเข้าไปยึด

… ใช้สิทธิอะไร ปิดสนามบิน เที่ยวประกาศไล่คนคิดต่างออกนอกบ้าน
    ถ่ายทอดสดด้วยนะ แหมๆ บทที่เขียนไว้ คงคิดแล้วคิดอีก
    จนฉัตรชัย เปล่งพานิช ยังกลั้นน้ำตาไว้ไม่อยู่ น้ำหูน้ำตาไหลพรากๆๆ

ถ้างานนี้มีรางวัลสมบทบาทชายตอแหลยอดเยี่ยม
    พงษ์พัฒน์ ฉัตรชัย สินจัย ลอยลำ:D:D

.......

โดยเฉพาะอย่างยิ่งเรื่องในหลวงทรงทำงานหนักมาตลอดพระชนม์ชีพ
    ยังต้องให้ยกตัวอย่างให้เห็นอีกหรือว่าท่านทรงทำอะไรไว้บ้าง

คุุณครับ....
    คุณรู้ คุณเห็น คุณเข้าใจ มีอะไรบ้าง ก็ยกตัวอย่าง ...!?
    ให้คนพวกนี้มันแหกตาดูกันซะ เอาสามสี่ตัวอย่างก็พอไม่ต้องเอามาก
    มันอ่านกันไม่เกินสามบรรทัดหรอก
    คนพวกนี้เมื่อก่อน ไฟฟ้าอาจเข้าไม่ถึงหมู่บ้าน ทีวีไม่มีก็ได้
    ถึงไม่รู้ทรงทำงานหนักมาตลอดพระชนม์ชีพ:devil:
    :)

19. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    แล้วที่ไหนถึงจะถูก แล้วทำไมที่นั่นถึงผิด ขนาดคนอเมริกัน ยังเชื่อในเสรีภาพ และประชาธิปไตยเลย เชื่อกันเองไม่พอ ยังเหยีดให้คนทั้งโลกเชื่อด้วยอีกตะหาก ถ้าอเมริกาทำได้ แล้วเราจะมี National ideas แบบของเราไม่ได้หรืออย่างไร

ไม่ต้องพูดกระทบเทียบ แดกดันหรอกครับ มันไม่มีประโยชน์เลย ยิ่งที่พูด ก็ยิ่งแสดงตัวตนของท่านออกมา

stormtrooper, gaiser และ Anduril ถูกใจ
  20. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    คุณจะไปเอาอะไรมากมาย กับคนที่นับถือ
    คนที่ยุยงให้มีการเผาบ้านเผาเมือง ว่าเป็นคนดี ล่ะครับ

พูดกับมันมากๆ เดี๋ยวมันไม่มีทางออก มันจะบอก มาร์คหนีทหาร นะเออ

Abraxas, por, กระต่ายในจันทร์ และอีก 5 คน ถูกใจ
  21. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    มีอะไรบางอย่างที่อาจไม่เกี่ยวกับกระทู้นี้โดยตรง

แต่ก็มีบางอย่างที่บ่งบอกกันได้

เป็นคำพูดของคนเป็นแม่ ส่งถึงคนที่เป็นลูก

ชายน้ำ likes this.
  22. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    แสดงความจงรักภักดีต่อสถาบันฯ ทำที่ไหนก็ไม่ผิดหรอกครับ
    แต่ถ้าพูดถึงเรื่องกาลเทศะ เวลาและสถานที่ที่ไปแสดงออกมันไม่เหมาะสม

...... แต่ก็อย่างว่านะ เราอย่าเอาเรื่องกาลเทศะ
    มาปิดกั้นในสิทธิและเสรีภาพ การแสดงความจงรักภักดีต่อสถาบันฯ
    เราต้องยึดมั่นในสิทธิของเรา ไม่ว่าจะถูกเชิญไปเป็นประธานงานบุญ
    งานบวช งานแต่ง งานเลี้ยงรุ่น ทำบุญร้อยวัน ยันงานปลดเกษียณ
    เค้าเชิญขึ้นไปพูดบนเวที เราสามารถทำได้ทั้งนั้น
    มันเป็นสิทธิและเสรีภาพของเรา
    เจ้าภาพคนใดมาห้ามหรือท้วงติง อย่าสนใจมันเป็นพวกก่อกบฏล้มเจ้า:devil:

23. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    บอกหน่อยซิที่มือดี จากพระนคร บอกว่า เจ้าภาพคนใดมาห้ามหรือท้วงติง อย่าสนใจมันเป็นพวกก่อกบฏล้มเจ้า บอกหน่อยซิเคยเกิดที่ไหน ถ้าไม่เคย ผมก็ว่ามือดี จากพระนครแค่เพ้อเจ้อ เพราะความอิจฉา

por likes this.
  24. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    จริงๆน่าถามนะว่ามือดี จากพระนคร มีศรัทธา ชื่นชม หรือเชื่ออะไรบ้าง

25. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    จริงๆคนเรามีสิทธิ์ที่จะคิดอะไรก็ได้ ผิดถูกก็ว่ากันไป แต่จะรู้ได้ไงล่ะครับว่าความคิดของคุณไม่ได้บิดเบือนปรุงแต่งเพื่อประโยชน์บางอย่าง เพราะฐานความคิดคุณคือ
    แต่ก็เอาเถอะผมจะรักษาสุขภาพอยู่ให้นานๆรอดูว่าไอ้คนแบบนี้จะเปลี่ยนแปลงอะไรได้มั๊ย

Abraxas, por และ Alamos ถูกใจ
  26. ควันหลง

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    คุณเคยได้ชมการประการออสการ์ไหม ออสการ์นี่นะตัวดีเลย ดาราบางคนได้รับรางวัล แล้วขึ้นกล่าวขอบคุณ บางคนยังกล่าวสุนทรพจน์ แสดงจุดยืนทางสังคม ทางการเมือง หรือการเรียกร้อง กระตุ้นเตือน บางสิ่งต่อสังคมที่เขาเห็นว่าถูกจต้องได้หมด

ถ้าไม่เชื่อ ก็เชิญเข้าไปอ่านนี่ได้ครับ
    "สุดยอดสปีชจาก "ลีโอนาร์โด" พูดถึงภาวะโลกร้อน บนเวทีออสการ์ที่รอคอย"
    http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1456734198

por, AlbertEinsteins, stormtrooper และอีก 2 คน ถูกใจ
  27. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ใครเอ่ย
    หนีคุกแล้วไม่อยากติดคุกเอาสถาบันมาเกี่ยวข้อง
    ขออภัยโทษโดยไม่ต้องติดคุก
    ไม่มีกาละเทศะ เอาการเมืองไปยุ่ง
    พอไม่ได้ผลก็ตั้งกลุ่มโจมตี หวังกดดัน
    จนเลยเถิดมาถึงทุกวันนี้
    โกหกเป็นขบวนการ
    ใครเอ่ย

Abraxas, ปู่ยง, อู๋ คาลบี้ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  28. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    คนโดนสะกดจิตผมพอเข้าใจ
    แต่พวกที่พยายามสะกดจิตตัวเองมันจะทำเพื่ออะไร
    แก็งค์โจรชั่วออกมาป่าวประกาศประชาสัมพันธ์บอกว่าที่ทำไปถูกต้องแล้วดีแล้ว

โจรถึงจะขับรถถูกกฏจราจลแต่งตัวเรียบร้อยใส่สูทไปปล้นมันก็ยังเป็นโจรอยู่ดี

Abraxas และ ปู่ยง ถูกใจ.
  29. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  30. ParaDon

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    อยากถามคนเสื้อแดงในบอร์ดนี้.....!!!

คนที่เผาศาลากลางเป็นเสื้อสีอะไรระหว่างเสื้อเหลือง,สลิ่มหรือเสื้อแดง

ขอคำตอบแบบช้าๆชัดๆสักครั้งเถอะครับ
    ขอเหตุผลด้วยว่าทำไม่คิดอย่างนั้น

AlbertEinsteins และ ปู่ยง ถูกใจ.
  31. stormtrooper

stormtrooper อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    20 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    310
    เวลามีคนประกาศตัวว่าเชิดชูสถาบัน ทำไมถึงต้องรู้สึกขัดเคือง จะต้องตำหนิเขาว่าไม่สมควร ไม่รู้กาละเทศะ

แต่ถ้านายจ้างของมันกลับบอกว่า ‘ทักษิณ คุณคือมืออาชีพจริง ๆ’

บ่งบอกถึงสันดานล้มเจ้า อาการแบบนี้หายได้วิธีเดียวคือตอนหมดลมหายใจ

gaiser, por, Kiriwian และอีก 2 คน ถูกใจ
  32. ParaDon

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    เข้าไปดูในยูทูปพวกหมิ่นสถาบันเป็นพวกใหนเสื้อสีอะไร
    ไม่ต้องคิดให้เปลืองสมองใครๆก็พอเดาออก
    ยิ่งตามดูรายชื่อกดไลฟ์แทบจะสีเสื้อเดียวกันทั้งนั้น
    อย่ามาทำแกล้งโง่ว่าไม่รู้ว่าพวกหมิ่นเป็นพวกใหน

por, Kiriwian, AlbertEinsteins และอีก 2 คน ถูกใจ
  33. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    นับว่าคุณเก่งมากครับ ที่ทราบว่าพวกหมิ่นเป็นพวกไหน
    มันไม่ใช่เรื่องยากอะไรกับแค่การดู พวกไหนเป็นพวกหมิ่น
    แต่คุณจะฉลาดมากขึ้นไปกว่านี้ ถ้าคุณบอกสาเหตุได้
    ทำไมคนพวกนี้ ถึงหมิ่น

34. ควันหลง

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    แล้วคุณรู้สาเหตุหรือครับ ??

เชิญเล่ามาก่อนซิครับ

35. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    ผมก็โง่เหมือนคุณล่ะครับ ที่ไม่รู้ คงป้อนอะไรใส่ปากคุณไม่ได้
    คุณลองไปค้นหาดูเอานะ แล้วมาบอกผมด้วย ผมก็อยากรู้เหมือนกัน:)

36. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    โกหกเหมือนเดิม จริงๆไม่อยากได้อะไรหรอก นอกจากด่าคนอื่น แค่ถามศรัทธาอะไร ยังไม่บอก ไม่มีความเชื่อ ศรัทธา ไม่เคยทำอะไรเลย แม้แต่แดงก็ทิ้งมาเพียงเพื่อกลบความใจดำ

por, ชายน้ำ และ AlbertEinsteins ถูกใจ
  37. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    หลายคนเลิกเป็นเสื้อแดงเพราะเรื่องหมิ่นเบื้องสูงนี่แหละ

Kiriwian และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  38. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ตราบใดที่พวกหมิ่นเป็นพวกสารเลว ก็ไม่มีความจำเป็นอะไรต้องรู้ครับ เพราะยังไงก็ดีกว่า จริงม่ะ?

AlbertEinsteins และ ปู่ยง ถูกใจ.
  39. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ท่านมีคำตอบที่ถูกต้องแล้วครับ ไม่ต้องไปหาคำตอบไหนอีกแล้ว

AlbertEinsteins และ นอกคอก ถูกใจ.
  40. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    หมอหยองแกโดนคดีหมิ่น
    แกก็เป็น กปปส.

กปปส. เป็นพวกสารเลวสิเนอะ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    กปปส. เป็นพวกสารเลว อ่ะจ๊ากกกกกกกกกกก
    555+ เห็นด้วย เห็นด้วย ไม่เถียง กปปส. เป็นพวกสารเลววววว จริงๆๆ:rofl::rofl::rofl:

41. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    คำตอบนี้ถูกเปล่าครับ
    หมอหยองแกโดนคดีหมิ่น
    แกก็เป็น กปปส.

กปปส. เป็นพวกสารเลวสิเนอะ กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    กปปส. เป็นพวกสารเลว อ่ะจ๊ากกกกกกกกกกก
    555+ เห็นด้วย เห็นด้วย ไม่เถียง กปปส. เป็นพวกสารเลววววว จริงๆๆ:rofl::rofl::rofl:

42. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    มรึงโง่จริงนี่หว่า ไปดูมาใหม่นะ ว่าหมอหยอง มันหมิ่น หรือ แอบอ้าง

43. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกก
    แบบนี้เห็นมาเยอะครับ ประเภทเหลืองบรมโง่
    แต่ทำตัวเสมือนหนึ่ง กุนี้มีภูมิ กร๊ากกกกกกกกกก

หมอหยองโดนคดีแอบอ้าง
    แอบอ้างนี่ล่ะเป็นความผิดฐานหมิ่นประมาทพระมหากษัตริย์
    ตามมาตรา 112 กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกก
    ไม่โง่จริง เป็นเหลืองแท้พันธุ์ทางไม่ได้้้้้้้ๆๆๆๆ:rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

44. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    ทำไมคนดีๆ หัวเราะมากจัง แค่ตอบคำถามทำไมต้องไปเอาพวกอื่นมาอ้าง
    ผมรู้นะว่าคุณตัวคนเดียว จะแถบ้าง ลอยออกทะเลบ้าง มองไปทางไหนไม่มีเพือนมา ผมเข้าใจ
    แต่เอาความผิดคนอื่นมาพูดถึง ไม่ได้แปลว่าคุณหรือพวกคุณเป็นคนถูก

45. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ถ้าใช้ตรรกะนี้บอกว่า กปปส สารเลว งั้นพวกเสื้อแดงโดนกันหลายๆคนเนี่ยจะเรียกว่าอะไร? ปญอ อีกอย่างเค้าก็ไม่ได้ใส่ร้าย ด่าว่า เพียงแต่เข้าข่าย 112 เท่านั้น

por และ ปู่ยง ถูกใจ.
  46. ParaDon

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    มือดีฯคุณอย่าปัญญาอ่อนคุณลองเอาคดีหมอหยองมาอธิบายหน่อยสิว่านัยของคดีมันมีว่าอย่างไรอย่าเอาคดีมาพูดแค่ครึ่งเดียว

ผมจะไม่เถียงแทนหมอหยองเพราะผมไม่ชอบพวกอีแอบที่ชอบทำตัวหลบๆซ้อนๆ

แล้วที่เสื้อแบบคุณมึงหมิ่นนะหมิ่นแบบใหนตั้งชื่อสะดูดีแต่ความคิดไม่เห็นจะดีเหมือนชื่อ
    จะตั้งชื่อมือดีสมองดีสติดีสรุปบทลงท้ายก็เดิมๆก็พวกกลากเกลื้อนเรื้อนกวาง

Last edited: 13 Jun 2016
    gaiser, por และ ปู่ยง ถูกใจ
  47. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    จริงเหรอ ไม่ยากเลย คนจอมปลอมอ้างนู้นอ้างนี้ว่าเชื่อสิ่งอะไรมีเยอะ ไม่ต้องหมอหยองหรอก ส่องกระจกดูตัวเองดีกว่า อ้างผลงานเสื้อแดง จ่านิว แต่ไม่เคยช่วยอะไรเลย เสื้อแดงติดคุก จ่านิวโดนปรับทัศคติ ไม่แม้แต่จะพูดถึง บอกตัวเองใจดำ ไม่มีคุณธรรม ไม่ศรัทธาอะไรเลย แต่เอาศาสนามาด่าคนอื่น มือดี จากพระนครไม่เห็นต่างจากหมองหยองเลย

ปู่ยง likes this.
  48. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ถ้าเห็นการดูหมิ่นสติปัญญาคนอื่นและกร๊ากกกกๆๆๆๆจากไอ้เบื๊อกนี่ แปลว่ามันหมดทางไปแล้วครับ

คือมันพยายามแถไปทุกทางแล้ว ถึงขนาดมาถามเราว่าทำไมควายแดงถึงหมิ่นสถาบันฯ

ดีที่ไม่มีใครตอบ ไม่งั้นมันจะไปต่ออีกว่าหมิ่นยังไง ควายแดงคืออะไร รู้ได้ไงว่าสีแดง มันเป็นคนหรือเป็นสัตว์ ฯลฯ ฯลฯ ฯลฯ ฯลฯ

gaiser, por, Alamos และอีก 1 คน ถูกใจ.
  49. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    สรุป
    ควายแดงหมิ่นตามพ่องหน้าตัวเมียนักโทษหนีคดีหนีคุก
    ที่ร่วมมือกับแก๊งค์คอมมิวนิสต์ตกยุคชาวตุลา
    อยากกลับบ้านแบบเท่ห์ๆไม่ต้องติดคุก
    ก็แค่นั้น

Abraxas, Alamos, อู๋ คาลบี้ และอีก 2 คน ถูกใจ
  50. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    เขาไม่ได้ว่าผมโดยตรงครับ แต่ผมอยู่ในเหตุการณ์ครับ และผมว่าคุณตีความผิดนะครับผมบอกตรงไหนว่าเขาด่าผมโดยตรงครับ ถ้าอยากเห็นว่าเป็นประมาณไหนลองไปดูเพจอวยนายคุณ น่าจะมีนะครับ จะเอาชื่อไหมครับ

Alamos และ ปู่ยง ถูกใจ.

Share This Page