ผมแก่ หรือ สังคมเสื่อม?

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 4 พ.ย. 2015

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ทุกวันนี้ก็พยายามเปิดใจกว้างๆ ยอมรับแนวคิดใหม่ๆ ไม่ยึดติดเกินไป

แต่พอดูรายการนี้ รู้สึกรับไม่ได้ เลยสงสัยตัวเองว่าเราแก่แล้วเลยใจแคบหรือเปล่า

https://www.facebook.com/memo7sisters/

2. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    รายการแบบนี้จะมีก็ได้ แต่ต้องมีนโยบายจัดเรตที่ชัดเจน เข้มงวด ไปออกอากาศซักตีสาม ไม่ลงยูทูปและไม่ใช่ฟรีทีวี ทำได้ตามนี้จะน้ำแตกแค่ไหนก็เชิญ

por, ปู่ยง และ Strangerman ถูกใจ
  3. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ผมก็ว่ามันแย่อะครับรายการนี้

4. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ฟันธงได้ไหมครับ
    อิ....อิ....ถูกทั้งสองข้อ :think: :giggle:

Last edited: 5 พ.ย. 2015
    ปู่ยง likes this.
  5. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ไม่เคยดู ต้องรีบไปหาดูเลย :D

6. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ไม่รู้จะพูดยังไงเหมือนกัน กับวุฒิภาวะของเยาวชนยุคนี้

7. Strangerman

Strangerman อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    885
    อุตส่าห์ดูจนจบ มันสมควรจะมีด้วยเหรอครับรายการแบบนี้ ^^'

สาระอยู่ตรงไหน?

8. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    ไอ้คนคิดรายการว่าแย่แล้วนะ แต่ไม่เข้าใจผู้หญิงพวกนั้นมากกว่า พวกนี้ไม่ใช่เน็ตไอดอล ต้องเรียกกะหรี่ออนไลน์

dek-harte, ชามู, bookmarks และอีก 4 คน ถูกใจ
  9. Solid Snake

Solid Snake อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    อืม ขนาดดารา AV มันยังไม่โจ่งแจ้งขนาดนี้เลย

dek-harte, bookmarks, อาวุโสโอเค และอีก 1 คน ถูกใจ.
  10. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    แหมเรื่องอย่างนี้ไม่มีใครเขาพูดกันโจ่งแจ้งหรอกคับถ้าในที่ลับนี่ไม่แน่ :wondering::wondering::wondering:

11. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ผมไม่กล้าวิจารณ์จขกท. แต่ผมเองเป็นทั้งสองอย่างที่ท่านพูดมาครับ

เปิดดูได้สองสามนาทีก็ปิด ไม่สามารถสรุปเนื้อหาได้แต่รู้ว่าถ้าดูต่อไปนอกจากจะเสียเวลาชีวิตไปเปล่าๆปลี้ๆแล้ว อารมณ์คนแก่คงต้องขุ่นมัวด้วย

พูดถึงเรื่องความเป็นไทย ปัจจุบันผมแบ่งคนไทยออกเป็นสองพวกใหญ่ๆคือพวกที่ขยันเอาชื่อเสียงและศักดิ์ศรีประเทศชาติไปเร่ขายและพยายามชักชวนให้คนไทยทั่วไปทำเหมือนตัว กับอีกพวกหนึ่งคือพวกที่รัก ภาคภูมิ หวงแหน และหยิ่งในความเป็นไทย พวกหลังนี่ดูจะเหนื่อยและลดจำนวนลงเรื่อยๆ

ผมอยู่ในแวดวงทั้งงานและส่วนตัวที่ต้องติดต่อสื่อสารกับต่างชาติ นอกจากงานที่ต้องปรับตัวกับโลกที่หมุนไปข้างหน้าตลอดเวลาแล้ว ยังมีอีกภาระหนึ่งที่หนักไม่แพ้กันคือการตามไปเช็ดขี้เช็ดเยี่ยวที่คนไทยกลุ่มแรกถ่ายไว้เรี่ยราดด้วยการชี้แจง อธิบาย และตอบโต้กับต่างชาติที่เข้าใจว่าคนไทยทั้งชาติจะเหมือนกับคนไทยประเภทแรกที่พวกเขาได้พบเจอ

ผมสรุปโดยไม่ดูจนจบว่าสาวๆในวีดีโอคือคนไทยประเภทแรกที่ผมแบ่งไว้ และเสียใจที่คนรับผิดชอบปล่อยให้มีการออกอากาศสู่สาธารณชนธดยปราศจากการคัดกรอง

dek-harte, อู๋ คาลบี้, conservative และอีก 3 คน ถูกใจ
  12. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    ผมคิดบวกว่า ไทยเราใกล้เจริญเหมือนญี่ปุ่นแล้วครับ เพราะที่ญี่ปุ่นมีรายการนึงที่ทำแบบนี้ในห้องส่ง (แต่เราเก่งกว่า เล่นมันที่สาธารณะเลย) โดยให้ผู้หญิงเป็นคนทำให้
    ลองเสิร์ชกลูเกิ้ลก็ได้ครับ :D
    อีกหน่อยเราคงมีธุรกิจ AV ถูกกฎหมาย สร้างรายได้เข้าประเทศ

13. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ทีจารย์ปราโมดยังปฏิญญาฟินน้ำแตกแล้วเลย อันนี้เรื่องธรรมดา :rolleyes:

14. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    นั่นสิ หนีราชการ ไป ว.5 ที่ 4ss ยังไม่เห็นอายเลย เรื่องนี้จิ๊บๆ ไปเลย :D

Redbuffalo010 likes this.
  15. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    อิจฉาชาวบ้านเขาไปทั่วเลยนะครับ

16. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    รายการนี้ดี ตรงที่
    ทำให้ใครบางคน ออกมา หลังจากหายไปนาน

'เจ๊เบียบ'จวกรายการฉาว สาวชวนหนุ่มบริจาคน้ำอสุจิ
    แสดงความเห็นคลิปรายการฉาวผ่านยูทูบ 7สาวยั่วยวน
    ชวนหนุ่มบริจาคน้ำอสุจิ ครีเอทีฟเข้าขั้น'วิปริต'
    ชี้ ไม่จำเป็นต้องนำเรื่องเพศเพื่อเรียกคนดู“

17. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  18. dek-harte

dek-harte อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    296
    เรื่องเซ็กส์เป็นเรื่องที่ห้ามได้ยาก และเป็นเรื่องที่ใช้หากินง่าย
    ไม่ได้ดูตลอดแค่เปิดผ่านๆไป อ่านกราฟฟิคก็คิดว่า ตั้งใจทำให้เป็นข่าว

น่าเสียดายแรงงานทั้งหมด ทีมงาน เวลา เจ้าของความคิดที่ขาดจิตสำนึกต่อส่วนรวม
    ดูเหมือนจะตั้งใจขายความแรง ทั้งๆที่มันเฟค และแน่นอนว่าเด็กๆที่ไม่รู้และคิดว่ามันจริงก็ยังมี
    ทำตัวเองให้ดูต่ำและทำเรื่องเซ็กส์ที่ควรดูแลให้พอดี เหมาะสม กลับไปกระตุ้นยั่วเย้าและสร้างภาพจำผิดๆอีก
    สมควรเอาผิดกับผู้ผลิต ผู้เกี่ยวข้องได้แล้วครับ จะได้เพลาลงบ้าง จะขายความแรงไปถึงไหน
    หากคนใกล้ตัวถูกกระทำทารุณกรรมทางเพศแล้วจะโทษใคร ก็ตัวเองมีส่วนกระตุ้นเรื่องพวกนี้โดยไม่รู้จักยั้งคิด
    เหนื่อยใจครับ

Share This Page