ผมเจอ face หมิ่น ทำไงดี ?

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย emujack, 20 May 2016

1. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    คำตอบอาจเหมือนดูจะง่าย เเต่ทำจริงยากมาก (สำหรับผม) เคยเเจ้ง ผ่าน ict เเล้ว ในสมัยรัฐบาลประชาธิปไตย เเต่ทุกอย่างกลับเงียบ พอจะเเจ้ง www.1111.go.ch ก็ยุ่งยาก ถามนั้น ถามนี้ เเล้วที่หนักไปกว่านั้น กดยืนยัน เหมือนระบบไม่ ตอบรับ ยังไงก็ไม่ทราบ กลัวข้อความที่ส่งไปไม่ถึง
    งงมากไม่รู้ทำไงดี บอก face ไปเดียวซวยไปด้วย กลายเป็นว่าผมสนับสนุนอีก
    ผมเองอยากจะช่วยชาตินะครับ

ปล face หมิ่น 112 นะครับ ผมจึงเปิดเผยไม่ได้ สมาชิกท่านใดเเนะนำผมด้วยครับ

2. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    มันเว็บประเทศอะไรอ่ะนั่น

3. emujack

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
  4. นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    แล้ว .go.th นี่ คนกางคิดว่าประเทศอะไรเหรอ
    ถ้าไม่รู้จริงๆ ก็ลองคลิกเข้าไปดูซิ

ปู่ยง likes this.
  5. stormtrooper

stormtrooper อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    20 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    310
    สรุปได้ว่า ‘คนกลาง’ คือ ควายแดงล้มเจ้า เนื้อหากระทู้เค้าพูดถึงเพจหมิ่นสถาบัน เสื------ก จะไม่สนใจ จ้องจับผิดอย่างเดียว

emujack และ ปู่ยง ถูกใจ.
  6. stormtrooper

สมัคร:
    20 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    310
    เลสเตอร์ ซิตี้ ลงนามถวายพระพร

7. ผู้พิชิต สนามบิน005

ผู้พิชิต สนามบิน005 สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 May 2016
    คะแนนถูกใจ:
    5
    เจอแล้ว ทำไงดี..
    ก็เงียบไว้ดีที่สุด เดี๋ยวคนเค้ารู้กันทั้งบาง

8. stormtrooper

สมัคร:
    20 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    310
    ชัดเจน.. ไอ้เชี่ยนี่มันเป็นแดงล้มเจ้า ถึงจะเปลี่ยนชื่อล็อกอินยังไงก็ยังเชี่ยเหมือนเดิม

9. ผู้พิชิต สนามบิน005

ผู้พิชิต สนามบิน005 สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 May 2016
    คะแนนถูกใจ:
    5
    แม่นย้ำ... ไอ่สลัดนี่มันเหลืองโหนเจ้า ห้อยโหนกล่าวหาเอาดีเข้าตัวเอาชั่วให้คนอื่นเคยเป็นยังไงก็ยังงั้น:D

10. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ไอ้พวกนักปฏิวัติ นักคิด แต่หาแก่นสานความดีไม่ได้ การว่าคนอื่นเลวทั้งๆที่ตัวเอง พวกตัวเองสารเลวกว่า มันไม่ได้ทำให้ความสารเลวเจือจางไปหลอกน่ะ เจ้าพระยาอัปรีย์

Kiriwian, emujack, อู๋ คาลบี้ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  11. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  12. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    คิดว่าการโหนประชาธิปไตยมาหมิ่นเจ้า มันถูกหรือ ?

emujack และ นิจนิรันดร์ ถูกใจ.
  13. emujack

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    ครับผมเลยจัดให้ เเด่ท่าน อย่างเต็มอก เต็มใจ เเบบไม่มีเบรค
    เมือวานฝนตกระบบอาจจะรวน เลยเข้าไปเเจ้งใหม่ คราวนี้ สำเร็จ

Alamos, gaiser, อู๋ คาลบี้ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  14. ผู้พิชิต สนามบิน005

สมัคร:
    17 May 2016
    คะแนนถูกใจ:
    5
    ครับผมเลยจัดให้ เเด่ท่าน อย่างเต็มอก เต็มใจ เเบบไม่มีเบรค

เอ๊ะ... ไม่เข้าใจ แด่ผม แด่อะไร ไม่เข้าใจ ขยายความหน่อยได้ไหม

15. emujack

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    เขื่อไหมว่าครั้งเเรกผมเเจ้งไม่สำเร็จ คิดจะถอดใจไปเหมือนกันจนมี comment ของท่าน มันทำให้ผมรู้สึกว่า face นั้น ผมจะปล่อยเอาไว้ไม่ได้ เเละที่สำคัญ เนื้อหาในface นั้น มันระยำมาก ถ้าสมาชิกท่านใดได้อ่านก็รับเอารับไม่ได้เหมือนผม
    ตอนที่เเจ้งไปรอบเเรกเเล้วไม่สามารถส่งข้อความผมส่งข้อความไปยัง admin ขบวนการเสรีไทยเฟสบุ๊ค เพื่อขอให้ admin ช่วยเเนะนำในการเเก้ปัญหา

16. ผู้พิชิต สนามบิน005

สมัคร:
    17 May 2016
    คะแนนถูกใจ:
    5
    ดีครับ ผมภูมิใจนะ ที่เมนต์ผม มีส่วนทำให้คุณ มีแรงพลังขับดันทำต่อจนสำเร็จ หลังจากคิดจะถอดใจ
    เล่ามา ต่อมเผึอกผมทำงานเลย บอกface นั้นมาหน่อยได้ม่ะ อยากอ่านจัง
    ส่งลิงค์หลังไมค์มาก็ได้ ว่าแต่อ่านเฉยๆ จะผิดกฎหมายรึเปล่าหนอนี้
    เข้าไปอ่าน ไม่ห้ามเค้าเนี้ย กลัวเค้าจะตีความ ไม่ห้ามถือว่าได้สนับสนุนเห็นด้วยอีกเนะ:shake:

17. emujack

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    เออ ผมนึกเเล้วว่าให้ผมบอกชือ page ผมคงไม่เป็นเหยื่อ มาตรา 112 หรอกครับ ผมให้เจ้าหน้าที่เเล้ว ด้ังนั้นหน้าที่พลเมืองที่ดีในการเเจ้งเบาะแสก็ควรจะสี้นสุดด้วย ที่เหลือก็ให้เจ้าที่บ้านเมืองหรือผู้รับผิดชอบ ดำเนินการต่อไป

18. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    อย่างผู้พิชิต สนามบิน005เหรอจะถูกจับ คงหนีไปก่อนเพื่อนละไม่ว่า ขนาดให้ไปช่วยจ่านิวยังไม่กล้า ดีแต่พูด

Share This Page