ผมมีบัตรทหารนะ!!!!

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย คนกลาง, 15 Mar 2016

1. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ชายแต่งกายชุดเทศกิจอ้างมีบัตรทหารขู่กรรโชกนักท่องเที่ยว

สังคมวิจารณ์หึ่ง! คลิปชาวบ้านรุมยื้อจับ "ชายคล้ายเทศกิจ" พยายามหนี หลังหยิบเงินฝรั่งไป อ้างจับคนทำผิด ล่าสุด กทม.สั่งตั้งคณะกรรมสอบแล้ว

(15 มี.ค.) ผู้สื่อข่าวรายงานว่า คลิปวิดีโอภาพเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นย่านคลองหลอด สนามหลวง เมื่อประชาชนละแวกนั้นพยายามจะถามไถ่เจ้าหน้าที่แต่งกายคล้ายเทศกิจนายหนึ่ง ได้หยิบเงินชาวต่างชาติไป โดยแจ้งว่าชาวต่างชาติทำผิดกฎหมาย ทิ้งขยะไม่เป็นที่ทาง กลายเป็นประเด็นร้อนๆ ในสังคมอีกครั้ง

ตามรายงานระบุว่า เฟซบุ๊กชื่อคุณ ธุรีดิน แห้งผาด ได้โพสต์ข้อความและคลิปวิดีโอเผยแพร่ในสังคมออนไลน์ ตีแผ่ภาพเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นบริเวณคลองหลอด ใจกลางกรุงเทพมหานคร จากคลิปภาพเผยให้เห็นชายแต่งกายคล้ายเทศกิจ ถูกประชาชนละแวกดังกล่าวถามไถ่ว่า "คุณมาเอาเงินเขาไปได้ไง!? มาขู่กรรโชกได้ยังไง!?" ท่ามกลางเหตุการณ์ชุลมุนวุ่นวาย

ชายที่แต่งกายคล้ายเทศกิจได้แต่บอกว่า "ผมมีบัตร ผมมีบัตรทหารนะ" ระหว่างถูกประชาชนพยายามรั้งตัวเอาไว้ ก่อนจะรีบขึ้นรถจักรยานยนต์ขับขี่ออกไปจากจุดดังกล่าว ประชาชนสามารถกระชากเอาป้ายชื่อชายคนดังกล่าวเอาไว้ด้วย พร้อมกับระบุว่า

"เป็นเทศกิจอยู่เขตปทุมวัน แต่มาจับชาวต่างชาติทิ้งขยะแถวคลองหลอด ถ้าเทศกิจคนนี้หยิบเงินในกระเป๋าชาวต่างชาติไปจริง ก็ถือว่าเข้าข่ายลักทรัพย์ผู้อื่น โดยมีลักษณะฉกฉวยเอกซึ่งหน้า ไม่ต่างกับการวิ่งราวทรัพย์ เป็นความผิดอาญาแผ่นดิน ขอให้ทางตำรวจหรือหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เห็นคลิปนี้แล้วช่วยตรวจสอบด้วยครับ เพราะมันกระทบกับภาพลักษณ์ประเทศ"

อย่างไรก็ตาม หลังจากคลิปดังกล่าวถูกเผยแพร่ออกไป เกิดเสียงวิพากษ์วิจารณ์เป็นอย่างมาก แม้ว่าหลายคนจะยังไม่ค่อยเข้าใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นก็ตาม ล่าสุดมีรายงานว่า ทาง กทม. ได้รับทราบถึงประเด็นที่เกิดขึ้นแล้ว พร้อมทั้งตรวจสอบเจ้าหน้าที่เทศกิจที่อ้างว่าปรากฏอยู่ในคลิป ซึ่งพบว่าเป็นเทศกิจเขตปทุมวันจริง จึงได้ดำเนินสั่งตั้งคณะกรรมการสอบสวนข้อเท็จจริง ภายใน 30 วันแล้ว

cr : http://news.sanook.com/1964638/

2. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    สงสัยจังว่าภาพเกี่ยวอะไรกับข่าว ถ้าว่างมากก็ช่วยตอบคำถามเก่าหน่อยนะ 2 ปีแล้วยังไม่ได้คำตอบซักที

3. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เห็นชอบเล่นเรื่องผู้ว่ากทม. งั้นถามหน่อยว่าคนกลางอยากได้เสาไฟฟ้าเป็นผู้ว่าใช่ไหมครับ

4. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    พฤติการแบบนี้ หรือว่าจะเป็นเสื้อแดง

เมื่อก่อนเรียกตัวเองเป็นไพร่ ชอบอวดเบ่งเป็นเสื้อแดง นึกว่าพวกเยอะกำลังชนะ

เมื่อนี้ไม่กล้าบอกตัวเองเป็นเสื้อแดง ไงล่ะเฮ้ย

อย่าว่าแต่ไพร่ ระดับคนกลางยังชอบอ้าง ปชป อ้างทหาร

อายไรหว่า ไม่นึกว่าพวกตัวเองจะชนะ รึไง หา

5. IndyDekdee

IndyDekdee อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    382
    HOT BOY ชีวิตเคยคิดไหมว่า จะทำอะไรบ้าง นอกจาก เหน็บแนมสังคมที่ตัวเองอาศัยอยู่ เป็นเรื่องธรรมดา คนทำเลว ต้องได้รับโทษ ถ้าเรื่องคนเลวๆคนนึง, กลุ่มนึง มันทำให้อึดอัดใจ ไปเกิดใหม่ซะ แล้วเลือกเกิด ประเทศที่อยากเกิด ประเทศที่ไม่มีคนเลวปะปน..ประเทศไทยมันโหดร้ายจริงๆ..คนเลวมันเยอะเกินไปสำหรับคุณ...โลกมันไม่สวยหรอก..สงสารคุณจริงๆนะจร๊ะ..

6. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    แล้วต้องการจะบอกอะไร

ไม่พอใจคุณชาย ไม่พอใจทหาร ไม่พอใจสังคม ก็ทำอะไรสักอย่างเพื่อเปลี่ยนแปลงให้ดีขึ้น

ไม่ใช่แค่โพสท์ ตัดแปะ แล้วหายหัวไป ไม่ได้มีคุณประโยชน์ใดๆกับใครเลย

เอ็งนี่รกดลกจริงๆ

มิติใหม่ และ apollo ถูกใจ.
  7. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
  8. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    ถ้าสังเกตุ กระทู้นี้ในเนื้อข่าว จะมีคำว่า ทหารอยู่คำเดียวและครั้งเดียว คือ ผมมีบัตรทหารนะ
    แต่เนื้อหาส่วนใหญ่ จะพูดถึงถึงการอ้างตัวเป็นเทศกิจเสียมากกว่า ซึ่งในเนื้อข่าวระบุชัดเจนว่า กทม. ตรวจสอบว่าเป็นเทศกิจจริง และกำลังสอบสวนอยู่
    บ้านเมืองเรากำลังอยู่ในช่วงเปลี่ยนผ่าน จากการทุจริต โกงกินทุกระดับชั้น การใช้โซเชี่ยลฯเพื่อการตรวจสอบรัฐฯย่อมเป็นเรื่องที่ดี แต่ไม่ใช่ทำเพื่อใส่ร้ายป้ายสี หรือบิดเบือนข้อมูลเพียงเพื่อสนองกิเลสตัวเองก็จะเป็นประโยชน์ต่อส่วนรวมได้

9. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    มีปัญหาฝังลึกกับทหารหรือเปล่า

10. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    ผิดก็จัดการไป ไม่ต้องปกป้อง

ไม่เหมือนคนที่อ้างว่า ปชช.เลือกมาตามประชาธิปไตย

แต่เสือกเสียบบัตรแทนกันได้ไม่อาย แถมหน้าด้านไม่รับผิดอีกตะหาก

โคตรทุเรศเลย

11. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ทำให้คำว่า "คนกลาง" นี่เสื่อมสุดๆ ไม่มีใครกล้าใช้คำนี้เพราะเมิงนี่แหละ
    เสื่อมจริงๆ

kokkai likes this.
  12. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  13. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ผมนี่นึกถึงข่าว
    ชายแต่งกายใส่สูทผูกไทมือกุมไข่ยืนข้างๆทหารขอสัมปทานเลย

14. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    แต่ผมนึกถึงหมอนี่นะ ทีแรกที่ถูกจับ ถูกปฏิเสธใหญ่เลยว่าไม่ใช่เสื้อแดง

มิติใหม่, kokkai และ AlbertEinsteins ถูกใจ
  15. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    พ่อหนุ่มนี่แกทำอะไรไว้นะครับ

เกียรติคุณของเสื้อแดงมากมายเหลือเกิน จำไม่ไหวจริงๆ

ปู่ยง likes this.
  16. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ปลอมแถลงการณ์ ไงครับ ทีแรกแกนนำปฏิเสธเป็นพัลวัลเลยว่าไม่ใช่เสื้อแดง

มิติใหม่, kokkai, Anduril และอีก 3 คน ถูกใจ
  17. AlbertEinsteins

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    อูยยยย
    อูยยยย
    อูยยยย
    เป็นเสื้อแดงปลอมแถลงการณ์ แล้วไม่กล้ารับ
    โดนจับได้เสียหมาเลย
    ผมนี่นึกถึง "แดงเทียม" ขึ้นมาเลย

18. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    แยกความคิดได้สองประเด็น
    1. เทศกิจคนนี้เคยเป็นทหารเก่า
    2. เทศกิจคนนี้ได้รับบัตรการอำนวยความสะดวกเป็นพิเศษ (หรือที่ชาวบ้านเรียกว่าบัตรเบ่ง?) หรือเปล่า

แต่ประเด็นคือ ต่อให้เป็นระดับ ผู้บัญชาการก็คงไม่สามารถกรรโชกทรัพย์นักท่องเที่ยวได้หรือเปล่า :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

19. Kop16

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    หลักฐาน ?

20. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    อีกประเด็นคือคนกลางพยายามโยงให้เกี่ยวกับทหารหรือข้าราชการเพื่อใส่ร้าย เพราะยังไม่มีหลักฐานว่าเทศกิจคนนี้มีบัตรดังกล่าว
    ไงครับ ผมถามคนกลางว่าถ้าเลือกผู้ว่าจะเลือกเสาไฟฟ้าไหมครับ

Anduril และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  21. ฟักแม้ว

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ไอ้นี่ตรงทุกประเด็น :giggle::giggle::giggle::giggle::giggle::giggle:

แยกความคิดได้สองประเด็น
    1. คนนี้คนเสื้อแดง
    2. คนนี้ได้รับบัตรการอำนวยความสะดวกเป็นพิเศษ (หรือที่ชาวบ้านเรียกว่าบัตรเบ่ง?)

ปู่ยง, มิติใหม่, kokkai และอีก 4 คน ถูกใจ
  22. AlbertEinsteins

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ผมนี่อยู่ตรงกลางความถูกต้องเลย
    :giggle::giggle::giggle::giggle::giggle::giggle:

23. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ผมไม่ได้เลือกทั้งสุขุมพันธ์ ทั้งพงศพัศ เคลียร์นะคับ :giggle::giggle::giggle:

24. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ตอบไม่ตรงคำถามครับ ผมสมมติคำถามว่าถ้าเลือกผู้ว่ากทม. มีสุขุมพันธ์ กับ เสาไฟฟ้า ที่ทักกี้อ้างว่าชนะแน่ คนกลางจะเลือกใคร

25. นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    ใช่คนเดียวกันกับที่เมียไปขโมยเพชรหรือเปล่าครับ

ปู่ยง และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  26. ฟักแม้ว

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ผมตอบในฐานะคนกลางไข่แม้ว เสื้อแดงถูกปลุกปล้ำ เอ๊ย ปรักปรำครับ :giggle::giggle::giggle::giggle:

ปู่ยง และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  27. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ก็ในเมื่อโพลก็ไม่เชื่อ ก็แสดงว่าคุณเชื่อทักกี้ หรือ ถ้าไม่เชื่อทักกี้ ก็แสดงว่าเชื่อโพล คุณเชื่อสิ่งไหน
    ถ้าไม่หลอกตัวเองจนเกินไป ไม่ลองไตร่ตรองดูหน่อยเหรอว่า "ทั้งพรรคไม่มีคนดีกว่า สุขุมพันธ์ แล้วเหรอ"
    ผมเองก็ไม่รู้จะตอบคำถามนี้ยังไง เพราะหลายคนที่เป็น ปชป ก็มาถามผมด้วยคำถามนี้
    ถ้าการเลือกคนอื่นเท่ากับการเอาคะแนนไปโยนทิ้ง หรือ ตำน้ำพริกละลายแม่น้ำ
    ก็อยากให้มองอีกมุมหนึ่ง ว่าอย่างน้อยก็เป็นคะแนนที่เป็นกำลังใจให้คนที่ตั้งใจทำงาน ไม่ได้ตั้งใจเล่นการเมือง

28. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ตอบไม่ตรงคำถามครับ ผมสมมติคำถามว่าถ้าเลือกผู้ว่ากทม. มีสุขุมพันธ์ กับ เสาไฟฟ้า ที่ทักกี้อ้างว่าชนะแน่ คนกลางจะเลือกใคร

29. Kop16

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    แถอีกล่ะ

ฟักแม้ว likes this.
  30. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    เลือกคนที่ใช่ครับ เพราะถ้าไม่ใช่ก็ไม่รู้จะเลือกไปทำไม
    แต่ถ้าไม่มีคนอื่นลงแข่ง ไม่มีช่องโหวตโน ผมก็แค่ส่งกระดาษเปล่า

31. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ก็ตอบไม่ตรงคำถามอยู่ดี แต่ก็นะ งั้นก็แปลว่าคนกลางไม่เห็นด้วยกับทักกี้
    "ทั้งพรรคไม่มีคนดีกว่า สุขุมพันธ์ แล้วเหรอ" คนกลางไม่เลือกพงศพัศ ก็แปลว่า "ทั้งพรรคไม่มีคนดีกว่า พงศพัศ แล้วเหรอ"
    ทั้งที่พงศพัศเป็นคนที่ทักกี้มั่นใจว่าจะชนะ นำมาสู่ผลลัพธ์ที่ว่าแปลว่า ทักกี้ก็ไม่ฉลาดซะทุกเรื่อง และคนกลางก็ยืนยันว่าทักกี้คิดผิด

32. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    มันก็มาจากความเชื่อในส่วนลึกที่พรรคเพื่อไทยจะชนะของคุณน่ะแหล่ะ ทำให้คุณเชื่อ เพราะถ้าคุณไม่เชื่อซะอย่าง

คุณก็ไม่บีบตัวเองอย่างนี้ สิ่งที่คุณจะทำก็คือ เดินไปกาคนที่คุณอยากให้เขาทำงาน อยากเป็นกำลังใจให้เขา
    ไม่ย่อและไม่ท้อ ซึ่งจะเป็นใครก็ได้

33. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ตลกดี เหมือนคนกลางมีน้ำโห ความเชื่อในส่วนลึกที่พรรคเพื่อไทยจะชนะ ตลกดี เป็นความเชื่อของคนกลางเองมากกว่าว่าจะไม่บอกเด็ดขาดว่าพรรคปชป.นี้มีดีอะไร
    คนถูกบีบคนกลางมากกว่ามั้ง ผมถามสมมติเล่น กลายเป็นพูดบ้าบออะไรมั่วไปหมด ไม่ยอมตอบให้ตรงคำถาม หรือผมต้องเพิ่มไปว่าสมมติบังคับให้ต้องกาเท่านั้นจะกาใคร

34. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    แล้วคุณคิดว่าใน ปชป มีคนที่เหมาะสมกว่า สุขุมพัน ที่จะมาลงผู้ว่าไหม :wondering::wondering::wondering:

35. เจ๋งเหม่งจ๋าย

เจ๋งเหม่งจ๋าย สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    Alamos said:
    ตลกดี เหมือนคนกลางมีน้ำโห

ตอนคุยกับผมหมอนี่ ก็ถามแบบนี้ สงสัยเป็นบอท

36. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ตลกดีนะ ถ้าจะตอบคือผมไม่รู้ เพราะไม่ใช่แฟนปชป. แต่กลับกันคุณบอกว่าเป็นแฟนปชป.นี้ บอกได้ไหมละ

37. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    วันนี้รู้สึกผิดแฮะทำให้ชาวบ้านโมโหตั้งสองคน

38. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ฮั่นแน่+++ อย่าพึ่งคิดแทนผมดิ
    ตอบผมหน่อย
    แล้วคุณคิดว่าใน ปชป มีคนที่เหมาะสมกว่า สุขุมพัน ที่จะมาลงผู้ว่าไหม :wondering::wondering::wondering:

39. Kop16

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    หาหอยไม่มีเลยน้ำลายเกิดไม่ออกเครียด

40. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ตลกดีนะคนกลาง ไม่ตอบอะไรเลย เวลาตอบก็ตอบไม่ตรงคำถาม ในใจผมก็คงเป็นคุณ กรณ์ จาติกวณิช แต่ผมไม่รู้หรอกว่าแกมีสิทธิหรือเปล่า หรือยุ่งอะไรอยู่ ผมตอบแล้วงั้นคนกลางก็ตอบผมซิครับว่าถ้ามีสองตัวเลือก จะเลือกใคร

41. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    สุเทพเป่านกหวีดปี๊ดเดียว พรรค ปชป ก็บอยคอตเลือกตั้งเลย แต่พอเรื่องผู้ว่า รู้ทั้งรู้ว่าคน กทม. คิดยังไงกับ สุขุมพัน
    ก็ยังส่งลง เฮ้อ... น่าสงสารพี่น้อง ปชป ที่อยู่ในกรุง :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

42. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ตอบได้ยังครับว่าจะเลือกใคร

43. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ก็ตอบไปแล้วว่าไม่เลือกใคร
    ตอนแรกก็เชื่อว่าไม่ใช่บอทตอนนี้ชักสงสัยแล้ว :giggle::giggle::giggle:

44. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    แล้วถ้าบังคับเลือก จะเลือกใครครับ

45. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ไม่เลือกใคร ก็แปลว่าพงศพัศหรือเสาไฟฟ้าก็ไม่เหมาะสมใช่ไหมครับ ถ้างั้นทักกี้ก็คิดผิดใช่ไหมครับ

46. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ใครก็มีสิทธิลงเลือกตั้งถ้าคุณสมบัติไม่ขัด ส่วนประชาชนก็มีสิทธิเลือกคนที่เหมาะสมที่สุดที่จะมาทำงาน
    ถ้าจะเอาอย่างที่ทั่นอะลาโม้ว่า ต้องให้ คสช ออกเป็นกฎหมายว่าให้กรองผลจากโพลล์ก่อนจนเหลือสองคนเท่านั้น
    จึงจะมีสิทธิลงสมัครรับเลือกตั้งได้ จริงไหมครับ :wasntme::wasntme::wasntme:

47. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ตอบไม่ตรงคำถามเหมือนเดิม งั้นก็แปลว่าคนกทม.เห็นว่า สุขุมพันธ์เหมาะสมมากกว่าพงศพัศ

Last edited: 16 Mar 2016
  48. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ก็คงอย่างงั้นแหละครับ เพราะผลมันออกมาอย่างงั้น เพราะมันคือกรุงเทพ

49. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ถ้าอ้างตามคนกลางก็สรุปได้ว่า
    1. คนกรุงเทพเห็นว่าเหมาะกว่าพงศพัศ ซึ่งในความเป็นจริง สุขุมพันธ์ก็ชนะพงศพัศ
    2. คนกลางไม่เลือกสุขุมพันธ์เพราะไม่เหมาะสม คนกลางไม่เลือกพงศพัศ แปลว่าพงศพัศไม่เหมาะสมเช่นกัน
    3. ทักกี้มั่นใจว่าพรรคตัวเองจะชนะ แต่ก็ไม่ชนะแปลว่าทักกี้คิดผิด
    4. คนกลางไม่เลือกพงศพัศก็แปลว่าเป็นหนึ่งที่ยืนยันว่าทักกี้คิดผิด
    มีตรงไหนผิดไหมครับ
    ปล.เพราะมันคือกรุงเทพ แปลว่าอะไรครับ

50. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    อ่านหัวกระทู้ แล้วก็อ่านเนื้อความของข่าว
    สรุปคือแค่คนเลวๆคนหนึ่ง ที่กระทำผิดแล้ว ชอบอ้างสิ่งที่ตัวเองคิดว่าจะคุ้มกะลาหัวได้
    แต่ดันเป็นการโกหกซึ่งๆหน้า

ขอยกตัวอย่างการอ้างคล้ายๆกรณีแบบนี้ แต่ไม่ใช่การโกหก และคนที่ถูกอ้างก็เก่งเรื่องอวดเบ่งบารมีจริงๆด้วย
    --------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    “ดวง อยู่บำรุง”มึงรู้ไหมกูลูกใคร?เมื่ออดีตผู้ต้องหาฆ่า'ดาบยิ้ม' ขึ้นเป็นครูฝึกตำรวจ!
    -สร้างปรากฏการณ์ UNSEEN อีกครั้งกับตระกูล 'อยู่บำรุง' เจ้าของสโลแกน “มึงรู้ไหมกูลูกใคร” กับการย้ายข้ามห้วยข้ามสังกัด ย้ายจากทหารไปเป็นตำรวจได้อย่างฉับพลันทันใจ เรียกว่าโอนย้ายกันได้ภายใน 17 วัน !!
    เมื่อวันที่ 12 ตุลาคม 2543 ซึ่ง ร.ต.อ.เฉลิม บุกไปแสดงอิทธิฤทธิ์บน สน.ทองหล่อ หลังจากที่ ลูกดวง ซึ่งขณะนั้นยังใช้ชื่อ 'ดวงเฉลิม' ถูกกล่าวหาว่าก่อเหตุทะเลาะวิวาท จนต้องขึ้นโรงพัก สน.ทองหล่อ โดยเมื่อ ร.ต.อ.เฉลิม ตามไปช่วยเคลียร์คดีให้ลูกที่โรงพัก เขาได้แสดงความไม่พอใจเจ้าหน้าที่ตำรวจโดยกล่าวว่า “สน.ทองหล่อ วันนี้บัดซบ”
    http://www.manager.co.th/Daily/ViewNews.aspx?NewsID=9550000095532

ตั้งแต่บัดนั้นจนถึงบัดนี้ ไม่เคยเห็นมีคดีการฟ้องร้องใดๆทั้งสิ้นในข้อหาหมิ่นประมาท......แสดงว่าเขาใหญ่จริง

Share This Page