ผมภูมิใจที่ลูกๆจะเป็นคนที่มีชื่อเสียงของชาติในอณาคต...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เช Neverdie, 15 Sep 2015

1. เช Neverdie

เช Neverdie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    ผมสอนลูกผมว่าอย่าไปคดโกงใคร และถ้าหนูจะต้องตายไปเพื่อรักษาความซื่อสัตย์สุจริต พ่อจะภาคภูมิใจในตัวหนูที่สุด

เพียงเท่านี้ ผมก็พอจะแน่ใจได้ว่าจะไม่มีใครหน้าไหนมาก่นด่าลูกๆของผมว่าเป็น "อ้ายขี้โกง อีขี้โกง พ่อแม่ไม่สั่งสอน" อย่างแน่นอน

และผมคงจะได้ตายตาหลับแน่นอน

Annekun, 5555, Alamos และอีก 3 คน ถูกใจ
  2. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    โฆษณานี้ 20+ ปีแล้วล่ะครับ
    พ่อแม่โกง กรรมก็ตกไปถึงลูกด้วย

นิติรั่ว, เช Neverdie, 5555 และอีก 4 คน ถูกใจ
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    :) :) Good.

เช Neverdie, Alamos และ Anduril ถูกใจ

Share This Page