ปั่นป่วน

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ประสงค์ ไม่ออกนาม, 18 ต.ค. 2016

1. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    ไม่กล้าจะเขียน แต่อดไม่ได้ที่จะเขียนว่า ไอ้มือดีจากเหี้ยแม่มันกับเพื่อนๆของมัน
    ตามที่ผมคิดมาแต่แรกมันเป็นพวกล้มเจ้ามันไม่สนใจเหรอกว่าเสื้อสีไหนตายหรือติดคุก
    มันจะไปปั่นทางโน้นแล้วมาป่วนทางนี้เพื่อจะให้เราด่ากันเอง จนไม่จบไม่สิ้น
    ตอนนี้พวกมันก็จะมุ่งหมายไปที่ ม112 เพราะเป็นทางสุดท้ายที่จะได้เงิน
    ผมคิดว่าตัดไฟแต่ต้นลม อย่าให้มันเข้ามาในนี้อีกเลย พวกมันเหี้ยจริงๆ ให้มันไปหาแดกทางอื่นเถอะ
    ผมชอบอ่านคนด่ามัน แต่คนอะไรทนให้เขาด่าได่ขนาดนี้ แม่มันเหี้ยกันจริงๆ

2. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    อย่างไรก็เขียนมาแล้ว ก็เลยขอเขียนในสิ่งที่ไปเจอมาแล้วชอบมาก
    คนไทยเรียก
    ประเทศว่า บ้าน
    พระราชาว่า พ่อ
    พระราชินีว่า แม่
    เรียกนายกว่า ลุง
    อบอุ่นๆๆๆ

Kiriwian, kokkai, ปู่ยง และอีก 2 คน ถูกใจ
  3. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    และเรียกพี่ชายน้องสาวที่เป็นอดีตนายกฯว่า"ไอ้"กับ"อี"

4. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    :clap::clap::rofl::rofl::rofl: อุ๊บ ขออำภัย อ่านตอนท้ายเลยเสียกริยาไปหน่อย

5. yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    ข้อนี้เห็นด้วยครับ
    คนพวกนี้มันมาในนี้เพื่อทำลายความสามัคคีครับ
    อย่าปล่อยให้พวกนี้ลอยนวล แบนได้แบนไปเลย
    จะมาอีกกี่รอบก็แบนให้หมด

emujack likes this.
  6. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    ไอ้เรื่องเเบนเนี้ย ผมก็พูดหลายครั้งหลายหนเเล้ว ผมว่าถ้าจะเเบนพวกมัน ต้องเพิ่มกฏไปอีก เช่น
    ข่าวที่ไม่ได้รับการยืนยัน หรือ มั่วข่าว เเบน
    ข้อมูลที่เเต่งขึ้น เพื่อใส่ร้าย เเบน
    ข้อความที่ทำให้เพือนสมาชิก ไม่สบายใจ เกิน ...... คน หรือกระทบสถาบัน เเบน

อู๋ คาลบี้, kokkai และ conservative ถูกใจ

Share This Page