ปัญหาที่ กรีซ กับทางแก้

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย iamserebi, 2 Jul 2015

1. iamserebi

iamserebi สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    24 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    203
    จากข่าวปัจจุบัน ทำไมไม่ให้ ทักษิณไปช่วยแก้ปัญหาที่กำลังพบเจอในขณะนี้อะครับ
    เห็นเสื้อแดงบอกว่า ทักษิณเก่งมากๆ หนี้ IMF ที่ไทย ทักษิณเข้ามาปลดหนี้ได้เลย นำพาประเทศก้าวหน้าฝุดๆ ดังนั้น นี้คือโอกาศโชว์ฝืมือให้สลิ่มเห็นเลยนะว่า ทักษิณเนี้ย ของจริง
    กระผมจะรอดูอย่างใจจดใจจ่อ อยากเห็นถึงความสามารถที่ เทพเจ้าทักษิณ ว่าจะสามารถพานำกรีซก้าวข้ามวิกฤต นำพาประเทศรอดได้
    แต่จะว่าไป เสื้อแดงแทบไม่พูดถึง กรีซเลย ทั้งใน pantip และเวปอื่นๆ แปลกจังฮะ

AlbertEinsteins, อาวุโสโอเค, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.
  2. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    ยังคับ ทีมยุทธศาสตร์กำลังคิดหาทางไปพาดพิง แมงสาบอยู่
    ยังคิดไม่ออก

AlbertEinsteins และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  4. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    ประชานิยมกรีซ ที่ทำให้กรีซเป็นแบบทุกวันนี้ ยัง แจก ไม่ถึงครึ่งของนโยบาย พรรคเผาไทยเลยครับ
    ประชานิยมต่อเนื่อง 30 ปี+ขาดทุนโอลิมปิค+พลาดเรื่องค่าเงินยูโร จากการเข้าร่วมสหภาพยุโรป
    กรีซ จึงมีวันนี้

AlbertEinsteins, อาวุโสโอเค, kokkai และอีก 1 คน ถูกใจ.
  5. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ที่ไม่พูดถึงกรีซ เพราะมัวแต่เล่นวาทกรรม เราคือเพื่อนกัน รัวๆ อยู่

6. iamserebi

iamserebi สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    24 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    203
    น่าจะส่ง ทีมหัวกะทิไปนะครับ เช่น
    หัวหน้าทีม ยิ่งลักษณ์ เต้น โต้ง ปลอดประสบ และเป็ดเหลิม ไปโชว์ความสามารถให้ กรีซ ต้องร้อง กรี๊ดกันเลยทีเดียว

7. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ไม่ใช่แค่กรีซจะต้องออกจากอียูนะครับ ชาวโลกอาจจะถึงขั้นขับกรีซออกจากโลกไปเลยทีเดียว :D

Share This Page