ปรับ ครม. ควรปรับรมต.มหาดไทยด้วยดีไหม ?

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ควันหลง, 8 พ.ย. 2017

1. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ไหนจะเรื่องฉาวๆ ส่อทุจริต ไหนจะเรื่องที่ ปกป้องผู้ใต้บังคับบัญชา ที่กระทำหน้าที่บกพร่องอีก ประชาชนชักจะทนแกไม่ไหวแล้วครับ ปรับออกให้กลับไปเลี้ยงหลานเถอะครับ

อย่าไปเกรงอก เกรงใจรุ่นพี่ มันเลยครับ จะเสียงาน เสียการใหญ่หมด

ท่านๆสมาชิกในนี้เห็นว่ายังไงกันบ้างครับ

ปล.เรื่องของคนไทย คนลาว ไม่เกี่ยวห้ามมาเม้นกระทู้นะ

gaiser likes this.
  2. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    พอดีเห็นว่ายังไม่มีใครมาแสดงความคิดเห็นเลยขอออกความเห็นบ้างครับ
    เท่าที่อ่านข่าวผมยังไม่เห็นความผิดหรือการปฎิบัติหน้าที่ที่สมควรปรับเปลี่ยนเลยครับ
    กรณีป่ากระทิงแดง ความผิดเรื่องนี้คือการที่ท้องถิ่นสอดไส้ปลอมแปลงรายชื่อผู้เห็นด้วยกับประชามติที่สาธารณะ ซึ่งควรเอาผิดกับระดับท้องถิ่นมากกว่า
    กรณีย้ายผู้ว่า2จังหวัด เกี่ยวกับการจัดงานพระราชพิธีที่บกพร่องจนถูกประชาชนร้องเรียนไม่พอใจก็เป็นความผิดพลาดระดับจังหวัด และการโยกย้ายเพียงแค่สลับที่กับจังหวัดอื่นเลยทำให้ดูไม่ถูกต้องเพราะเหมือนกับเอาปัญหาไปใส่จังหวัดอื่นไม่ใช่การแก้ปัญหา ก็สมควรถูกตำหนิและก็ได้รับไปเยอะมากแล้ว แต่โดยระบบราชการความผิดพลาดโดยการโยกย้ายเป็นเรื่องปกติและหากไม่มีความผิดร้ายแรงชัดเจนจริงๆผมคิดว่าคงทำอะไรไม่ได้มากกว่านี้ครับ
    ทั้งสองกรณีเป็นความผิดพลาดของผู้ใต้บังคับบัญชาถึงเป็นความรับผิดชอบของรัฐมนตรี แต่ยังไม่เห็นเหตุผลที่จะปรับออกครับ

3. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  4. นายพลตัดแปะ

นายพลตัดแปะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81
  5. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    Nuntdach Makswat
    Nuntdach Makswat
    ความสับสนของสถานการณ์ทางการเมืองในระยะนี้ ถือว่าเป็นเรื่องตามปกติ
    ไม่มีอะไรแปลกไปกว่าที่เคยเกิดขึ้นมาก่อนเลย เพราะอยู่ในช่วงระยะเวลา ท่ีมี
    การสับเปลี่ยน ตัวบุคคล ท้ังในระดับในระดับ ครม., ทหาร,ตำรวจ
    และ ข้าราชการระดับกลางทั่วประเทศ ดังนั้น ข่าวลือต่างๆ ย่อมเกิดขึ้น ใน3ลักษณะ คือ
    (1)เกิด จากผู้ที่เสียผลประโยชน์จากการแต่งตั้ง , กลุ่มบุคคลท่ีเป็นศัตรูกับรัฐบาล และ
    กลุ่มประชาชนท่ีเดือดร้อนจากการทำมาหากินส่วนหนึ่งท่ีกำลังรอการแก้ไขอยู่
    เช่น กลุ่มยาง,กลุ่มชาวประมงค์ ฯลฯ

ความสับสนนี้ จะค่อยๆหายไปในท่ีสุด เมื่อผ่านเดือนนี้ไป ดังนั้นอ่านอะไร
    ก็อย่าไปตื่นเต้นกับมันนัก ปล่อยไปบ้าง หมาจะเห่าห้ามไม่ให้เห่าลำบาก ครับ

6. นายพลตัดแปะ

นายพลตัดแปะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81

7. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  8. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    พระราชพิธีสำคัญก็ผ่านไปแล้วด้วยดี เวลานี้ย่อมเป็นจังหวะของนักเลือกตั้งที่ต้องออกมากระทุ้งเรียกร้องการเลือกตั้ง เพราะอดอยากปากแห้งมากว่าสามปีแล้ว
    วันก่อนฟังพ่อจาตุรนต์ ฉายแสงแกออกมาแสดงความเห็นเรื่องการปรับครม.ลุงตู่
    พวกนี้หน้าไม่อาย พูดแต่ว่าคสช.ใช้อาวุธยึดอำนาจและต้องการสืบต่ออำนาจ
    ไอ้ที่เขาต้องเสียสละตัวเองมาเช็ดขี้เช็ดเยี่ยวที่พรรคพวกและนายจ้างนายจาตุรนต์ทำเรี่ยราดไว้จนไทยเกือบสิ้นชาติ ไอ้พวกนี้มันลืมเสียสิ้น

9. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    ไม่รู้สิส่วนตัวผม ถ้ายังเปะปะแบบนี้ไม่เลิกรัฐบาลคงวุ่นวายไม่เลิก
    เพราะตอนนี้เหมือนจะบืมเป้าหมายหลักไปแล้วมั่วแต่ไปวุ่นวายกับสถานะการณ์ประจำวันแก้ก็ไม่จบคาราคาซังโยงใยไปทั่วจับต้นชนปลายไม่ถูกเหมือนโดนวางยาอยู่ในอาการมึนงงใครให้ทำอะไรก็ทำแบบไม่คิดหน้าคิดหลังถึงผบกระทบที่จะตามมา
    รัฐบาลอาจจะอยู่ได้แต่ก็อยู่แบบถูไปแบบนี้และจะมีเรื่องใหม่ผุดขึ้นมาให้ชาวบ้านต้องขุ่นเคืองใจไม่จบไม่สิ้น เหมือนพยายามสร้างเงื่อนไขสะสมให้ประขาชนหมดความอดทนอะไรจะตามมาก็เป็นไปตามกรรม

10. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ดัน

Share This Page