ประเทศไทยมี dron แบบจู่โจมรึครับ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย น้ำหวาน, 17 Sep 2015

1. น้ำหวาน

น้ำหวาน สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    79
    ในสมัยที่มีการประท้วงสีเหลืองกับสีแดง ต่างฝ่ายต่างก็กลัว dron เครื่องบินไร้คนขับ ทำให้สงสัยว่าประเทศไทยมี dron แบบจู่โจมหรือครับ ถึงกลัวกันจัง

หนูอ้อย likes this.
  2. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ไม่เคยเจอครับ เจอแต่ "โดน" แก็สน้ำตา

อู๋ คาลบี้, Familie, หนูอ้อย และอีก 1 คน ถูกใจ.
  3. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    เสือแดงมันกลัว Dron บินไปถ่ายรูปพวกมันมั้งครับ

4. kritz

kritz สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    3 Sep 2015
    คะแนนถูกใจ:
    75
    ชุมนุมเสื้อเหลือง-สลิ่ม เขาใช้โดรนส่องจำนวนคนนะครับ ความภาคภูมิใจกันเลยทีเดียว ส่วนการชุมนุมของพวกไพร่แดงผมไม่ค่อยเคยเห็นปล่อยโดรนส่องคนนะครับ เข้าใจว่า คงชุมนุมกันค่อนไปในทางโสโครก จับกลุ่มกันแดกเหล้าเมายา ไม่ก็ตั้งโต๊ะแจกเงินกันเลยไม่ค่อยอยากแสดงหลักฐานพวกนี้ออกสู่สาธารณะ ...ผมเข้าใจได้ครับ

อู๋ คาลบี้, Alamos และ Anduril ถูกใจ
  5. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ปี 52-53 โดรนของสำนักข่าวบินทำข่าวอยู่ครับ
    แต่เสื้อแดงจะกางผ้าใบคลุมหลังคา ไม่ให้ใครเห็นภายใน
    คงกลัวจะไปถ่ายเจอ กองกำลังชุดดำหรือเปล่า ไม่แน่ใจ

Alamos, โยธกา, Anduril และอีก 1 คน ถูกใจ.
  6. Familie

Familie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,753
    ขนาดกล้อง เสื้อแดงกลัวจนต้องเอาถุงไปคลุม
    ถ้า โดรน คลุมได้มันคงคลุมไปแล้ว

7. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    ไม่เห็นมีกลัว drone นะคะในการชุมนุมของกปปส. เห็นประกาศออกบลูสกายอยู่เรื่อยๆว่ามี drone นะวันนี้ไรแบบนี้
    น่าจะตรวจสอบข่าวไปแล้วว่าไม่ได้ติดอาวุธ :wasntme: แค่นับจำนวนคน

แสงธูป, Familie และ Alamos ถูกใจ
  8. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    เสื้อแดงชุมนุม
    ยืนนับข้างนอกก็ได้ครับ
    ไม่ต้องใช้โดรนให้เปลือง
    เห็นว่ามากันเป็นแสน
    นับแพร๊บเดียวก็เสร็จแระ

Familie, ปู่ยง และ Alamos ถูกใจ
  9. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    เรายังไม่มีอากาศไร้นักบินแบบโจมตีได้ครับ

ปู่ยง likes this.
  10. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    เข้ามายิ้ม ไปละ

11. Maratiraj

Maratiraj อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    986
    Uav พลเรือน
    โดนลูกซองสอยทิ้งระเบิดไปหลายเครื่องอยู่เหมือนกันครับ

12. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    กองทัพมีแล้วนิครับ โดรนแบบจู่โจมน่ะ แต่ไม่ได้ไฮโซมากมาย ก็โดรนชาวบ้านปกตินี่แหละแค่เอาไปติดปืน
    สั่งยิงทางระบบคอมพิวเตอร์ได้ แค่นั้น เอาลูกซองยิงร่วงได้เหมือนเดิม

13. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D มีโดรนส่งมือถือ กับยาเข้าคุกครับ...

'โดรน'วิธีใหม่นักโทษส่งมือถือ-ยาเข้าคุก
    http://www.bangkokbiznews.com/news/detail/623822

Share This Page