ประเทศไทยคือกระโถนแห่งเอเชีย

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 23 ต.ค. 2014

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ลิเบอร่านสั่งการมานะฮะ ประเทศเพื่อบ้านด่าเราได้แต่เราต้องรักประเทศเพื่อนบ้านนะฮะห้ามแม้กระทั้งสอนความจริงให้เยวชน ถ้าความจริงนั้นสะเทือนใจเพื่อนบ้าน โลกสวยด้วยมือเราฮะ

http://pantip.com/topic/32742942

http://pantip.com/topic/32741383
    ---------------
    อ่านครบ3กระทู้ ผมฟินมากเลยฮะ:fearful:

padd และ กีรเต้ ถูกใจ.
  2. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    สุดยอดครับท่านที่อ่านครบ ๓ กระทู้ ท่านต้องเป็นยอดคนแน่นอน
    ผมอ่านได้นิดหน่อยก็รู้สึกสับสนกับชีวิตครับ เพราะผมไม่เข้าใจว่าจะสื่ออะไรถึงกัน :screamcat::screamcat::screamcat:

padd, Novice, กีรเต้ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  3. notcomeng

notcomeng อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    830
    ไม่ค่อยอยากอ่านความเห็นของพวกลิเบอร่านในนั้นอ่ะครับ มันชอบจะเลือกชอบเฉพาะที่มันชอบ มันจะด่าที่มันไม่ชอบ ทั้งๆที่มาจากที่เดียวกัน เรื่องใกล้เคียงกัน

ประเทศโน้นดีอย่างนั้นอย่างนี้ ประเทศไทยไม่ดีอย่างนั้นอย่างนี้ อย่างให้พวกแม่มไปอยู่เกาหลีเหนือหรือประเทศแถวตะวันออกกลางที่เคร่งในศาสนาจริงๆ แม่มจะได้รู้ว่าไทยนี่ดีเลิศแค่ไหน :rage::rage::rage:

4. GuoJia

GuoJia สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    72
    คนฆ่าตัวตายนั้นจะเกลียดตัวเอง เที่ยวบอกตัวเองมันไม่มีดีอะไร อยู่ไปก็รกโลก ฯลฯ
    จะทำลายชาติก็เหมือนกัน ทำให้คนในชาติเกลียดตัวเอง เรามันชั่ว คนอื่นดีกว่า ฯลฯ หมกหมุ่นไปสักพักเดี๋ยวมันฆ่าตัวตายเอง

โยธกา, padd, กีรเต้ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  5. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    แป๊ะยิ้งสอนไว้ฮะ รู้เขารู้เรา ต้องศึกษาความร่านไว้เยอะๆ เวลาปลอมตัวจะได้เนียน

padd, กีรเต้ และ Redbuffalo010 ถูกใจ
  6. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ถ้าอยากมีความสุข อย่าเข้าไปอ่าน เอิ้กๆๆๆ

bookmarks, padd, เผด็จการที่รัก และอีก 1 คน ถูกใจ.
  7. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ผมว่านะ พันติ๊บบเนี้ย เหมือนที่รวมคนป่วยเข้าไว้ด้วยกัน ทั้งขี้อวด ขี้โอ่ ขี้่คุย ขี้เหยียด ขี้โม้ คนมีปม มีครบหมด อย่างก่ะเปิดโรงพยาบาลจิตเวชออนไลน์ยังไงงั้น บางห้องคนรู้ไม่จริงก็พูดไปเรื่อยเปื่อย ถึงกระนั่นแล้วบางคน ก็ได้รับยอมรับในสังคมที่นั่น แบบว่ายกย่องให้เป็นผู้รู้ ไม่รู้เป็นเฉพาะเรื่องผมสนใจหรือเปล่านะ แต่ผมเข้าไปทีไร แต่มันก็จะประมาณนี้ ทุกที

ผมว่าใครอ่านเว็บพันติ๊บประจำๆ ต้องมีสภาพจิตดีมว้ากกกครัช แบบว่าจิตเข้มแข็งมั่กๆ

Last edited: 23 ต.ค. 2014
    โยธกา, bookmarks, กีรเต้ และอีก 4 คน ถูกใจ

Share This Page