บิ๊กคกโต้เหลิมถ้าหลอกเอาเงินจากแม้วจริง ยอมโดดตึกตาย

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย juemmy, 22 ต.ค. 2014

1. juemmy

juemmy อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    517

จากเพจของขบวนการเสรีไทยเฟซบุ๊ค

ตู่ โต้เฉลิมรอบ2โต้ไม่ได้สู้เเล้วรวยถ้าจ้างคนมาประท้วงขอลาออกจากความเป็น มนุษย์ไปกระโดดตึกตาย ลั่นผมไปทำอย่างนั้นก็ควายเเล้วล่ะครับ เเละถ้าทักษิณจ้างคนมาชุมนุมก็ไม่ขอร่วมทางด้วย

"ผมจะบอกให้ร.ต.อ.เฉลิมหายเมาไวน์ คุณฟังผม คุณไปถามพ.ต.ท.ทักษิณ ว่ามีไหมที่ผมกับณัฐวุฒินะครับ ไปเบิกตังจาก พ.ต.ท.ทักษิณ ว่าจะมาจ่ายเงินให้คน 3เเสนคน เเต่ความจริงคนมา 9.7หมื่น ถ้าเป็นจริงนะครับอย่าว่าเเต่ลาออกจากประธานนปช.เลย ผมลาออกจากความเป็นมนุษย์ ไปกระโดดตึกตายให้เอา อับอายขายขี้หน้าความเป็นมนุษย์

เพราะฉะนั้น ใครก็ตามที่เเหลมเรื่องแบบนี้ คุณก็รู้กันเต็มอก เเต่เพียงเพื่อความความเท็จอันนี้เพื่อสร้างความเข้าใจผิดให้คนเสื้อเเดง เพราะในพื้นที่ก็ไปพูดผมก็รู้ เเหล่งข่าวที่เขาเเสดงความห่วงใยกับผมกับณัฐวุฒิ เเละผมก็คาดไม่ถึงว่ามันจะมาเร็ว ว่าช่วงนี้ที่เราไม่เคยคิดเลย มันไม่เคยมีอยู่ในใจ เเต่ปรากฏว่าไปขยายจังหวัดนั้น จังหวัดนี้ เเกนนำอมตัง สู้เเล้ว สร้างหลักฐานประกอบสำเร็จ บอกนายกทักษิณ 3เเสน คนมาจริงพีคสุด 9.7 หมื่น อาจจะไปพูดต่อบางวัน อาจจะเหลือเเค่ 5พัน เเต่เบิกมา3เเสน ผมไปทำอย่างนั้นก็ควายเเล้วล่ะครับ"

22 ต.ค. 57 นายจตุพร พรหมพันธุ์ ประธาน นปช. กล่าวในรายการ "มองไกล" ทางสถานีโทรทัศน์ดาวเทียม PEACETV ตอบโต้ร.ต.อ.เฉลิม อยู่บำรุง

kokkai, bookmarks, Familie และอีก 4 คน ถูกใจ
  2. juemmy

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    517
    เฮ้ย!!ทุกวันนี้บิ๊กคกยังคิดว่าตัวเองมีความเป็นมนุษย์อยู่อีกเหรอ การกระทำที่แล้วมาอย่าว่าแต่คนดีเลย คนชั่วเค้าก็ไม่ทำกัน

kokkai, bookmarks, มิติใหม่ และอีก 7 คน ถูกใจ
  3. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ถังแก๊สยังเป็นถังดับเพลิงได้... โดดตึกก็คงไม่ต้องพูดถึง

kokkai, bookmarks, padd และอีก 6 คน ถูกใจ
  4. juemmy

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    517
    ตู่ลั่นไม่มีมนุษย์ที่ไหนประกาศชัยชนะตอนล้มประชุมอาเซียนฯที่พัทยา

"เสื้อแดง"ประกาศชัยชนะหลังล้มอาเซียน ปลุกปิดศาลากลางจว. ขู่ถ้าปิด"ดี สเตชั่น" ถนนกทม.ดับด้วย วันที่ 12 เมษายน พ.ศ. 2552 เวลา 10:00:17 น. "เสื้อแดง"ได้ใจหลังล้มประชุมอา
    ที่มา:http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1239456332&grpid=10&catid=01

JSN, kokkai, conservative และอีก 7 คน ถูกใจ
  5. juemmy

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    517
    ที่สำคัญคือ เอาความเป็นมนุษย์ที่แม่มันให้มาเที่ยวท้าไปทั่วว่า ไม่มีมนุษย์ที่ไหนทำกัน ที่มันทอดทิ้งแม่ก็ไม่มีมนุษย์ที่ไหนทำกันกระทั่งมนุษย์ชั่วๆ เค้ายังไม่ทำ

bookmarks, padd, ยิงเเม่งเลย และอีก 5 คน ถูกใจ
  6. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    หากินกับคำโป้ปด

bookmarks, padd, Redbuffalo010 และอีก 1 คน ถูกใจ.
  7. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    หมดราคา หมดค่าความเป็นคน โกหกจนคิดว่าตัวเองพูดจริง

kokkai, conservative, ฟักแม้ว และอีก 7 คน ถูกใจ
  8. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ถ้าคำพูดของมันเชื่อถือได้ มันคงตายห่านไปนานแล้ว

kokkai, bookmarks, padd และอีก 4 คน ถูกใจ
  9. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    เคยทำนายว่ามันตายโหงภายในไม่เกิน 10 ปีจากนี้ ลองดูว่าจะเป๊ะเหมือนแป๊ะลิ้มไหม

ฟักแม้ว, bookmarks, padd และอีก 2 คน ถูกใจ
  10. Tatiana

Tatiana อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    559
    ในคลิป2-3วันมานี้ บักคิ่งคกตีหน้าเศร้าพูดเสียงเบา เพราะช่วงนี้ปลุกระดมไม่ได้ เปลี่ยนมุกใหม่ จากที่เคยปั่นหัวเสื้อแดงให้ฮึกเหิมทำเหี้-ยกัน มาเป็นฝังชิพใส่หัวเสื้อแดงให้เชื่อกันเองว่าไม่เคยมีการจ้างเสื้อแดงให้มาชุมนุม ทุกคนมาด้วยใจบริสุทธิ์รักปชต.ทั้งนั้น
    ขำซะหัวเราะไม่ออกตอนท้ายคลิปที่มันบอกว่า "ถ้านายกทักษิณไปจ้างคนมาชุมนุม ผมก็ไม่ร่วมทางด้วย" เอ๊า ไอ้ห่าน ทักษิณมันเป็นคนไปจ้างที่ไหนล่ะ มันหนีคุกอยู่ แต่เงินที่่จ้างน่ะเงินมันโว้ยเฮ้ย ไอ้คิ่งคก เมิงก็รู้

คนกวาดขยะ, kokkai, bookmarks และอีก 4 คน ถูกใจ
  11. Familie

Familie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,753
    ไอ้นี่มันไม่เคยส่องกระจกมองตัวเองบ้างเลย
    หรือว่าบ้านมันไม่มีกระจก

bookmarks, juemmy และ ปู่ยง ถูกใจ
  12. juemmy

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    517
    มันไม่รู้ตัวเองค่ะเพราะ..บิ๊กคกกล้าพูดในรายการ..ประมาณว่า ในห้องอัดแอร์มีปัญหา แล้วตัวท่านบิ๊กคกก็แพ้พัดลม
    ฟังแล้วอยากจะหัวเราะเป็นภาษารัสเซียจริงๆ กล้ายืนยันได้เลยว่าสมัยที่มันเป็นเด็กบ้านนาสารน้ำไฟยังเข้าไม่ถึง แต่ท่านบิ๊กคกผู้เคยมีฝ่าเท้าดำ ด้านยิ่งกว่าเท้าชาวนา หนังหน้าดำยิ่งกว่าหนัง door กลับแพ้พัดลม :dizzy:

kokkai, conservative, bookmarks และอีก 3 คน ถูกใจ
  13. Tatiana

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    559
    เป็นไปได้ค่ะคุณjuemmy คือไม่เคยมีแม้แต่พัดลม พอโตเป็นควายได้ตากแอร์เลย

kokkai, bookmarks, ชายน้ำ และอีก 2 คน ถูกใจ
  14. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    หง่ะ เดี๋ยวนี้คอกควายเค้าติดแอร์กันแล้วเหรอครับ :screamcat:

kokkai, bookmarks, อาวุโสโอเค และอีก 2 คน ถูกใจ
  15. Tatiana

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    559
    คอกควายอำมาตย์ค่ะ

kokkai, bookmarks, อาวุโสโอเค และอีก 1 คน ถูกใจ.
  16. juemmy

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    517
    คอกควายของบิ๊กคกใหญ่โตกว้างขวาง สะสมของเก่ามีค่าอย่างที่บรรดามหาเศรษฐีนิยมสะสมกัน แต่อย่าได้หันกลับไปมองบ้านโกโรโกโสที่แม่ของบิ๊กคกอาศัยบังแดดบังฝนเชียวนะคะ จะตกใจว่านี่บ้านหรือเล้าไก่กันแน่

bookmarks, อาวุโสโอเค และ Tatiana ถูกใจ
  17. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    น่าจะเดินไปให้รถเหยียบแบนเหมือนบรรพบุรุษ

kokkai, bookmarks และ ปู่ยง ถูกใจ
  18. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ดันให้ขึ้นไปแทนของเจ้าพระยา

bookmarks likes this.
  19. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    นี่ผมช่วยนะ

สงสารคางคกกับโชว์สวยว่าตกกระแส

เอาอย่างปราชญ์ควายที่อุตส่าห์โพสท์ว่าไอ้คางคกตอกหน้าอาจารย์มีชัยเรื่องคุณสมบัติของมาร์ค

bookmarks likes this.
  20. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ทาสแม้ว สามารถโกหกได้ทุกอย่าง เพราะรู้ว่า โกหกยังไง กลุ่มควายแดงก็เชื่อ

kokkai likes this.
  21. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ไอ้พวกนี้ ตายไปเมื่อไหร่ แผ่นดินไทยคงสูงขึ้นเป็นกอง

kokkai และ bookmarks ถูกใจ.
  22. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    คำพูดของท่านจตุพรเชื่อถือได้แน่นอนครับ

ความหนักแน่นจริงจังของท่านพอๆกับคำประกาศของท่านนายกฯทักษิณที่จะกลับมาเดินนำมวลชนเสื้อแดงหลังเสียงปืนนัดแรกนั่นทีเดียว

JSN, อู๋ คาลบี้, kokkai และอีก 1 คน ถูกใจ.
  23. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ควายแดงเขามาเอง ไม่ได้จ้างจริงๆนะ
    แห่แจ้งความถูกแกนนำเสื้อแดงเบี้ยวค่าจ้างไปชุมนุมในกทม. | เดลินิวส์
    „ชาวบ้านสระแก้วกว่า 60 ราย แห่แจ้งความ หลังถูกแกนนำเสื้อแดงปล่อยลอยแพ แถมเบี้ยวค่าจ้างไปชุมนุม นปช.ในกทม.“

อ่านต่อที่ : http://www.dailynews.co.th/regional/236613

คนกวาดขยะ และ ชายน้ำ ถูกใจ.
  24. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    บิ๊กคางคกนี่ ยศไร

JSN likes this.

Share This Page