(บัวพ้นน้ำ)กปปส.โพสต์กลับใจ ชาวเน็ตแห่แชร์กันตรึม!

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย มือดี จากพระนคร, 21 Aug 2017

1. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    ขอให้เพื่อน กปปส.หยุดความเกลียดชัง แล้วรับฟังทั้งสองด้าน!

เป็นปรากฎการณ์ในโลกออนไลน์อีกครั้ง เมื่อผู้ใช้บัญชีเฟสบุ๊คว่า Tanaphat Srithai หรือ เอก เออีเค หรือ เฟสเดิมชื่อ " มวลมหาชน คนคอนศรี " ได้โพสต์ข้อความเมื่อวานนี้(19 สิงหาคม 60) กล่าวว่า ตัวเองเป็น กปปส.เดิม แต่เห็นต่างในหลายๆประเด็น เลยเงียบไปจากการเมือง จนกระทั่ง ประยุทธ์ เข้ามา เลยสนใจการเมืองอีกครั้ง และกลับพบความจริงที่แตกต่างจากมุมมองเดิมของตน เช่น

- "จากที่เคยคิดว่าคนเสื้อแดงยังงั้นยังงี้ มันไม่ใช่เลย แต่เป็นฝ่ายที่ถูกรังแก ถูกใส่ร้ายป้ายสีต่างๆนาๆต่างหาก แทบไม่มีสักเรื่องเลยที่จะได้รับความเป็นธรรม"
    - "ผมเห็นต่างในกลุ่ม กปปส. คำตอบที่ผมได้มาส่วนมากคือโดนด่าบุพการี มีแต่คำหยาบคาย บางคนก็จะฆ่าผมซะงั้น แต่ผมเห็นต่างในกลุ่มเสื้อแดง ผมกลับได้คำตอบที่มีเหตุมีผล มีเหตุผลมากกว่าเหตุผลที่ผมมี"
    จากนั้น เอก เออีเค จึงมีข้อเรียกร้องไปยังเพื่อนๆ กปปส.เดิมว่า.....

- " อยากให้เพื่อนๆที่ยังจมปลักอยู่กับความคิดเดิมๆ ยังเชื่อว่าสิ่งที่ตัวเองคิดคือสิ่งที่ถูกต้อง แล้วเอาความคิดตัวเองเป็นจุดศูนย์กลางของโลก ให้คุณวางความคิดนั้นกองไว้ตรงนั้นก่อน แล้วหยุดความเกลียดชังฝั่งตรงข้ามไว้สักระยะ แล้วเอาเรื่องเดียวกันไปเปรียบเทียบข้อมูลทั้งสองด้าน "

และโพสต์ก็ยังมีผู้เข้าไปแสดงความคิดเห็นกันมากมาย จนถึงในวันนี้ (20 สิงหาคม 60) ปรากฎการณ์แบบนี้ คงจะเริ่มเกิดขึ้นมากขึ้นเรื่อยๆในไม่ช้า.....
    จาก นายกำแหง

อ่านเรื่องเต็มๆ จาก เอก เออีเค

Tanaphat Srithai
    Yesterday at 11:45 ·
    ถึงเพื่อน... กปปส.

ทุกวันนี้ผมจะโดนลบเพื่อนทุกวันๆ และคนที่จะลบผมเป็นคนต่อไปก็อาจจะเป็นคุณ เพราะคุณเห็นว่าเราไม่สามารถจะอยู่ร่วมกันได้แล้ว เพราะเราคิดต่างกัน ดังนั้น ก่อนที่คุณจะลบผม ผมก็อยากจะพูดให้คุณรู้ไว้สักนิดว่า ผม ไม่ใช่คนเสื้อแดง แต่ผมถูกพวกคุณยัดเยียดให้ไปเป็นควายแดงเองต่างหาก
    เมื่อสี่ห้าปีที่แล้ว ผมเปิดเฟซนี้ใช้ชื่อว่า "มวลมหาชน คนคอนศรี" รูปโปรธงชาติไทย เพื่อนสี่ห้าร้อยคนแรกจะจำได้ดี ทุกวันๆเชียร์แต่ลุงกำนันสู้ๆ ดูบลูสกายทีนิวส์ทั้งวัน แต่เมื่อผมเห็นบางอย่างที่รู้สึกว่ามันไม่ใช่ ผมเลยเห็นต่าง เช่น ประชาชน 5 ล้าน ! แต่ผมคำนวณได้แค่หลายแสน เลยเถียงโดยใช้หลักคณิตฯ ลุงกำนันเอาเด็กๆตัวน้อยๆขึ้นเวทีไปด่านายกปูด้วยถ้อยคำหยาบคาย ผมก็ไม่เห็นด้วย และอีกหลายๆอย่างที่ผมไม่เห็นด้วย เมื่อผมออกเป็นความเห็นขึ้นมา ก็โดนพวกเดียวกันด่าว่า "ที่แท้มึงก็เป็นพวกควายแดงปลอมตัวเข้ามาปะปนกับพวกเรานี่เอง" งี้ และผมก็ถูกพวกแอดมินถีบออกจากกลุ่ม
    หลังจากนั้นผมก็เปลี่ยนมาใช้ชื่อตัวเอง แล้วก็เงียบหายไปจากเรื่องการเมือง จนกระทั่งประยุทธ์เข้ามา และไล่ชาวสวนยางให้เอายางไปขายที่ดาวอังคาร ผมเลยสนใจการเมืองอีกครั้ง ด้วยการเข้าไปแอบๆอยู่ในกลุ่มคนเสื้อแดง อ่านและคิดและวิเคราะห์อย่างเดียวแบบเงียบๆ ผมก็ได้พบอะไรๆมากขึ้น จากที่เคยคิดว่าคนเสื้อแดงยังงั้นยังงี้ มันไม่ใช่เลย แต่เป็นฝ่ายที่ถูกรังแก ถูกใส่ร้ายป้ายสีต่างๆนาๆต่างหาก แทบไม่มีสักเรื่องเลยที่จะได้รับความเป็นธรรม
    ผมเห็นต่างในกลุ่ม กปปส. คำตอบที่ผมได้มาส่วนมากคือโดนด่าบุพการี มีแต่คำหยาบคาย บางคนก็จะฆ่าผมซะงั้น แต่ผมเห็นต่างในกลุ่มเสื้อแดง ผมกลับได้คำตอบที่มีเหตุมีผล มีเหตุผลมากกว่าเหตุผลที่ผมมี เพราะมันเป็นแบบนี้แหละ ดีเอ็นเอควายแดงจึงซึมซับเข้าจิตใจผมมากขึ้นๆ และผมเชื่อว่าไม่ได้มีแค่ผมหรอก ที่เปลี่ยนความคิดเปลี่ยนอุดมการณ์มาเป็นตัวของตัวเองแบบผม เพียงแต่ไม่แสดงตัว เพราะกลัวจะโดนด่าอย่างหนักหนาสาหัส ก็เลยรออย่างเดียวคือ รอการเลือกตั้ง
    สุดท้ายนี้ผมอยากให้เพื่อนๆที่ยังจมปลักอยู่กับความคิดเดิมๆ ยังเชื่อว่าสิ่งที่ตัวเองคิดคือสิ่งที่ถูกต้อง แล้วเอาความคิดตัวเองเป็นจุดศูนย์กลางของโลก ให้คุณวางความคิดนั้นกองไว้ตรงนั้นก่อน แล้วหยุดความเกลียดชังฝั่งตรงข้ามไว้สักระยะ แล้วเอาเรื่องเดียวกันไปเปรียบเทียบข้อมูลทั้งสองด้าน แล้วคุณก็ทำหน้าที่เป็นศาล ตัดสินเรื่องนั้นด้วยตัวคุณเอง แล้วคุณจะพบความจริง
    ถึงแม้วันนี้มันจะสายไปแล้ว แต่มันก็ไม่มีอะไรที่ สายจนเกินไป ไม่มีอำนาจใด ที่จะเอาชนะความเป็นหนึ่งเดียว
    #ขอบคุณจากใจที่อ่านจบนะครับ [​IMG][​IMG]
    See Translation

2. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    บัวแล้งน้ำ มือด้วนโพสสับปรับ ชาวเน็ตด่ากันตรึม

มือด้วน หรือร่างแยกใจดำ 20 ผู้เคยอ้างว่ารักปูเหมือนแม่และมีบุญคุณได้รับเงิน 15000 จากปู กลับทรยศแฉจำนำข้าวจนปูต้องเป็นหนี้จำนำข้าวจำนวนหลักล้าน เป็นตัวตลกในสายตาคนอื่น โดยมือด้วนออกมาให้สัมภาษณ์ว่า "ผมไม่มีแม่ติดหนี้หรือมีคดีหรอก" เหมือนถามคำถามว่า แล้วตอนนี้ได้ติดต่อกับเพื่อนเสื้อแดงไหม มือด้วนได้บอกอย่างมั่นใจว่า "ผมไม่มีเพื่อนขี้คุกหรอก ผมก็แค่หลอกมันให้ไปเดินประท้วงจนถูกจับ แล้วก็ขโมยผลงานมันมาใช้โพสหากินเท่านั้นแหละ ไปประท้วงทำไมให้โง่ อยู่ห้องแอร์โพสหาเงิน ด่าชาวบ้าน สบายกว่าเยอะ" เมื่อถามว่าคิดยังไงกับอนาคตของเสื้อแดงที่มือด้วนเคยบอกว่ามีเกียรติ เรากลับได้คำตอบที่น่าตกใจว่า "ช่างมันซิ เคยสนซะทีไหน ตายไปได้ซะก็ดี จะได้ไม่มีใครมาท้วงบุญคุณ อีกอย่างก็ไม่เคยชอบ ปูเป็นแม่พระ แม้ว คุณนี้มืออาชีพอะไรกัน อยากอ้วก ข้านี้แหละเก่งสุด โกหก ด่าชาวบ้าน ไปวันๆ 55555"

ชายน้ำ likes this.
  3. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    ครับ มือดีอ่านแล้วก็เอาไปปรับปรุงตัวด้วยนะครับ

ไม่ใช่ว่าได้เงิน3ทู้20แล้วก็ปากจัดด่าคนในบอร์ดนี้ หรือเกลียดชังจะเป็นจะตายให้ได้ เสียสุขภาพจิตครับ :giggle::giggle::giggle::giggle::giggle:

จาจา และ ชายน้ำ ถูกใจ.
  4. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    ไม่เห็นแปลก

เสื้อแดงกลับใจก็มี

:D:D:D

เสื้อแดงกลับใจ แฉ!! โดนแกนนำแดงหลอกใช้ เป่าหูให้จงเกลียดจงชังสถาบันฯ

เข้าไปอ่านกันหน่อยเถิดนะ :p

http://www.manager.co.th/mwebboard/listComment.aspx?QNumber=358585&Mbrowse=11

5. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    A
    A
    A
    A
    พากันเข้าไปเสพสื่อโกเต๊กของศาสดาแป๊ะลิ้ม หัวปักหัวปํา
    ไม่ต้องชวนคนอื่นเข้าไปเสพด้วยหรอกครับ
    จะพากันเสพก็เสพไป
    คนอื่นเค้าฉลาด ไม่อยากถูกหลอกให้คาบโกเต๊กที่ใช้เเล้ว:giggle::giggle:
    images?q=tbn:ANd9GcSHg7H3UzYPsMGDxdr_517XRftjunuahgapYNzIVJhGlBCcht8yOg.jpg

:giggle::giggle::giggle:

6. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    [​IMG] เข้าใจครับว่าอับอาย ก็เลยโวยวายกลบเกลื่อน ใครๆก็รู้คนที่โวยวายเรื่องโกเต๊ก เรื่องลามกในบอร์ดมีแค่มือด้วนกับพวกทรยศเท่านั้นแหละ มือด้วนชอบดมโกเต๊ก สิ่งลามกเลยหลอกตัวเองว่าไม่ได้โรคจิต ใครๆมันก็ต้องก็ชอบเหมือนเรา ผมขอบอกว่ามันไม่ผิดหรอกครับที่มือด้วนมีอาการทางจิต แต่มันผิดที่เป็นแล้วไม่รักษา เดียวเขาจะว่าเป็นเด็กมีปัญหา พ่อแม่ไม่สนใจ บอกแล้วให้เลิก ถึงจะเสพโกเต๊กก็ไม่ช่วยให้หนีความจริงที่ว่ามือด้วนทรยศปูได้หรอก

apollo และ Tohchida ถูกใจ.
  7. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ชื่อภาพ คนทรยศด่าตัวเอง?
    ปล. ขอไว้อาลัยแด่เจ้าพระยาใจดำผู้จากไป

apollo likes this.
  8. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

ถึงผมไม่เห็นด้วยกับแป๊ะลิ้ม ไม่เห็นด้วยกับ กปปส. ทุกเรื่อง แต่ผมก็ไม่ปัญญาอ่อนโง่บรมติ๊งต๊อง ประกาศตัวว่าเป็นเสื้อแดงหรอก :giggle:

ปู่ยง และ apollo ถูกใจ.
  9. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    โกต๊ง โกเต๊ก อารายยยยยยยยยยย

อันนั้นมันก็คือเว็บบอร์ดที่ใคร ๆ ก็เอามาโพสต์กันก็ได้ เขาก็แค่เอาเรื่องจริงใน FB ของคนเสื้อแดงกลับใจมาโพสต์แค่นั้นเอ๊งงงงงงงงง

ไม่ได้ก่งได้เกี่ยวอะไรกะโกเต๊กเล้ยยยยย

เข้าไปอ่านไม่ได้เลยเหรออออออออออ หรือว่าอ่านหนังสือได้ไม่เกิน 2 บรรทัดอ่ะ

:D:D:D

อ่ะ ให้อีกหนึ่ง อีกหนึ่งแดงกลับใจ :p

นี่ก็กลับใจ

นี่อีก เอ๊ะ ทำไมแดงกลับใจทำไมมันเยอะจังวะ :D

นี่กลับใจหรือเปล่าไม่รู้ เป็นแดงหรือเปล่าไม่ทราบ แต่บอกให้เขาเอาใบประทวนไปต้มกินอ่ะ สุดทนนะ :rolleyes:

จาจา, Alamos และ หนูอ้อย ถูกใจ
  10. โก๋แก่

โก๋แก่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 พ.ย. 2016
    คะแนนถูกใจ:
    299
    คุณเอก พูดตอนท้ายๆว่า "สุดท้ายนี้ผมอยากให้เพื่อนๆที่ยังจมปลักอยู่กับความคิดเดิมๆ ยังเชื่อว่าสิ่งที่ตัวเองคิดคือสิ่งที่ถูกต้อง แล้วเอาความคิดตัวเองเป็นจุดศูนย์กลางของโลก ให้คุณวางความคิดนั้นกองไว้ตรงนั้นก่อน แล้วหยุดความเกลียดชังฝั่งตรงข้ามไว้สักระยะ แล้วเอาเรื่องเดียวกันไปเปรียบเทียบข้อมูลทั้งสองด้าน แล้วคุณก็ทำหน้าที่เป็นศาล ตัดสินเรื่องนั้นด้วยตัวคุณเอง แล้วคุณจะพบความจริง"
    ผมก็งงๆ ว่า การเอาความคิดตัวเองเป็นจุดศูนย์กลางโลก และวางลง .. จากนั้นก็คิดว่าตัวเองเป็นศาลตัดสินเรื่องราวต่างๆ
    มันต่างกันตรงไหนเนี่ย มันเป็นความคิดยึดแต่ตนเองถูกต้องเท่านั้นเหมือนกัน ฮ่ ว ย !

จาจา likes this.
  11. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    แล้วรู้ไหมครับว่าทำไมน้องเขาคิดว่า กปปส เป็นสิ่งผิดพลาด เท่าที่ตามอ่านดู

ก็แค่เสพสื่อควายแดง บอกว่าเศรษฐกิจไม่ดี แน่นอน มันไม่ดี แต่หากมองย้อนกลับไปดีๆ

หากเพื่อไทยยังบริหารประเทศ วันนี้อาจถึงพังไปแล้ว เข้าใจคำว่าฟื้นฟูประเทศไหม

มันเป็นธรรมชาติที่จะต้องผ่านอยู่แล้วที่จะต้องดิ่งไปถึงจุดต่ำสุดก่อนจะเชิดหัวขึ้น

รัฐบาลเปิดช่องให้คนเหล่านี้หายใจไหม หลายโครงการเช่นลงทะเบียนคนจน

สิทธิในการรักษาพยาบาลที่เพิ่มขึ้น เช่นการป่วยฉุกเฉินรักษาฟรี 48 ชม. ฯลฯ

เงินที่หว่านมา แน่นอนยังไม่ถึงระดับล่างมากเท่าที่ควร สิ่งเหล่านี้ต้องใช้เวลา

ธุรกิจผิดกฏหมายหลายประเภท เช่นเงินนอกระบบที่คุ้นเคยก็ถูกทำให้ลดลง

ทำให้กระแสเงินสดหดหายไป สิ่งนี้จะฟื้นกลับมาในเดือนตุลาคม ซึ่งเป็นวัฏจักร

แม่ค้าขายขนมแถวบ้านผมรายได้ก็ลดลง เพราะการจัดงานเลี้ยงหลายอย่างลดไป

เนื่องจากเป็นช่วงการไว้ทุกข์ทั่วประเทศ แต่เธอไม่เคยบ่นยังอยู่กับความเชื่อมั่นการปฏิรูปประเทศ

แสงธูป, จาจา, apollo และอีก 3 คน ถูกใจ
  12. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    สำหรับผมเฉยๆ เวลาใครหรือมือด้วนบอกว่า กปปส. กลับใจหรืออะไร จะจริงหรือไม่จริง เพราะความจริง กปปส. คือการรวมตัวของผู้ที่เห็นว่าทักกี้ โดยเฉพาะปูไม่มีคุณสมบัติต่อไป ไม่ได้เจาะจง บังคับว่าต้องเป็นใคร ฝ่าย หรือกลุ่มไหน เขาอาจจะไม่จริงจังหรือเห็นต่าง อุดมการณ์แปลกแตกต่าง แต่เป้าหมายก็เหมือนกันเขาไม่ชอบปู แต่ละคนที่เอามาลงก็บอกอยู่ว่า เขาไม่ชอบปู หรือพูดว่าเลิกชอบกปปส. แต่ก็ไม่ได้บอกว่ารักปูมากขึ้น ตัวมือด้วนเองก็ไม่ได้จริงใจอะไรอยู่แล้วขนาดพาดพิงผู้มีพระคุณยังทำได้ แถมเอามาก็ไม่เคยมีหลักฐานอะไรยืนยันว่าเขาเข้าร่วมจริงหรือเลย

ข้อเท็จจริงที่เกิดของเรื่องนี้คือ

มือด้วนหมดน้ำยาที่จะหาเหตุผลของตัวเองมาอ้าง ต้องขโมยผลงานคนอื่นมาหากินเหมือนที่ทำมาตลอดแต่หนักกว่าเดิม
    มือด้วนถ้าไม่รีบอยากยั่วโมโหจนลืมอ่าน ก็จงใจด่าปู แต่จากสภาพปัจจุบันก็คงตั้งใจละนะ
    มือด้วนทรยศปูทุกลมหายใจราวกับว่าเกิดมาเพื่อฆ่าปูโดยเฉพาะ

Last edited: 22 Aug 2017
    อาวุโสโอเค, apollo และ Tohchida ถูกใจ
  13. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ครับ

เศรษฐกิจใต้ดิน เศรษฐกิจสีเทา หรือเศรษฐกิจเงา (Shadow Economy) ในประเทศไทยที่เคยถูกประเมินไว้ว่าเคยมีขนาดตั้งแต่40%ถึง57%ของเศรษฐกิจบนดิน ถูกปราบปรามจนขนาดลดลงอย่างมากตั้งแต่รัฐประหารปี2557

เศรษฐกิจใต้ดิน หรือเศรษฐกิจเงา คือเศรษฐกิจแบบ"ไม่มีใบเสร็จ"ทั้งหลาย เช่นการว่าจ้างให้เคลื่อนไหวทางการเมือง การตัดไม้ทำลายป่าเพื่อค้าไม้เถื่อน การซื้อขายที่ดินสาธารณะ หวยใต้ดิน ยาเสพย์ติด ค้าบริการทางเพศ บริการอุ้มโดยซุ้มมือปืน บ่อนการพนัน ส่วย สินบน ค้าของเถื่อน ฯลฯ

แม้ตัวเลขเศรษฐกิจอย่างเป็นทางการจะบ่งบอกว่าเศรษฐกิจของชาติไม่ได้มีปัญหาร้ายแรงอะไร แต่สำหรับคนจำนวนหนึ่งที่มีชีวิตอยู่รอดได้ด้วยเศรษฐกิจใต้ดิน ต้องมีผลกระทบแน่

แต่ผลกระทบดังกล่าวน่าเป็นผลดีต่อสังคมไทยในระยะยาว

อ้อ! ขอโทษทีที่พูดข้ามมือดีฯไป การรับจ้างโพสท์ก็ถูกนับรวมอยู่กับเศรษฐกิจใต้ดินด้วยนะ

14. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ไม่แปลกอะไร ถ้ามีใครในกล่มคนที่จะเห็นในมุมที่ต่างออกไป
    ถ้าผมอยู่ใต้เวที และเห็นลุงกำนันเอาเด้กขึ้นเวที ผมก็คงไม่ชอบเหมือนกัน
    หรือกรณีการ์ด กปปส ค่อนข้างเข้มงวด อันนี้ผมก็ไม่ชอบ เพราะเคยโดนความเข้มงวดนั้นมาด้วยตัวเอง
    คนเป้นหมื่นเป็นแสนหรืออาจจะเป็นล้าน ย่อมมีมุมมองและความคิด
    รวมถึงความอ่อนไหวต่อสถานการณ์และเหตุการณ์ที่แตกต่างกันไปได้
    ตรงนี้ ผมพอเข้าใจ

และก็ขอชื่นชมคนเสื้อแดงเหมือนกัน
    ในวันที่มีการแพร่ภาพ คนเสื้อแดงกำลังต่อสู้กับทหารจำไม่ได้ว่าแถวสีลมหรือบ่อนไก่
    มีภาพคนเสื้อแดงแอบอยู่หลังกระสอบ และใช้เด้กน้อยยืนขึ้นมาเป็นโล่ห์กำบัง
    ผมไม่เคยเห็นคำด่าว่าเรื่องนี้จากปากคนเสื้อแดงเลยแม้สักครั้ง

หรืออีกกรณี
    ณ สนามกีฬาราชมังคลาฯ
    ภาพไอ้ตั้งขึ้นเวที และด่าสถาบันอย่างชัดเจนทุกถ้อยคำ
    คนเสื้อแดงข้างล่าง แทนที่จะมีซักเสียงที่ต่อต้าน เพราะเห็นบ่อยถึงข้ออ้างว่ารักสถาบันของคนเสื้อแดง
    แต่ก้ไม่มี ผมได้ยินแต่เสียงเฮลั่นสนามพร้อมเสียงเป่าปากอย่างสนุกสนาน

ขอชื่นชมที่คนเสื้อแดงไม่มีวันคิดต่าง
    ไม่มีใครคิดเปลี่ยนข้างเปลี่ยนด้าน
    แม้ว่าจะมีการกระทำการเลวร้ายใดๆ ก็ไม่เป็นไร

นับถือครับ

15. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    แห่แจ้งความถูกแกนนำเสื้อแดงเบี้ยวค่าจ้างไปชุมนุมในกทม.
    ชาวบ้านสระแก้วกว่า 60 ราย แห่แจ้งความ หลังถูกแกนนำเสื้อแดงปล่อยลอยแพ แถมเบี้ยวค่าจ้างไป
    ชุมนุม นปช.ใน กทม.

เมื่อเวลา 10.00 น.วันที่ 11 พ.ค.ได้มีกลุ่มชาวบ้านจากตำบลหนองหมากฝ้าย และอำเภอต่าง ๆ
    ในพื้นที่ จ.สระแก้ว นำโดยนางคำพวน เหลาสา อายุ 52 ปี อยู่บ้านเลขที่ 173 หมู่ 10 ต.ทัพราช
    อ.ตาพระยา จ.สระแก้ว นายจักรพงษ์ ดวงนิลอายุ 32 ปี อยู่บ้านเลขที่ 32 ปี อยู่บ้านเลขที่ 55 หมู่ 11
    ต.หนองบอน อ.เมือง จ.สระแก้ว นายวิริยะ พรหมเวช อายุ 26 ปี อยู่บ้านเลขที่ 291 หมู่ที่ 7
    ต.หนองน้ำใส อ.วัฒนานคร จ.สระแก้ว เป็นแกนนำ รวมตัวเดินทางมาพร้อมรถตู้รับจ้างโดยสาร 5 คัน
    พร้อมชาวบ้านกว่า 60 คนเข้าแจ้งความกับ ร.ต.ท.องอาจ ทุมสุด พนักงานสอบสวน สภ.หนองหมาก
    ฝ้าย อ.วัฒนานคร จ.สระแก้วให้ดำเนินคดีกับแกนนำกลุ่มคนเสื้อแดงคนหนึ่ง

โดยแกนนำชาวบ้านอ้างว่า พวกตนถูกหลอกลวงให้ระดมคนไปชุมนุมร่วมกับ นปช. คนเสื้อแดง
    ที่ จ.ขอนแก่น เพื่อไปรวมตัวกันรับเสบียง และเดินทางต่อไปยังถนนอักษะ กรุงเทพฯ เมื่อวันที่ 10 พ.ค.
    ที่ผ่านมา โดยเสนอจะให้ค่าจ้างคนละ 1,000 บาทต่อวัน และจ้างรถตู้ 5 คัน ๆ ละ 10,000 บาททั้ง

apollo และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  16. นายพลตัดแปะ

นายพลตัดแปะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81

17. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ไม่แปลกใจ เพื่อนติดคุก เพื่อนป่วยจะเป็นจะตาย ตัดแปะยังไม่สน แค่ถูกหลอกมีเหรอจะสนใจ ใช่ซิหมดประโยชน์แล้วนี้

ปู่ยง และ Tohchida ถูกใจ.

Share This Page