บอร์ดนี้มีคนเสื้อแดงอยู่บ้างไหมครับ เฮ้อ.....

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย hey guys, 14 Mar 2016

1. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    พันธฺ์แท้หรือพันธ์ไหนก็เอา

2. HOT BOY

HOT BOY สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    เสื้อแดง และ เหลือง กปปส. ต้องมีคุณสมบัติแบบไหนอ่ะ
    ทำไงถึงจะเป็น ถึงจะเรียกเสื้อแดง เรียก เหลือง กปปส.ได้
    แค่ชอบ แค่เห็นด้วย ชอบด่า มาร์ค ปชป. เป็นได้ไหมอ่ะ
    บางเรื่องก็เห็นกับ นปช. ด้วยนะ บางเรื่องก็ไม่เห็นด้วย เป็นแดงอะไรเหรอ
    .....บางทีก็ชอบ เหลืองกปปส. อยากเป็น กปปส. เพราะทำเฮียอะไรก็ไม่ผิดติดคุก
    ส่วนแกนนำทั้งหลาย ผมชอบตั๊น จิตภัสร์ มากกว่า ตู่ เต้น นปช.
    ผมเป็น เหลืองกปปส. ได้เปล่า:giggle:

hey guys likes this.
  3. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ถ้างั้นก็บอกได้ซินะว่าบางเรื่องก็ไม่เห็นด้วย คือเรื่องอะไร

hey guys และ นิจนิรันดร์ ถูกใจ.
  4. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  5. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    นาทีนี้ ยังไม่เห็นเสื้อแดงเข้ามา
    ที่มาก็ไม่เห็นว่าสมควรเป็นเสื้อแดง

หรือว่าผมจะแดงที่สุดแล้วในบอร์ดนี้
    แห ผมเนี่ยนะ

6. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    เอางี้ เรียกหากันเอาแบบง่ายๆ ดีกว่า

ใครเป็นเสื้อแดงอยากพาทักษิณกลับบ้านมั่ง
    พยายามกันตั้งนานแล้วนะ เสื้อแดงประกาศตัวก็เพราะเหตุนี้
    ถ้าเลิกทำนะ แปลว่าเลิกเป็นเสื้อแดงเฮอะ

ปู่ยง likes this.
  7. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    เจ๊แดงประจำเดือน หายไปไหนนะ :wasntme:

hey guys และ อู๋ คาลบี้ ถูกใจ.
  8. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    เป็นสลิ่มไม่เห็นอายเลย:rofl:

hey guys, ฟักแม้ว และ ปู่ยง ถูกใจ
  9. ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    24 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    233
    เท่าที่สังเกตมาเสื้อแดงในนี้จะเป็นพวกฝักใฝ่ทักกี้ครับ
    แต่มักจะบอกว่าตัวเองไม่มีสีไม่มีค่าย เป็นกลางอะไรประมาณนั้น
    ที่สำคัญคือเวลาเอาอะไรมาด่าฝ่ายตรงข้ามมักจะเข้าตัวพ่อทักกี้ของมันทุกที:D:D:D

hey guys, ฟักแม้ว และ ปู่ยง ถูกใจ
  10. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ต้องยอมรับครับว่า แนวความคิดของคนเรามันค่อนข้างหลากหลายจริงๆ บางคนไหลมาตอนสเต็ป
    ตอนแรกชอบ ปชป แล้วก็มาเชียร์ ลุงกำนัน แล้วก็เชียร์ คสช.
    แต่แปลกไหมว่า ถ้าหลุดจากขั้นตอนใดตอนหนึ่งของระบบแนวคิดนี้ คุณจะกลายเป็นเสื้อแดงหรือ
    อยู่ฝ่ายที่ฟากตรงข้ามทันที ผมมีเพื่อนที่ชอบทั้ง กปปส และ ปชป อยู่จำนวนหนึ่งซึ่งก็ไม่น้อย
    และส่วนมากคนเหล่านี้ก็มักจะคิดว่าผมเชียร์ กปปส ด้วย อย่างข้างบ้านผมมีพี่ผู้หญิงอยู่คนหนึ่งแก
    เป็นทั้ง ปชป และ กปปส ผมก็เคยถามแกว่า ทำไมถึงชอบ ปชป แกตอบว่า คุณอภิสิทธิ์มีบุคลิกดี
    หล่อ พูดเก่ง พูดจาฉะฉาน ซึ่งผมเองก็เห็นด้วย แกเป็นคนพูดเก่งจริงๆ แกรู้วิธีเรียงร้อยถ้อยคำได้สละสลวย
    บางคนอาจจะมองว่าแก เป็นคน ดีแต่พูด แต่ความจริงแล้ว แกเป็นคนฉะฉานมากครับ
    .................

Last edited: 14 Mar 2016
  11. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    ยกเลิก ม.112 ก่อน
    เดี๋ยวพวกที่ว่าเป็นเสื้อแดงในนี้จะเล่าให้ฟัง

12. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เหมือนจะพูดดี แต่ก็เป็นแค่นิทานเหมือนเดิม
    ที่พูดมาก็คนกลางเองไม่ใช่เหรอครับที่ชอบพูดเองเออเอง ตราหน้าชาวบ้านเป็นฝ่ายนั้นฝ่ายนี้ อยู่ๆก็มาบอกว่าผมเป็น พธม. ที่ใจดำทิ้งเพื่อน คำขอโทษก็ไม่มี
    ปล. ปัจจุบันคนกลางที่บอกชอบ ปชป. ก็ยังบอกไม่ได้ซักทีว่าชอบตรงไหน

hey guys และ ปู่ยง ถูกใจ.
  13. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    นิยามเสื้อแดงสำหรับผมคือ แม้วจะทำเหี้ย ทำเลวแค่ไหน ก็ขอเลียไข่แม้ว ขอดมขี้แม้วครับ เพราะมันหอม :giggle::giggle::giggle::giggle:

14. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779

:giggle: คนชูป้ายก็พวกไหนล่ะ

กลุ่มพลังหญิงและกลุ่มกรรมกรแดงเพื่อประชาธิปไตย
    http://deangchiangmai.blogspot.com/2011/03/100-14.html

hey guys, kokkai และ ปู่ยง ถูกใจ
  15. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    ดีแต่พูด ก็ยังดีกว่า พูดยังไม่เป็น พูดไม่ถูก อย่าง อีโง่ (ผมด่าไอ้เต้นนะ)

16. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    เอาง่าย ๆ นะครับ น่าแปลกไหมครับ ผมเห็นบางคนแสดงความเห็นอะไรบางอย่างมาเนี่ย ซึ่งเขาบอกว่าตนเองไม่ใช่เสื้อแดง แต่ผมรู้เลยว่าเขาจะมีทัศนะคติต่อเรื่องอื่น ๆ ยังไง แล้วก็ไม่เคยผิดไปจากที่คิดด้วย

hey guys และ อู๋ คาลบี้ ถูกใจ.
  17. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    555 ฉันไม่ใช่โจร แต่ฉันเห็นด้วยกับโจรทุกอย่าง แต่ฉันไม่ใช่โจรจริงๆน่ะ!

gaiser, temp, hey guys และอีก 3 คน ถูกใจ
  18. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    ไม่มี บอร์ดนี้ไม่มีเสื้อแดง

มีแต่คนกลาง

:swear::swear::swear:

Alamos, hey guys และ ฟักแม้ว ถูกใจ
  19. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    คำถามของจขกท.มันยากไปครับ เพราะ
    ในชีวิต ยังไม่เคยเห็นโจร ที่ยอมรับว่าตัวเอง มีอาชีพเป็นโจร

20. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    ผมเสื้อแดงครับ
    แดงยันเลือด Heamogobin

21. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
  22. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    หวยแดก คิดถึงยิ่งลักษณ์

เสื้อแดงคนไหน คิดถึงเหมือนกัน เข้ามาคุยกันมั่งฮิ

กลัวหนีหายไปเป็น คนกลาง ไม่มีสีไม่มีึค่าย

ผมเป็นคนกลางแต่ประเภท เอาสองสีสองค่ายนะ

ทำไมเป็นอย่างนั้น อยากรู้มั้ย มาคุยกันสิ

แล้วจะรู้ว่าแดงเทียมนะมันโง่ เขาถึงเรียกว่าควายแดง

Last edited: 17 Mar 2016
    Anduril และ Alamos ถูกใจ.
  23. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    เห็นแต่ควาย แดงๆ

hey guys และ Alamos ถูกใจ.
  24. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    หลังเลือกตั้ง หัวหน้าตู่จะได้เป็น รมต.มั้ย
    น่าจะเปลี่ยนกันเป็นมั่งนะ
    ให้เต้นได้เป็นอยู่คนเดียว น่าเกลียด

เสื้อแดงคุณไม่รู้สึกอะไรมั่งหรอ
    มันเกี่ยวกับศักดิ์ศรีความเป็นมนุษย์นะ

25. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    ผมก็เคยบอก ถ้าจะยกย่องเชิดชูผมเป็น วีรชนคนเสื้อแดง
    ผมก็ยินดีน้อมรับ มันเป็นสิ่งภาคภูมิใจในชีวิตเลยนั้นเนี้ย:rock:

26. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    สำหรับผมคนที่เป็นวีรชนเสื้อแดงต้องช่วยเพื่อนที่ติดคุกครับ

27. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    กองโจรสัตว์นรกมือปืนบ๊อบคอน ที่ฆ่าคนบริสุทธิ์จนตาย ตั้น จิตภัส ด่าเองอ่ะนะ
    ตอนนี้ก็ติดคุกหัวโต อราโม้ช่วยเค้ายังไงครับ ผมจะได้ยึดเป็นแบบอย่างทำตามบ้าง
    อราโม้ช่วยเค้ายังไงครับ:nod:

28. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ไหนว่าพวกผมไม่มีคุณธรรมไง และผมก็ไม่ได้สนับสนุนการใช้อาวุธด้วย แล้ว HOT BOY ที่อ้างว่าฉลาดมีคุณธรรมควรทำยังไง

29. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    อ้าว คุณไม่ได้สนับสนุนการใช้อาวุธ ไม่ได้สนับสนุน อหิงสวน ของโล้นอิ้นดี๊ดอกหรือ
    ไม่กลัวพวกว่าหรือเคืองรึ เค้าพากันยกย่องวีรกรรมกันเลยนะ ถ้าไม่มีกองโจรสัตว์นรกมือปืนบ๊อบคอนมาช่วย
    ปานนี้ตายเป็นร้อยเป็นพันเเล้ว เค้าพูดงี้เลย
    ไม่รู้จะพากันระดมทุนสร้างอนุสาวรีย์ไว้ให้ลูกหลานสดุดียกย่องกราบไหว้กันหรือเปล่า:giggle:

30. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    แปลว่าคนฉลาดคุณธรรมสูงก็ตอบไม่ได้ น่าผิดหวัง ถ้าอ้างตามที่ hot boy พูดก็แปลว่ากปปส.ยังมีคุณธรรมช่วยคนที่ช่วยพวกพ้องตนแม้จะชื่อเสียเพราะคนนั้นมีคดีติดตัวหรือไม่ได้ช่วยตัวเองโดยตรงก็ตาม ในขณะที่ hot boy กับนปช.ใจดำไม่แม้แต่จะคิดถึงเพื่อนที่ติดคุกด้วยคดีที่หลายคนรวมกันทำเป็นกลุ่มเลยแม้แต่ครั้งเดียว แต่นั้นแหละผมหวังอะไรกับที่เห็นชีวิตชาวบ้านเป็นพันอย่าง hot boy

Last edited: 25 Mar 2016
  31. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    สงสัยครับ ช่วยคนที่ช่วยพวกพ้อง เค้าช่วยกันยังไงครับ??

32. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    น่าเศร้า คนฉลาดก็ตอบไม่ได้ตามเคย ต้องถามคนที่ตัวเองด่า

33. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ต้องตายก่อนครับถึงจะได้เป็น วีรชนคนเสื้อแดง

Anduril และ Alamos ถูกใจ.
  34. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    แต่ถ้าไม่ตาย ติดคุกเป็นหมาหัวเน่าครับ

JSN และ นิติรั่ว ถูกใจ.
  35. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ดีแต่พูด :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Anduril และ ridkun_user ถูกใจ.
  36. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    แหล่งข่าวภายในพรรคเพื่อไทยกล่าวว่า “ทั้งหมดทั้งมวลนั้นเกิดขึ้นจากการที่แกนนำพรรคเพื่อไทยที่ได้เดินทางไปพบกับคุณทักษิณ ชินวัตร ในต่างประเทศ ซึ่งคุณทักษิณจะพูดกับคนที่ไปพบเสมอว่า ทำไมคนในพรรคไม่มีน้ำใจ ทำไมทิ้งนายกฯ ไม่ช่วยนายกฯ ยิ่งลักษณ์บ้างเลย ปล่อยให้คุณยิ่งลักษณ์ต้องถูกดำเนินคดี”

เห็นคุณยิ่งลักษณ์เดินสายทำบุญ เปิดบ้านพบสื่อไม่หยุดไม่หย่อน ยังอมประชาธิปไตยได้เต็มปาก

แล้วพวกเสื้อแดงคุณทำอะไรอยู่ พาเจ้านายกลับบ้านไม่ได้ ยังดูแลน้องสาวนายไม่ได้อีก

หรือว่าถึงเวลาซะที ที่แกนนำจะต้องมาจากการเลือกตั้ง

37. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    คนเสื้อแดงที่ถูกดำเนินคดี พวกที่ถูกจำคุกทุกวันนี้ ถามว่าแกนนำ นปช.เข้าไปช่วยเหลืออะไรหรือไม่ อย่างในกลุ่มของเราที่ถูกดำเนินคดีก็ต้องต่อสู้กันเอง

ภายในคนเสื้อแดงมีทั้งกลุ่มที่มีอุดมการณ์ บางกลุ่มที่เน้นเคลื่อนไหวตามแรงเงินที่เข้ามา และบางกลุ่มที่อยากเข้ามามีอำนาจจึงจำเป็นต้องสร้างผลงานขึ้นมาเพื่อให้เข้าตานาย ที่ผ่านมาก็ประเมินกันว่าภายใต้แกนนำของ นปช.นั้นการต่อสู้ทุกครั้งคนเสื้อแดงเป็นฝ่ายพ่ายแพ้มาโดยตลอด แน่นอนว่ามีอีกหลายกลุ่มที่อยากเห็นการเปลี่ยนแปลงในระดับแกนนำของ นปช.

จากนี้ไปพลังของคนเสื้อแดงคงจะไม่เข้มแข็งเหมือนเดิมอีกแล้ว โดยเฉพาะเสื้อแดงในระดับชาวบ้านที่ต้องทำมาหากิน หลายคนเริ่มที่จะถอยออกจากแนวทางของคนเสื้อแดง เริ่มรับรู้ว่าสิ่งที่ทำไปในอดีตนั้นเป็นเพียงเครื่องมือหนึ่งให้กับนักการเมือง แม้แต่โครงการรับจำนำข้าวที่เคยถูกอกถูกใจชาวนาที่รับจำนำในราคาที่สูงกว่าตลาด แต่สุดท้ายรัฐบาลของนางสาวยิ่งลักษณ์ก็ไม่มีเงินจ่ายให้กับชาวนา จนต้องออกมาเรียกร้อง และรัฐบาลของพลเอกประยุทธ์ จันทร์โอชา ก็ต้องเข้ามาดำเนินการแก้ไขให้

หลายคนจึงเริ่มถอย ดังนั้นกิจกรรมในทางการเมืองของคนเสื้อแดงหรือพรรคเพื่อไทยจึงเริ่มที่จะมีมวลชนเข้ามาร่วมน้อยลง

Anduril likes this.
  38. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    เสื้อแดง มีหลายกลุ่ม หลายจำพวก หลายก๊ก หลายพันธ์
    เรียกว่าเป็นแนวร่วม

ประธาน เลชา กรรมการ
    เลือกตั้งกันมายังไงครับ

ถ้าตรวจสอบกันได้จริง ผมอาจจะเป็นส่วนนึงของแนวร่วมก็เป็นได้

วางระเบียบสมาชิกออกมาซิครับ
    ผมอยากเลือกตั้ง กรรมการแนวร่วมเสื้อแดงทุกตำแหน่งครับ

39. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ช่วยแบบนี้ครับ

40. hey guys

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    รัฐธรรมนูญกำลังสู่ขั้นตอนประชามติ
    จากนั้นก็จัดเลือกตั้ง
    เสื้อแดงกลับอยากขัดขวางการเลือกตั้ง บอกจะไม่ลงสมัคร

ถ้าเสื้อแดงยังสนับสนุนการเลือกตั้ง
    ก่อนอื่นเลือกประธานแนวร่วมใหม่เฮอะ
    ถ้าเป็นวัฒนา ผมเลือกด้วยคน
    เอางัั้นแมะ

Alamos และ JSN ถูกใจ.
  41. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    หายากครับ ตอนนี้ไม่ค่อยมีใครอยากรับว่าเป็นเสื้อแดง

แต่นิสัยเสื้อแดงนั้นยังมีอยู่

ถ้าเริ่มบทสนทนาว่า "ผมไม่ใช่คนเสื้อแดง" หรือ "ผมเป็นกลาง" หรือ "ผมเคยเลือกปชป." หรือ "ผมอยากถามความเห็นพี่ๆในเว็บนี้หน่อยว่า ....................." ฯลฯ ฯลฯ

เจ้าพวกนี้ควบคุมความฟุ้งซ่านได้ไม่เกินสองโพสท์ครับ

แป๊บเดี๊ยวหางงอกออกมาแดงแจ๊ดเลย

JSN, Alamos และ Anduril ถูกใจ

Share This Page