บอร์ดนี้ถูกยึดแล้วใช่ไหมครับ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ควันหลง, 19 Jan 2017

1. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    หลังๆมานี้ ผมเข้าบอร์ดแล้ว บอกตรงๆว่า ผมเข้ามาแล้วจิตตกครับ เห็นแต่กระทู้ WTF พวกนี้เต็มไปหมด ผมไม่ก็ไม่เข้าใจว่า ท่านสมาชิก จะไปตอบกระทู้พวกมันทำไม ตอบแล้วก็ช่วยมันดันกระทู้ขึ้นมา ยิ่งตอบกระทู้มันมาก กระทู้มันก็จะค้างอยู่นาน มันก็ชนะ

คุณกำลังเล่นตามเกมเขานะครับ ผมขอร้องเถอะครับผม กรุณาหยุดตอบกระทู้ป่วน โกหก ตอแหล ปล่อยให้มันตกไป หรือจะตั้งกระทู้คุยเรื่องอะไรก็ได้ ช่วยดันๆให้กระทู้พวกมันตกไปดีกว่ามั้งครับ

apollo, อาวุโสโอเค และ Kiriwian ถูกใจ
  2. นายพลตัดแปะ

นายพลตัดแปะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81
    กรุณาหยุดตอบกระทู้ป่วน โกหก ตอแหล ปล่อยให้มันตกไป หรือจะตั้งกระทู้คุยเรื่องอะไรก็ได้ ช่วยดันๆให้กระทู้พวกมันตกไปดีกว่ามั้งครับ

3. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    สรุปว่า ถูกยึดไปแล้วจริงด้วย :rolleyes:

4. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :giggle: ไม่หรอกครับ มาเป็นพักๆ ตัดแปะแล้วก็ไป... ไม่ต้องใช้สมอง

ปู่ยง และ ควันหลง ถูกใจ.
  5. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เข้าใจ ครับ
    งั้นผมจะเล่านิทานให้ฟังปลอบใจ
    เด็กชายคนหนึ่งเกิดมาไม่มีอะไรที่เด่น หรือน่าสนใจเลย กีฬาก๋็ไม่เก่ง เรียนก็ไม่ได้เรื่อง เขาถูกเลี้ยงมาอย่างทิ้งขว้าง เพื่อนก็ไม่สนใจ
    เขาจึงโกรธแค้นคนทั้งโลก ว่าคนอื่นเลว ไม่ไว้ใจใคร อิจฉาริษยาและกลายเป็นคนเห็นแก่ตัว แต่ยังไม่สามารถทิ้งความสะดวกสบายจากนโยบายต่างๆของสังคมได้ ยังทิ้งจิตใต้สำนึกที่อยากเด่นอยากดังไม่ได้ วันหนึ่งก็มีเสียงดังขึ้น "เฮ้ย ไอ้หนู มีงานให้ทำ ง่ายๆแป๊บเดียวก็ได้ 20 บาท" เขารับงานนั้นมา งานนั้นคือรับจ้างโพสใส่ร้ายคนอื่น ปั่นป่วน ถ้าทำให้คนโกรธได้ เขาจะได้เงินเพิ่ม เมื่อทำไปเรื่อยๆเขากลับเสพติด แม้แต่นอกเวลาจ้างก็ยังโพสต่อไป หนักเข้าก็โพสด่าคนที่รับจ้างตัวเองในที่อื่น เขาทำทุกอย่างเพื่อเงินแม้กระทั้งแอบอ้างหรือตีสนิทเป็นเพื่อน แต่อนิจจาพวกเขาเหล่านั้นก็เป็นแค่เครื่องมือที่ใช้หาเงินเท่านั้น นับวันเขาหลอกตัวเองว่าเก่งกาจจากการโกหก แต่การโกหกก็ไม่ใช่เรื่องที่จะไปอวดใครได้ ยิ่งทำให้เขาหงุดหงิดและเป็นบ้าไม่รู้ตัว นับวันยิ่งเป็นประสาทหนีหัวซุกหัวซุน หวาดกลัวว่าซักวันจะถูกจับได้ ซักวันเงินที่ได้มาจะหายไป
    แล้ววันหนึ่งเขาก็เสียสติอย่างหนักเมื่อถูกเปิดโป่งว่าถูกรับจ้างมาและเป็นขี้ขลาดที่ทิ้งเพื่อนเพื่อรักษาอาชีพหากินของตัวเอง เขาโกรธแค้นคนที่เปิดโป่งมาก แต่ทำอะไรไม่ได้ เพราะคำพูดของเขามัดตัวเขาเอง ทำให้ตอนนี้เขาไม่มีเพื่อนในชีวิตจริงหรือแม้แต่เพื่อนที่แอบอ้าง

Last edited: 19 Jan 2017
    ปู่ยง, ควันหลง, apollo และอีก 3 คน ถูกใจ
  6. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  7. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    ยาวเกินไป ทีหน้าที่หลังอย่าโพสต์เกินสามบรรทัด
    ถ้าเป็นไปได้ แปะแล้วชิ่งดีที่สุด จำไว้นะจ๊ะ

ปู่ยง, ควันหลง, ชายน้ำ และอีก 3 คน ถูกใจ
  8. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ตอบมันเถอะครับ สงสารมัน จะได้เอาไปเบิกตังค์ กระทู้ละ 3 บาท

ปู่ยง, ควันหลง, ชายน้ำ และอีก 2 คน ถูกใจ
  9. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    มีคนออกมาแดนซ์ออนเดอะฟลอร์ละ 1 ราย :D
    ใครจะไปดีกว่า 2 ปี ออกมาแต่ละอย่าง จังหวัดหาดใหญ่ ประเทศซิดนีย์ ห้าหมื่นสามแสนฯ พฤศจิกาคม

ปู่ยง, bookmarks, ควันหลง และอีก 3 คน ถูกใจ
  10. serialnu

serialnu สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    82
    เข้ามาที เห็นเป็นแผง เจอมันอยู่แค่ 2คน กระทู้ขึ้นเต็มหน้าไปหมด

ปู่ยง, bookmarks, kokkai และอีก 2 คน ถูกใจ
  11. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ความจริงพวกรับจ้างโพสท์เป็นดัชนีชี้วัดทางการเมืองได้ระดับหนึ่งครับ

ข้อเท็จจริง
    1. พวกรับจ้างโพสท์ต่างต้องการทำยอดเพื่อเบิกเงินโดยไม่ต้องสนใจคุณภาพของงาน ช่วงที่โพสท์ขยะเต็มสภากาแฟย่อมเป็นช่วงที่นายจ้างพร้อมจ่ายไม่อั้น
    2. เพราะโพสท์ไร้คุณภาพ แต่ละกระทู้จบลงด้วยทั้งลูกจ้างและนายจ้างถูกถลกหนังหัว นายจ้างตกเป็นรองทางการเมือง
    3. ตัวลูกจ้างเอง ถึงจะเจ็บจะอายแต่ก็ยังหิวเงิน จึงต้องเปลี่ยนล็อคอินเพื่อทำเงินต่อ
    4. นายจ้างเห็นว่าการจ้างพวกนี้มีแต่ทำให้ตนตกต่ำลงจึงลดหรือเลิกจ้าง เราจึงได้พบว่าณช่วงเวลาหนึ่ง พวกรับจ้างโพสท์หายหัวไปหมดสิ้น
    5. แต่นายจ้างเองยังหวังได้อำนาจรัฐกลับคืนมาจึงต้องทำสงครามทางสื่อสังคมต่อไป แต่อาชีพรับจ้างโพสท์เป็นอาชีพไร้เกียรติ เงินที่ได้ก็ไม่ได้มากมายพอที่จะจ้างคนมีคุณภาพกว่านี้ได้ หรือไม่ก็ตัวแทนนายจ้างหักหัวคิวมากเกินไป พวกเศษมนุษย์ที่ทำอาชีพนี้จึงได้กลับมาใหม่ ล็อคอินใหม่ เทคนิค(ที่คิดว่า)ใหม่เช่นใช้ชื่อคนอื่น หวังจะยึดบอร์ดให้ได้
    6. ข้อ4. วนกลับมา
    ก็รอดูกันต่อไปครับ

ปู่ยง, bookmarks, kokkai และอีก 4 คน ถูกใจ
  12. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    มือดีฯกับด็อกฯเสพติดบอร์ดนี้ไปแล้วเพราะบอร์ดพวกมันเองตั้งกระทู้ทีไรกระทู้จะแห้งตาายพวกมันเองก็ไม่ใส่ใจ
    อย่างนี้มันจะไปใหนได้แค่เข้ามาแปะกระทู้แล้วรอรับตังค์
    พอมาตั้งกระทู้ที่นี่ยอดเมนต์พุ่งปรี๊ดวิ่งเป็นร้อย
    ดูเหมือนเป็นกระทู้คุณภาพแต่ไม่ใช่เขาเข้าไปด่าทุกเมนต์
    เหมือนสมากชิกบางท่านได้กล่าวไว้ว่า "กลัวมันจะมานับญาติด้วย"
    เพราะทำให้เขามีรับประทาน
    ทุกเมนต์ที่ท่านมาด่าท่านจะได้ทำกุศลต่อเจ้าของกระทู้โดยไม่รู้ตัว
    ดังนั้นพ่อจะปูพรมตั้งกระทู้ถี่ยิบ
    อย่างไรก็ต้องโดนใจสมาชิกซักกระทู้ล่ะบ้างละน่า
    เขาถึงไม่ออกมาเถียงเพราะทุกเมนต์ของท่านมีความหมาย :)

Last edited: 20 Jan 2017
    ปู่ยง, bookmarks และ ควันหลง ถูกใจ
  13. sugit

sugit อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    1,111
    ก็คนเสื้อแดง เค้าเคยบอกไง

ว่าถ้าชนะ ในโลกโซเชี่ยลได้ ก็เท่ากับชนะไปครึ่งหนึ่งแล้ว

วัน ๆ เลยไม่ต้องทำอะไรมาก ก็แค่ หากระทู้มาตั้ง

เหมือน เครื่องดักหนู ดักได้กี่ตัว ก็ยิ้มกริ่ม พอใจ

ถ้ายิ่งตั้งกระทู้มาก คนเข้ามาก ตัวเองไม่ต้องตอบโต้ก็ได้

คอยหาจุดที่เล่นงานได้ ก็ค่อยตอด

คนเถียงก็หาข้อมูล มาเถียงไปสิครับ คนถาม

ยังไงก็ได้เปรียบอยู่แล้ว เพราะพอเราตอบอย่างหนึ่ง

เค้าก็ถามอย่างอื่นต่อ เราก็หาตายสิครับ คำตอบ

ถึงจุดหนึ่ง เราจะเริ่มเหนื่อย แล้วก็ไม่มีอะไรจะตอบ

เค้าก็ปิดกระทู้ ฉลองชัย ไปตั้งอันใหม่ต่อ

ผมอะ ระยะหลังเลย หันไปดู แมนยู ผมเตะบอลดีกว่า

เหนื่อยอะ เพลียใจด้วย เหมือนคุณกำลังต่อยมวยใต้น้ำอะ

มองคู่ชกก็ผิดองศา แถมต่อยไปแล้วยังเบาเหมือนเอาหมอนตี

สู้ว่ายน้ำกลับขึ้นฝั่ง มานั่งกินปลาหมึกบนชายหาดไม่ได้

temp, ปู่ยง, ridkun_user และอีก 3 คน ถูกใจ
  14. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    ไม่มีอะไร

แต่คิดถึงหลานเฟรมกับน้าป๊อป

และอาแปะขายก๋วยเตี๋ยวแต่มีปาท่องโก๋ขายมว๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

คิดถึงนะ

ปู่ยง, bookmarks, Alamos และอีก 3 คน ถูกใจ
  15. Apichai

Apichai อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,042
    หลัง ๆ มันไม่ค่อยมีประเด็นการเมือง ใหญ่ ๆ เลยห่างหายไปบ้าง

ปู่ยง, bookmarks และ Alamos ถูกใจ
  16. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    ปัญญาไม่มี มีแต่ความหน้าด้าน แปะๆไว้เยอะๆ ผมเข้าใจพวกนี้
    แต่ผมไม่เข้าใจทำไมต้องไปตอบพวกมัน มันไม่เถียงอยู่แล้ว มันต้องการกวนตีน ผมเลยว่าพวกมันฉลาดกว่า ( ขอโทษครับผม)
    สงสัยพวกมันไม่ได้รับโพยปรองดองเหรอ

17. -3-

-3- อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    17 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    890
    หึหึ

18. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    โดนผมยึดนานแล้วครับ :D

ปู่ยง likes this.
  19. yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    ไหนๆก็มาแล้ว ช่วยบรรจุทางนี้เป็นแอดมินที
    จะได้รีบๆลบของรกบอร์ดทิ้งครับ ridkun

20. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ลองทำประชามติดูครับ ว่าจะเอายังไงกับโพสต์แปะ

21. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ตอนแรกผมจะเสนอให้ลบทิ้งทั้งกระทู้และเจ้าของกระทู้

แต่มาคิดอีกที ที่floodมาในสภากาแฟ ถึงจะสร้างความรำคาญ แต่ผลลัพย์คือทั้งลูกจ้างและนายจ้างถูกถลกหนังหัวจนลูกจ้างต้องหนีหัวซุกหัวซุนไปอวตารในร่างใหม่

อีกประการ ถ้ากำจัดพวกรับจ้างโพสท์หมดไป บริษัทสหพัฒนพิบูลย์อาจไม่พอใจ เพราะยอดขายมาม่าจะตกต่ำลงครับ

kokkai, Alamos และ ปู่ยง ถูกใจ
  22. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ถึงขนาด ไม่มีเงินซื้อ มาม่า เลยหรือครับ
    ไอ้เราหรือเป็นห่วงร้านเหล้าโรง 28 ดีกรี

kokkai และ Alamos ถูกใจ.
  23. Familie

Familie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,753
    พวกโรคจิตชนิดหนึ่งครับ
    ยาอาจจะบำบัดได้ชั่วระยะ แต่คงรักษาให้หายขาดไม่ได้
    พวกนี้จะมีปมอย่าง ถ้าคนให้ความสนใจ โรคจะกำเริบไปใหญ่
    ทางที่ดี ปล่อยเขาไปตามกรรม อย่าให้ความสนใจเขา
    เมื่อไม่มีคนสนใจ เขาก็ไปหาที่ใหม่เอง

หนูอ้อย, แสงธูป, ridkun_user และอีก 1 คน ถูกใจ.
  24. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ไปที่อื่นจะเบิกเงินได้เหรอครับฦ

Familie และ Alamos ถูกใจ.
  25. yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    ไม่ต้องทำหรอกครับ ลบเลยดีกว่า

Sarakan และ ปู่ยง ถูกใจ.
  26. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    มันมาอีกแล้วครับ

27. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    บอร์ดพวกเราไม่ได้ถูกยึดไปไหนหรอกครับ ก็ยังอยู่เหมือนเดิม
    มันไม่ใช่ทำเนียบรัฐบาล หรือ สนามบินนานาชาติ
    ที่พวกเราบุกยึดกันมาแบบนั้นได้เมื่อไรล่ะ

......คือช่วงนี้เป็นช่วงจังหวะการรุกของพวกประชาธิปไตย
    จึงมีประเด็นเน่าๆเหม็นๆออกมามากหน่อย

พวกเราที่ฝักใฝ่จิตใจเผด็จการ อาจจะมีการล่าถอย
    ลุงสนธิศาสดาโกเต๊กก็ติดคุกข้อหาโกงชาติ
    ลุงกำนันขอทาน พอเรียกทหารออกมายึดอำนาจได้
    ภารกิจประติรูปปะเทดทั้งหมดที่วางไว้ ก็ถือว่าสำเร็จลุล่วง
    แกก็หายหัว มุดลงรูไปพร้อมเงินบริจาค จะหลอกใช้ทีแกถึงจะโผล่มา
    ที่นี้ก็เลยไม่รู้จะไปจำขี้ปากใครมาโต้ตอบ ย้อนแย้งเค้าได้
    เคยคิดกันเองเป็นเมื่อไรล่ะ:)

28. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ขำดีครับ น่าสงสารคนไม่มีเพื่อน ไม่ซิ มีแต่ทิ้งแบบไร้เยื่อใย ไม่มีฝ่าย ก็เลยอิจฉาริษยาคนอื่นไปวันๆ

29. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    สงสัยถ้าถามมือด้วนว่ามีเพื่อนไหม สงสัยจะไม่มีคำตอบ จะน่าเศร้าเกินไปแล้ว

30. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ขำเจ้านี่จัง

"......คือช่วงนี้เป็นจังหวะการรุกของพวกประชาธิปไตย"

ถ้าเอ็งเรียกการที่ไอ้โจรหนีคุกคนหนึ่งเอาเงินฟาดหัวให้สาวกโง่ๆของมันเลือกน้องสาว(?)ของมันเป็นนายกฯว่า"ประชาธิปไตย"

แล้วเอ็งจะเรียกไอ้ตี๋คิมจองอึนว่าไรวะ

31. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    ถ้าเอ็งเรียกการที่ไอ้โจรหนีคุกคนหนึ่งเอาเงินฟาดหัวให้สาวกโง่ๆของมันเลือกน้องสาว(?)ของมันเป็นนายกฯว่า"ประชาธิปไตย"

แล้วเอ็งจะเรียกไอ้ตี๋คิมจองอึนว่าไรวะ

กุ่ม กุ่มจริงๆ จะหาทางไหน ช่วยคนเพ้อเจ้อดักดาน
    สร้างมโนจริต จินตนาการหลอกลวงล้างหัวสมองตัวเอง ได้บ้างเนี้ย

.... อ่านความคิดแล้ว บอกตรงๆ แกอาการหนักมาก ชุดความคิดเพ้อเจ้อเลื่อนลอย
    หากปล่อยคนแบบนี้ไว้นาน จะเป็นภาระหนักของประเทศ ในอนาคตอันใกล้แน่แท้

:wait:กำลังจะบอก ทักษิณเอาเงินซื้อเสียง ยิ่งลักษณ์ถึงได้เป็นนายกสินะ

ยังไงก็เอาข้อมูลมาตีแผ่ ที่ทักษิณเอาเงินซื้อเสียง ยิ่งลักษณ์ถึงได้เป็นนายก
    หรือไม่งั้น แกก็รับมาตรงๆ พูดเพ้อเจ้อมโนไปเอง จากการที่เสพโกเต๊กเกินขนาด:giggle:

ยัง ยังไม่พอ บ้าเพ้อเจ้อ โยงไปถึง ตี๋คิมจองอึนได้อีก
    คิมจองอึน มันคล้าย มันเหมือน อะไรตรงไหนกับยิ่งลักษณ์ทักษิณ ไอ่กระบือบื้อ:devil:

32. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210

คุณหมึงมือดีจะบอกว่า ยิ่งลัก ได้เป็นนางยกเพราะความรู้และความฉลาดเหรอ........
    5555555555555555555555555555555555555555555555

33. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เหมือนกันตรงที่ว่า มือด้วนจะไม่ยุ่งด้วย จะไม่รับผิดชอบในการกระทำของทั้งสามคนไง หรือว่ามือด้วนจะช่วยเสื้อแดงที่ติดคุกเพื่อทักกี้ ช่วยจ่ายค่าจำนำข้าวของปู กับช่วยคิมจองอึนสร้างนิวเคลียร์

34. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    พูดแล้วคิดก็นึกถึงวันเก่าๆ
    "ระหว่างผมกับ..... เพื่อนๆจะเลือกใคร"
    "ขอนะเพื่อนๆ ไอ้เ ี้ยอลามอสนี้"
    "ผมเหลือทนกับไอ้เ ี้ยอลามอส ไปทำอะไรให้ "
    ยังขำอยู่ทุกวันนี้ เด็กเอ๋ยเด็กน้อย ไม่มีเพื่อน แทนที่จะออกไปโลกกว้างแล้วหาเอา อย่างเด่นอย่างดัง แทนที่จะฝึกฝีมือแล้วแสดงให้ทุกคนเห็น อยากได้เงิน แทนที่จะขยันทำงานสุจริตให้ได้เงินมา หน่อมแน้มซะจริง

35. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    คนเราก็เนอะ โง่แล้วยังมโนอวดฉลาดให้คนสังเวชได้อีก
    คนที่เล่นที่นี้มานาน เค้าจะรู้จักผมดีครับ ประเภทคำหยาบแบบนี้
    ผมไม่เคยใช้ อาการหนักเรา ทึกทักใครต่อใครเป็นผมหมด
    ต่อไป เข้าใกล้แล้ว จะนึกว่าตัวเองเป็นร่างแยกอวตารของผมอีกตัว 5555

36. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    แก้ตัวไปก็ไม่ช่วยอะไรหรอกครับ ยิ่งทำให้ผมขำหนักกว่าเดิม เพราะบอกไปแล้ว คนใจดำยังไงก็ใจดำวันยังค่ำ ที่ผมไม่เรียกร้องให้เขาแบนคุณ เพราะแบบนี้แหละ ตลกดี

37. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    บอกเป็นรางวัลนะ พ่อ-คน-รู้-ไป-ซะ-ทุก-อย่าง
    ผมยังไม่ได้พูดชื่อใครหรือบอกว่าใครพูด ก็กระโดดงับซะแล้ว อดใจไม่ให้หัวเราะได้เลยจริงๆ

38. มือดี จากพระนคร

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    ว้า...... ยังไม่ได้ทักทาย id -3- เลย
    นึกยังไง ถึงได้ขุดใช้ id -3- ขึ้นมาเม้นต์เนี้ย
    สงสัยจะทำให้คนรู้เข้าใจว่า ยังมีคนเยอะกันอยู่สินะ

แต่ที่ไหนได้ เหลือในนี้แค่คนสองคน แต่ผลัดเปลี่ยนใช้ id ในชื่อต่างๆเข้ามา ทำให้ดูว่าเยอะ:D:D

images?q=tbn:ANd9GcQnraq7wfkrBPaDWO1aAfUN5b2FAd8QJ7E_NA9LWMD9NTC461f4o0_agL0.jpg

39. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ขำด้วยครับ ไปไม่เป็นก็บอกมาเถอะ เฮ้อ..วันนี้อารมณ์ดีอะไร ให้ผมตลกได้ตั้งหลายครั้ง

40. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    กิ้วๆ หน้าแตก แล้วก็หนีไปเลย

Share This Page