บทความชวนอ่าน-คำเตือนที่น่าฟัง "มัน-เอา-เรา-แน่"...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย suraphan07, 4 Dec 2015

1. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    Last edited: 4 Dec 2015
    ปู่ยง และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  2. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    ถ้าเป็นเรื่องความมั่นคง ผมเชื่อใจรัฐบาลนี้ครับ แต่จุดอ่อนก็คงเป็นเกมส์การเมือง+เศรษฐกิจที่อาจไม่ทัน โดยเฉพาะกับด้านต่างประเทศที่พยายามกดดันเราอยู่ด้วยคำว่าประชาธิปไตย แต่ข้อดีของเราคือ ภาวะตึงเครียดของกลุ่มมหาอำนาจที่อาจจะพลาดพลั้งกลายเป็นสงครามขนาดใหญ่ได้ ทำให้ไม่มีเวลามากดดันเรามากเท่าไหร่ และผมมีความรู้สึกว่า ด้วยสถานการณ์โลกเช่นนี้ จะทำให้รัฐบาลลุงตู่ต้องอยู่ต่ออีกหลายปีเลย

ปู่ยง, Kupb, suraphan07 และอีก 6 คน ถูกใจ
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917

Share This Page