นึกถึงคุณทักษิน ก็จะข้ามพ้น น้ำตาปู !!...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย suraphan07, 22 Jun 2017

1. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    ไปเจอเอาที่ อ.ไพศาล โพสต์ไว้...
    เห็นว่า น่าสนใจ ขออนุญาตนำมาแปะ
    แบ่งปันกันอ่านครับ...
    Screen Shot 2017-06-22 at 09.14.04.png
    Screen Shot 2017-06-22 at 09.14.22.png
    ไม่มีใคร หลบหนีวิบากกรรมที่ตนเองได้ทำไว้ได้ …

kokkai, bookmarks, อู๋ คาลบี้ และอีก 4 คน ถูกใจ
  2. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820

kokkai, bookmarks และ suraphan07 ถูกใจ
  3. Anurid

Anurid สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    18 Apr 2016
    คะแนนถูกใจ:
    21
    ถ้าทักษิณมี ม.44 อยากรู้ว่าจะทำผิดกฎหมาย ปปช ไหม หรืออ่ายไพศาล

แล้วฝากถามนายมึงด้วย ตามหาทรัพย์สิินยิ่งลัก ที่จะยึดได้หรือยัง :D:D:D

4. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ถามหาเงินที่ anurid จะช่วยปู หรือช่วยเสื้อแดงที่ขโมยผลงานเขามาใช้ดีกว่า คนทรยศ

5. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    วันเกิดปูแท้ๆ ทำอะไรให้ปูบ้างครับ ไหนว่ารักเหมือนแม่แท้ๆ ไหนว่าเป็นเทพธิดา ไหนว่ามีบุญคุณที่ให้เงินเดือน 15,000 สุดท้ายสิ่งที่คนใจดำให้ในวันเกิดปู คือการทรยศหรือครับ อย่าบอกนะครับว่าแม่แท้ๆ ก็ทรยศแบบนี้

ชายน้ำ, ปู่ยง และ suraphan07 ถูกใจ
  6. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    เพลาๆมือหน่อยครับ
    พวกรับจ้างโพสท์ทั้งหลายล้มหายตายจากไปเกือบหมดแล้ว
    เหลือแต่ด๊อกโสมมที่คงจ้างเด็กมาโพสท์ทำเนียนโฆษณา เราตอบหรือไม่ตอบก็มีค่าเท่ากัน

ปู่ยง, suraphan07 และ Alamos ถูกใจ
  7. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ครับ อาจมองผมใจร้าย แต่จริงๆผมช่วยนะครับ ช่วยให้ความปราถนาเขาเป็นจริง
    เขาอยากแสดงให้เห็นว่าโลกเรามีคนที่ดีแต่พูด ผมก็ช่วยเขาเปิดเผยต่อโลกว่าตัวเขาเป็นคนดีแต่พูด
    เขาอยากแสดงให้คนอื่นเห็นว่าโลกนี้มีคนไร้ศาสนา ไม่เข้าใจหลักธรรม ผมก็ช่วยเขาเปิดเผยต่อโลกว่าตัวเขาเป็นคนไร้ศาสนา
    เขาอยากผลักดันให้คนอื่นมีรับผิดชอบ ผมก็ช่วยให้เขารับผิดชอบในสิ่งที่ตัวเองทำโดยให้ตัวเขาเองเป็นตัวอย่างแก่คนอื่น
    เขาอยากยั่วโมโหคนอื่นเพื่อความสบายใจ ผมก็แกล้งพิมพ์ด่าเหมือนโมโหหลอกให้เขาดีใจ
    เขาอยากให้มีคนสนใจ ผมก็โพสตอบกลับเกือบทุกครั้ง
    เขาอยากได้เงิน ผมก็ติติงให้เขาใช้ภาษาไทยให้ถูก เลิกเชื่อแหล่งข่าวจอมปลอม เลิกหูเบาใจร้อน จะได้พัฒนาผลงาน เอาไปเบิกเงินเจ้านายได้
    เป็นห่วงสุขภาพ เพราะโกหกบ่อยๆ โพสถี่ๆ เดียวตาจะบอด เส้นเลือดในสมองแตก เลยบอกให้เลิกโกหก โพสข้อความโหดๆจะได้เลิกไปพักผ่อน
    มีอย่างเดียวสิ่งที่ผมไม่ได้ช่วยให้สมปราถนาคือ เขาอยากดูดี มีฉลาด แต่ผมช่วยยังไง ก็กลายเป็นทำให้เขากลายเป็นตัวตลก ขายหน้าหนีหัวซุกหัวซุนซะยังงั้น

อุตส่าห์ช่วยขนาดนี้ ไม่ขอบคุณไม่ว่า แต่ด่ากลับอีก เศร้าจุงเบย

Last edited: 23 Jun 2017
    bookmarks, ปู่ยง, ชายน้ำ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  8. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    หุๆๆ…คุณปูเธอ ฝากขอบคุณชาวนา !?!
    Screen Shot 2017-06-23 at 10.36.26.png

bookmarks และ ปู่ยง ถูกใจ.
  9. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    เป็นห่วงตระกูลแม้วซะขนาดนี้ แต่แม้วกลับเห็นเสื้อแดงและลิ้วล้อเป็นเบี้ยออกกฎหมายนิรโทษกรรม น่าอนาถแต่ก็ทำตัวเองนี่นะ ไม่มีใครบังคับให้เป็นทาสแม้วซะด้วย

bookmarks, suraphan07 และ ปู่ยง ถูกใจ

Share This Page