นายเวร คุณควรลดความเป็นแดงลง เพิ่มความเป็นไทยขึ้น

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 29 Jun 2016

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    เอาแต่ตั้งกระทู้สร้างความแตกแยก

มั่วข้อมูล ทำให้สังคมทะเลาะกันไม่เลิก

แย่นะครับคนแบบนี้

ดูฝรั่งพวกนี้สิ มีความเป็นคนไทย มากกว่าเสื้อแดงอย่างนายเวรเยอะ

Thai de Lion, อาวุโสโอเค, hey guys และอีก 2 คน ถูกใจ
  2. HOT BOY

HOT BOY สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
  3. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    จะบอกว่าถึงตายก็ไม่เลิกซินะ อย่างว่าคนมันใจดำทิ้งเพื่อน เหลืองก็ไม่เอา แดงก็ไม่ยุ่ง ปชต.ก็ไม่ช่วย เอาแต่หลอกตัวเองไปวันๆว่าตัวเองเลิศเล่อ เอาจริงก็มีดีแต่หนีอย่างเดียว

4. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    น่าจะเพิ่มความเป็นคนมากกว่า

Strangerman, Thai de Lion, อาวุโสโอเค และอีก 4 คน ถูกใจ
  5. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    :D:D:D:D:D

6. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    บิดเบือน เบี่ยงเบนประเด็นจนกลายเป็นนิสัยถาวรไปแล้วครับ

7. yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    พฤติกรรมของพวกช้างลากครกแบบนั้นเขาเรียกว่าสันดานครับ

8. Anurid

Anurid สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    18 Apr 2016
    คะแนนถูกใจ:
    21
    แค่แมลงสาปอาศัยตามท่อ เรียกว่าสังคมตรงไหนหรือ

9. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    กี่ชื่อแล้วเนี่ย

10. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ช่างฝรั่งมันเป็นไทยเรื่องของมัน
    นายเวร เค้าน่าจะคิดว่า คู่แข่งเยอะ ลดความเป็นแดงเด๋วโดนมือดีแซงหน้า
    อิจฉาไว้ก่อนดีกว่าเสียใจทีหลัง

11. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    อิจฉาละซิ อยู่ร่วมกับคนอื่นไม่ได้ ก็อย่าโทษชาวบ้านซิครับ ก็เข้าใจนะ องุ่นมันเปี้ยว

12. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    จริงเท็จ ไม่รู้…
    แต่ผมเชื่อว่า...เวรกรรม มีจริง...
    ๐๐๐ ๐๐๐ ๐๐๐
    Screen Shot 2016-07-01 at 09.39.02.png
    Screen Shot 2016-07-01 at 09.44.30.png
    https://www.facebook.com/dailyyingluck/
    ๐๐๐ ๐๐๐ ๐๐๐

13. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    มาขอเงินมวลชน ไมไม่ขอไอ้แม้ว บ้าบอ

14. suraphan07

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    เขาทำกันจนเคยชิน เป็นปกติ มิใช่ฤา...:giggle:
    สองเด้ง สามเด้งนั่นน่ะ ของถนัดกันอยู่แล้ว
    โดยเฉพาะกับการ "งาบหัวคิว"...

นี่ถ้านายหญิง นายใหญ่ได้มีอำนาจครองเมืองอยู่ละก็
    เผลอๆ อาจจะออก กม. ใช้เงินภาษีเยียวยาให้กับ
    ไพร่แดง ที่เป็นมะเร็ง(จากเวรกรรมที่ทำไว้)...
    แบบว่ารักษาฟรี มีเงินแถมกันไปแล้ว ก็เป็นได้ ใครจะไปรู้...

เรื่องเหรี้ยๆ สำหรับคนชอบพูดโกหกน่ะ
    ทำกันได้ง่ายๆ โดยไม่ต้องคิดละอายกันอยู่แล้ว...
    แถมชั่วได้ขนาดไหน ก็ไม่จำเป็นต้องไปนึกถึงมันด้วย
    ขอให้แบ่งๆปันๆผลประโยชน์กันไปนั่นแหล่ะ ว่ามั๊ย... :cool:

15. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    ไพร่แดง ที่เป็นมะเร็ง(จากเวรกรรมที่ทำไว้)...

อ๋อ เพิ่งรู้ เป็นมะเร็ง จาก เวรกรรมทำไว้

ตอนแรก เข้าใจ มะเร็งเป็นจาก เซลล์ของร่างกายมีความผิดปกติ
    มีการแบ่งตัวเพื่อเพิ่มจำนวนเซลล์ มากกว่าปกติ มันเลยทำให้เกิดก้อนเนื้อผิดปกติขึ้นมาเสียอีก

แล้วอย่างที่ สส. ปชป. พากันตายด้วยโรคมะเร็ง ก็จากเวรกรรม
    ไม่ได้ตายเพราะไม่หายใจ ใช่มิเนี้ย ได้ความรู้ใหม่ ในโลกกะลาอีกแล้ว:D

สุวโรช พะลัง ส.ส.ประชาธิปัตย์ เสียชีวิตด้วยโรคมะเร็ง - MThai News
    มะเร็งคร่าวินัย เสนเนียมสส.ปชป. - Teenee.com
    พิชาญเมธสส.ปชป. ถึงแก่อนิจกรรมแล้วด้วยโรคมะเร็ง - Sanook!
    มะเร็งกระเพาอาหารคร่าชีวิตทิวาเงินยวงสส.ปชป.รดน้ำศพพรุ่งนี้ - สำนักข่าวทีนิวส์

16. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ก็เพิ่งรู้จาก HOT BOY เหมือนกันว่าติดคุกเท่านั้นถึงจะติดเชื้อในกระแสเลือด แต่ก็รู้มานานว่า HOT BOY ใจดำทิ้งเพื่อนที่หมดประโยชน์แล้ว

suraphan07 likes this.
  17. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    HOT BOY หากเป็นเสื้แดงจริงจะรู้ว่า จริง ๆ แล้วทำไมเสื้อแดงถึงค่อยๆสลายไป

รอบข้างไม่บอกบ้างหรือว่าทำไมเขาถึงเลิกจะงมงายกับการขายฝันที่ผ่านมา

วันที่ชุมนุม กปปส เราชนะได้โดยธรรม การชุมนุมของเราชนะจิตใจเสื้อแดง

หลายคนหลายกลุ่มถึงกับขึ้นเวทีประกาศขอโทษพี่น้องปวงชนชาวไทย

จำไว้ว่า การให้ธรรมะชนะการให้ทั้งปวง สัจจธรรมข้อนี้ได้พิสูจน์แล้วอีกครั้งหนึ่ง

Alamos, suraphan07 และ นอกคอก ถูกใจ
  18. suraphan07

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    Screen Shot 2016-07-01 at 14.42.12.png
    ๐๐๐ ๐๐๐ ๐๐๐
    อ้าววว...ผมหลงเข้าใจผิดเหมือนกัน...
    สงสัย ไม่ได้ไปผ่อนบุญกับเขา
    เลยทำให้เข้าใจผิดอะไรบ่อยๆ...:emo:

ไม่ใช่เวรกรรม ก็ไม่ใช่แล๊ะกัน ขอโทษด้วย...:speechless:

Strangerman, Alamos, ต้นหอม และอีก 2 คน ถูกใจ
  19. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    555 ต้องไปสร้างพระน่ะ จะได้หาย "อานุภาพสร้างพระธรรมกายประจำตัว" www.dmc.tv/pages/latest_update/20110331-อานุภาพสร้างพระธรรมกายประจำตัว-รอดตายจากมะเร็งเป็นอัศจรรย์.html

suraphan07 และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  20. suraphan07

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    แห่ะๆๆ...ขอประทานโทษน่ะครับ...:cool:
    ผมเห็นคนรู้จักหลายๆคน มีทั้งฆ้อน,ทั้งลูกแก้ว,ทำทั้งพระประจำตัว,
    ผ่อนส่งทำพระลงชื่อคนตาย, หาไถปัจจัยจากลูกหลานไปเป็นประธานกฐินบ้าง,
    เที่ยวตระเวนอัดวิชา ตาม ตจว. ฯลฯ
    สุดท้าย บั้นปลายก็เห็น ตายโหง ตายห่ากันเป็นปกติ...:cry:...
    แถมตายไปแล้ว ไอ้ทรัพย์สินที่น่าจะเหลือไว้ให้ลูกหลาน กลับถูกขาย ถูกโอน
    ไปทิ้งไว้ให้สำนักจานบินจนหมดเกลี้ยง...:shake:...
    ไม่รู้ป่านนี้ จะได้ไปผุดไปเกิดกันหรือยัง...คงต้องรอท่านสมีโย มาตรวจดูให้...:giggle:

นอกคอก likes this.
  21. นายพลตัดแปะ

นายพลตัดแปะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81
    upload_2016-7-1_15-31-26.jpegupload_2016-7-1_15-31-41.jpegupload_2016-7-1_15-31-50.jpegupload_2016-7-1_15-32-5.jpegimages?q=tbn:ANd9GcQp3tMVjNT1h5c8Us9LYoc4Lq4IylNS5GFsyy3-o0-H4lGbmkpwbg[​IMG]

22. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    HOT BOY รู้ด้วยหรือไม่ว่าการเปลี่ยนล็อคอินบ่อยๆจะไปกระตุ้นอนุมูลอิสระอันเป็นสาเหตุของโรคมะเร็ง

ไม่ต้องให้ผมอ้างอิงที่มาข้อมูลนะ ไม่มีหรอก ผมมโนเอง

ไม่มีก็บอกไม่มี ไม่หน้าด้านแถครับ

suraphan07 และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  23. อาวุโสโอเค

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527

:giggle:

suraphan07 likes this.
  24. นายพลตัดแปะ

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81

25. นายพลตัดแปะ

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81

26. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ขำดีนะ ทำไมนอกจากที่พวกร่างแยกต่างมี ใน Face ไม่เห็นมีแล้ว แต่ล่าสุดเขามีด่าทักกี้นะเออ

27. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    ที่เขียนมาอ่านแล้วฮาครับ เมนต์เอาฮาใช่มั๊ยเนี้ย ท่านอาวุโวโอเค

…พอดีผมเป็นแดงเทียม ไม่ได้เป็นเสื้อแดงจริง

เลยไม่รู้ทำไมเสื้อแดงถึงค่อยๆสลายไป แล้วท่านเป็นเหลืองแท้พันธุ์ทาง

ไปรู้เห็นจากไหน ใช้วิธีใดถึงรู้ว่าเค้าค่อยๆสลายไปอ่ะครับ

….. จริงเรอะ จริงๆนะ กปปส ชุมนุมชนะได้โดยธรรม
    การชุมนุมชนะจิตใจเสื้อแดง อ่านตรงนี้ยิ่งฮาจนกลิ้ง:rofl::rofl:

ถ้าชุมนุมแข่งขันกันมีแพ้ชนะ ผมต้องยกให้ กปปส. ชนะจริงๆ ไม่ขอโต้แย้งใดๆ
    ยกให้ครับ ชนะไปเลย ไม่ชนะได้ไง

.....ธรรมะกรวยที่ กปปส. พากันให้เสื้อแดง ที่หลักสี่ หรือให้ธรรมะกับประชาชนไม่ว่าที่ไหนๆ
    ธรรมะอย่างว่า มีทั้งอาวุธปืนสั้น ปืนยาว ระบงระเบิด ธรรมะทราโว่ อาก้า เอ็ม16
    ธรรมะแบบนี้ชนะการให้ทั้งปวงจริงๆ ถ้าไม่ชนะพวกเสื้อแดง ที่มีแต่มือเปล่า ให้รู้กันไปสิ:D

...คิดดูเอาแล้วกัน แสดงธรรมให้พันเอกวิทวัส จนพันเอกวิทวัสดวงตาเห็นธรรม(ตาปูดปิด)
    แม่ของเค้าต้องรีบออกมาขอบคุณ ที่ทำให้ลูกชายดวงตาเห็นธรรมะกรวย :D

28. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    หลักฐาน ขำดี ไม่ยาก อย่างตอนนี้ไม่เห็นใครซักคนตอนนี้บอกว่าเสื้อแดงมีเกียรติหรือภูมิใจว่าเป็นเสื้อแดงซักคน ทั้งที่เมื่อก่อนแย่งจะเป็น แต่พอถามเรื่องเพื่อนติดคุก ก็ทิ้งเพราะหมดประโยชน์

29. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
  30. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เป็นอะไรไป ไม่กล้าตอบละซิ ความภูมิใจที่เป็นแดง หายไปไหนหมด ดีแต่พูด

31. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    เสื้อแดงน่ะไม่มีแล้ว เหลือแต่สำเนาถูกต้องของความระยำยังอยู่ครบถ้วน เห็นมั๊ยไม่มีแดงเลย

Last edited: 1 Jul 2016
    suraphan07 และ Alamos ถูกใจ.
  32. อาวุโสโอเค

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    เฉพาะประเด็นของการใช้อาวุธ ที่บอกว่า กปปส ใช้อาวุธ สิ่งที่ต้องมองอย่างถ่องแท้คือ

ฝ่ายใดเริ่มต้นการใช้อาวุธก่อน ที่ผ่านมาฝ่าย นปช โดยเฉพาะกลุ่มโกตี๋(ช่วงนั้น) ใช้ความรุนแรง

ตลอด ซึ่งในหลักการการใช้อาวุธ ต้องทัดเทียมหรือเสมอกัน เพื่อปราม หรือ ป้องกันตัว

ทำไม กปปส ถึงรู้ ก็เพราะมีหลักฐานมากมาย ไม่ว่าการประกาศพื้นที่ฝึกอาวุธ การพักอาวุธ

แม้แต่เสื้อแดงปทุมที่กลับใจนำมาบอก เมื่อตรวจสอบในทางลึกก็ปรากฏว่าจริง ลองดูตัวอย่าง:giggle:

นอกคอก และ Alamos ถูกใจ.
  33. อาวุโสโอเค

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    นั่นเป็นอารมณ์แสดงออกในช่วงนั้น หลังจากนั้น Alex Ju ก็กลับบ้าน สิ่งเหล่านี้เป็นปกติของ

การชุมนุม กปปส ไป ๆ มา ๆ แบบนี้ พวกปักหลักพักค้างก็มี แต่เชื่อไหมทุกวันนี้เขายังรักษาอุดมการณ์

ของความเป็นพลเมืองที่มีคุณภาพของชาติไทย พวกเราคงไม่ใช่ เป็นเสื้อแดงแล้วต้องเป็นยันตายหรอก :giggle:

34. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  35. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ช่วงนี้พวกร่างแยกพยายามสแปมโพสอยากให้ กปปส. ผิดให้ได้ เพื่อกลบเกลื่อนว่าตัวเองหักหลังเพื่อนซินะ

36. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    จริงหราาาาาาา:whew:
    ตร.ระบุเหตุปะทะหลักสี่กปปส.ยิงใส่ฝ่ายเดียว - โพสต์ทูเดย์ ข่าวอาชญากรรม

37. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    ‘สุธี’ ยันไม่ได้เรียกร้องรัฐประหาร-ค้าน ‘กวางจู’
    ปลดงานศิลป์-ย้ำไม่ใช่กปปส. แค่มีแนวคิดตรงกัน:rofl::rofl::rofl:

http://www.matichon.co.th/news/139310

หากเป็น กปปส.จริง จะรู้ว่า จริง ๆ แล้วทำไม กปปส.
    ถึงค่อยๆสลายไป ก็มันน่าอับอายทุเรศสมเพช
    ยอมรับตัวเองกันไม่ได้ไงครับ

รอบข้างไม่บอกบ้างหรือว่า ทำไมเขาถึงเลิกจะงมงายปฎิรูปกับกำนันเมือก กับการขายฝันที่ผ่านมา
    :D:D

38. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    งง ว่าจะทะเลาะกันให้ประเทศไทยแตกไปหรือไง?

เรื่องมันก็ไม่ใช้เรื่องส่วนตัว เป็นเรื่องพรรค เรื่องนักการเมือง

แต่ดันมาสู้เป็นสู้ตายเพื่ออะไร? เพื่อคนอื่น?

#เห็นนายเวรเอาแต่ขุดเรื่องเดิมๆมาชวนคนทะเลาะ บางทีก็ไม่เข้าใจ

39. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ไม่อะ hot boy ทิ้งเสื้อแดงอย่าแถใส่ร้ายชาวบ้านซิครับเพื่อกลบเกลื่อนซิครับ ถามว่าhot boy ยังว่าเสื้อแดงมีเกียรติอยู่หรือเปล่า เงียบเป็นเป่าสาก กปปส.เขาไล่ปูได้สำเร็จแล้วก็ไม่รู้จะมาอวดอ้างทำไม ไม่เหมือนhot boy กับร่างแยกหรอกครับที่ไม่ทำอะไรเลย แต่อวดอ้างเพ้อเจ้อว่าเป็นพวกเขา พอหมดประโยชน์ก็ทิ้งไม่ใยดี

40. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    ก็เรื่องเดิมๆนี้ล่ะครับ ที่ไม่มีใครสนใจ ก็เรื่องเดิมๆไม่มีใครทำอะไร เมินเฉย
    วันๆก็ไล่บี้ ทุบตีกันฝ่ายเดียว จะให้ทำยังไงได้ครับ

41. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    หมายถึงเสื้อแดงติดคุกซินะ เรื่องเดิมๆที่ไม่มีคนสนใจ เมินเฉย แม้แต่ hot boy

42. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ช่วยกำนันไล่ตัวเงินตัวทองสำเร็จก็ต้องกลับไปทำมาหากินครับ

ช่วงขับไล่ตัวเงินตัวทอง ต้องสละรายได้เยอะทีเดียว แต่เพื่อชาติเรายอมได้

HOT BOY ช่วยให้ตัวเงินตัวทองกลับมาซิครับ

ผมจะออกมาใหม่

43. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    กลับไปทำมาหากิน ก็ไม่น่าจะย้ำว่าไม่ใช่ กปปส นี่ครับ
    รึว่าเป็น กปปส. มันน่าอับอายทุเรศสมเพช
    ยอมรับตัวเองกันไม่ได้เรอะ:D:D:D:D

44. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    5555 ขำดี พยายามเน้น กปปส. มันน่าอาย เพราะพยายามอยากกลบเกลื่อนที่ทิ้งเพื่อนซินะ ทั้งที่ด่าแต่คนอื่นให้ทำนู้นทำนี้ เป็นอย่างนั้นอย่างนี้ กลบเกลื่อนที่ตัวเองยอมรับว่าเสื้อแดงน่าอาย หมดประโยชน์เพราะถ้ายอมรับว่าเป็นเแดงก็ต้องรับว่าเพื่อนติดคุก ก็ต้องยอมเสียเงินเพื่อช่วยเพื่อน ต้องยอมรับว่าเกือบจะสิบปีแล้วไม่เคยช่วยเพื่อนเลย หัวข้อกระทู้นี้เป็นอย่างนั้นจริงๆ

45. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ผมไม่ใช่กปปส.ครับ ถึงเป็นก็ไม่อาย

ผมเป็นแค่คนต้องทำมาหากินแต่ตอนนั้นมีภาระกิจต้องไล่ตัวเงินตัวทองไม่ให้มากัดแทะชาติไทยได้

46. ชายน้ำ

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081

แต่ถ้า HOT BOYอยากเรียกคนไล่ตัวเงินตัวทองว่ากปปส. ผมสงเคราะห์เป็นให้ก็ได้ ไม่เห็นจะเป็นไร

47. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195
    หนึ่งภาพแทนหมื่นคำบรรยาย

48. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    อุตะ มีอีกคนแล้ว:shake:
    ตอนนั้นที่มีภาระกิจช่วยกำนันไล่ตัวเงินตัวทอง
    คุณก็ไม่ได้เป็น กปปส. ไม่ได้เป็นมวลมหาประชาชนหรอกรึ:D:D:D

49. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ก็ไม่เห็นแปลก เขาอาจมีเหตุผลอะไรก็ได้ที่ไม่ได้ไป แต่ก็ไม่ได้มานั่งโกหกใส่ร้ายเหมือน hot boy ที่เอาแต่อ้างผลงานชาวบ้านแต่ไม่ทำอะไรเลย ขนาดตอนนี้พวกปชต. จ่านิว ยังประท้วงอยู่ยังไม่เห็นไปช่วยเลย

50. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    คำพูดนี้ไม่มีน้ำหนักเพราะ เสื้อแดงกับตำรวจตอนนั้นแนบแน่นเป็นพวกเดียวกัน
    www.isranews.org/isranews-scoop/item/26987-kotee.html

Strangerman, ชายน้ำ และ suraphan07 ถูกใจ

Share This Page