นายเวรบอกว่าทักษิณรวยติด 1 ใน 10 น่าจะทำแบบทีโด่งบอกนะ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย JSN, 5 Sep 2015

1. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    http://www.naewna.com/politic/177455
    5 ก.ย. 58 ผู้สื่อข่าวรายงานว่า นายอรรถชัย อนันตเมฆ อดีตนักแสดง และแกนนำคนเสื้อแดง ได้โพสต์เฟซบุ๊กส่วนตัว "อรรถชัย อนันตเมฆ" แสดงความคิดเห็นถึงกรณีที่มหาเศรษฐีชาวอียิปต์ มีความต้องการที่จะซื้อเกาะให้กับผู้อพยพ สร้างให้เป็นประเทศใหม่ เพื่อให้คนเหล่านั้นมีชีวิตความเป็นอยู่ที่ดีขึ้น

โดยนายอรรถชัย มีความต้องการที่จะให้พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ซึ่งกำลังอยู่ระหว่างหลบหนีโทษจำคุก2 ปี จากคดีทุจริตจัดซื้อที่ดินย่านรัชดาภิเษก ไปอยู่ในต่างประเทศนั้น ทำอย่างมหาเศรษฐีคนดังกล่าวบ้าง ด้วยการไปซื้อเกาะสักแห่งหนึ่ง แล้วประกาศให้คนไทยที่เบื่อเผด็จการไปอยู่ โดยใช้ชื่อประเทศว่า "ไทยธิปไตย"

ชายน้ำ, ต้นหอม, conservative และอีก 13 คน ถูกใจ
  2. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ไปตั้งสปป.ล้านาของเอ็งเลยป่ะ ขนพวกไร้ค่า พวกโจรไปให้หมดด้วย แค่อย่ามาแยกดินแดนของกรู

AlbertEinsteins, ปู่ยง, มิติใหม่ และอีก 3 คน ถูกใจ
  3. maya

maya อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    447
    ถอนสัญชาติเดิมด้วยนะ ไปใช้สัญชาติใหม่ จะตั้งกล่องบริจาคสมทบทุนให้เลย
    น่าจะเริ่มลงทะเบียนไว้เลย ให้นายมันตั้งตนไปเลยจะเอายศถาบรรดามีตั้งเอาเต็มที่ไปเลย

AlbertEinsteins, Anduril, มิติใหม่ และอีก 4 คน ถูกใจ
  4. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    แนวคิดดีมากในการสร้างรอยด่างและตราบาปให้กับตนเองและชื่อเสียงวงศ์ตระกูล ขอชื่นชมค่ะ :clap:

ต้นหอม, แสงธูป, AlbertEinsteins และอีก 1 คน ถูกใจ.
  5. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ไป ทวีป แอนตาร์กติกา ก็ได้ กว้างดี ไม่ต้องติดแอร์

Annekun, หนูอ้อย, แสงธูป และอีก 2 คน ถูกใจ
  6. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ปลักโคลนและหญ้า หายากครับ
    สมาชิกไม่ชอบ :hi:

annykun, temp, กีรเต้ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  7. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D หลอกให้แม้ว หาที่ให้มันอยู่ล่ะซิ่...

kokkai และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  8. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    กรีก เลย
    มีเกาะขาย
    จัดไป ให้ไว

หนูอ้อย และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  9. notcomeng

notcomeng อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    830
    อยู่ๆก็หาเรื่องให้พ่อมันซะงั้น :D

หนูอ้อย likes this.
  10. เสียของ

เสียของ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    752
    แม้ว - " โด่ง กรูไม่เคยมีอุดมการณ์อะไรแบบที่มึงคิดเลยหว่ะ "

11. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    มีปรักให้ลงหรือเปล่า หญ้างามหรือเปล่า

Anduril, kokkai และ AlbertEinsteins ถูกใจ
  12. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ให้ไวเลยไอ้เหี้ยแม้ว

หนูอ้อย likes this.
  13. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ไอเดียโด่งดีนะ

14. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    โห! จะสร้าง เดรัจฉานเวิลด์ เหรอ?

JSN likes this.
  15. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    อย่าลืม ตามไปหัก 5.1 แสนล้าน ค่าข้าวนะ

ปู่ยง likes this.
  16. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ที่ประเทศแม้วแลนด์นี่ ผมสงสารคนที่จะมารับผิดชอบหน่วยงานดับเพลิงและบรรเทาสาธารณภัย

เพราะประชากรประเทศนี้เชี่ยวชาญการวางเพลิงและวางระเบิดชุมชนทั้งนั้น

17. แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    898
    แนวคิดดีมากค่ะ ดิชั้นสนับสนุน ถ้าสลิ่มมันคิดเหมือนคุณโด่งได้แบบนี้ชาติเจริญไปนานแล้ว

Share This Page