นายกสลิ่ม ทำแส่รู้ทุกเรื่อง เจอ2หมอ เตะปากกลับมา ก๊ากๆ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย สี่ขาพาเพลิน, 2 Jul 2015

1. สี่ขาพาเพลิน

สี่ขาพาเพลิน สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    2 Apr 2015
    คะแนนถูกใจ:
    56

Attached Files:

Last edited: 2 Jul 2015
  2. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    โห น่าตื่นเต้นจุง ก็แค่พวกเสียผลประโยชน์
    ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    ตกลงท่านประยุทธจะเป็นนายกเขียว หรือนายกสลิ่มกันแน่หว่า

3. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    โชว์โง่เสร็จแล้วเผ่น กระทู้คุณภาพรับรองโดยควายแดงพาเพลิน

4. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    เดี๋ยวเงินหมดเงินไม่พอจ่าย
    ขยะใต้พรมบนพรมขยะฝังดินก็โผล่ออกมาเอง

อู๋ คาลบี้ และ JSN ถูกใจ.
  5. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
  6. สี่ขาพาเพลิน

สมัคร:
    2 Apr 2015
    คะแนนถูกใจ:
    56
    อภิสิทธิ์ รักษาฟรี ไม่เห็นด่า
    เรียนฟรี ก็ไม่เห็นด่า

ถรุย แค่สุนัขรับใช้

7. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    จำนำข้าวเจ๊งไม่เห็นด่า
    กู้สองล้านๆไม่เห็นด่า ไหนว่าไม่ต้องกู้ไง
    ออกพรบ.นิรโทษกรรมสุดซอยไม่เห็นด่า

ถรุย แค่สุนัขรับใช้หัวหดจอมขี้ขลาด

หนูอ้อย likes this.
  8. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    รักษาฟรีของอภิสิทธิ์รู้เงื่อนไขหรือเปล่า รักษาฟรีเฉพาะ "คนจน" จริงๆนะครับ ส่วน 30 บาท เงื่อนไขคือคนที่ไม่มีประกันสังคมหรือสวัสดิการของรัฐ นั้นก็แปลว่านอกจากคนจน คนรวยก็รักษาได้ มันถูกต้องไหม แล้วเรียนฟรี ยิ่งลักษณ์ก็สานต่อ ก็ไม่มีใครด่าเหมือนกัน แถมตอนนั้นโรงเรียนแถวบ้านผมมีป้ายโฆษณาโชว์เอาหน้าด้วยว่าพรรคเพื่อไทยดำเนินนโยบายนี้ จะพูดอะไรก็ทำความใจให้ดีซะก่อน อย่างเอาแต่ตัวเองคิดตัวเองชอบ

JSN likes this.
  9. สี่ขาพาเพลิน

สมัคร:
    2 Apr 2015
    คะแนนถูกใจ:
    56
    ถ้ามันดีจริง ทำไมเขาไม่ออกมาสนับสนุนละ หรือคุณดูแค่ผิวเผิน ถ้าดีจริง รัฐบาลปูกลับมา ทำไมกลับให้เป็น30บาทเหมือนเดิมละ

ส่วนเรียนฟรี ถ้ามองในแง่การกุศลก็ไม่มีใครไปว่าหรอกครับ ถ้าเอา 30บาท กับ เรียนฟรี มาเรียงระดับ คุณคิดไหม อะไรสำคัญกว่ากัน ระหว่างคนจะเจ็บจะตาย กับคนที่ไม่ได้เรียนหนังสือ

ถ้าจะยกเลิก ก็เอาเรียนฟรีก่อนดีไหม

พระท่านว่า ไม่เป็นโรค คือลาภอันประเสริฐ ถ้าเป็นโรค ก็ไปทำอะไรไม่ได้ ไปเรียนก็ไม่ได้

10. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    เอาแต่โพส ไม่เคยศึกษาข้อเท็จจริง

11. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ปัญญาอ่อนหรืออ่านภาษาไทยไม่แตกครับ คนชอบ 30 บาทก็เพราะมันได้กับคนทุกระดับ แม้แต่คนที่จริงควรจะจ่ายเงินเต็มจำนวนเพราะมีปัญญาจ่าย อย่าง 500 ก็จ่ายแค่ 30 แล้วเอามาเปรียบเทียบทำไหมว่าอะไรสำคัญกว่า มันคนละเรื่อง

12. สี่ขาพาเพลิน

สมัคร:
    2 Apr 2015
    คะแนนถูกใจ:
    56
    ถ้าคุณมีเงิน คุณจะใช้ 30 ไหมครับ ไปต่อแถวยาวเฟ้ยย เป็นหางว่าว ถ้าคนเขาไม่เดือดร้อนจริงๆ เขาไม่ใช้หลอกครับ 30บาท

ไม่รู้ใครปันยาอ่อน

13. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ไม่ครับ ผมรอต่อแถวดีกว่า ผมไปโรงพยาบาลนานเป็นครึ่งวันก็เคยมาแล้ว มันเป็นเรื่องธรรมดา การมีเงินแล้วไปต่อคิวก็ทำให้คนยากจนคนหนึ่งพลาดไปหนึ่งคน ถ้าคุณมีเงินจะภูมิใจไหมที่ไปลัดคิวเขา การใช้ความเดือดร้อนของตัวเองเบือดเบือนคนอื่นถือว่าถูกไหมครับ

หนูอ้อย likes this.
  14. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ตายๆๆๆ รัฐบาลทหารเห็นต่างได้ด้วยหรอเนี่ย...

15. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ผลตอบแทนเป็น7เท่าของเงินลงทุนสาธารณะสุข... แล้วทำไม่หนี้ภาครัฐยังเป็น40%ของgdp

แล้วทำไมโรงพยาบาลขาดทุน พูดโลกสวยใครก็พูดได้

foyfon likes this.
  16. Diablo

Diablo สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    13 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    245
    ผมไม่เถียงนะที่ประชาชนได้ประโยชน์กับนโยบายนี้ แต่ขอบอกเลยว่าที่ผ่านมาการจัดการห่วยมาก ทำให้ขาดทุนไม่รู้เท่าไหร่ต่อเท่าไหร่ ถ้าบริหารการจัดการดีไม่รั่วไหลก็ทำได้ครับ มันเป็นสิทธิสวัสดิการขั้นพื้นฐานที่สมควรจะมี นี่พูดในฐานะที่ทั้งพ่อแม่ผมคนนึงรับราชการอยู่โรงพยาบาลรัฐ อีกคนอยู่โรงพยาบาลเอกชนครับ

อู๋ คาลบี้ และ Alamos ถูกใจ.
  17. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820

JSN likes this.

Share This Page