นายกปู จะกลับดูไบ แต่แรกแล้ว แต่สื่อบอกไปเพราะหนีหมายจับ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย นายพลตัดแปะ, 2 Aug 2018

1. นายพลตัดแปะ

นายพลตัดแปะ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    81
    จดหมายไทยขอให้ลับ จับปู ส่ง 5 กค. สื่ออังกฤษเปิดเผย 31 กค.ไม่ลับแล้ว ปูออกไป ดูไบ 1 สค. หนังสือพิมพ์ บอกเผ่น ขำ เขาเที่ยวอยู่เกือบ 25 วันนะแก

2. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :giggle: กำหนดกลับอังกฤษเมื่อไหร่ครับ...

AlbertEinsteins likes this.
  3. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    หนูนี่ยอมตายคาสนามประชาธิปไตยเลยคร้าาาาาาาาาาา
    เอาอยู่นะ จุ๊บ จุ๊บ

รักและปรารถนาดี จาก
    มายืนแถวหน้า เมื่อเสียงปืนแตก

:rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl::rofl:

:giggle::giggle::giggle::giggle::giggle::giggle::giggle::giggle::giggle:

:finger::finger::finger::finger::finger::finger::finger::finger::finger:

4. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ปูอยู่อังกฤษไม่ได้นานหรอกครับ

ไม่ใช่เพราะทางการอังกฤษถูกรัฐบาลไทยร้องขอให้ส่งตัวเธอกลับมารับโทษ

เหตุผลที่แท้จริงคือค่าครองชีพในอังกฤษสูงมาก ก่อนพฤษภาคม 2557 เธอจะไปแด๊ะแด๋ที่ไหนในโลกก็ได้เพราะรัฐบาลเผาไทยเอาภาษีอากรของเราไปจ่ายให้เธอได้บินฟรี พักฟรี กินฟรี เที่ยวฟรี แถมได้ทำตัวเป็นเซเลปให้หมู่ควายแดงขวิดเสาคอกบูชากัน
    แต่ตอนนี้ทุกอย่างต้องจ่ายเอง เจ้าพี่ชายตัวแสบจะจ่ายเบี้ยเลี้ยงให้วันละเท่าไหร่ก็ไม่รู้

ดูจากอัตราที่เจ้าพี่ชายมันจ้างพวกรับจ้างโพสท์ทั้งหลาย เบี้ยเลี้ยงที่ปูกี้เธอได้จะพอจ่ายค่ารถไปเซลฟี่หน้าห้าง Harrods หรือเปล่า

กลับไปดูไบก็ดีแล้ว บ้านปิดไว้เฉยๆมีแต่ค่าใช้จ่าย สองพี่น้องไปนั่งสุมหัวกันถ่ายคลิปส่งมาหลอกควายที่เมืองไทยคงประหยัดกว่าอยู่อังกฤษมาก

Share This Page