นายกตู่หลุดคำพูดแปลได้ว่า อาจอยู่หลายปี

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ปู่ยง, 3 Mar 2015

1. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820

ขำๆครับ

2. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195
    " เหมือนภรรยาเรานะ แต่ก่อนสวย วันนี้ก็ยังสวยอยู่ "
    ประโยคนี้ยิ่ง คอนเฟิร์มว่าอยู่ได้ยาว โดยหัวไม่แตก ปากหวานเสียไม่มี.....

ปู่ยง และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  3. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    ถ้าทำให้ชาติสงบสุขและมั่นคง จะอยู่นานหน่อยคงไม่มีใครว่าอะไรหรอกครับ

อาจจะมีริเบอรัลและนักเลือกตั้งมาแซะให้ไป แต่คนไทยก็เบื่อความวุ่นวายเต็มที อยากอยู่สงบๆอย่างนี้สักพัก

ยังไงลุงตู่ก็มองพลเอกเปรมเป็นตัวอย่างได้ครับ

"The great ones know when to leave the stage"

ปู่ยง likes this.
  4. แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    898
    กรี้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด!! ชั้นรับไม่ได้ ตอแหลล!

วิท likes this.
  5. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    อยู่ไปเลยครับ ยาวไปเลย ไม่มีระเบิดรายวัน ผมชอบๆ เบื่อหย่อนบัตรวันเดียวแล้วอ้างว่าเป็นประชาธิปไตย สภาก็ไม่เคยโผล่หัว แถม สส ควายๆ เสียบบัตรแทนกัน ประธาณสภาก็ไม่ยอมให้พูด เอะอะพวกมากลากไป

ชายน้ำ และ ปู่ยง ถูกใจ.
  6. แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    898
    ไหนคะ! ควายตัวไหนมันเรียกร้องประชาธิปไตยได้ อย่ามาดูถูกประชาชนให้มากนัก

Tad likes this.
  7. bigTeacher

bigTeacher สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    4 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    46
    อยู่ยาวๆ ไปเลยครับ ผมเชียร์กันทั้งบ้าน

8. Gop

Gop อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    361
    ผมคิดว่าพลเอกประยุทธ เป็นคนฉลาด เค้าคงทราบดีว่าถ้าปล่อยเลยตามเลยเหมือนคราว คมช ปัญหาต่างๆคงไม่จบง่ายๆ ดังนั้น ถ้าสิ่งทึ่ต้องการยังไม่สำเร็จก็คงยังไม่ไปไหนหรอกครับ
    แต่คิดอีกด้านก็แอบเป็นห่วงเหมือนกัน ว่าจะทนแรงกดดันจากทั้งภายในและภายนอกได้แค่ไหน ถ้าปีหน้ายังไม่ลงจากอำนาจ

อู๋ คาลบี้ และ ปู่ยง ถูกใจ.
  9. phoebus

phoebus อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    827
  10. KKKKK

KKKKK สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    27 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    163
    ถ้าอยู่แล้ว. m79 ไม่ลงรายวัน

อยู่ยาวไปเลยครัชชชช

ทุกวันนี้ไม่ได้เดือดร้อนเพราะประชาธิปไตยอยู่แล้ว

11. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    มีหลายอย่างที่ทำไปเรื่อยๆ ไม่ต้องออกสื่อ เพราะรู้มาตั้งแต่พี่ยันลูก เฮ้ยยยย! น้อง? รู้มาตั้งแต่ยังไม่รวย จนกินพุงปริ้น คิดว่ารู้จนกระทั้งเวลามันปวดขี้ บอกว่า ยากมากที่จะแง้มช่องประตูหมาลอดเข้ามาได้

12. khunpream

khunpream สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    189
    ไม่เป็นไรครับ อยู่ได้ อยู่ไปเรื่อยๆก็ได้......ผมไม่รีบ
    ไม่รีบต้องการประชาธิปไตยแบบควายๆเท่าไหร่หรอก
    รอได้ครับ....:):)

13. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    ดูถูก =ดูไม่ผิด :giggle:

14. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ: