นานๆมาที เอาแค่นี้ก่อน พอหอมปากหอมคอ เกรงใจลุงตู่...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เช Neverdie, 25 May 2015

1. เช Neverdie

เช Neverdie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    ช่วงนี้ดูแล้ว ว่าจริงๆก็ยังเห็นลุงตู่จักการได้อยู่หมัด ก็เลยไม่ค่อยอยากเข้ามายุ่ง เค้าใช้ให้ไปหาความสุข ก็มีความสุขไปตามประสา แต่บางทีก็อดคันไม้คันมือไม่ได้ ขอตบกะบาลไอ้พวกสุนัขขี้เรื้อนนักการเมือง ไอ้พวกครูอาจารย์อัปปรีย์จัญไร ไอ้พวกสื่อสันดานสัตว์ และพวกนักศึกษาหมาเช็ดแม่ แค่นี้ก่อน ... เดี๋ยววันหน้าถ้าไอ้พวกที่กล่าวมาแล้วยังไม่หยุด เดี๋ยวน้าเชมาเยี่ยมบอร์ดใหม่..

ลาชั่วคราวครับ อิอิอิ...

Bayonet, อาบังคนเหนือ, apollo และอีก 13 คน ถูกใจ
  2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    จะไปไหนเล่า

เช Neverdie และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  3. เช Neverdie

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    ไปนั่งดูอยู่ห่างๆ (อย่างห่วงๆ) ครับหลวงพี่ นมัสการ

4. thai4u

thai4u อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    27 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    818
    ช่วงนี้เห็นสื่อแดงกะสื่อกราหรี่ กระหน่ำโพสต์ ราวกับว่าเกิดการปฏิวัตโลกครั้งยิ่งใหญ่ยังงั้นแหละ
    เหมือนจะให้สื่อต่างประเทศมันสนใจ
    เสียใจด้วยนะเด็กนรกมันจุดกระแสไม่ติด เพราะดันตอแหลโดนจับได้ซะก่อน ความเลยแตก
    ครานี้ได้เห็นไอ้อาจมเฮงซวย กะไอ้หัวหงอกเฮงซวยโผล่หัวออกมาให้จิกด่าได้ละ อิอิ

5. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ว้า น้าเชนาน ๆ มาทีผมก็เหงาแย่สิครับ หาคนมาหลอกให้ลูกหลานตาค้างเรื่อง

ในอดีตยากด้วยสิ ไม่มีลูกคู่ร่ายคนเดียวไม่มันส์

6. เช Neverdie

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    อยากอยู่ต่อครับ แต่ช่วงนี้มาอยู่สาธารณะรัฐประชาชนจีน แสดงความเห็นทางการเมืองมากไม่ได้ครับ แถวนี้เค้าถือว่าเป็นเรื่องเสียมารยาทอย่างแรง

เดี๋ยวกลับเมืองไทยแล้วค่อยว่ากันใหม่นะครับน้าอาวุโสฯ อิอิอิ

7. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ได้เลยครับ ผมละคันไม้คันมือกับพฤติกรรมเด็กกลุ่มที่พ่อแม่มันไม่สั่งสอนจัง มันคงนึกว่าชาติไทย

คงเจริญรุ่งเรืองมานาน แต่มาวิบัติเพราะรัฐประหาร ผมอยากจะเขกกะโหลกมันจัง

อยากเล่าให้มันรู้ว่าที่ผ่านมามันไม่ง่ายที่จะก้าวมาถึงจุดนี้ แสนเข็ญเลือดตาแทบกระเด็น ทุกครั้งที่โงหัวได้

พวกเหลือบก็มาคอยตักตวงผลประโยชน์ไปเป็นของตัวร่ำไป โดยที่มันไม่สำนึกถึงความหลอกลวง

ที่ใส่ใคร้ให้คนในชาติแตกความสามัคคี ทุกวันนี้พยายามดึงประเทศชาติลงเหวลึกเพราะความเข้าใจผิดของมัน

ขอบคุณมากครับน้าเช ไว้มีโอกาศแล้วค่อยมาจัดรายการร่วมกันสักมู้

8. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
  9. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    เชียร์วอลเลย์บอลเผื่อด้วยครับ

10. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    สาธุ

เราเป็นหลวงพี่ อาวุโส เป็นน้า รู้สึกเป็นหนุ่มอีก 20 ปี เอิ้กๆๆๆ

อาบังคนเหนือ, Familie, kokkai และอีก 2 คน ถูกใจ
  11. เช Neverdie

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    อนิจจา วัตตะสังขารา สังขารไม่เที่ยงครับหลวงพี่ อย่าไปยึดติด สาธุ... อิอิอิ

12. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    อ้าว ยังไม่ทันได้ทักทายน้าเลยครับ จะทิ้งน้องทิ้งนุ่งกันไปไหน

อาบังคนเหนือ, เช Neverdie, JSN และอีก 1 คน ถูกใจ.
  13. เช Neverdie

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    ผมมองจากจากตึกที่นั่งทำงานบนชั้น 17 แถวๆมักกะสัน เห็นน้าโทนี่ง่วนอยู่กับงานศิลป์ในสำนักงานบนตึกชั้นสูงๆแถวๆราชดำริ (พอดีว่ามุมโต๊ะทำงานของผมหันไปทางตึกใบหยกทิศทางเดียวกับตึกสูงที่น้าโทนี่นั่งผลิตงานศิลป์เจ๋งๆอยู่พอดี อิอิ) เห็นว่าสุขสบายดี รู้เห็นว่าน้าโทนี่เดอร์ลูสเซ่อร์ของผมยังไม่ตาย แค่นี้ก็ดีใจสุดกู่แล้วฮะ...

แวะมาฝากรูปขี้เหร่ๆ ใว้เผื่อใครคิดถึง ช่วงนี้ดอกซากุระบนดาดฟ้าตึกผมกำลังบานสะพรั่งพอดี อิอิอิ.. ขออวดหน่อย ทำไงได้ พวกเราเกิดมาเป็นอำหมาดแล้ว เป็นอย่างอื่นก็คงไม่ได้แล้ว ชิส์.... อิอิอิ

tonythebest, กีรเต้ และ ปู่ยง ถูกใจ
  14. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    มาอำหมาดๆ กันแล้วกันครับน้า ผมมันแก่ง่ายตายยากอยู่ 55

เช Neverdie likes this.
  15. Apichai

Apichai อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,042
    น้าเช ไม่ค่อยออกมา เป็นสัณญานว่า บ้านเมืองพอเดินได้แล้ว

ต้นหอม และ กีรเต้ ถูกใจ.
  16. butadad

butadad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    4 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    521
    ทิ้งอีกแล้ว

17. เช Neverdie

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    ไม่ได้ทิ้งครับ ขนาดนี้แล้วจะทิ้งกันได้ยังไง แค่หลบไปนั่งดูอยู่ห่างๆอย่างห่วงๆ อิอิอิ

tonythebest likes this.

Share This Page