นักธุรกิจก็คือนักธุรกิจ (CHUVIT) by Pat Hemasuk

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย por, 15 ต.ค. 2015

1. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397

ปล ไม่ต้องห่วงครับ ต่อให้กฎหมายจะไม่เที่ยงธรรม แต่ กฎแห่งกรรมยุติธรรมเสมอ

หนูอ้อย, lagrangian, bookmarks และอีก 2 คน ถูกใจ
  2. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ผมเพิ่งรู้ว่า มีการกระทำแบบนี้ได้ด้วย
    นึกว่าเมื่อมีคำพิพากษาศาลฎีกาออกมาแล้ว(แม้ยังไม่ได้อ่าน) คดีนั้นๆถือเป็นการสิ้นสุด

nanase และ por ถูกใจ.
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    นั่นสิ

kokkai likes this.
  4. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    จำนนต่อหลักฐาน
    การสารภาพก็ไม่ช่วยให้ลดหย่อนโทษ
    แถมมีเจตนาดูหมิ่นและลบหลู่กระบวนการยุติธรรม
    พิพากษาให้จำคุก 5 ปีในคดีนี้
    และจำคุกเพิ่มเติมอีก 10 ปีในกรณีมีเจตนาดูหมิ่นและลบหลู่กระบวนการยุติธรรม

อยากให้เป็นแบบนี้จัง

kokkai, lagrangian และ bookmarks ถูกใจ
  5. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    นักธุรกิจเรียกแบบนี้ว่า deal
    ดูในภาพยนตร์ อัยการก็มักยื่น deal ให้จำเลยเพื่อให้มีการรับสารภาพเอาคนผิดมาลงโทษ

์NooK likes this.
  6. pop13

pop13 สมาชิกใหม่

สมัคร:
    16 ต.ค. 2015
    คะแนนถูกใจ:
    4
    นักธุรกิจก็คือนักธุรกิจ

จริงครับนักธุรกิจพวกนี้ต้องให้เวรกรรมมันตามเท่านั้นครับ
    เพราะมันใหญ่เกินกว่ากฎหมายเสียแล้ว
    กฎแห่งกรรมเท่านั้นทีไม่มีใครใหญ่เกิน

kokkai likes this.
  7. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    เข้าใจว่าเมืองไทยไม่มีกฏหมายรองรับการเจรจาให้สารภาพเพื่อต่อรองลดหย่อนโทษเหมือนเมกา

ไม่เกี่ยวกับคดีนี้นะ
    ผมว่าสิ่งที่เขาทำ
    แถวบ้านผมเรียก กวนตีน
    จำนนต่อหลักฐานหรือถุงขนมไม่ทำงาน เลยกวนตีน
    หรือถุงขนมทำงานแล้วเขาขอให้ทำแบบนี้จะลดหย่อนให้

Share This Page