นักการเมืองก่อสงครามแต่คนที่ตายคือทหารและประชาชน

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย JSN, 3 May 2015

1. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ทหารต้องสู้รบเพราะสงครามที่นักการเมืองก่อ ประชาชนก็โดนหางเลขไปด้วยเต็ม แต่คุณเคยเห็นนักการเมืองออกมานำกองทัพหรือไม่ เคยเห็นนักการเมืองถืออาวุธออกมารบหรือไม่
    ก่อสงครามเองแต่ตัวเองหดหัวในบังเกอร์

ทุกคนเห็นว่ายังไงบ้างครับ

2. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    นักการเมืองเขาใช้ ปาก เป็นอาวุธครับ
    เขาสามารถทำให้คนตายได้เป็นล้านคน โดยที่ตัวเขาเองไม่ต้องยิงใครแม้แต่นัดเดียว

3. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    สิบกว่าปีมานี่ ผมก็เห็นประชาชนกับทหารเล่นงานนักการเมืองเหมือนกัน
    ผมแปลว่าหลอกคนกันได้ไม่กี่ครั้งหลังจากนั่นคนที่หลอกก็รับกรรมบ้าง

JSN และ กีรเต้ ถูกใจ.
  4. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ตัณหา และ ความไม่อิ่ม เกี่ยวกันไหม

JSN และ Bayonet ถูกใจ.
  5. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    มีแต่คนใกล้ชิดนักการเมือง ใช้กองกำลังนอกกฎหมายมาไล่ล่าคนเห็นต่าง ด้วยอาวุธสงคราม

Share This Page