ทุกกำลังใจมอบให้คุณปอ ทฤษฎี

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย กระต่ายในจันทร์, 12 พ.ย. 2015

1. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    ก็แค่ดาราธรรมดาคนหนึ่ง...แต่ที่ไม่ธรรมดาก็ตรงที่คุณปอหมั่นทำความดี..ให้ได้เห็นอย่างต่อเนื่อง ใกล้หายแล้ว ดีวันดีคืนนะค่ะสาธุสิ่งศักด์สิทธิ์คุ้มครองปอ ทฤษฏี สหวงษ์ด้วยนะค่ะ
    ✿•¤**¤•✿•¤**¤•✿•¤**¤•✿•¤**¤•✿•¤**¤•✿✿•¤**¤•✿•¤**¤•✿
    รามาแถลงอาการคุณ'ปอ ทฤษฎี'ฉ.4 ชี้เกล็ดเลือดคงที่ตับดีขึ้นต่อเนื่อง
    12 พ.ย. 58 จากกรณีพระเอกหนุ่ม "ปอ ทฤษฎี" ป่วยเป็นไข้เลือดออก จนต้องเข้ารับการรักษาตัว ล่าสุดทางโรงพยาบาลรามาธิบดีได้ออกแถลงการณ์ชี้แจงถึงความคืบหน้าอาการป่วยจากไข้เลือดออก ฉบับที่ 4
    โดยเนื้อหาระบุว่า อาการโดยทั่วไปคงที่จากตอนเช้า เลือดออกในช่องเยื่อหุ้มปอดน้อยลง ปริมาณเกล็ดเลือดคงที่ ต้องได้รับเลือดและส่วนประกอบของเลือดเป็นระยะ สัญญาณชีพจรโดยทั่วไปคงที่ การทำงานของตับดีขึ้นต่อเนื่อง ภาวะไตวายคงที่ ยังต้องใช้เครื่องฟอกไต และเครื่องพยุงการทำงานของปอดและหัวใจ (Extracorporeal Membrane Oxygenator : ECMO)
    ค่าออกซิเจนในเลือด เกลือแร่ และความเป็นกรดในเลือดอยู่ในเกณฑ์ปกติ การทำงานของสมองอยู่ในเกณฑ์ปกติ โดยสรุป ยังต้องได้รับการเฝ้าระวังใน CCU
    http://www.naewna.com/entertain/188329

HiddenMan, ตะนิ่นตาญี, maya และอีก 3 คน ถูกใจ
  2. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    แต่มันก็ยังมีควายแดงบางกลุ่ม เอาความเป็นความตายของคนอื่นมาเล่นแบบนี้
    ก็เป็นแบบนี้ไง ใครเขาจะมารักพวกมรึง

maya, อาวุโสโอเค, bookmarks และอีก 2 คน ถูกใจ
  3. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ผมนึกถึงข่าวบิ๊ก ดีทูบี เมื่อสิบกว่าปีก่อน รายงานข่าวกันทั้งวันทั้งคืน
    ประสบอุบัติเหตุทางรถยนต์ รถตกน้ำ แล้วไปสำลักเอาน้ำในคลองที่สกปรก
    สัมภาษณ์หมอ สัมภาษณ์พ่อแม่ เพื่อนร่วมวงการและแฟนเพลงก็ให้กำลังใจกัน
    ยื้อชีวิตได้ไม่กี่ปีก็เสียชีวิตไป ถ้ายังมีชีวิตอยู่ถึงปีนี้ก็ 33 ปีแล้ว

Alamos และ bookmarks ถูกใจ.
  4. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ส่งกำลังใจไปให้คุณปอครับ ขอให้หายไวๆ

5. architeer

architeer สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    7 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    202
    ร่วมส่งกำลังใจให้คุณปอ และครอบครัวคะ

6. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ผมละงง เกลียดและด่าหมอพยาบาลเพราะขับไล่ทักกี้ แต่ทำไหมถึงไม่ให้ยกเลิกบัตรทองละ ในเมื่อบัตรทองใช้ได้กับการรักษาของโรงพยาบาลเท่านั้น ก็แปลว่าด่าเขา แต่ก็ทำตัวหน้าหนาไปหาหมออยู่ดี

Last edited: 13 พ.ย. 2015
    หนูอ้อย likes this.
  7. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    ยังไม่เท่าฝ่ายข่าว ช่องน้อยสี โพสตส่วนตัวนะ ไม่รู้ว่าลบแล้วยัง!! อยุ่ฝ่ายข่าวกลับไม่เช็ดข่าวจริงเท็จเลย หรือว่าเอาอารมณ์ส่วน ไม่ไหวจิง

8. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    จริง ๆ ข้อความในรูปที่คุณ กระต่ายในจันทร์ เอามาแปะ ก็มีส่วนถูกอยู่นะ

เพราะเลือดไพร่แดง โสมม+โสโครก เกินกว่าจะเอามาให้รักษาอาการป่วย เอาเลือดพวกมันมาใช้เดี๋ยวป่วยหนักกว่าเดิม :giggle:

9. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ระวังรักษาตัวหน่อยครับช่วงนี้ยุงชุม ติดเชื้อในกระแสเลือดอีกคนแล้ว กำจัดลูกน้ำ ยุงลายตามบ้านกันด้วยนะครับ
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

์NooK likes this.
  10. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    ติดเชื้อในกระแสเลือดอีกคนแล้ว ใครหรอครับ?

11. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ใครเหรอครับ

12. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เลือกสกปรกมีไว้เทครับ

13. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ไม่กลัวโดนฆ่าชิงทรัพย์ด้วยท่าพิเศษบ้างเหรอครับ ภัยอยู่รอบตัวทุกที่ :)

14. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  15. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    สุดยื้อแล้วครับ แต่ก็หมดทุกข์หมดโศกแล้ว
    เสียใจด้วยครับ

http://www.nationtv.tv/main/content/entertainment/378485757/

"ประกาศ รพ.รามา "ปอ ทฤษฎี" เสียชีวิตแล้ว!
    เรื่องโดย Nation TV | ภาพโดย IG : portid
    18 มกราคม 2559 14:31 น.

16. Silent Power

Silent Power สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    3 พ.ย. 2015
    คะแนนถูกใจ:
    146
    เสียใจกับคุณปอ และครอบครัวด้วยครับ
    ตลอดชีวิตคุณปอ ก็ทำแต่ความดีมาโดยตลอด
    เสียชีวิตไปก็ต้องไปเจอพบภูมิที่ดีครับ

อู๋ คาลบี้, Alamos, นอกคอก และอีก 5 คน ถูกใจ
  17. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    รู้สึกเศร้ากับข่าวการเสียชีวิตของคุณปอ สงสารลูกสาว น่ารักเหลือเกินและดูน่าจะเป็นคนดีเหมือนพ่อ

ขอให้คุณปอไปสู่ภพภูมิที่ดี

18. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณปอ ด้วยครับ สังคมไทยสูญเสียคนดีๆไปอีก 1 คน

อู๋ คาลบี้, Alamos, นอกคอก และอีก 3 คน ถูกใจ
  19. architeer

architeer สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    7 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    202
    ขอแสดงความเสียใจ กับครอบครัวคุณปอด้วยค่ะ

Anduril, อู๋ คาลบี้, Alamos และอีก 2 คน ถูกใจ
  20. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    เป็นพระเอกละครที่เห็นครั้งแรก รู้สึกประทับใจเลย รู้สึกเสียดายจริงๆ

Anduril, Alamos, นอกคอก และอีก 2 คน ถูกใจ
  21. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ร่วมแสดงความเสียใจกับครอบครัวคุณปอครับ ที่เหลือคือหน้าที่ที่ต้องทำกันไป

Anduril, อู๋ คาลบี้, Alamos และอีก 2 คน ถูกใจ
  22. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    เค้าเป็นคนดีครับ หาเงินเข้ามูลนิธิรามา บริจาคร่างกาย และ อวัยวะ

Last edited: 19 Jan 2016
    Anduril, อู๋ คาลบี้, architeer และอีก 3 คน ถูกใจ
  23. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    อดีตเป็นยังไงก็ไม่รู้ แต่ปัจจุบันของผู้ชายคนนี้
    บอกได้คำเดียวว่า แมนสุดๆ

Anduril และ นอกคอก ถูกใจ.
  24. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    อาลัย พระเอกตัวจริง ของเรา
    ........
    หลับให้สบายนะ ปอ
    ทุกๆ วัน พวกเราทุกคนที่นี่ รอฟังข่าว ปอ อย่างมีความหวัง
    แต่วันนี้ เป็นวันที่ พวกเราไม่อยากฟัง ไม่อยากให้เป็นเรื่องจริง

อาต่าย รู้และยอมรับว่า พวกเราทุกคนต้องเดินไปถึงจุดนี้
    แต่ สำหรับ ปอ มันเร็วเกินไป
    ปอ ยังอายุน้อยเกินไป ปอยังมีภาระหน้าที่ของพ่อ ที่ต้องดูแลมะลิ ยังมีหน้าที่สามี ที่ต้องดูแลโบ
    ปอ เป็นหัวหน้าครอบครัว ที่น่ารัก ทำงานหนัก รับผิดชอบทุกชีวิต ให้อยู่กันอย่างสุขสบาย
    ในมุมมองของอาต่าย "ปอ" เป็นผู้ชายที่สมบูรณ์แบบที่สุดคนหนึ่ง
    ปอ ควรจะได้อยู่กับครอบครัว และคนที่ปอ รัก และ รักปอ นานกว่านี้ แต่ชีวิต ไม่เป็นดังที่เราคิด ละครชีวิต ไม่มีใครเขียนบทไว้ล่วงหน้าได้ทุกตอน
    บทที่เกิดขึ้นวันนี้ โหดร้ายเกินกว่าที่เราคิดไว้ เกินกว่าที่ปอ จะรับไหว
    วันนี้ ปอ จากทุกคนที่ปอ รัก และ รักปอ ไปแล้ว นี่คือ ความจริงที่พวกเราทุกคนต้องยอมรับให้ได้
    มะลิ ไม่ต้องไปเยี่ยมพ่อปอ ที่โรงพยาบาลแล้ว แต่พ่อปอ จะอยู่ในหัวใจมะลิ และคอยดูแลมะลิ กับ แม่โบ ตลอดไป
    อาต่าย อยากจะให้ปอ หลับให้สบาย ไม่ต้องห่วง ไม่ต้องกังวล กับ มะลิ และ โบ
    อาต่าย กับ อาเนวิน จะดูแลให้ทุกๆ เรื่อง อะไรที่อาต่าย ช่วยได้ ทำได้ อาต่าย จะทำให้ทันที
    เหมือนที่ ปอ ไม่เคยปฏิเสธ อาต่าย กับ อาเนวิน ไม่ว่าบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด จัดงาน จัดกิจกรรมอะไร ปอ จะมาช่วยเสมอๆ ไม่เคยต้องให้บอก หรือ ให้ขอคิว
    ที่อาต่าย ขอชื่นชมปอมาก ก็คือ ปีใหม่ สงกรานต์ ทุกปี ปอจะไม่รับงานที่ไหน จะกลับบ้าน มากราบพ่อแม่ อยู่กับพี่น้อง เพื่อนฝูง ใช้เวลามีความสุขกับครอบครัวอย่างเต็มที่
    การจากไปของปอ ในวันนี้ นับเป็นความสูญเสียที่ยิ่งใหญ่ที่สุดของครอบครัวสหวงษ์ และครอบครัวบุรีรัมย์ยูไนเต็ด เพราะ พวกเราได้สูญเสียคนที่รักพวกเราด้วยหัวใจบริสุทธิ์ รักแบบไม่มีเงื่อนไข รักที่มีแต่ให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทนใดๆ ทั้งสิ้น
    ขอให้ ปอ รับรู้ไว้ว่า ปอ จะอยู่ในหัวใจของพวกเรา ตลอดไป อาต่าย กับ อาเนวิน กำลังคิดว่าบุรีรัมย์ ยูไนเต็ด จะต้องทำอะไรสักอย่าง เพื่อ ปอ และคนที่ปอรัก
    อาต่าย ขอให้บุญกุศล คุณงามความดีที่ปอ ทำไว้ นำปอไปสู่ภพภูมิที่ดี และคุ้มครอง มะลิ โบ และทุกๆ คนที่ปอ รัก ตลอดไป
    รักและชื่นชม
    อาเนวิน- อาต่าย
    18 มกราคม 2559 — กับ BURIRAM UNITED FANCUB และ Loota Loota Salee
    ที่มา

อาวุโสโอเค และ Anduril ถูกใจ.
  25. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    RIP

อาวุโสโอเค, Anduril และ Alamos ถูกใจ
  26. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ส่งไปคุ้มครองดูแล สบายใจได้ :whew::whew::whew:

27. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    มีปัญหาอะไรกับชีวิตตัวเองหรือเปล่า หรือว่า อยู่เพื่อหายใจทิ้งไปวันๆ

28. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ว่าไงครับ เข้ามาเพ้อเจ้อ เพราะกลัว hot boy จะแย่งตำแหน่งเด็กเลี้ยงแกะหรือครับ เรื่องเศร้ายังทำตัวสารเลวได้ขนาดนี้ สงสัยพ่อแม่ไม่สั่งสอน

29. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    จริง ๆ ใครเสียชีวิตก็เสียใจทั้งนั้นในฐานะเพื่อนมนุษย์ แต่คนที่ทำความดีมากกว่าปอตาย เราก็ยังไม่ได้เสียใจอะไรมาก
    ไม่หล่อ ไม่รวย ไม่ดารา เราถือว่าไม่กตัญญูหมด :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

30. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    คนที่เสียชีวิตไปบางคน มีค่ามากกว่าบางตัวที่มีชีวิตอยู่ซะอีก...

31. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ประกาศตัวเองเลยหรือครับว่าไม่หล่อ ไม่รวย ไม่ดารา เราถือว่าไม่กตัญญูหมด คนกลางนี้เลวได้ใจจริงๆ

32. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    เขาคงคิดในมุมที่ว่า ดาราทำตัวเป็นตัวอย่างที่ดี สมควรได้รับการยกย่อง ไม่ถูกเหรอครับ
    ประชาชนทั่วไป นักเรียน นักศึกษา ก็ได้รางวัลด้วยเหมือนกัน แต่ขอให้มีคุณสมบัติตรงตามกติกา

อันนี้ของปีที่แล้วครับ ผลการคัดเลือกลูกกตัญญู วันแม่แห่งชาติ 2558 ของสภาสังคมสงเคราะห์ฯ
    http://www.ncswt.or.th/news58/news31.pdf

Anduril และ Alamos ถูกใจ.
  33. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ช่วงนี้กระแสโซเชียลเล่นไปที่สื่อแล้ว ถ่ายภาพทำข่าวอย่างไม่เหมาะสม ไม่ให้เกียรติผู้เสียชีวิต

Anduril และ Alamos ถูกใจ.
  34. กระต่ายในจันทร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    คนอย่างคุณมีจิตสำนึกของความเป็นมนุษย์หรือเปล่า
    คุณเนวินเขาไปทำอะไรให้คุณ อย่างคุณชาตินี้หรือชาติหน้า
    จะรู้จักทำประโยชน์ให้สังคมประเทศชาติเหมือนเขาไหม
    ดีแต่เห่าหอนไร้สาระไปวันๆ เลว โสมม ใจต่ำ คุณมันแค่นั้นจริงๆ

35. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    เรื่องของคนดีที่เสียชีวิต มึงก็ลากเข้าเรื่องการเมือง ไอ้สัตว์ ไอ้เลว ไอ้ๆๆพ่อแม่ไม่สั่งไม่สอน ไอ้เดรัจฉาน ไอ้ชิงหมาเกิด
    :finger::finger::finger::finger::finger:

Alamos likes this.
  36. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    อาจจะไม่ได้ทำดีกว่า แต่คงไม่ทำชั่วกว่าแน่นอน ตำนานยี้ห้อย ลาก สส ไปต่อรองให้ตัวเองเป็น รมต.
    เมื่อก่อนเป็นยังไงลืมหมดแล้วเหรอ

37. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เหมือนมีไอ้งั่งบางคนบอกประมาณว่า ถ้าตัวเองทำเรื่องชั่ว ก็ไม่สมควรว่าหรือไปพูดเรื่องชั่วคนอื่น

Last edited: 20 Jan 2016
  38. HOT BOY

HOT BOY สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัว คุณปอ ทฤษฎี
    .......ต่อไปคงเหลือแต่ความดี ที่ทำไว้ให้คนระลึกถึง.......

39. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ดูแลจากพวกนี้สินะครับ เห็นสะใจกันใหญ่

40. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    วันนี้มีพิธีพระราชทานเพลิงศพปอเป็นกรณีพิเศษ ช่องเนชั่น ไทยรัฐทีวี ก็ถ่ายบรรยากาศในงานให้ดู
    เลื่อนเข้าไปดูฟีดข่าวก็เจอแต่เรื่องปอ ไว้อาลัยเป็นครั้งสุดท้าย

หนูอ้อย likes this.
  41. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    กรณีปอ หรืออื่นๆ คุณคงมีรากฐานในใจว่า"อยากให้ทุกคนเท่ากัน"

แต่อยากบอกความจริงว่า ไม่มีประเทศไหนในโลก ที่คนเท่ากันครับ:)

JSN likes this.

Share This Page