ทำไม ไม่จัดฉากตู่สู้เนียนๆ เอาให้ชูวิทย์อายไปเลย

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ปู่ยง, 13 Sep 2015

1. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    สืบเนื่องมาจากข่าวนี้ ครับ
    http://www.thairath.co.th/content/524812
    "วัฒนา" โวยโดนลอบกัด ถูกชายฉกรรจ์ลอบเข้ามาทำร้าย
    ด้วยการต่อยไปที่ท้ายทอย ระหว่างเปิดประตูจะขึ้นรถ
    ข้างสนามฟุตบอลเมืองทองฯ เชื่อมือมืดที่ก่อเหตุครั้งนี้
    น่าจะโย่งมาจากเรื่องการเมือง เพราะโดยส่วนตัวไม่มีปัญหากับใคร

ถ้าเป็นจริง อยากบอกคนต่อยว่า ผมจะช่วยออกค่าปรับให้เอง

2. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    ถ้าอยู่ข้างนอกไม่ปลอดภัยก็เข้ามาอยู่ในกรมทหารเขาจัดรปภ.ให้พร้อม

joonkung, Familie, architeer และอีก 11 คน ถูกใจ
  3. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    kokkai, เช Neverdie, อู๋ คาลบี้ และอีก 5 คน ถูกใจ
  4. หนูอ้อย

หนูอ้อย อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,778
    นายคนนี้นักเลงจะตาย
    โดนครั้งนี้เป็นเรื่องส่วนตัวหรือเปล่า
    อย่ามาเนียน

5. นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    "ต่อยไปที่ท้ายทอย 2 - 3 ครั้งแล้ววิ่งหนีไป"
    สงสัยคนร้ายคงกลัวว่าท่านวัฒนาจะเสียโฉมมากเลยนะครับ

architeer, เช Neverdie, Alamos และอีก 1 คน ถูกใจ.
  6. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ตัวเองต่อยตัวเองก็ได้

แสงธูป และ เช Neverdie ถูกใจ.
  7. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    ทำให้เมียงอนเหรอเปล่า หรือว่าเมียไม่ไปด้วยเลยไม่มีคนคุ้มครอง
    แนะนำให้ใส่ผ้าถุงครับท่าน

architeer และ เช Neverdie ถูกใจ.
  8. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ช่างบังเอิญจริงๆ...

ไม่มีใครเห็น
    ไม่บาดเจ็บ
    ไม่แจ้งความ

A better tomorrow, มิติใหม่, temp และอีก 5 คน ถูกใจ
  9. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    :wondering::wondering:

Familie, temp, architeer และอีก 3 คน ถูกใจ
  10. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    คนเขารักสงบ ไปว่าเขา

เช Neverdie likes this.
  11. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    โดนต่อยข้างหลัง
    หันมาไม่เห็นใคร

เป็นกรู
    เข้าวัดพรมน้ำมนต์ กรวดน้ำ
    เผลอๆขอบวชไปเลยให้เจ้ากรรมนายเวร

tum jaruwan, มิติใหม่, 5555 และอีก 7 คน ถูกใจ
  12. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    คนพวกนี้ดูมันแปลกๆความคิดความรู้สึกมันผิดมนุษย์มนา
    วันก่อนดูคลิป เอก ธนาธร จึงรุ่งเรืองกิจพูดในรายการของของไอ้จอมลวงโลงช่องไทยว๊อย
    มันบอกว่าขบวนการล้มเจ้าเป็นพล็อตเก่าๆ
    ตกที่ว่าเก่าของมันน่ะมีหรือไม่มีเหมือนจะแุถว่าฝั่งตรงข้ามเพ้อเจ้อมโนเอาเอง
    มันเป็นถึงผู้บริหารบริษัทที่คุยว่าผลิตชิ้นส่วนยานยนต์ใหญ่ที่สุดในประเทศไทยมันจะไม่รู้เชียวเหรอว่ามันมีจริง
    ถ้าโง่นักจะบอกให้ว่าในยูทูปน่ะเกลื่อนหรือว่ามันใกล้ตัวเกินเลยมองไม่เห็นใช่ไม๊....พ่อNGOตัวยง

มิติใหม่, foyfon, kokkai และอีก 2 คน ถูกใจ
  13. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    คนนี้เหรอนักเลง ปั๊ดโธ่ให้ตายเถอะโรบิ้น
    ถ้าเป็นจิ๊กโก๋แถวบ้าน เขาบอกว่าไอ้เนี่ยแม่ง
    กวนTeen ชาวบ้านเขาไปทั่ว ทีหน้าทีหลัง
    อย่าบอกนะว่า ไอ้หมอเนี่ยนักเลง เดี๋ยวจิ๊กโก๋
    ปากซอยแถวบ้านผม มันจะหัวเราะเอา:punch::punch:

14. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    แค่สองทีเอง ??? น่าเสียดาย

ปู่ยง likes this.
  15. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    ถ้าลุงตู่อยากทำจริง ๆ เค้าพามันไปนั่ง ฮ. ดูวิวป่าเขาไม่ง่ายกว่ารึ
    ทุเรศเหลือเกิน มุกไอ้ไก่เนี่ย

16. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    ไอ้แก่

17. อ่อนโลก

อ่อนโลก สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    31 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    88
    จะต่อยข้างหลังทำไมให้ลำบาก ดันหัวให้กระแทกประตูไม่ง่ายกว่ารึ

18. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ผมว่าวัฒนารู้ว่าตัวเองถูกตาม เลยใช้สถานการณ์ให้เป็นประโยชน์

เพราะมันไม่เนียนครับ

1. ทำไมคนก่อเหตุต้องหัวเกรียน ทหารมีเป็นร้อยๆพันๆ จะหาพลทหารที่พอจะไหว้หวานกันได้ที่ปลดประจำการไปแล้ว ซึ่งหัวไม่เกรียนมาก่อเหตุไม่ดีกว่าเหรอ
    2. การข่มขู่ด้วยการทำร้ายร่างการด้วยการ ต่อย 2 -3 ที มันไม่น่ากลัวตรงไหนเนี้ย ยังก่ะเด็กประถมต่อยกัน เวลาคนเก็บเงินกู้มันยังโหดกว่านี้เยอะ และมันมีวิธีอื่นที่ไม่ต้องถึงเนื้่อถึงตัวกันเยอะแยะ ไม่เจอตัวตอนก่อเหตุ เบาะแสะมันก็น้อย ตามจับยาก
    3. ถ้าจะมาก่อเหตุ ทำไมถึงขับรถตัวเองมา
    4. ความน่าเชื่อถือของวัฒนาไม่มีเลย ชัดเจนว่าคนนี้ เป็นนักสร้างข่าวมืออาชีพ โดนเด่นในสมัยที่เป็น รมต.

Last edited: 14 Sep 2015
  19. Sarakan

Sarakan อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    674
    จัดการมันในข้อหาแจ้งความอันเป็นเท็จต่อเจ้าพนักงาน ได้หรือเปล่าครับ
    สำหรับทหารคนที่มันใส่ความเขา ก็น่าจะฟ้องมันได้นะ

มันจะได้ไม่ปากเสียมากจนเกินงาม

20. เช Neverdie

เช Neverdie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    มันแค้นที่ลุงตู่ออกมาแฉว่ามันเป็นตัวเจรจาอยู่ในกลางวงแดง จะพาลโดนพ่อตาถีบเอา ก็เลยออมาแก้เกี้ยวหน่อย

21. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    มาแล้วครับทหาร

เพื่อชาติ เพื่อพ่อหลวง
    23 นาที · Matichon ·

สวนกลับทันควัน !!

ร.ต.ท.สุมิตร อัครเนตร ร้อยเวร สภ.เมืองปราจีนบุรี ได้รับแจ้งจาก ส.อ.วิษณุพงษ์ คนเพียร ทหารหัวหน้าชุดปฏิบัติการรักษาความสงบเรียบร้อย - ชุดควบคุมพื้นที่ตามคำสั่ง คสช. กองร้อยรักษาความสงบคลองสามวา เดินทางมาพร้อมกับ ร.ท.รุ่งโรจน์ วิเศษอุตร นายทหารฝ่ายธุรการงานกำลังพล กองพันทหารราบที่ 2 รักษาพระองค์ ( ร.2 พัน 2 รอ) หรือ ทหารหน่วยบูรพาพยัคฆ์ เข้าแจ้งความเอาผิดนายวัฒนา เมืองสุข อดีต สส.พรรคเพื่อไทย ในข้อกล่าวหาหมิ่นประมาทด้วยการโฆษณา

การฟ้องครั้งนี้ มีขึ้นตามที่นายวัฒนา ให้สัมภาษณ์ข่าวผ่านสื่อมวลชน กรณีที่นายวัฒนา ถูกลอบทำร้ายจากชายฉกรรจ์ หลังจากเตะฟุตบอลกับรุ่นน้องโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัยเสร็จแล้วกำลังจะเดินกลับมาขึ้นรถ ที่จอดอยู่ข้างสนามซ้อมฟุตบอล ภายในเมืองทองธานี อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี เมื่อวันที่ 12 ก.ย. 58 โดยกล่าวเปิดเผยว่าได้ตรวจสอบทะเบียนรถยนต์ ภาพถ่าย เป็นรถฮอนด้าสีขาว หมายเลขทะเบียน 1 กณ 8691 กรุงเทพมหานคร ตรวจสอบพบว่าผู้ครอบครองคือ ส.อ.วิษณุพงษ์ ซึ่งเป็นรถยนต์ของตน โดยได้มีการเสนอข่าวผ่านสื่อมวลชน และได้มีเพื่อนทหารแจ้งให้ทราบ จึงได้แจ้งความที่สภ.เมืองปราจีนบุรี มาลงบันทึกประจำวัน ไว้เป็นหลักฐานเพื่อแจ้งความดำเนินคดีเอาความผิดกับนายวัฒนา ดังกล่าว

ส.อ.วิษณุพงษ์ กล่าวว่า ตนไม่เคยรู้จักกับนายวัฒนา แต่อย่างใด และที่อยู่สนามกีฬาในวันนั้นเนื่องจากจะมาชมฟุตบอล และไม่เป็นความจริงตามที่ถูกนายวัฒนากล่าวอ้างแต่อย่างใด
    hTt&w=470&h=246&url=http%3A%2F%2Fwww.matichon.co.th%2Fonline%2F2015%2F09%2F14422379181442238024l.jpg
    ยาวไป ยาวไป
    http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1442237918

22. เช Neverdie

เช Neverdie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    เจอลุงตู่ย้อนศรทรงนี้ มาดูกันว่าลูกเขยเจ้าสัวจะไปยังไงต่อ

ปู่ยง และ kokkai ถูกใจ.
  23. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    ติดคุก และ รอลงอาญา

ปู่ยง และ kokkai ถูกใจ.
  24. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ตัวนี้มาแปลก โพสต์ว่ามีรถทหารมาจอดซุ่มหน้าบ้าน 4 วัน
    ***แต่ไม่มีรูปรถทหารให้ดูว่า ไม่ได้โกหก
    --------------------------------------------------------------------------------------

25. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    งี้แหละ
    ตามฟอร์ม
    มือที่มองไม่เห็น

หนูอ้อย likes this.
  26. เราคือขี้ข้าแม้ว

เราคือขี้ข้าแม้ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 Jul 2015
    คะแนนถูกใจ:
    635
    เห็นรูปนี้แล้วสงสัยอย่าง ทำไมนายทหารในรูปหัวไม่เกรียนเหมือนที่โดนกล่าวอ้างนะ :rolleyes:
    แปลว่าหลังจากตบหัวไปเมื่อวันก่อน แล้วนายทหารคนนี้ก็รีบไปปลูกผมแน่ๆ ชั่วร้ายสมกับเป็นทหารจริมๆ :devil:

ปล.ผมเพิ่งรู้หลังจากมีข่าวนี้นะว่านายคนนี้เป็นอดีตรัฐมนตรี ไม่เคยได้ยินชื่อมาก่อนเลย สงสัยจะไม่ดัง :giggle:

Last edited: 15 Sep 2015
  27. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    เพิ่งรู้เหมือนกัน

28. Anduril

Anduril อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    4 Jun 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,268
    ข่าวที่ไม่น่าเชื่อถือ สื่อก็โง่เอามาเลยกันเป็นกระแส ตามข่าวที่โดนจริงเจ็บจริงบ้างสิครับว่าจับได้หรือยัง

Kannikar Jinadit

คุณราเมศ รัตนะเชวง ทีมกฎหมายประชาธิปัตย์ โดนดักตีหัว กะโหลกร้าว สมัยอีปู (17 ธ.ค. 2555)

คุณพัสณช เหาตะวานิช เลขาคุณกรณ์ ถูกคนดักตีหัว หลังกลับจากการชุมนุมที่สามเสน สมัยอีปู (2 พฤศจิกายน 2556)

ทั้งสองกรณี จับคนร้ายได้ยังคะ

...‪#‎วัฒนาเมืองสุขจิ๊บๆ‬
    [​IMG] [​IMG]

29. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    เขย ซีพี ตัวนี้กร่างจังนะครับ เดี่ยวเจ้าสัว ก้งานเข้าหรอก

หนูอ้อย likes this.
  30. ปู่ยง

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  31. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    คนจะไปกระทืบมันคงไม่แค่ต่อยท้ายทอย 2 ที แล้วไปหรอก

Share This Page