ทำไม ต้องเกลียด ทักสิน

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย apirat, 23 Jun 2016

1. apirat

apirat สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    11 Apr 2016
    คะแนนถูกใจ:
    19
    อยากรู้

2. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    กลับประเทศไทยสิครับ แล้วจะบอก

AlbertEinsteins, apollo, bookmarks และอีก 3 คน ถูกใจ
  3. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ไม่คิดจะตอบคำถามคนอื่น แต่จะถามคำถามคนอื่น ตลกเกินไปหน่อยมั้ง แน่นอนคงมีเพื่อนสมาชิกมาตอบ แต่ถามว่าอยากรู้จริงเหรอ ยังจำที่apiratตอบคำถามผมครั้งแรกได้ไหมครับ
    ดร. ทักษิณ ไม่ได้เกี่ยวกับ เพื่อไทย
    แจกขันแดง ซึ่งไม่เกี่ยวเลย มีหลักฐานไหมว่า ขันแดงเกี่ยวกับเพื่อไทย
    แค่นี้ก็แปลว่าคุณไม่ยอมรับอะไรอยู่แล้ว ถึงบอกอะไรไป ก็คงไม่รับ ไม่ตอบอยู่ดี

AlbertEinsteins, apollo, bookmarks และอีก 2 คน ถูกใจ
  4. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ทำคนให้เป็นควาย

AlbertEinsteins, bookmarks และ Anduril ถูกใจ
  5. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    มันเลวครับ

AlbertEinsteins, bookmarks และ Anduril ถูกใจ
  6. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    สิ่งที่เคยด่าไว้ ทำเองหมดแทบทุกอย่าง

AlbertEinsteins, apollo, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.
  7. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ผิดเหรอ ที่ผมจะเกลียดตัวเหี้ย

AlbertEinsteins, apollo, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.
  8. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    เหตุที่เกลียดทักษิณ ของพวกขี้แพ้ ขี้อิฉฉา และบรรดา อีแอบ :D:D:D

9. ParaDon

ParaDon อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    2 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,168
    ถามมือดีฯ จุดจบนายกที่คุณว่าชนะเป็นอย่างไรลองย้อนกลับไปแหกตาดูบ้างนะครับ

เริ่มต้นเหมือนจะดีตอนจบดูไม่จืดสักคนน่าอายมากกว่าน่าภูมิใจได้อายกันทั้งนั้นนี่หรือคนดีของคุณดีได้แค่นี่เองหรือชัยชนะบนความน่าเวทนา:)

bookmarks และ ปู่ยง ถูกใจ.
  10. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    จุดจบที่ไหนครับ นี่มันจุดเริ่มต้น "ความเสื่อม" ตะหาก
    ต่อไปก็ค่อยๆหายสาปสูญจากสังคมไทย ไม่มีใครถามหา
    เหลือเพียงเเต่คนด่าสาปส่ง:D

11. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    ผมไม่เคยเกลียดเค้าเลยนะ นับตั้งแต่รู้จักเค้า เลือกมาเองกับมือก็สมัยนึง ปัจจุบันก็ไม่ได้เกลียดอะไรนะ
    แต่ผมคิด ตริตรองอย่างดีแล้ว ทักษิณมีข้อบกพร่องร้ายแรง สำหรับการเป็นผู้นำ ตราบใดที่เค้า
    ยังคงมีอำนาจและอิทธิพลอยู่ประเทศคงไม่สงบ และวุ่นวาย ตกต่ำแบบนี้ไปอีกนานแสนนาน
    ตามปกติผมชอบหาวิธี ที่จะแก้ปัญหาอย่างยั่งยืน และเข้าสู่สมดุลอย่างเร็วที่สุด กับทุกเรื่องล่ะ
    ไม่ว่าเรื่องส่วนตัวหรือการทำงาน การเมืองก็อิหรอบเดียวกัน คิดสาระตะแล้วก็ กปปส. และลุงตู่นี่ล่ะ
    ดูเข้าท่าที่สุดล่ะ แม้จะผิดหวังไม่ได้ดังใจบ้างไรบ้าง แต่ก็ยังไม่เห็น คนอื่น? วิธีอื่นนี่นา
    ขอบอกว่าผมไม่ชอบการปล่อยให้เป็นไปตามโชคชะตาซักเท่าไหร่ ผมจึงไม่เห็นด้วยกับบางพวกที่ว่า
    ปัญหาจะหนักหนาโลกแตกยังไงก็แค่เลือกตั้งแล้วจะดีเอง หรือเป็นกลางไม่เข้าข้างใคร โดยไม่ใช้ปัญญาคิดเหี้ยอะไรแบบอื่นเลย

จริงๆแล้ว ผมเป็นคนง่ายๆ ไม่ค่อยเกลียดใครหรอกครับ ทั้งชีวิตก่อนดราม่าการเมืองทั้งหลายจะเกิดขึ้น ผมแทบไม่เกลียด
    นักการเมืองคนไหนเลย ก็มีแต่ ตู่ เต้น เหวง จ่าประสาทแดก กับพลพรรคริเบอร่าน ชังชาติ ล้มเจ้า นี่ล่ะที่ทำให้
    ผมรู้สึกเกลียดได้ น่าแปลกที่พวกนี้เกี่ยวข้องกับพรรคเพื่อไทยทั้งหมดเลย อุตส่าห์ไม่คิดอะไรมากแล้วนะ

แต่ผมแอบปันใจให้หงอกเจียมนิดหน่อยนะ แต่อย่าชวนกินเหล้าแล้วคุยถึงเบื้องสูงเชียว เดี๋ยวมีต่อยปากแตก

ชายน้ำ, apollo, IndyDekdee และอีก 1 คน ถูกใจ.
  12. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    เกลียดทักษิณหรือ
    คุณคิดอย่างนั้นจริงๆเหรอ
    เคยคิดจริงๆจังมั่งมั้ยว่ามีซักกี่คนกันที่เกลียดทักษิณ ไม่ถามถึงกี่ร้อยกี่พันด้วยเอา

ถ้าคุณจะมองปัญหาการเมือง แต่เปลือนอกฉาบฉวย ก็สมควรที่เป็นสาวกระดับต่ำ
    เหมาะกับการชักนำ แบบที่เรียกว่าควายแดง
    ถึงว่า ควายแดงเยอะนัก ยิ่งมานึกว่าจะยิ่งมีอดี ที่แท้ก็ควายแดงเหมือนๆกัน

ชายน้ำ, AlbertEinsteins, Anduril และอีก 1 คน ถูกใจ.
  13. prathaya

prathaya อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    4 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    507
    ไปถามเหลือง หรือพวกแกนนำดีกว่าคงมีเหตุผลเป็นสิบเป็นร้อย ส่วนในนี้เท่าที่ดูมาไม่ได้เกลียดแต่ค่อนข้างรำคาญ
    ไม่ค่อยชอบคนพูดสิบเป็นร้อย คนไม่รักษาสัจจะ

AlbertEinsteins และ Anduril ถูกใจ.
  14. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    หมายถึง นปช. ใช่ไหม พอติดคุก ก็ค่อยๆหายสาปสูญจากสังคมไทย ไม่มีใครถามหา
    เหลือเพียงเเต่คนด่าสาปส่ง

AlbertEinsteins, Anduril และ นอกคอก ถูกใจ
  15. sugit

sugit อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    1,111
    ผมมี 3 เหตุผลหลัก ที่เกลียดนะ

1. ผมเคยเชื่อถือในตัวมันมาก่อน ผมเลือกพรรคมัน 2 หน

แล้วผมผิดหวังที่สุดท้าย มันก็ยังไปรวมนักการเมืองชั่ว ๆ มาไว้

ในคอนโทรล แล้วสุดท้ายก็ทำตัวไม่ต่างจากพวกมันคือ โกงทุกอย่าง

ที่สามารถเข้าไปครอบงำได้

2. มันเป็นคนทรยศ แล้วเอาดีเข้าตัว มันกล้าเอาสิ่งไม่ดี

มาโยนให้กับคนที่สนับสนุน ให้มันเข้าพรรค แล้วมันก็พูดถึง

คนที่ต่อว่ามัน โดยขุดเอาเรื่องเสียหายของคนนั้น มาโจมตี

โดยไม่เคยแก้ข้อกล่าวหา ที่คนอื่นเค้าว่าตรง ๆ ชอบใช้วิธี

"ดิสเครดิต" คนที่กล่าวหามัน

3. มันไม่เกี่ยงวิธีการ ที่ทำให้มันกลับมามีอำนาจ

เสื้อแดงลองถามตัวเองว่า เวลาไปรบให้กับมันบนท้องถนน

เคยคิดไหม ว่าเจ็บก็แล้ว ตายก็แล้ว ร้อนก็แล้ว เหนื่อยก็แล้ว

เวลาที่มันบอกว่า พวกคุณส่งมันถึงฝั่งแล้ว ขอมันต่อรถขึ้นเขาเอง

พวกคุณรู้สึกยังไง หรือ ว่าเชิดชูมันเป็นพระเจ้า เรียบร้อยแล้ว

สำหรับผม ตาสว่างตั้งแต่ ได้อ่านว่า เครือญาติมันร่วมในการโกง

สนามบิน แล้วมันก็ดึงราคาน้ำมันไว้ หลังเลือกตั้งมันขึ้นทันที

แล้วก็ สุดทนกับความหน้าหนาไม่รับผิดของมัน ในหลาย ๆ เรื่อง

เคยเอาใจช่วยมันในเรื่องที่มันผิดแน่ ๆ แต่มันกลับทำตัว

ให้ผมคิดว่า ตัวเองคิดผิดที่เอาใจช่วยคนชั่ว

อธิบายแค่นี้ คิดว่าคงพอ แต่ถ้าไม่พอ ก็อย่าได้มาถามใหม่

เพราะผมจะคิดว่า หัวใจของคุณ สมองของคุณมันฉาบไปด้วย

ปูนซีเมนต์ผสมเหล็ก ยี่ห้อ อย่างหนาหน้าเหลี่ยม ไม่อาจอนุญาต

ให้ความเห็นของคนอื่นเข้าไป ต้านทานความคิดตัวเองได้แล้ว

gaiser, Alamos, Anduril และอีก 1 คน ถูกใจ.
  16. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ผมจะเกลียดน้อยลงน่ะ ถ้าเค้ามานำทัพพี่น้องเสื้อแดง ร่วมเป็นร่วมตายกัน นี่สั่งให้ทำสิ่งผิดกฎหมายจนต้องติดคุก คนบาดเจ็บล้มตายเอาเงินภาษีไปจ่าย ทั้งๆที่ตัวเองเป็นคนปลุกระดมขึ้นมา ส่วนแกนนำนั้นมีแต่ได้กับได้ อาศัยความภักดีของประชาชนต่อทักษิณมาใช้เป็นเบี้ย แต่ตัวเองรับเงินเต็มๆมีแต่รวยกับรวย

AlbertEinsteins และ Alamos ถูกใจ.
  17. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    สร้างภาพ จิตใจคับแคบโหดเหี้ยม ล้างสมองประชาชน แก้ปัญหาด้วยความรุนแรง มองคนไม่เห็นด้วยเป็นศัตรู ถ้าเขายอมให้ก็จะรุกไล่ เหมือนงูที่จะแว้งกัดได้เสมอเมื่อมีโอกาส ฯลฯ

แล้วก็ทำคนหูตึงบอกหลายครั้งก็ไม่ฟัง ยังจะมาถามอีกเรื่อย ๆ

นอกคอก likes this.
  18. HOT BOY

HOT BOY สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    ทำไมเกลียดทักสิน ไม่มีเหตุผลอื่นอะไรมากมายซับซ้อนหรอก ที่พากันเกลียดก็.....

- เพราะมีญาติพี่น้องเป็น ราชการฝ่ายปกครอง จึง เกลียดทักษิณ
    เพราะทักษิณทำให้พวกเค้ากลายเป็นผู้รับใช้ประชาชน แทนที่จะเป็นนายประชาชน

- เพราะมีญาติพี่น้องเป็น หมอ พยาบาล เกลียดเพราะนโยบาย 30 บาท มันเพิ่มภาระให้ รพ.
    ปฏิเสธการรักษาแบบให้หายขาดไม่ได้ กระทบถึงธุรกิจคลีนิค ร้านขายยาที่ตัวเองมีอยู่

- เพราะมีญาติพี่น้องเป็น รัฐวิสาหกิจ เกลียดเพราะทักษิณ
    พยายามเข้ามาเปลี่ยนและแปรรูปการทำงานให้อยู่ในรูปแบบบริษัท แทนที่จะเช้าชามเย็นชาม
    ใครจะให้แปรรูปละของเดิมดีแล้ว องค์กรขาดทุนยังไงชั่งมัน ได้รับเงินเดือนทุกเดือน สิ้นปีต้องมีโปนัส

- เพราะมีญาติพี่น้องเป็น พ่อค้า นายทุน คนออกเงินกู้ เลยเกลียดเพราะนโยบายกองทุนหมู่บ้าน, OTOP
    ทำให้คนไม่มากู้หนี้ยืมสิน ไม่มีที่ดินให้ตามยึด ไม่มีปูมาให้รีดเลือด

- เพราะมีญาติพี่น้องเป็น เจ้ามือหวยเถื่อน เลยเกลียดเพราะนโยบายหวยบนดิน

- เพราะมีญาติพี่น้องเป็น พ่อค้ายา เกลียดเพราะนโยบายปราบยาเสพติด ทำให้สูญเสียรายได้

- เพราะมีญาติพี่น้องเป็น เจ้าพ่อ กำนัน ป๋า เสี่ย ขาใหญ่ เกลียดเพราะนโยบายปราบผู้มีอิทธิพล

- ยังไม่รวมพวกขี้อิฉฉาริษยา ยังไม่รวมพวกนักเลงคุมวินมอไซค์ รถตู้ ที่โครตเกลียด
    เพราะทำให้เสียรายได้แทบทั้งหมด จากโครงการรถมอไซค์วินและรถตู้ "ป้ายเหลือง"

ลองนับดูเล่นๆซิครับ ว่าทักษิณ เหยียบหางใครบ้าง

19. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    อ้าว.... โพสท์อย่างนี้ไอ้เหลี่ยมกับปูกี้ไม่โกรธเอาหรือ?

20. นอกคอก

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
  21. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    รับใช้ประชาชน ขำดี ที่ผมเกลียดทักกี้ก็เพราะมันเอาแต่หนี ดีแต่พูด ใจดำทิ้งเสื้อแดงติดคุกเหมือน HOT BOY นี้แหละ

หนูอ้อย likes this.
  22. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    เหมือนตอนปี 50 เลย
    เริ่มประโคมข่าวความดีความเก่งนักโทษหนีคดีหนีคุกหน้าตัวเมียทักษิณ ผ่านกระทู้สอบถาม
    คำตอบที่ได้ก็ประมาณเทพเศรษฐกิจ สู้เพื่อคนจนให้ลืมตาอ้าปากได้ OTOP พักหนี้เกษตรกร ต่อต้านยาเสพติด ทำสงครามกะยาเสพติด ล้างหวยเถื่อน บลา บลา บลา
    รูปแบบเดิมๆ สะกดจิตตอกย้ำ
    พวกคุณลองกลับไปย้อนดูสิ

23. Charlee

Charlee อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    334
    ใครๆก็เกลียดครับ คนตอแหล

bookmarks และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  24. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    เกลียดทักษิณเพราะมีแต่คนโง่บัดซบบูชามันครับ

bookmarks, butadad และ อาวุโสโอเค ถูกใจ
  25. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    มันบอกเสียงปืนแตกจะมานำ แล้วหายหัว

26. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    ทักษิณมีอะไรให้รัก?

bookmarks และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  27. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    หวยขายเกิน 80 บาทนี่เรียกหวยเถื่อนด้วยรึเปล่าครับ :D

AlbertEinsteins และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  28. ผ่านมาศึกษา

ผ่านมาศึกษา สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    18 พ.ย. 2015
    คะแนนถูกใจ:
    231
    เพราะทักษิณเป็นคนดี เอากระดูกวัวโกเบ ให้คนบางกลุ่มแทะเล่น

gaiser และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  29. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ลองฟังความเหี้ยของทักษิณเรื่องล้มเจ้า แฉโดยเสธแดง ช่วงยังไม่โดนซื้อตัว

gaiser และ Alamos ถูกใจ.
  30. เสียของ

เสียของ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    752
    ขี้ข้าทักสินไม่มีวันเห็นความชั่วของทักสินหรอก
    ทดสอบและพิสูจน์มาหลายตัวแล้ว :D

AlbertEinsteins, Alamos และ bookmarks ถูกใจ
  31. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    มันชั่วนะสิ

AlbertEinsteins และ Alamos ถูกใจ.

Share This Page