ทำไมไทยต้องเอาใจคนพวกนี้?

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 24 Aug 2016

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

ตั้งโครงการเอาใจสารพัด เขาสนหรืือ?

2. ่johnyoter

่johnyoter สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    12 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    246
    ถ้าจัดการเหมารวมแบบรัสเซียจะเป็นยังไงหรือครับ
    ผลกระทบคืออะไร หรือยังต้องเป็นพระเอกแล้วให้โดนเรื่อยๆไปอีกสิบๆปี

3. ่johnyoter

่johnyoter สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    12 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    246
    ในใจคิดอยากให้เป็นระบบปกครองแบบอินโดนีเซีย ให้ท้องถิ่นมีอำนาจและอิสระพอจะกำหนดทิศทางของตัวเองได้
    แต่ถ้าจะแยกก็ต้องสงครามไปเลย

4. Garfield

Garfield อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    เอาใจกันจนคนพุทธเป็นคนชั้นสองที่นั่นไปแล้ว แล้วก็ปล่อยให้เขาล้างสมองเด็กเพิ่มอยู่เรื่อยๆ ผมบอกได้เลยว่าถ้ารัฐยังโลกสวยแบบนี้ ไม่มีทางที่ 3 จังหวัดภาคใต้จะสงบ มีแต่จะแรงขึ้น คนไทยพุทธก็มีแต่ต้องย้ายหนีออกมาเรื่อยๆ

kokkai, เผด็จการที่รัก, puggi และอีก 2 คน ถูกใจ
  5. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    สันติเเต่พวกพ้องตนเอง อย่างนี้ก็ไม่ไหวนะครับ การเเก้ปัญหาต้องนำคนมุสลิมดีๆเข้าไปช่วยเเก้ไขครับถึงจะได้ผล

6. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  7. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    บังคับใช้กฎหมายจริงจัง รัฐไทยเป็นรัฐทางโลกไม่ใช้รัฐศาสนา ไม่ต้องไปเอาใจมากมาย ประท้วงมากๆก็แก๊สน้ำตา จับเข้าคุกไป ฝรั่งมันก็ทำอย่างนี้เป็นปรกติ

ไม่ต้องไปโลกสวยตามไอ้พวกNGOให้มาก

ตำรวจฝรั่งเศสบังคับให้หญิงมุสลิมถอดชุดว่ายน้ำ"เบอกินี".... อ่านต่อได้ที่ : http://www.posttoday.com/world/news/450339

มิติใหม่ และ Garfield ถูกใจ.
  8. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ประกาศไปเลย
    โจรใต่โดนจับตายจะเผาไม่ให้เหลือซาก
    เมรึงไม่มีสิทธิ์ไปหาพระเจ้า
    เพราะเมรึงชั่วเกินไป
    ต้องเอาจริง ดุดัน และโหดกะไอ้เลวพวกนี้
    กรรมการสิทธิหมารับใช้ทั้งหลายถอยไป

Garfield likes this.
  9. Garfield

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    มุสลิมดีๆมีเยอะ แต่พวกที่โดนพวกคลั่งล้างสมองแบบกู่ไม่กลับก็เยอะ และจะเยอะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ถ้ามัวแต่โลกสวยกันอยู่ คนพวกนี้ยากที่จะเปลี่ยนความคิดแล้วคุยกันไม่มีทางรู้เรื่อง

ลองดูตัวอย่างพวกสวะพวกนี้ที่มันมาออกความเห็นในเพจนี้ได้ครับว่าพวกมันคิดกันยังไง

https://www.facebook.com/กลุ่มต่อต้านมุสลิมหัวรุนแรง-3-จังหวัดชายแดนใต้-1528114854166628/?fref=photo

10. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    การปกป้องศาสนาด้วยลัทธิสุดโต่ง คือการทำลายศาสนาที่ตัวเองนับถือให้เสื่อมเสีย
    แม้นจะพอใจว่าเป็นสิ่งที่คิดว่าถูก แต่สร้างความเดือดร้อนกับส่วนรวม

11. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    อุ๊ย... เก่งจัง จับตาย จะเผาไม่ให้เหลือซากเลยรึ
    สนใจไปทำงานหน่ายความมั่นคงบ้างปะ
    จะลองให้คุณไป ค้นหา ไปจับตายดูสิ ที่ทำๆมามันเป็นฝีมือใคร
    หลายๆคน ยังไม่รู้ ไม่เข้าใจเลย กำลังรบกับใครอยู่?

12. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    งั้นก็แปลว่ามือดีบอกว่าทักกี้เป็นเผด็จการที่ใช้ความรุนแรงซินะ เพราะสงครามยาเสพติดของทักกี้ทำให้คนตายเป็นพัน
    ถ้าอ้างตามมือดี สรุปแล้วทักกี้มีอะไรดีบ้างเนี้ย ชักสงสัยแล้วซิว่าเขาจ้างมือดีมาใส่ร้ายทักกี้ใช่ไหม ถ้าไม่ใช่คนจ้างก็คงตาบอดหูหนวกแน่

emujack และ มิติใหม่ ถูกใจ.
  13. Garfield

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    พวกพนักงานรับจ้างโพสเขาก็ตั้งใจมาป่วนอยู่แล้ว ก็ป่วนตามหน้าที่ไปเรื่อยโต้ตอบไปก็เสียเวลาเปล่าๆครับ ด่าหรือโต้ตอบอะไรเขาก็ไม่รู้สึกอะไรอยู่แล้วเพราะมันก็แค่งานที่เขาต้องมาป่วน แถมทำให้กระทู้โดนลากออกทะเลมีแต่เรื่องไร้สาระอีกต่างหาก

14. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    สงสัยว่าชุดนี้มันผิดยังไงครับ
    จริงๆเป็นเสรีภาพเบื้องต้นนะ
    ผมว่ามันเกินไปหน่อยในแง่ออกเป็นกฏหมาย
    แค่กลัวมุสลิมสร้างความแตกแยกจนถึงกับแบนชุดว่ายน้ำ ผมว่ามันไม่มีหลักการ โลจิค หรือ ความถูกต้องมารองรับ

ปล
    ประเด็นนี้แยกจากเรื่องกฏหมายห้ามแล้วไปแต่งประชดจนตำรวจจับนะ
    ถ้ามีกฏหมายแล้วยังไปประชดเย้ยกฏหมาย ก็สมควรโดน
    การไม่เห็นด้วยหรือประท้วงที่ถูกกฏหมาย สร้างสรร มีเยอะไป ไม่ทำแต่เลือกประชดโดยผิดกฏหมายก็ไม่ถูกต้อง

15. Solid Snake

Solid Snake อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    ผมก็ว่าเกินไป เพราะมันไม่ต่างจากคนไทยใส่เสื้อผ้าเล่นน้ำเท่าไหร่ พอลงน้ำมันก็แนบเนื้ออยู่ดี

AlbertEinsteins likes this.
  16. Garfield

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    ฝรั่งเศสอาจะมีกฏหมายอะไรซักอย่างเกี่ยวกับกรณีแบบนี้ ไม่งั้นมุสลิมในฝรั่งเศสคงได้ประท้วงกันหนักแน่ อาจจะคล้ายๆกับกฏหมายการห้ามใส่ฮิญาบหรือสัญลักษณ์ทางศาสนาอื่นๆในสถานที่ราชการ (ผมแค่เดาๆนะ ไม่ได้รู้กฏหมายของเขาครับ)

สำหรับในประเทศไทยผมคิดว่าไม่ต้องถึงขนาดนี้ แต่การแต่งตัวควรจะมีข้อห้ามพวกใส่แบบนิกอบกับบุรก้าจะดีกว่า ไม่ได้เกี่ยวกับสิทธิ์ แต่เกี่ยวกับความปลอดภัยเลย

อู๋ คาลบี้ และ AlbertEinsteins ถูกใจ.
  17. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    น่าสนใจ เจ้าของนามมีแนวคิดสุดโด่งและกลุ่มของเขาก็มีไม่น้อย มีที่น่าสงสัยรายนึง

เขาโพสต์ในเฟซเมื่อ 11 ส.ค. 59 ก่อนการวางระเบิด 1 วัน
    ผมไม่เข้าใจความหมาย แต่มีลักษณะแปลกๆ

18. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    พึ่่งออกกฏหมายห้ามแต่งกายที่แสดงออกถึงความเชื่อศาสนา

**แต่ผมว่าหลักสำคัญคือ คนทำผิดต้องถูกจับได้เร็ว ลงโทษเร็ว**

รัฐต้องลงทุนเพิ่มเรื่องการบังคับใช้กฏหมาย

19. Solid Snake

Solid Snake อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    น่าเพราะเป็นมุสลิมมากกว่าถึงได้โดน

20. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    ทำไมไทยต้องเอาใจคนพวกนี้?

ตั้งโครงการเอาใจสารพัด เขาสนหรืือ?

==============================================

เข้าฝั่งๆ ออกทะเลไปไกลเเล้ว ที่พูดมาเกี่ยวกันไหม กับประเด็นของกระทู้
    ต้องให้บอก ต้องให้สอนกันอยู่ร่ำไป เมื่อไรจะหัดคิดกันเองได้เสียที
    .... เหนื่อยหนักมาก.....:sweating:

21. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    บอกไม่สนเกียรติ แต่ก็หลอกตัวเองว่าเป็นคนเก่ง น่าสมเพชจริงๆ

22. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    เยอรมันตื่นตุนอาหารเกลี้ยงร้าน รัฐแนะเตรียมรับมือวิกฤตฉุกเฉิน - โพสต์ทูเดย์ ...
    www.posttoday.com/world/news/450771
    ทางการเยอรมนีประกาศให้ประชาชนกักตุนอาหารและน้ำดื่มให้เพียงพอ จนสินค้าดังกล่าวตามร้านค้าและห้างสรรพสินค้าหมดเกลี้ยงในเวลาไม่กี่ชั่วโมง ...

มันเข้าใจได้ว่าทำไมเขาถึงเจาะจงไปที่ศาสนานี้
    มันอันตรายนะครับ สอนกันเข้าไปได้ว่าฆ่าคนนอกศาสนาแล้วได้ขึ้นสวรรค์:sweating:

Last edited: 25 Aug 2016
  23. ผ่านมาศึกษา

ผ่านมาศึกษา สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    18 พ.ย. 2015
    คะแนนถูกใจ:
    231
    เป็นเพราะมุสลิมจริงๆนั่นแหละครับ แต่เป็นการควบคุมในลักษณะเหมารวม และแก้ปัญหาแบบปลายเหตุของโรคกลัวอิสลาที่ระบาดไปทั่วโลก

ปล. นี่ถ้าเปลี่ยนจากประเทศฝรั่งเศสเป็นประเทศไทย และเปลี่ยนจากรัฐบาลฝรั่งเศส มาเป็นรัฐบาลตู่ พวกหม็อยส์ทีวี ประชาชิน มติชิน ข่าวปด รวมทั้งสาวก คงคนคาบข่าวมาเล่น และแชร์ ด่านายกตู่ ว่าเป็นเผด็จการไปแล้ว (ทุกวันนี้ในเฟสผม คนกลุ่มเสื้อแดง ทั้งแดงแท้ แดงแอบกลาง ยังไม่มีแดงตัวไหนเอาเรื่องนี้มาด่าฝรั่งเศสเรื่องเสรีภาพเลย)

Share This Page