ทำไมพิพิธภัณฑ์กลโกงชาติไม่มีเรื่อง gt200 เลยล่ะครับ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย คนกลาง, 24 ต.ค. 2015

1. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ตอนแรกดูคลิปวีทีอาร์โปรโมทพิพิธภัณฑ์ ประมาณว่าให้พวกที่คอรัปชั่น โดนสังคมรุมประณาม
    พอดูจบ เออดีแฮะ บ้านเรามีอย่างนี้ด้วยต่อไปคนจะไม่กล้าคอรัปชั่นอีก ให้มันเป็นอนุสรณ์ไป
    เลยยันชั่วลูกชั่วหลาน พวกนี้ต้องโดนสังคมลงโทษ
    เออ แต่แปลกแฮะ ไม่ยักกะมีเรื่อง gt-200 แต่ก็มองในอีกแง่หนึ่ง เออที่เขาไม่เอามาลงเนี่ย
    อาจเป็นเพราะยอดเงินมันจิ๊บจ๊อยหอยมดก็ได้นะ ถ้าเทียบกับคดีอื่นเพราะอันนี้เสียหายไม่กี่ร้อยล้าน
    ก็ไม่ได้สนใจอะไร สักพักเปิดไปเรื่อย ๆ
    ป๊าดดด....... ไปเจออยู่คดีนึงโดนยึดทรัพย์ 46 ล้าน ก็เลยคิดว่า
    ก็ดีคนเราทุจริตมันก็ต้องโดนเป็นธรรมดา...สม แต่ก็อดคิดไม่ได้ว่า บางคดีมันโกงกันมากกว่านี้
    แล้วทำไมมันไม่เอามาปั้นบ้าง แต่ก็คิดต่อไปว่า เออคดีมันยังไม่สิ้นสุดป่าวว่ะ แต่เท่าที่ดูไอ้รูปที่ปั้น
    มันก็หลายคดีอยู่ที่ยังไม่สิ้นสุด ลองเข้าไปหาดูในเพจต่อต้านคอรัปชั่น คนถามเข้าไปหลายคน
    ก็เงียบ พอจะมีเหตุผลอย่างไรบ้าง จะได้ช่วยอธิบายเขาไปครับ

:tmi::tmi::tmi:

Last edited: 24 ต.ค. 2015
    ์NooK likes this.
  2. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    ศาลตัดสินรึยังอ่ะ?

bookmarks likes this.
  3. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    บางคดียังไม่สิ้นสุดเลย ยื่นอุทธรณ์ ยื่นฎีกา อยู่เอาไปปั้นแล้ว
    :giggle::giggle::giggle:

4. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D อธิบายให้หน่อยว่าโกงยังไง? ตั้งแต่เมื่อไหร่?

5. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383

6. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383

มันไปเอาคลื่นแม่เหล็กมาจากไหนว่ะน่ะ รับเอฟเอ็มยังไม่ได้ :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

7. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ถามว่าโกงยังไง... ไม่ได้ถามว่าซื้อมากี่เครื่อง

8. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ป.ป.ช.ตั้งคณะอนุไต่สวนคดีจัดซื้อเครื่องตรวจระเบิดจีที-200 แล้ว ผลสอบชี้ชัด 13 หน่วยงานราชการซื้อแพงเกินจริง

นายวิชา มหาคุณ กรรมการคณะกรรมการป้องกันและปรามปรามการทุจริตแห่งชาติ(ป.ป.ช.) เปิดเผยว่า ป.ป.ช.ได้ตั้งคณะอนุกรรมการขึ้นมาไต่สวนคดีคดีการจัดซื้อเครื่องตรวจระเบิด จีที 200 และอัลฟ่า 6 ของ 13 หน่วยงานราชการแล้ว หลังจากดีเอสไอได้ส่งสรุปสำนวนการสอบสวนการจัดซื้อเครื่องตรวจหาวัตถุระเบิดดังกล่าวมาให้เมื่อเดือนกค.ปี 55โดยมอบหมายให้นายวิชัย วิวิตเสวี กรรมการป.ป.ช.เป็นประธานคณะอนุกรรมไต่สวนคดีดังกล่าว

มีรายงานข่าวจากชุดสอบสวนของป.ปช.ระบุว่า 13 หน่วยงานรัฐที่จัดซื้อจีที 200และอัลฟา 6 พบมูลความผิดว่ามีการจัดซื้อแพงเกินจริง โดยเฉพาะเครื่องจีที 200ของสถาบันนิติวิทยาศาสตร์ โดยผู้เกี่ยวข้องในการจัดซื้อเป็นทั้งคณะกรรมการจัดซื้อ และคณะกรรมการตรวจรับ คือ รองผู้อำนวยการสถาบันนิติฯซึ่งลงนามการจัดซื้อจัดจ้างฯลฯในฐานะผู้ปฎิราชการแทนแพทย์หญิงพรทิพย์ โรจนสุนันท์ ผู้อำนวยการสถาบันฯ

รายงานข่าวยังระบุอีกว่าในปลายเดือนมีนาคมนี้พนักงานอัยการจากประเทศอังกฤษจะเดินทางมาขอข้อมูลจากดีเอสไอและปปช.เพื่อนำไปเป็นหลักฐานดำเนินคดีกับบริษัท คอมส์แทร็ค จำกัด (Comstrac Co., Ltd) ซึ่งเป็นบริษัทของประเทศอังกฤษ โดยบริษัทดังกล่าวได้แต่งตั้งบริษัทเอกชนจำนวน 2 แห่ง เป็นตัวแทนและผู้แทนจำหน่ายในประเทศไทยอย่างเป็นทางการ คือบริษัท ยูซีจี เอ็นจีเนียริ่งจำกัด และ บริษัท แจ๊คสัน อีเลคโทรนิคส์ (ประเทศไทย) ซึ่งเป็นบริษัทผู้ผลิคและผู้นำเข้า ซึ่งที่ผ่านมาไทยเป็นเพียงไม่กี่ประเทศที่ถูกหลอกลวงและมีการแจ้งความดำเนินคดีเอาผิดกับบริษัทดังกล่าว ขณะที่หลายๆประเทศก็ได้รับความเสียหายเช่นเดียวกันแต่ไม่พบว่ามีการเอาผิดกับผู้เสียหายแต่อย่างใด

ทั้งนี้การตรวจสอบพบว่า การจัดซื้อเครื่องตรวจวัตถุระเบิดดังกล่าวมีการทำความผิดใน 3 ลักษณะ คือ การฉ้อโกง การฮั้วประมูล และจัดซื้อแพงเกินจริง
    http://news.voicetv.co.th/thailand/65658.html

์NooK, por และ HiddenMan ถูกใจ
  9. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779

:D แล้วควรจะสาวถึงใครบ้างครับ? ตั้งแต่สมัยแรกที่ซื้อ?

"ซึ่งที่ผ่านมาไทยเป็นเพียงไม่กี่ประเทศที่ถูกหลอกลวงและมีการแจ้งความดำเนินคดีเอาผิดกับบริษัทดังกล่าว ขณะที่หลายๆประเทศก็ได้รับความเสียหายเช่นเดียวกันแต่ไม่พบว่ามีการเอาผิดกับผู้เสียหายแต่อย่างใด"

bookmarks, JSN และ Alamos ถูกใจ
  10. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ทำไหมไม่ลองเรียบเรียงเองบ้างละครับ เห็นชอบแต่ตัดแปะ ยิ่งแสดงให้เห็นว่าคุณไม่ได้รู้ลึกตื้นหนาบางอะไรเลย

bookmarks และ apollo ถูกใจ.
  11. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    มันเกิดความเสียหายขึ้่น เมื่อมันเกิดความเสียหาย ก็ต้องมีคนรับผิดชอบจริงไหมครับ
    แล้วประเทศอื่นจะตัดสินยังไง ศาลเราก็ไม่ได้ขึ้นตรงต่อประเทศไหนนี่ครับ

12. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    เอาข้อมูลอื่นมาก็หาว่าตัดแปะ พอคิดเองเรียบเรียงเองก็หาว่า โม้ อีก จะเอายังไงกันแน่ :fubar:

13. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    คนรับผิดชอบต้องเป็นใคร? ถ้าทั้งหมดตั้งแต่รัฐบาลแรกที่ซื้อผมเห็นด้วย... จริงมั๊ย

แต่การที่ไม่มีคดีนี้ใครพิพิธภัณฑ์ผมคงตอบไม่ได้... จะว่าเขาเลือกปฏิบัติก็คงไม่ได้เพราะคดีโรงพักร้างที่อีกฝ่ายใช้โจมตีก็มีเหมือนกัน

bookmarks และ JSN ถูกใจ.
  14. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    เอามาวางมั่วๆ ครึ่งๆกลางๆ นั้นแหละเรียกตัดแปะ ทำไหมไม่ทำเป็นประวัติที่ชัดเจนตั้งแต่เริ่มต้นมา มันไม่ได้มีแค่ที่คุณเอามาหรอก
    ปล. ว่าแต่ตอนนี้ไม่ช่วยฟรุคแล้วรึครับ

15. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    คนจัดหา คนจัดซื้อ คนอนุมัติการสั่งซื้อ คนอนุมัติเงิน คนอนุมัติรับของ ต้องรับผิดชอบหมดแหละคับ
    ไม่ใช่เลือกปฏิบัติคงจะไม่ใช่ล่ะคับ เพราะจำนำข้าวเพื่อไทยโดนโจมตี โรงพักร้างปชปโดนโจมตี
    แต่รัฐบาลนี้ไม่ใช่ทั้งรัฐบาล พท หรือ ปชป นะคับ :giggle::giggle::giggle:

16. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    คุณก็ไปหามาแปะบ้างสิ เอามาแปะมาก ๆ เดี๋ยวก็หาว่ารกบอร์ดอีก ตัดมาเฉพาะประเด็น ๆ ไป :D

17. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D แล้ว DSI สมัยธาริต ยื่นเรื่องให้ ป.ป.ช. เฉพาะข้อมูลสมัยอภิสิทธิ์ นี่เลือกปฏิบัติมั๊ยครับ? ทำไมไม่ฟ้องทุกสมัยก่อนหน้านี้ด้วยครับ

18. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    จะรัฐบาลเพื่อไทย หรือ รัฐบาลทหารไม่ว่าสมัยใคร หรือ รัฐบาลปชป ที่ผมรัก ถ้าผิดก็ต้องว่ากันไปตามผิดครับ :D:D:D

19. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    อย่างที่แปะรูปม้าซ้ำซากในกระทู้ฟรุค 2 รอบ แต่ไม่ได้ช่วยบอกเลยว่าทำไหมไม่เหมาะกับเป็นกรรมการ ที่แปะแถนี้แหละรกบอร์ด แล้วโรงพักใครโจมตีครับ มีแต่คุณและเสื้อแดงเท่านั้นแหละที่พูด

20. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    โฮปเวล มีด้วยมั้ย โครงการนี้ประชาธิปัตย์โกงชัดเจน ไม่ต้องมีหลักฐาน

21. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ผมก็เห็นด้วยที่ต้องจัดการทุกสมัยไม่ว่าใคร ถ้าผิดจริง... แค่สงสัยว่าทำไม DSI ของธาริตต้องเลือกปฎิบัติเฉพาะรัฐบาลด้วย

22. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    จะซื้อทีวียังต้องเอามาลองเปิดให้ดูเลยว่าดูได้ไหม ไม่ใช่เห็นว่าเป็นทีวีก็จ่ายตังค์แล้ววิ่งกลับบ้าน
    สุดท้ายก็ได้ทีวีมาทำเป็นตู้ปลาแทนในราคาเท่ากับทีวีดี ๆ เครื่องหนึ่ง
    คนขายก็บอกว่าใช้ระบบแม่เหล็กไฟฟ้า แล้วไม่เอาอุปกรณ์ตรวจสอบคลื่นแม่เหล็กไปตรวจหน่อยเหรอ
    ว่ามันมีจริงไหม วุติจปร นี่เทียบเท่า วิทยาศาสตร์บัณฑิต แต่ทำไมเชื่อไรง่ายจุง
    :giggle::giggle::giggle:
    อุ้ย
    :lipssealed::lipssealed::lipssealed:

23. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    วันนี้แปะคงจะไม่รีบปิดร้านหรอก พี่ไม่ต้องรีบแถ
    พี่ตอบให้ตรงคำถามหน่อย
    เหมือนกับเค้าถามพี่ว่า พี่เป็นคนหรือเปล่า
    พี่ก็ดันไปตอบเค้าว่า ครับผมไม่ใช่คน

JSN และ Alamos ถูกใจ.
  24. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    เค ตอนนี้ธาริต ไม่อยู่แล้วแถมโดนคดีด้วย อธิบดีคนใหม่จะดำเนินการเป็นอย่างไรบ้าง :blush:

25. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457

จากข่าวที่พี่ตัดตอนมาแปะ เค้าก็บอกชัดเจนนะว่า ทหารอากาศได้ทำการทดลองตรวจสอบแล้วว่าได้ผล

JSN likes this.
  26. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D ฟ้องใหม่ซิ่ครับ... ผมเชียร์เพื่อไทยเดินหน้าสาวให้เต็มที่เลยก็ได้ครับ ถ้าไม่กลัวเข้าตัว
    เหมือนที่หมอวรงค์เดินหน้าสาวจำนำข้าวครับ

ส่วนคดีที่อยู่ที่ ป.ป.ช. ตอนนี้ คนกลาง ก็เห็นด้วยว่าเลือกปฏิบัติหรือเปล่าครับ?

27. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    งั้นก็แสดงว่าทหารอากาศไม่รู้เรื่องอะไรเกี่ยวกับระบบคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้าเลย เป็นไปได้เหรอครับ ถ้าเป็นจริงก็น่าห่วงมาก

28. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    55555 โคตรจะกลางเลย แต่ละอย่าง แหล่งข่าว สำเนียง คำพูด ความคิด นี้เสื้อแดงล้วนๆ

29. HiddenMan

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D เป็นไปได้ครับ...

30. คนกลาง

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    องค์กรทหารเค้า ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน รึเปล่าครับ :D:D:D

31. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  32. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    จะไม่ตอบหน่อยหรือครับว่าใครโจมตีเรื่องโรงพัก

33. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ถามไอ้นี่สิครับ มันก็เป็นทหารอากาศ

34. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แล้วใครได้รับผิดชอบหรือยังครับ เพราะมีลาตายไปคนนึงแล้ว
    กลางกลวงกำลังจะด่ามาร์คที่ซื้อใช่มั้ย งั้นอ่านนี่
    http://beritakampong.blogspot.com/2010/02/20-4-gt-200.html
    สุ่มตรวจ 20 ครั้ง เจอแค่ 4 อภิสิทธิ์สั่งระงับซื้อ GT 200 คณะยุติธรรมฯ แถลงขอยุติการใช้

ผลทดสอบเครื่อง GT 200 ออกแล้ว นายกฯ อภิสิทธิ์ ออกแถลงเอง ระบุสุ่มตรวจ 20 ครั้ง เจอแค่ 4 ไม่มีผลทางสถิติ พร้อมออกคำสั่งให้ทุกหน่วยงานระงับสั่งซื้อเครื่องมือแหกตาชนิดนี้ ด้านคณะยุติธรรมเพื่อสันติภาพออกแถลงการณ์เรียกร้องให้ทุกหน่วยงานยุติการ ใช้เครื่องมือตรวจจับวัตถุระเบิด ชี้เพื่อความปลอดภัยของเจ้าหน้าที่ผู้ใช้ และคุ้มครองสิทธิและเสรีภาพประชาชน ระบุควรจัดหาเครื่องมืออื่นที่มีประสิทธิภาพและเป็นที่ยอมรับในระดับสากลมา ทดแทน

วันนี้ (16 ก.พ.) ที่ตึกนารีสโมสร ทำเนียบรัฐบาล นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี แถลงผลการประชุมคณะรัฐมนตรี แจ้งผลการทดสอบประสิทธิภาพเครื่องตรวจวัตถุระเบิด จีที 200 โดยพบว่าจากการทดสอบ 20 ครั้ง ถูกต้อง 4 ครั้ง ซึ่งไม่มีผลทางสถิติ พร้อมสั่งให้ระงับการซื้อเครื่องดังกล่าว พร้อมแจ้งผลการทดสอบไปยังหน่วยงานต่างๆ ที่มีเครื่อง จีที 200 ใช้แล้ว

ส่วน หน่วยงานด้านสิทธิมนุษยชนในพื้นที่ชายแดนใต้อย่างคณะยุติธรรมเพื่อสันติภาพ ออกแถลงการณ์ทันควัน ขอให้ยุติการใช้เครื่อง GT200ในการตรวจค้นบุคคลและเคหสถาน เพราะผลการทดสอบปรากฏต่อสาธารณะเป็นไปตามความคาดหมายของบรรดานักวิทยาศาสตร์ นักสิทธิมนุษยชนรวมถึงประชาชนผู้ได้รับผลกระทบจากการใช้เครื่องมือชนิดนี้ คือประสิทธิภาพของเครื่องGT200มิได้เป็นไปตามที่บริษัทผู้ผลิตกล่าวอ้าง อีกทั้งการทำงานของเครื่องมือชนิดนี้ยังแสดงค่าความแม่นยำแค่เพียงการเดา สุ่มซึ่งก็หมายถึงการที่เครื่องมือชนิดนี้ไม่มีความแม่นยำและน่าเชื่อถือ

ใน แถลงการณ์ยังระบุว่าขอให้รัฐบาลโดยเฉพาะหน่วยงานความมั่นคงและยุติธรรมยุติ การใช้เครื่องมือนี้เพื่อเป็นเหตุผลในการตรวจค้นการนำรายชื่อของบุคคลที่ เครื่องมือชนิดนี้ชี้ไปจัดทำบัญชีรายชื่อบุคคลซึ่งเป็นกลุ่มเสี่ยงการควบคุม ตัวบุคคลรวมถึงการตรวจค้นบ้านเรือนของประชาชนโดยทันที อีกทั้งไม่ควรนำมาใช้ในการตรวจหาสารประกอบวัตถุระเบิดตามสถานที่ต่างๆอีกต่อ ไป ทั้งนี้เพื่อความปลอดภัยของเจ้าหน้าที่ผู้ใช้เครื่องGT200และเพื่อให้ความ คุ้มครองสิทธิในชีวิตทรัพย์สินรวมถึงเสรีภาพของประชาชนโดยรัฐบาลและกองทัพ ควรจัดหาเครื่องมือที่มีประสิทธิภาพและเป็นที่ยอมรับในระดับสากลมาทดแทน เครื่องGT200 อีกทั้งควรแสดงความรับผิดชอบด้วยการเยียวยาต่อผู้บริสุทธิ์ที่ต้องถูกจับกุม หรือควบคุมตัวเพราะการใช้เครื่องมือชนิดนี้แม้หน่วยงานความมั่นคงในจังหวัด ชายแดนภาคใต้ยังมีความเห็นว่าการมีเครื่องมือนี้ไว้ก็ดีกว่าไม่มีเนื่องจาก เครื่องGT200 แม้จะไม่มีประสิทธิภาพแต่การมีเครื่องมือนี้ส่งผลต่อทางจิตใจหรือสร้างความ มั่นใจของเจ้าหน้าที่ย่อมเป็นการแสดงถึงการไม่ยอมรับความจริงและปฏิเสธการ สร้างสังคมที่อยู่บนพื้นฐานขององค์ความรู้ทางวิทยาศาสตร์ ซึ่งที่สุดจะนำมาซึ่งการสูญเสียทั้งชีวิตของผู้ปฎิบัติงานในพื้นที่เองและ ความเชื่อมั่นความไว้วางใจจากประชาชนทุกกลุ่มในการแก้ปัญหาจังหวัดชายแดนภาค ใต้อย่างยั่งยืนต่อไป.

bookmarks และ Anduril ถูกใจ.
  35. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ถูกต้องครับ ไม่เหมือนนักการเมืองบางพรรคครับ
    แดงเทียม แดงเทียม

36. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ทำไมเผาไทยไม่ฟ้อง ไม่โจมตีหล่ะครับ ผมในฐานะผู้เสียภาษีก็อยากทราบเช่น
    กลัวอะไรเหรอครับ

37. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ลืมคนแรกไปได้ไงอ่ะ
    ไอ้แม้วอ่ะ ที่ควายแดงแถใหญ่เลยว่าซื้อแค่ 4 เครื่อง แต่ใช้ไม่ได้เลยระงับซื้อ
    แต่ดันตรวจสอบสมัยมาร์คหว่ะ ระงับซื้อไปแล้วด้วย
    ทำไมน้าาาาาา ทำไม
    เครื่องมือหลอกๆนี่ดันไปถึงทหารสามจังหวัดชายแดนใต้ ที่โจรกระจอกของแม้วก่อเรื่องขึ้นมาได้หว่า
    แถมทำให้ขวัญกำลังใจทหารดีขึ้นอีก เพราะทหารก็คนธรรมดาที่มีความรู้สึก แต่ยอมเสียสละชีพเพื่อส่วนรวม
    ต่างจากพวกปากดีเกลียดทหารในบอร์ดนี้นะครับ

38. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    มีที่สิ้นสุดแน่นอนคือ ที่ดินรัชดา กับคดีกรุงไทย
    ดังนั้น ไม่ต้องปั่นก็ได้ครับ

ดีกว่าบางพวกสร้างเรื่องว่าคุณนู้นคนนี้โกง เช่นปชป.โกงโฮปเวลล์ ปชป.โกงโรงพัก ปชป.โกงปรส.
    แทนลูกเทพโกงที่เขาแพงหรือดารากปปส.ทวงถามเงินบริจาคสองพันล้าน
    อะไรแบบนี้ แล้วก็เอาไปปั่นซะแล้ว มูลความจริงยังไม่มีเลยก็เล่นซะแล้ว
    :rofl::rofl::rofl:

5555 likes this.
  39. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เขาถามว่าต้องสาวถึงใครบ้างครับ

40. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เขาถามว่าทำไมไม่ฟ้องก่อนหน้าด้วย

41. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    จริงๆอันนี้ต้องถามแม้วนะครับ เพราะมันซื้อคนแรก
    อ่อ อย่าเพิ่งตัดหางแม้วนะครับ สงสารท่านเถอะ ท่านกลับบ้านยังไม่ได้เลย
    ดูซิ คราวก่อนทิ้งสมัครกลางคันซะงั้น

:clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap::clap:

Last edited: 24 ต.ค. 2015
  42. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    สรุปคนกลางนี้จะชอบหาเรื่องมาแอบด่าชาวบ้าน หรือชอบหาเรื่องมาให้ชาวบ้านด่าหน้าแหกกันแน่

43. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    ไม่รู้ว่าเอามาแปะ มัปัญญาไปหาข้อเท็จจริงก่อนหรือปล่าว
    หรืออยากจะป้ายสีใครก็แกล้งโง่เป็นวัวเป็นควายมันไปซะงั้น

http://thaipublica.org/2013/10/gt-200-and-sky-dragon/

"ช่วงปี 2551-2552 ในยุคที่ “บิ๊กป๊อก” พล.อ.อนุพงษ์ เผ่าจินดา ดำรงตำแหน่งผู้บัญชาการทหารบก ได้สั่งซื้อเครื่องตรวจวัตถุระเบิด GT200 รวมทั้งสิ้น 541 เครื่อง เพื่อใช้ในภารกิจของหน่วยอีโอดี และหน่วยทหารเฉพาะกิจทหาร 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้"

44. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    โทรไปถามเขาสิ

Alamos likes this.
  45. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    ไม่ต้องรีบร้อนหรอกครับ คดีนี้ มูลค่าไม่มาก ถ้าเทียบคดี อีโง่

Share This Page