ทำอะไรให้เห็นแก่คุณอภิสิทธิ์หน่อยครับ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย คนกลาง, 30 ต.ค. 2015

1. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    'มาร์ค' เสียใจลูกพรรคแตกคอ....
    หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ยอมรับไม่สบายใจ สมาชิกพรรคออกมาตอบโต้กันทำให้ประชาชนเกิดความสับสน นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ ยอมรับว่า ไม่สบายใจต่อปัญหาระหว่างสมาชิกพรรคกับ......อ่านต่อได้ที่ :
    http://www.posttoday.com/politic/395490

ประชาธิปัตย์กลับมาระอุอีกรอบ เมื่อ วิลาศ จันทร์พิทักษ์ และ วัชระ เพชรทอง อดีต สส.กทม. เปิดหน้าถล่มการบริหารงานของกรุงเทพมหานคร จนส่งผลสั่นคลอนเสถียรภาพของเก้าอี้ ม.ร.ว.สุขุมพันธุ์ บริพัตร ผู้ว่าฯ กทม อย่างรุนแรง รอยร้าวในอดีตจึงย้อนกลับมาเป็นปัญหารอบใหม่ที่ร้อนจนถึงขั้น อภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ (ปชป.) ต้องออกโรงเคลียร์ทั้งสองฝ่าย ป้องกันทุกอย่างพังหนักไปกว่าที่เป็นอยู่ เพราะ “ศึกใน” ที่เข้าทำนอง “หยิกเล็บเจ็บเนื้อ” เวลานี้ไม่ว่าสุดท้ายผลจะออกมาอย่างไร ย่อมไม่เป็นผลดีต่อทั้งฝั่ง กทม.หรือฝั่งประชาธิปัตย์ แถมหากปล่อยให้บานปลายนานไป ย่อมสะเทือนไปถึงฐานเสียงคนกรุง ที่เป็นพื้นที่หัวใจสำคัญของประชาธิปัตย์....... อ่านต่อได้ที่ : http://www.posttoday.com/analysis/politic/396344

***************************************************************************************
    จะทำอะไรให้เกรงใจกันหน่อยครับ แทนที่จะมาคิดว่าจะครองใจประชาชนยังไงกลับมาทะเลาะกัน
    เองผมหนักใจแทนคุณอภิสิทธิ์นะครับ แบ่งขั้วอำนาจกัน ปชป-กทม กปปส ลองคิดดูกันสิครับว่า
    เราทำยังไงถึงจะชนะเลือกตั้งได้ ต่างฝ่ายต่างถอยคนละก้าว ไม่กัดกันเอง ป่านนี้เราชนะเลือกตั้ง
    ระดับประเทศเขาไปนานแล้วครับ เอาตรง ๆ เฮ้อ...ฉู่ฉู
    :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

์NooK likes this.
  2. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ก็ตอนอยู่ตรัง คนกลางไม่เชียร์นายหัวชวนนี่นา

ปู่ยง และ Redbuffalo010 ถูกใจ.
  3. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เฮ้อ ฉู่ฉู ไปห่วยพรรคเผาไทยที่รักคนกลางก่อนดีกว่าครับ พรรคการเมืองหรือค่ายทหาร ทุกคนสั่งได้เหมือนหุ่น

4. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เสี้ยมครับผม

5. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    พรรคปชป.ผิดใจกัน ไม่ได้ทำให้ปูหรือทักกี้ดูดี หรือพ้นผิดคดีต่างๆ ที่สำคัญมันไม่ได้ทำให้คุณดูฉลาดขึ้นแม้แต่น้อย

6. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    แตกคอ เพราะท่อน้ำเลี้ยง ทำอะไรเห็นหัวนายหญิงที่กำลังจะติดคุกกันหน่อย

'ปู'ไม่รู้ใครนัดใส่เสื้อแดง1พ.ย.หวั่นมองปลุกระดม

ปางนู, Alamos, มิติใหม่ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  7. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    แค่เส้นบางๆ กั้น ระหว่างความเป็นห่วงเป็นใย กับ เผือกเรื่องชาวบ้านเพื่อเสี้ยมกัน :D

Alamos, ปู่ยง, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.
  8. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820

เธอฉายแวว ตั้งแต่เด็กเลยนะ

Alamos likes this.
  9. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    ข่าวตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว มีปัญญาขุดมาได้แค่เนี้ย

เอ้า..ก็ยังดีกว่าจินตนาการน้ำแตก สร้างนิยายลาว ๆ มาแปะ

:D

bookmarks, Redbuffalo010 และ Alamos ถูกใจ
  10. คนกลาง

คนกลาง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 Aug 2015
    คะแนนถูกใจ:
    383
    ตอนนี้ถ้าพรรค ปชป กับ กปปส แยกกันผมว่าเราน่าจะได้คะแนนเสียงและแนวร่วมเพิ่ม เพราะ พธม คปท เขาอาจจะโหวดโน แต่ถ้ามีตัวเลือกผมว่า เขาน่าจะสนใจมากขึ้น แถมไม่ต้องโดนค่อนขอด ว่า กปปส เป็นม็อบประชาธิปัตย์ อีกด้วยครับ ตรงนี้จุดโจมตีลดลง เหมือนตอนเลือกตั้งล่าสุด เสื้อแดงกับเพื่อไทย ก็แยกพรรคกัน เนื่องมาจากปัญหาเรื่อง พรบ นิรโทษกรรม

์NooK likes this.
  11. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ^
    ^
    ^
    ^
    ^

จุ๊ๆๆๆ.... ข้างบนนี่ เนียนไม่เลวนะครับ คราวนี้

bookmarks และ Alamos ถูกใจ.
  12. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    โทดทีครัช ตอนแรกนึกว่าแกล้งโง่ ตอนนี้เข้าใจแล้วว่าโง่จริง :lipssealed:

ดูไงว่า กปปส เป็นพวก ปชป ไม่ใช่ นปช หรืออยากได้หลักฐานประกอบว่า กปปส ก็คืออดีตเสื้อแดงจำนวนมาก

bookmarks, Alamos และ apollo ถูกใจ
  13. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ข้างบนบอกว่าแบ่งขั้ว
    ข้างล่างพูดเหมือนกับว่าเป็นเนื้อเดียวกัน
    สงสัยไอ้"ป๊อบ"เมาโอเลี้ยงของแปะแน่นอน

Alamos, apollo และ อาวุโสโอเค ถูกใจ
  14. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    สงสัยผมไปดาวอังคารมา
    เลยไม่รุ้ว่า หลังรัฐบาลอีโง่ เจ๊งเรื่อง จำนำข้าว กับ พรบ. นิรโทษคนโกง มันมีเลือกตั้งด้วย

:D

Last edited: 30 ต.ค. 2015
  15. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    แล่วๆๆๆๆๆๆ

16. Silent Power

Silent Power สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    3 พ.ย. 2015
    คะแนนถูกใจ:
    146
    เขาถามเรื่องโกง แต่หัวหน้าพรรคถามเรื่องเข้าใจผิดแตกคอ

เห็นแก่ตัว มากกว่าส่วนรวมชัดเจน

Share This Page