ทำงานแถวดินแดง หวนนึกถึงอดีตอันขมขื่น

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย JSN, 27 Mar 2016

1. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
  2. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ไม่ได้ทำงานแถวเชียงใหม่ อุดร อยากลองโดนมั่งมั้ยมึ้ง

3. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    เรื่องดีเราไม่ เรื่องเลวๆ เสื้อแดงชอบทำ 555

Anduril, อาวุโสโอเค, ปู่ยง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  4. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  5. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    มีที่ไหนที่ประท้วงหัวหน้ารัฐบาลด้วยข้ออ้างว่าไม่เป็นประชาธิปไตย
    ทั้งที่โหวตเลือกในสภาถูกต้องตามขั้นตอน ก็แค่เปลี่ยนขั้วการเมือง
    คนที่เป็นนายกฯ ก็มาจาก ส.ส. ที่ประชาชนเลือกเข้ามา
    ตอนนั้นเข้ามาบริหารบ้านเมืองไม่ถึงครึ่งปี จะใส่กันซะแล้ว

บางทีก็คิดนะครับว่า นักการเมืองนี่แหละตัวดีที่บิดเบือนประชาธิปไตย
    ผูกขาดประชาธิปไตยไว้ที่พวกของตัวเองฝ่ายเดียว

6. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    คนที่มันส่งเข้าแข่ง ดันเสือกเป็นหัวหน้าพรรคอื่น ที่มี ส.ส. สิบกว่าคน
    แล้วมาบอกว่า มาร์ค เป็นนายกที่มี ส.ส.ข้างน้อย :think::think:

Anduril, Alamos, อาวุโสโอเค และอีก 4 คน ถูกใจ
  7. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    สรุปที่มันป่วนชาติทำลายชาติสองปีซ้อนเพราะ หัวหน้าพรรคที่มีส.ส.ไม่กี่คนไม่ได้รับเลือก แสดงว่าควายแดงตกเลขกันหมด

Anduril, อาวุโสโอเค, ปู่ยง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  8. AlbertEinsteins

AlbertEinsteins อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,479
    ผมนี่ได้ยินมาว่าตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร
    เข้าใจมาตลอดเลยว่ารัฐสภาคือค่ายทหาร
    เห็นโหวตเสียงถ่ายทอดสดบอกว่ารัฐสภา
    พี่น้องควายแดงบอกค่ายทหาร

นี่ก็ว่าจะบอกพี่ๆเสรีไทยว่า
    ทักษิณ สมัคร สมชาย ยิ่งลักษณ์
    ตั้งรัฐบาลในค่ายทหารเหมือนกัน

หนูอ้อย, Anduril, Alamos และอีก 4 คน ถูกใจ
  9. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ตอนอยู่บอร์ดเก่า ผมยังแปะรูปค่ายทหารให้ดูเลย
    เป็นตึกอยู่ใกล้ๆ เขาดิน

คนใส่สูทที่เข้ามาประชุมในนั้นก็เป็นทหารหมดสินะ
    เห็นจากการถ่ายทอดสดในทีวีเมื่ิอก่อน :D

AlbertEinsteins, หนูอ้อย, Anduril และอีก 2 คน ถูกใจ
  10. เจ๋งเหม่งจ๋าย

เจ๋งเหม่งจ๋าย สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    รถไม่มีแก้ส เอาไปทำไรได้ สงสัยไอ้่กระโปก กปปส มันกลัวรถไม่มีแก้ส อิๆ555

11. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ผมชักสงสัยแล้วซิว่าเบื้องหลังความสูญเสียของนปช.กับกปปส.นี้ เจ๋งเหม่งจ๋ายจะเป็นผู้อยู่เบื้องหลังนะเนี้ย รู้หมดเลยว่าใครกลุ่มไหนทำอะไรอย่างกับเป็นคนทำซะเอง

JSN และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  12. อู๋ คาลบี้

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    แล้วเอามาจอด เพื่อ ??

Alamos และ หนูอ้อย ถูกใจ.
  13. ktc

ktc สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    82
    คงคิดว่าเป็นรถดับเพลิงมั้ง ขนาดถังแก๊สยังคิดว่าเป็นถังดับเพลิงเลย ฉลาดกันสุดๆ

14. เจ๋งเหม่งจ๋าย

เจ๋งเหม่งจ๋าย สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    8 Feb 2016
    คะแนนถูกใจ:
    22
    เอามาขู่และป้องกันตัวไง พี่เกือก ไม่เห็นฝั่งนั้นเหรอ มีปืนพร้อมทั้งกระสุนจริง กระสุนลม เมื่อคืนก่อนก็สอยเสื้อแดงแถวนั้นเลือดสราดไปหลายคน

15. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    สื่อแดงแต่งเรื่องไปได้เรื่อย ๆ จริง ๆ ถ้าทหารยิงเสื้อแดงจริงก็ขอหลักฐานด้วยครับ คนเราจะพูดอะไรก็พูดได้

แล้วก็ข่าวตอนนั้นนะครับ บรรยายเหตุการณ์ว่าเสื้อแดงเปิดวาวปล่อยแก็สออกมาเป็นระยะ ๆ นะครับ แต่ก็เอาเถอะ ถึงมีแก็สเต็มถังหรือระเบิดไหม้แถวนั้นคนตาย คนเสื้อแดงก็คงไม่มองว่าเป็นเรื่องผิดอยู่ดี

16. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    55555 แถแบบอุบาทว์ๆนี่ กรูยกให้มึงเลย ไอ้หน้าส้นตีน

17. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    อันนี้คือการแถครับ ตั้งแต่บีบีกันแล้วนะ อ่ะ อ่านนะว่ามีแก๊ซมั้ย
    http://matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1239588356

18. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    โอ้ โดยการจับชาวดินแดงเป็นตัวประกัน ว่าปี มีศพปี 52 หรา เห็นวิ่งหาศพกันวุ่น จนปี 53 ยิงหัวเองแม่มเลย

19. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ไม่หรอกครับ กลัวไอ้แก็งนี้ไม่ได้ขึ้นค่าแก็ส

Share This Page