ทางเลือก 3 ข้อ ของทักษิณ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ปู่ยง, 9 ต.ค. 2015

1. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ลุงตู่ ไม่ได้ปฏิเสธแนวทางสร้างความปรองดอง
    ด้วยการนิรโทษกรรมความผิดให้กับประชาชน
    ที่เข้าร่วมชุมนุมทางการเมือง นะครับ
    แต่ การนิรโทษกรรมจะต้องอยู่ภายใต้หลักการ 3 ประการ คือ
    1. คนที่เข้าสู่กระบวนการยุติธรรม
    จนมีการตัดสินและรับโทษตามความผิดแล้ว
    2. คนที่กำลังอยู่ในกระบวนการยุติธรรม
    เมื่อได้ข้อยุติแล้วจึงพิจารณาเป็นกรณีไป
    3. ใครที่ยังหลบหนีโดยไม่เข้ากระบวนการยุติธรรม
    ไม่อยู่ในข่ายได้รับการนิรโทษกรรมเด็ดขาด

เพราะฉะนั้น หากแม้ว อยากจะกลับประเทศไทยอย่างเท่ๆ
    เช่นที่เคยกล่าว ก็คงต้องหาทางล้างหลักทั้ง 3 ประการ
    โดยมีทางเลือกที่จะทำก็คือ

1. ล้มรัฐบาลนายกลุงตู่ให้ได้

2. ยอมกลับมารับโทษ

3. ตาย...

ซึีงผม ขอร่วมสนับสนุน ให้ท่านเทพทักษิณ เลือก ข้อ 3
    http://www.oknation.net/blog/2279/2015/10/09/entry-1

2. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    ไอ้แม้วไม่เลือกทั้ง 3 อย่างเลยคับ
    ขอเป็นสัมภเวสี กะให้ควายแดงมาตายแทนดีกว่า
    :D

ปู่ยง และ ชายน้ำ ถูกใจ.
  3. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ไอ้แม้วมันขี้ขลาดครับ คงหนีหางจุกตูดเหมือนเดิม :D

4. yoshikiryuichiro

yoshikiryuichiro อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    472
    ผมว่าเจ้านี้เลือกทางที่4 ซึ่งไม่ใช่การหนีไปเรื่อยๆแบบนี้ แต่เป็นทางเลือกที่เลวร้ายที่สุดสำหรับประเทศไทย คือ ทำเช่นไรก็ได้ให้ usa และ nato รวมถึง un ส่งกำลังทหารเข้ายึดประเทศนี้ แล้วขอให้ตั้งตัวเขาเป็นนายกหุ่นเชิดของพวกมัน
    ปล.จะมองโลกในแง่ร้ายไปรึเปล่านะ

อู๋ คาลบี้, Maratiraj, ปู่ยง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  5. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    กด 3

ปู่ยง likes this.
  6. Tad

Tad อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    16 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,773
    ผมภูมิใจถึงไม่มีเงินมากมายแต่ผมอยู่เมืองไทยได้ ไม่เหมือนบางคน อยากกลับเมืองไทยใจจะขาดแต่กลับไม่ได้เพราะมันโกงไว้เยอะ ไอ้ขี้โกงๆๆๆๆ

ปู่ยง และ kokkai ถูกใจ.
  7. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  8. Familie

Familie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,753
    พวกโกงชาติ โกงแผ่นดิน ทรยศต่อคนในชาติ ทำไมจะต้องให้มันมีทางเลือกด้วย
    พวกนี้ความจริงมันเลือกทางของพวกมันไว้แล้ว
    เราเพียงแต่เดินเก็บศพ ตามทางที่มันเลือกก็แค่นั้น

9. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    ทักษิณคิด เพื่อไทยจะตอบ
    ขี้ข้า ปชต

10. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ทางเลือกของไอ้แม้ว
    ไปไม่กลับ
    หลับไม่ตื่น
    ฟื้นไม่มี
    หนีไม่พ้น

11. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    เห็นลูกสาวโพสตว่าไปเที่ยวลอนด้อน แต่อาสี กักอยู่ห้องกง อีสาวกรามแหลมก้อตอแหลซิ!

ปู่ยง likes this.

Share This Page