ทางเลือกสองทางของจีน by Pat Hemasuk

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย por, 13 ต.ค. 2015

1. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397

ปล คราวนี้ผมเห็นว่าน่าจะเป็นทางที่ 2 ครับ เพราะถ้าทำเดี๋ยวนี้ จะไม่มีประโยชน์ สำหรับจีน แต่กลับกันถ้าปล่อยเวลาให้กงเต็กดอลล่าหมดแรง ผมว่าน่าจะได้ประโยชน์มากกว่า

2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  3. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    ผมมองว่ามีทางเลือกที่สามครับ ระวังเงิบกันทั้งบาง ถ้าตะวันตกไม่หน้าด้านเสร็จจีนครับ
    ถึงหน้าด้าน ก็อาจต้องแลกกับความเชื่อมั่นและภาพลักษ์ อันแสนมีค่ายิ่งของสหรัฐอเมริกา
    จีนมันแสบ ทำเป็นกลัว ทำเป็นโวยวาย ให้สมันน้อยขี้ข้าเมกาตัวนึง(หรือสองตัว)
    เดินหน้าเต็มสูบเพื่อกระทำการอย่างหนึ่ง แต่แท้จริงจีนเตรียมพร้อมสู้ด้วยแนวทางนั้นอยู่แล้ว
    ผลคือ(กรณีชาติตะวันตกใจไม่ด้านพอ) ญี่ปุ่นมีข้ออ้าง ชิ่ง สหรัฐถอย. ทิ้ง.....รับหน้า พญามังกรพิโรธ

Share This Page