ทักษิณคือบิดาแห่งการลดความเหลื่อมล้ำประเทศไทย

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ลูกผู้ชายพันธุ์ดี, 24 Mar 2016

1. ลูกผู้ชายพันธุ์ดี

ลูกผู้ชายพันธุ์ดี สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    18 Mar 2016
    คะแนนถูกใจ:
    1
  2. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
  3. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ลดความเลื่อมล้ำ ตลกดี เสื้อแดงพวกเดียวกันที่ไม่มีเงินติดคุกยังไม่ช่วยเลย ชื่อนี้พันธ์ุดี ดีแต่พูดกับตัดแปะซินะ

มิติใหม่ และ ปู่ยง ถูกใจ.
  4. ลูกผู้ชายพันธุ์ดี

ลูกผู้ชายพันธุ์ดี สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    18 Mar 2016
    คะแนนถูกใจ:
    1
    ทุกวันนี้ แมงสาปเหลือง ซึ่งเจอผมต้อนจนใบ้แดก ยังจะให้ผมนำความรู้มาอธิบายปัญญาเอาโง่เขลา ให้อดสูอับอาย กันทั้งบอร์ดเหลืองอีกเหรือ มันหน้าด้านจนไม่รู้จะหาคำใหนมาต่อเติมอีกแล้ว หยุดโง่ที่จะถามสักนาทีได้ไหม :giggle:

5. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :D จะบอกว่าลูกผู้ชายพันธุ์ดี มีพ่อหนีคุกหรอ...

มิติใหม่ และ ปู่ยง ถูกใจ.
  6. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ถามเรื่องช่วยเสื้อแดงติดคุกหาว่าโง่ ผมรู้แล้วว่าคนที่คุณพูดด้วยถึงเงียบไป จริงๆเขาอึ้งมากกว่าว่าคนอย่างคุณจะชั่วร้ายใจดำทิ้งเพื่อนได้ลงคอ มีอย่างที่ไหนช่วยคนบอกโง่ เคยมีไอ้งั่งคนหนึ่งบอกว่าพรรคเป็นอย่างไงให้ดูคนที่ชอบเพราะมันคล้ายกัน ลูกผู้ชายพันธุ์ดีใจดำทิ้งเพื่อนติดคุก ทักกี้ก็คงใจดำทิ้งเพื่อนแน่นอน

7. นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    ควายตัวเก่า อยู่ในร่างใหม่ แค่นั้นเอง

Anduril likes this.
  8. apollo

apollo อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 Mar 2015
    คะแนนถูกใจ:
    5,703
    "จังหวัดไหนเลือกเราก่อน เราก็พัฒนาก่อน"

ลดความเหลื่อมล้ำเจง ๆ

:rolleyes::rolleyes:

ต้นหอม, ridkun_user, มิติใหม่ และอีก 6 คน ถูกใจ
  9. HOT BOY

HOT BOY สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    เหอะๆ ..... เมิงว่างมากสินะเนี้ย ต้องการอะไรจากสังคม :D

10. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ด่าตัวเองหรือไงครับ

11. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    เออ คิดเหมือนกันเลย พิมพ์ไม่ทัน

apollo, Alamos และ ฟักแม้ว ถูกใจ
  12. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
  13. นิจนิรันดร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    สงสัยมันด่า จขกท. ครับ

14. นิติรั่ว

นิติรั่ว อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    24 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ตอบคำถามผมนิด
    1.นปช.บอกว่าต้องเลือกตั้งจึงเป็นประชาธิปไตย ทำไมประธาน นปช.จึงไม่ได้มาจากการเลือกตั้ง
    2.ทักษิณ บอกศาลไทยไม่ยุติธรรม2มาตราฐาน ทำไมถึงฟ้องหมิ่นประมาทคนอื่นต่อศาลไทย
    ช่วยมาต้อนผมหน่อย ผมรออยู่

Kiriwian, อู๋ คาลบี้, ridkun_user และอีก 2 คน ถูกใจ
  15. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    "มันแค่เป็น WallPaper" ท่านลีฯ เห็นสวยเลยรีบโหลด

ปู่ยง likes this.
  16. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    แหม่ ผมก็นึกว่าลูกผู้ชายพันธ์ุดีกับhot boy เป็นตั เอ๋ย! เป็นคนเดียวกันซะอีกชั่วร้ายเหมือนกันเลย

17. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    วันอังคาร ที่ 24 มีนาคม 2558
    ลี กวน ยู วีรบุรุษผู้สร้างให้สิงคโปร์ เป็น กาฝาก ของโลกตลอดกาล !!
    Posted by นายยั้งคิด , ผู้อ่าน : 2148 , 16:04:06 น.
    หมวด : เศรษฐกิจ

สวัสดี ครับ

หากจะพูดกันอย่างไม่คำนึงถึงมารยาทที่ดี ในยามที่สิงคโปร์เพิ่งสูญเสียรัฐบุรุษ นาย ลี กวน ยู ผู้ล่วงลับไปเมื่อวานนี้แล้ว
    ใครจะศรัทธาผู้สร้างชาติสิงคโปร์ผู้นี้สักเพียงไหนก็ตาม แต่สำหรับผมเองมองว่า ในขณะที่นาย ลี สร้างชาติของเขาขึ้นมาได้เป็นปึกแผ่นนั้น

ล้วนแล้วแต่อาศัยความได้เปรียบชาติอื่นๆไม่มีเว้น โดยเฉพาะชาติไทยต้องตกเป็นเบี้ยล่างทางธุรกิจต่อสิงคโปร์
    ภายใต้นโยบายเอารัดเอาเปรียบของนาย ลี ตลอดมานี่เอง

สำหรับความได้เปรียบประเทศไทยของสิงคโปร์นี้ ได้หยั่งรากลึกลงในประเทศไทยจนแยกไม่ออกอยู่แล้ว ไม่เห็นทางที่ไทยจะ

พลิกสถานการณ์ได้เลย แต่บังเอิญไทยเป็นแม่วัวที่มีน้ำนมมากอย่างเหลือเฟือ จึงสามารถเลี้ยงลูกนอกครรภ์อย่างสิงคโปร์ได้ตลอด

เวลา แม้ว่าแม่วัวไทยจะผ่ายผอมลงมากแล้วก็ตามที

อย่างไรก็ตาม มาติดตามประวัติของนาย ลี กวน ยู จากสื่อ MThai News กันเอาไว้เถิดครับ จะได้รู้จักคนที่แย่งน้ำนมจากเต้าแม่

วัวไทยไปเลี้ยงลูกชาวสิงคโปร์อย่างชาญฉลาดอย่างยิ่ง.
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------
    หน้าประวัติศาสตร์ ได้บันทึก ชื่อ “ลี กวน ยู” (Lee Kuan Yew) ว่า เขา คือ ผู้กุมอำนาจบริหารของสิงคโปร์มายาวนายถึง 31 ปี และ เป็นผู้มีบทบาททางเมืองสำคัญคนหนึ่งระดับเอเชีย

และที่สำคัญ…ชาวสิงคโปร์ ไม่เคยลืม เขา คืออดีตผู้นำประเทศ ที่นำพาให้สิงคโปร์ ก้าวลำพัฒนาประเทศอย่างก้าวกระโดดที่มีความร่ำรวยมากที่สุดอีกแห่งหนึ่งของโลก

แม้..ที่ผ่านมา จะเคยถูกตราหน้าว่า เป็นนักเผด็จการตัวจริงในระบบอบประชาธิปไตยก็ตาม
    http://www.oknation.net/blog/political79/2015/03/24/entry-2

18. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    คนติดคุกจากคดีเผาศาลากลางไม่ข่วยล่ะ

19. kokkai

kokkai อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    6 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,076
    ช่างไม่มีความแตกต่างกันเลย ระหว่างไพร่ด้วยกัน
    ---------------------------------------------------------------------------
    อยากได้อะไรก็แค่ตกใจนิดหน่อย ก็ได้และ
    -----------------------------------------------------------------------------
    สื่อจีนจับภาพ ยิ่งลักษณ์-ทักษิณ ช้อปปิ้งเครื่องเพชร
    30 ต.ค. 57 (17:00 น.)
    aHR0cDovL3BlMS5pc2Fub29rLmNvbS9ucy8wL3VkLzMzOC8xNjkxMzIxL25ld3MwNS0xLmpwZw==.jpg

เว็บไซต์สำนักข่าวในประเทศจีนยังได้เผยแพร่ภาพ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ปรากฏตัวที่ร้านเครื่องเพชรแห่งหนึ่งในกรุงปักกิ่ง พร้อมกับพี่ชาย พ.ต.ท.ทักษิณ เพื่อชมและเลือกซื้อเครื่องเพชรภายในร้าน โดยทั้งสองใช้เวลาประมาณ 10 นาที ก่อนจะตัดสินใจซื้อสร้อยมุกประดับเพชรที่ไม่เปิดเผยราคา อีกทั้ง น.ส.ยิ่งลักษณ์ ยังแวะชมร้านผ้าไหมและเครื่องประดับที่ย่านการค้าชื่อดังอีกด้วย
    http://news.sanook.com/1691321/

JSN และ มิติใหม่ ถูกใจ.
  20. นิจนิรันดร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    ลดความเหลื่อมล้ำ ช่างกล้าพูดเนอะ
    ตัวเองหนีคุกไปอยู่ต่างประเทศสบาย
    แต่ลูกน้องติดคุกไม่ยอมมาเหลียวแลเลย ทั้งๆ ที่เขาทำเพื่อแม้ว
    เท่าเทียมกันจริงๆ

มิติใหม่, JSN และ kokkai ถูกใจ
  21. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    โถ ไอ้ควายแดง

ทุกวันนี้ แมงสาปเหลือง ซึ่งเจอผมต้อนจนใบ้แดก

ตั้งแต่เมื่อไร สมัครเข้ามากี่วันแล้ว
    หรือว่าพ่อเคยเข้ามาก่อนเลยเข้ามากับพ่อ ลูกใครหรอ

อากาศร้อนทั้งยังแล้ง
    หาภาชนะใส่น้ำทิ้งไว้หน้าบ้านเผื่อให้สัตว์ได้กินบ้างนะครับ
    ร้อนอย่างนี้ ไม่รู้ใครจะตายก่อน ควายกับเหี้ย

มิติใหม่ และ JSN ถูกใจ.
  22. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    ผมด่า ไอ่ฟักแม้ว ที่มันว่างรอโพตส์ #2
    แบบว่า มันโต้แย้งกระทู้เขาได้ กาก มาก:D

23. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ต้องโกหกใส่ร้ายแบบ hot boy เหรอ ถึงจะไม่กาก

ฟักแม้ว likes this.
  24. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    ต้องโพตส์ ตระบัดสัตย์กลับกลอกลิ้นสองเฉกแบบ อราโม้ ถึงจะไม่กาก:D

25. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ตระบัดสัตย์ไงครับ ก็บอกมาซิ

26. HOT BOY

สมัคร:
    31 Jan 2015
    คะแนนถูกใจ:
    53
    มันก็แย่นะครับ..
    ตระบัดสัตย์กลับกลอกลิ้นสองเฉกเรื่องอะไรไว้ แล้วจำไม่ได้:oops:

27. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ตระบัดสัตย์ ขี้โม้ hot boy มากกว่า ไหนบอกว่าเก่งกาจ ตอบได้ทุกคำถาม แล้วก็ไม่ตอบ

28. นิติรั่ว

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ยังรอคุณมาต้อนให้ผมใบ้แดกอยู่นะครับ

29. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    ถ้าวันนี้ลีกวนยู อยู่ คงอายแทบซุกแผ่นดิน
    เออ..แล้วไมไม่ทำของไอ้แป๊ะที่บอก ทักษิณ เป็นนายกที่ดีที่สุดของประเทศไทยมั่งอ่ะ

30. นิจนิรันดร์

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,472
    ทำไมไม่บอกด้วยนะว่า แม้วเป็นบิดาของควายแดง
    ขี้ก็หอม ควายแดงชอบดมขี้แม้ว

31. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    สุดท้ายก็กลายเป็นทักกี้กับเจ้าพระยาhot boy ที่เลื้อมล้ำ
    กล่าวหาว่ามาร์คฆ่าคนร้อยคนชั่วช้ารับไม่ได้ แต่ทักษิณทำให้คนตายเป็นพันรับได้
    หาว่ากปปส. คปท. หลอกกันเอง ทอดทิ้งกันเอง แต่นปช.ทิ้งเพื่อนติดคุก แกนนำเอาตัวรอด ไม่แม้แต่พูดถึง ยังยอมรับได้
    ช่วยแก้ต่างให้แกนนำ แต่ไม่เคยแก้ต่างให้เพื่อนที่ติดคุก
    เรื่องทหาร กปปส. คปท. ไม่ออกมา ยอมรับไม่ได้ต้องด่า นปช. บอกจะออกมา แต่ไม่มา รับได้เฉยๆ
    ไม่เห็น hot boy จะดีกว่ากปปส.ที่ตัวเองโกหกใส่ร้ายเลย

ปู่ยง และ JSN ถูกใจ.
  32. hillton(ปาล์มาลี)

hillton(ปาล์มาลี) อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    19 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,195
    ไอ้สิงค์โปกนี้มันเคยหวังดีกับไทย? เสี่ยมอย่างเดียว
    ไอ้ลีมันเคยพูดถึงผลประโยชน์ที่ไอ้คนชั่วที่เอาดาวเทียม ไทยคม ไปขายให้มันบางไหม
    และไอ้คนที่มันชื่นชมนัก งานศพตัวมัน ยังไม่เห็นครอบครัวมันเชิญไปร่วมงานเลย...

หนูอ้อย, gaiser, ปู่ยง และอีก 2 คน ถูกใจ
  33. Tohchida

Tohchida อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    371
    จขกท. ใช่ ใจดีป่ะ.........:inlove::inlove::inlove::inlove::inlove::inlove::inlove::inlove: (ถ้าใช่ยินดีต้อนรับกลับมานะครับ.....)

34. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    เขาทำไว้ให้ดู-เข้าใจง่าย ...
    -----------------------
    Screen Shot 2016-03-25 at 11.03.56.png
    ---------------------------------------

35. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ลดเหลื่อมล้ำชะมัด
    ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

36. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ที่ไม่กล้าบอกอีกอย่างคือ มันชอบกินขี้แม้ว

37. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ฝากคุณ alamos ท้าไอ้นายเวรว่า ถ้าเป็นลูกผู้ชายพอก็เลิก ignore ผมแล้วมาเจอกับผม

gaiser, ปู่ยง และ Alamos ถูกใจ
  38. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ผมว่ายาก เพราะคุณjsnใจแข็ง เขาหักไม่ลง ที่เขายังไม่ignore ผม ผมว่าก็แค่กลัวเสียหน้าที่โดนหาว่าใจดำ ถ้าลบก็เท่ากับยอมรับว่าตัวเองไม่มีดีอะไรตามอ้าง และคงคิดว่าผมเป็นคนใจอ่อน แต่สุดท้ายก็ไม่เห็นตอบอะไรได้เลยนอกจากอ้างว่าโง่รัวๆ

gaiser, JSN และ นิจนิรันดร์ ถูกใจ
  39. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730

ไอ้หน้าโง่ที่เข้ามาให้คนในนี้ไล่ตบ
    แล้วเที่ยวป่าวประกาษว่า ไล่ต้อนคนในนี้ไปทั่ว
    (ไล่ต้อนยังไงไม่รู้ แต่วิ่งอยู่ข้างหน้า)
    มีนายเวรคนเดียวล่ะครับ

gaiser, ปู่ยง, JSN และอีก 2 คน ถูกใจ
  40. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    อ่านหัวกระทู้ ผมว่า จขกท เขียนผิด
    น่าจะเขียนว่า

“ทักษิณคือบิดาของนายเวรผู้ชอบดมขี้”

น่าจะถุกต้องกว่า

41. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    1. ตั้งกระทู้ใหม่
    2. รอ 3 ชม.
    3. คนตอบเป็นสิบ
    4. บอกว่าพาลกันเงิบ ใบ้รับประทานกันหมด
    5. ประกาศชัยชนะ
    6. กลับไปที่ข้อ 1
    วงจรอุบาทว์ :D

gaiser, redfrog53, ปู่ยง และอีก 7 คน ถูกใจ
  42. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    5555

ช่วยสงเคราะห์ให้ความรู้และไล่ต้อนผมอีกทีเถอะ

ผมสงสัยว่าคนที่ทรงภูมิปัญญาอย่างท่านที่มาใหม่สุดและอีกสองสามท่านในนี้

ท่านที่อุตส่าห์เสียสละมาให้ความรู้คนในนี้ แถมยังไล่ต้อนตบหัวตบหูสมาชิกที่อ่อนด้อยสติปัญญา

ทำไมสักพักหนึ่งท่านจะหลบหายไปแล้วกลับมาใหม่โดยเปลี่ยนชื่อล็อคอิน เนื้อหา ตรรกะ ก็เหมือนกับท่านๆที่หายตวไป

คนที่ฉลาดหลักแหลมทรงภูมิปัญญาไม่น่าจะจำเป็นต้องทำเช่นนั้น

หรือท่านเป็นแค่ "ควายขี้โม้"

ปู่ยง, JSN, นิติรั่ว และอีก 2 คน ถูกใจ
  43. ฟักแม้ว

ฟักแม้ว อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    29 Dec 2015
    คะแนนถูกใจ:
    3,518
    ถึงกะต้อง Fuck แม้ว เลยเหรอครับ พิศวาสอะไรแม้วนักหนา :D:D:D:D

44. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    เป็น "บิดาของพวกมัน" จริงๆครับ...:cool:

จนป่านนี้ ยังโงหัวไม่ขึ้นเบยยย
    ไม่รู้จะรู้จัก พ่อ-แม่ ตัวเองกันบ้างหรือเปล่า?...
    --------------------------------
    Screen Shot 2016-03-25 at 13.37.25.png
    ------------------------------------

Alamos likes this.
  45. นิติรั่ว

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ต้องรอคิว ต่อจาก ปวิน นะดูท่า

46. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ทนผมไม่ได้บล็อคผมไปแล้ว โคตรตุ้ดเลยครับ

gaiser, ปู่ยง และ tonythebest ถูกใจ
  47. นิติรั่ว

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    รอแล้ว รอเล่า เฝ้าแต่รอ

JSN likes this.
  48. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แปลกนะครับ ทำไมผมเห็นแต่ล็อกอินกากๆ มีปมด้อยเลยชอบตั้งชื่ออวยตัวเอง เช่น นายเวร เจ้าพระยาควายขี้แพ้ ตุ๊ดบอย โดนผมต้อนจนบล็อคผมไปสองรอบหว่าครับ บางีผมก็เบื่อกับการเป็นผู้ชนะบ่อยนะครับ แต่ก็ชอบหลบไปโม้ให้ควายในคอกตัวเองฟังว่า ต้อนเหลืองไม่รู้กี่รอบ ควายคอกเดียวกันก็หลงเชื่อจนตามมาดู กลับพบภาพ เจ้าพระยาควายขี้แพ้เถียงใครไม่ได้ชอบถ่อย กลบปมด้อยตัวเอง แถมโดนสมาชิกในนี้ต้อนเละเทะไปตามๆกัน
    เบื่อหว่ะ กับการเป็นผู้ชนะ
    :rofl::rofl::rofl::rofl:

49. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    นิสัยมันก็ชอบถ่อยเวลาเถียงแพ้ อาละวาดผมสองที แต่ผมสะใจ มันคิดว่าตัวมันใจแข็งพอ พอเจอของจริงมักลับใจไม่แข็งอย่างที่คิด

50. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ไม่ต้องห่วง ผมเอาตัวรอด

Share This Page