"ทวดเอง" ออกโรง เหตุที่ทำให้"ประเทศไทย"มาถึงจุดที่ตกต่ำ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Redbuffalo010, 22 Dec 2014

1. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    "ทวดเอง" ไอดอลของใครหลายๆคนในเสรีไทย ออกโรงวิิพากษ์วิจารณ์"สลิ่ม"เองเชียวนะ
    Screen Shot 2014-12-22 at 2.06.45 PM.pngScreen Shot 2014-12-22 at 2.07.24 PM.pngScreen Shot 2014-12-22 at 2.07.44 PM.png

2. Words of the Buddha

Words of the Buddha อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    :rolleyes: แล้วคิดว่ากรูไม่เกลียดเมิงรึไง๊???

3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    อันเดิม

อาวุโสโอเค และ emujack ถูกใจ.
  4. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    จุดตกต่ำ มาจากพวกควายแดง อย่างไอ้ทวดนี่แหละ จริงๆ เกลียดควายแดงต่างหาก ที่ไม่รู้จักถูกผิด ถ้ามันรู้จักถูกผิด ไอ้แม้วมันล้มหายตายจากไปนานแล้ว

5. Arctinurus

Arctinurus สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    16 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    74
    นี่คือความจริงอันเจ็บปวดของกลุ่มคนที่ได้ชื่อว่าสลิ่ม

6. Familie

Familie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,753
    เกลียดเธอจริงๆเลย ไม่เคยเกลียดใครอย่างนี้
    เกลียดทุกนาทีที่ใจคิดถึง
    เกลียด...... และไม่กลัว
    เกลียด......พวกคิดไม่ดีต่อสถาบันฯ ( ใครหรือมันผู้ใดอยู่เบื้องหลัง )
    เกลียด......พวกลิ้วล้อ โง่ งมงาย
    เกลียด......พวกบูชาปฏิกูลของประเทศ
    เกลียดๆๆๆๆๆๆๆ
    ให้ตายเถอะ ทำไมผมถึงเกลียดอย่างนี้

อาบังคนเหนือ และ padd ถูกใจ.
  7. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ประเทศไทยไม่ได้ตกตำ่ พวกมรึงนั่นแหละที่ตกตำ่ จอบอ

8. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ทำไมทั้งบรรทัดบน และบรรทัดล่าง คือ ตัวตนของทักษิณ ทั้งหมดล่ะ นี่คือความจริงที่เจ็บปวด ที่พวกควายแดง พยายามบิดเบือน เข้าข้างตัวเอง :D

padd likes this.
  9. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    ตอบนะครับ
    เกลียดทักษิณที่..ปรับเปลี่ยนข้าราชการมานั่งในตำแหน่งสำคัญๆ
    แต่ไม่เคยเกลียดคนอื่นที่ทำยิ่งกว่า
    -ใครทำยิ่งกว่าหรอครับบอกที.....

เกลียดทักษิณที่..ใช้อำนาจเบ็ดเสร็จเด็ดขาด
    แต่ไม่เคยเกลียดคนอื่นที่ใช้อำนาจยิ่งกว่า
    -ใครหรอครับบอกหน่อย เพราะเท่าที่เห็นนอกจากทหาร ก็มีแต่ พท นะครับ

เกลียดทักษิณที่..เอื้อประโยชน์ให้กับธุรกิจตัวเอง
    แต่ไม่เคยเกลียดคนอื่นที่เอื้อประโยชน์ให้กับพวกพ้อง
    -เกลียดหมดหละครับ ถ้าการกระทำนั้นทุจริต

เกลียดทักษิณที่..ขายหุ้นโดยไม่ยอมเสียภาษี
    แต่ไม่เคยเกลียดคนอื่นที่ไม่เคยเสียภาษีในตลาดหุ้น
    -ใคร? ขอชื่อหน่อยครับ

เกลียดทักษิณที่..ใช้เงินซื้อเสียงในการเลือกตั้ง
    แต่ไม่เคยเกลียดคนอื่นๆที่ถูกใบแดงเพราะการซื้อเสียคุณคิดว่าผมชอบหรอ

เกลียดทักษิณที่..ใช้นโยบายประชานิยม
    แต่ไม่เคยรังเกียจคนอื่นที่เที่ยวแจกเงินเป็นว่าเล่น
    -ก็ขอที่แล้วไงครับคนนั้นหละเกลียดมาก

เกลียดทักษิณที่..อยู่เบื้องหลังการทำงานของพรรคเพื่อไทย
    แต่ไม่ยอมรับรู้คนอื่นก็มีคนชักใยอยู่เบื้องหลัง
    -หลักฐาน

เกลียดทักษิณที่..อยู่เบื้องหลังคนเสื้อแดง
    แต่ไม่เคยรังเกียจคนที่อยู่เบื้องหลังพันธมิตรฯ กับ กปปส.
    ก็ถ้าเขาอยู่เบื้องหลังคนดีมีคุณธรรม ทำไมต้องไปเกลียดหละครับ

เกลียดทักษิณที่..ไม่ยอมรับอำนาจศาล
    แต่ไม่เคยเกลียดคนที่กฎหมายเอื้อมไม่ถึง
    นี่มาแนว...อีกแล้วนะครับ สมเป็น .... แดง จริงๆ

เกลียดทักษิณที่..แทรกแซงองค์กรอิสระ
    แต่ไม่เคยเกลียดองค์กรอิสระที่เลือกข้าง

เกลียดทักษิณที่..เป็นคนปากไว
    แต่ไม่เคยเกลียดคนที่พูดอย่างทำอย่าง
    ก็ ปูไง แก้ไข ไม่ แก้แค้น แล้วเป็นไง

เกลียดทักษิณที่..บอกว่ากระสุนดัง จะเข้ามานำคนเสื้อแดง
    แต่ไม่เคยเกลียดคนที่อนุญาตให้เจ้าหน้าที่ใช้กระสุนจริง
    ก็ถ้าใช้ยิง ป้องกันตัว หรือ โจร นี่ต้องเกลียดด้วยหรอครับ

เกลียดทักษิณที่..ถูกยึดอำนาจแล้วยังไม่ยอมแพ้
    แต่ไม่เกลียดคนที่เข้ามายึดอำนาจอย่างไม่ชอบธรรม
    เกลียดครับคุณนึกไปเองหรือป่าวว่าทุกคนชอบ...

เกลียดทักษิณที่..หนีคดีในคดีเมียซื้อที่
    แต่ไม่เกลียดคนที่ใช้กฎหมายที่ขัดหลักนิติธรรม
    แล้วมันขัดตรงไหนครับ หรือหมายถึง พรบ นิรโทษ

เกลียดทักษิณที่..เอาหุ้นตัวเองไปใส่ชื่อญาติมิตรและคนใช้
    แต่ไม่เกลียดคนที่เอาเงินหลวงมาใส่ชื่อเมียตัวเอง
    ใครหละครับขอหลักฐานด้วย

เกลียดทักษิณเรื่องที่..ถุงขนมสองล้าน
    แต่ไม่เกลียดคนที่ปรากฏในคลิปเรื่องช่วยไม่ให้พรรคถูกยุบ
    ถ้าคลิปนั้นมีแค่เสียงกํบภาพที่ฟังไม่ชัดไม่สามารถบอกได้ว่าเป็นใครไม่ใช่หรอครับ

เกลียดทักษิณที่..ซื้อตัว ส.ส.พรรคอื่นมาร่วมพรรค
    แต่ไม่เกลียดคนที่ไปฟอร์มรัฐบาลในค่ายทหาร
    -แล้วไปฟอร์มรัฐบาลในค่ายทหารมันผิดตรง

เกลียดทักษิณที่..ชอบอ้างความชอบธรรมที่มาจากการเลือกตั้ง
    แต่ไม่เกลียดพวกอ้างความชอบธรรมที่มาจากการแต่งตั้ง
    -ใครหรอครับ ผมสนใจผลงานมากกว่า ถ้าทำดีมีผลงานจะมาจากไหนไม่สำคัญ ปล พ่อ ปรีดี มาจากการเลือกตั้งหรอครับ

เกลียดทักษิณที่..ไร้จริยธรรมของนักการเมือง
    แต่ไม่เคยเกลียดคนอื่นที่กระทำการอย่างไร้ศีลธรรม
    -พรบ นิรโทษกรรม ล้างผิด นี่มีศีลธรรม ?

และสุดท้ายเกลียดทักษิณที่..ส่งน้องสาวมาให้ประชาชนเลือกเป็นนายกฯ
    แต่ไม่เคยเกลียดนายกฯที่ไม่ใช่ความต้องการของคนส่วนใหญ่
    -เกลียดสิครับ หรือ คุณคิดว่าคนอื่นเขาชอบ ปล ถึงมาจากความต้องการของคนส่วนใหญ่ แต่ถ้าทำชั่วผมก็ไม่ไว้หน้าครับ

ปล คุณคนนี้เขาเอามาตรฐานตัวเองตัดสินคนอื่นเกือบทั้งหมดว่าต้องเป็นอย่างโน้นอย่างนี้
    ปล 2 ไอ้ที่เขาพูดหลายอย่าง มโน ครับ บางอย่างเป็นแค่ข่างลือยังไม่มีการพิสูจน์

Familie, bookmarks, อู๋ คาลบี้ และอีก 2 คน ถูกใจ
  10. 5555

5555 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    18 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,450
    มันเพ้อเจ้อสุดแล้วที่ราชดำเนิน

5555

11. padd

padd อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,139
    บ่องตง ตอนแรกนี่ยังเฉยๆกับยิ่งลัก แต่พอนานวันเข้า ทั้งคำพูด การกระทำ อากัปกิริยาที่.... มันสุดจะทนจริงๆนะ ไม่ต้องใช้อคติจากพี่ชายเลย
    ถ้านางอยู่เฉยๆ นิ่งๆ ยังพอจะดูได้นิดนึง แต่พอเริ่มจีบปากแล้วเอ่ยวจีที่ ... ต้องบอกว่าคล้ายๆนายทวด หรือกระทั่ง คนที่คิดว่าหน้าตาดี และสัปเหร่อนายเวรแถวๆนี้เลย

มันไม่ใช่ความเกลียดนะคะ แต่เป็นความรังเกียจค่ะ

12. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ที่ควายแดงทั้งหลายมโนนึกกันเอาเอง

padd และ อาบังคนเหนือ ถูกใจ.
  13. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ประเทศไทยตกต่ำที่สุด ก็ตรงที่ ปากอ้างประชาธิปไตย แต่ดันไม่รังเกียจการโกงเลือกตั้ง โดนยุบพรรค 2 ครั้ง ยังกลับมาตั้งพรรคอีก แล้วก็ยังมีคนพวกนี้แหละ ไปเลือกอีก

Familie, อู๋ คาลบี้ และ padd ถูกใจ
  14. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ตรรกะ ข้าผิด (แล้วข้าคิดว่า)เอ็งก็ผิดเหมือนกัน
    คิดว่าคนอื่นจะต้องชั่วเหมือนเขา

Lucy Van Pelt likes this.
  15. por

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    จริงครับ คุณ padd ตอนแรกผมไม่ได้อะไรกับคน ๆนี้ เลย แต่พอเริ่มพูด หรือแสดงความเห็น บวกกับ นโยบาย ที่....มาก จนทำให้ผมแทบรับไม่ได้เลยครับ ปล เเต่คนบางคนแค่เห็นว่า เป็นน้องทักษิณ ก็อวยกันว่านารีขี่ม้าขาว และไม่ว่าทำอะไรผิด เขาก็ไม่แคร์ครับ
    ปล 2 แค่สงสัยว่าเขาไม่คิดกันบ้างหรอว่าถ้าเก่งจริง อย่างที่อวยกัน คนจะออกมาต่อต้านกันมากขนาดนี้

padd likes this.
  16. ความรู้น้อย

ความรู้น้อย สมาชิกใหม่

สมัคร:
    27 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    10
    ก็จะไม่เกลียด ถ้ามันไม่รวมอยู่ในตัวคนๆเดียวครับ
    ปล.ผมว่าคนที่ชื่อทวดเองเนี่ยเวลาพูดอะไรก็มักจะพูดไม่หมดนะประมานจริง60เท็จ40ครับเคยตามอ่านอยู่

17. por

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    แต่ขึ้น ทู้แนะนำนะคับ ขอบวก 55

bookmarks likes this.
  18. bookmarks

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    ไม่ขึ้นก็แปลกครับ ในนั้นแดงเถือก :D

padd และ Familie ถูกใจ.
  19. padd

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,139
    เคยอ่านครั้งเดียวเองค่ะ ตามไม่ไหว ขึ้นต้นเป็นลำไม้ไผ่อย่างงาม แต่พอเหลาไปๆ ... :wasntme:

bookmarks likes this.
  20. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    ในความเห็นผม นาย ทวดเอง เป็นแค่นักบิดเบือนโดยใช้วาทกรรม อ้างโน่นอ้งนี่สารพัด
    ในขณะที่ตัวเองไม่ยอมรับความจริงว่าบ้านเมืองอยู่ในสภาวะคอร์รัปชั่นอย่างชนิดไม่เคยพบเจอ
    ประเด็นนี้ต่างหากที่เป็นรูรั่วที่สำคัญของชาติ ทำให้เกิดความหายนะ ตัวเองไม่สนใจ ขณะที่
    มาสนใจประเด็นหยุมหยิม แสดงตนเหมือนสารวาทกรรมอำพราง สร้างความสับสนในหมู่ชน
    เช่นกรณีกากเดนของทรราชแม้ว มีการทุจริตทุกวงการ ก็แกล้งมองไม่เห็น บอกว่ากลัวคนกลุ่มนี้

por, bookmarks และ padd ถูกใจ
  21. padd

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,139
    เหมือนเป็น tradition ของฝ่ายตระกูลนั้นและผู้สนับสนุนเลยนะคะ บูรณาการกันทุกภาคส่วน ตั้งแต่ต้นน้ำ กลางน้ำ ยันปลายน้ำเลย

22. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    น่านสิครับ เชลียร์จนผมรู้สึกว่าตรรกะแกตกต่ำ เพราะไม่ยอมมองความจริง อย่างบอกว่านายกปูเป็นที่รักของประชาชน
    แต่แกก็ลืมไปว่าไอ้พวกที่ออกมาไล่นังปูก็เป็นคนที่เคยเลือกนังปูมาทั้งนั้น หลายกรณีที่พิสูจน์ ไม่ว่าการพยายามรวมพล นปช
    การสร้างวาทกรรมของรัฐบาลและแกนนำ นปช ที่เคยได้ผลก็สิ้นมนต์ขลัง กลุ่มคนที่เคยภักดิ์หันหลังให้ ไม่ว่ากรณีการแยก
    ตัวของขวัญชัย ต่อการเรียกร้องของ นปช ส่วนกลาง เทียบกับ ยิ้ม ตาสว่าง ยังเป็นเกมส์มากกว่า หันมาเงียบ ๆ
    แสดงออกบ้างเล็ก ๆ น้อย ๆ

bookmarks และ padd ถูกใจ.
  23. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    นี่คือความจริงอันจัญไรของกลุ่มคนที่ได้ชื่อว่า ควายแดง :giggle:

อาวุโสโอเค, padd และ bookmarks ถูกใจ
  24. por

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    สังเกต นะครับ แก็งนั้น เอะอะ ก็ทุจริตโรกพัก 4600 ล้าน(ด่าแต่คุณสุเทพ แต่ตำรวจผู้ดูแลรับผิดชอบไม่เคยแตะ อิ อิ) ที่รถคันแรก จำนำข้าว กว่า 6.8 แสนล้าน พวกนั้นไม่เคยไม่จะพูดถึง พอคนถาม ก็ตอบ สปก สปก เขายายเที่ยง บลา บลา (เชื่อไหมลองคุณถาม วันเวลา สถานที่เกิดสิครับ ดูว่าจะมีใครตอบได้บ้าง )

Bayonet, อาวุโสโอเค, bookmarks และอีก 1 คน ถูกใจ.

Share This Page