ทราบกันหรือยังครับว่า 'โจรใต้' เขาก็ต่อต้าน รปห.เหมือนกัน...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย suraphan07, 1 Dec 2014

1. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    พอดีได้รับแชร์อันนี้มาอ่ะครับ...ไม่ได้ติดตามอ่านข่าวโดยละเอียด...
    (อ่านป้ายผ้า ก็ยังรู้สึกว่า งงงง กับศัพท์ที่เขาใช้อยู่เหมือนกัน)
    Screen Shot 2014-12-01 at 15.37.04.png

เห็นด้วยว่า ในไม่ช้า พวกเขาต้องชู 3 นิ้วด้วยแหง๋ๆ …
    หรือเพื่อนๆ คิดเห็นกันเช่นไรครับ...:call:

2. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    คนละพวกกันครับ อย่าเอามาโยงกันเลย เหมือนพวกเสื้อแดง พรรคเพื่อไทย พวกลิเบอรัล พวกล้มเจ้า คนรักทักษิณ ก็คนละพวกกันทั้งนั้นละครับ :D

-3-, maya, suraphan07 และอีก 1 คน ถูกใจ.
  3. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    พึ่งรู้ว่าพวกที่ฆ่าคนบริสุทธิได้อย่างไม่สะทกสะท้าน ยังมีกะจิตกะใจห่วงว่าประเทศชาติจะเป็นอะไรยังไง แถมกลัวชาวบ้านไม่เข้าใจต้องแปล3ภาษาด้วย (ท้ายสุดไม่รู้ภาษาอะไร แต่ทำไมต้องเขียนเป็นภาษาอังกฤษฟะ)

Last edited: 2 Dec 2014
    suraphan07 และ อู๋ คาลบี้ ถูกใจ.
  4. suraphan07

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    ขอร่วมหัวเราะเป็นภาษาแขกด้วยคนครับ...:giggle:
    ผมเพิ่งรู้น่ะเนี่ยว่า...
    - ม็อบขบวนการล้มเจ้าที่มาเลย์ อยู่ห่างจากบิ๊กตู่ 50 กม.
    - รูปแบบป้ายที่ใช้ ก็ก็อปมาจากที่ใช้แฝงประท้วงที่อิตาลี...

แต่ที่ผมช๊อบชอบ คือที่ตั้งชื่อให้ว่าเป็น 'ม็อบรีโมท' ...:clap:
    จากโพสต์...
    ----------------------------------- --------------------------------- ---------------------------------
    วันที่ 2 ธ.ค.57 หัวเราะเป็นภาษาแขก ม็อบขบวนการล้มเจ้าห่างจากบิ๊กตู่ 50 กม.

เมื่อวานนี้มีม็อบขบวนการล้มเจ้า ต้านมาตรา 112 หนุนหลังโดยอดีต ส.ส.ใต้ นราธิวาส สังกัดบิ๊กบัง ที่มีสายสัมพันธ์ สั่งการและเคยไปพบแกนนำกลุ่มก่อการร้ายศัตรูคนมุสลิม ที่มาเลย์ สั่งให้ไปชูป้าย อ้างว่าประท้วงบิ๊กตู่ ช่วงเยือนมาเลย์
    รูปแบบป้ายเหมือนกับคราวที่ไปแฝงม็อบ ที่อิตาลีเป๊ะ Copy กันมา แสดงว่าคนสั่งการทีมเดียวกัน คือ คนแดนไกล แต่คราวนี้สั่งไปที่ อดีต ส.ส.ใต้ นราธิวาส สังกัดบิ๊กบัง แล้วสั่งก่อเหตุที่ไทย และ มาเลย์พร้อมกัน เพื่อสร้างภาพให้สอดรับกับป้ายที่แขวนชายแดนใต้

พวกนี้นายมันหงุดหงิด ที่ชายแดนใต้จะสงบ เลยปั่นป่วนใต้ตลอดวันสองวันนี้ ทั้งขึงผ้า ตัดต้นไม้ เผาสถานพยาบาล เป็นการฟาดงวงฟาดงา แสดงอิทธิฤทธิ์ ที่ขบวนการโดยสอยไปเยอะ
    สั่งม็อบเท่ากระจุกขนจมูกนี้ ไปชูป้ายที่มาเลย์ เปิดหน้าทุกคนว่าเป็นขบวนการล้มเจ้า ต้านมาตรา 112 ต้องการให้ปล่อยนักโทษเสื้อแดงล้มเจ้า หัวโจกในไทย สมยศ ที่ทำหนังสือล้มเจ้า ให้คนแดนไกล และเจ๊เพ็ญ

อยากจะหัวเราะเป็นภาษาแขก เพราะจุดที่ม็อบนี้ยืนชูป้าย ห่างจากทำเนียบที่นายกฯ ไปประชุม 50 กม. ถ้ายืนประท้วงห่างตั้งขนาดนี้ แนะนำว่า ไม่ต้องเสียเวลาม็อบที่มาเลย์หรอก ยืนที่หน้าบ้าน ส.ส.ใต้ นราธิวาส สังกัดบิ๊กบัง นั่นแหละไม่เหนื่อยดี

ทำไปด้ายย..ม็อบประท้วงระยะไกล 50 กม. เพิ่งเคยเจอ..ทีแท้พวกม็อบรีโมทนี่เอง หรือยังเคลียร์บัญชีเงินค่าจ้างซื้อเสียง 2,500 บาทต่อหัวไม่เสร็จ !!
    @ เสธ น้ำเงิน1 :
    https://www.facebook.com/thailandcoup
    --------------------------------- --------------------------------- ---------------------------------

5. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    ทักษิณ และโจรใต้ อดีตคู่กัด ที่ตอนนี้ร่วมมือกันทำทุกวิถีทางเพื่อทำลาย รัฐไทย
    ดีแฮะยุคนี้ รวบรวมพวกคนบ้า (แดง+เหลือง+ริร่าน+โจรใต้) เป็นกลุ่มก้อนดี
    จะมีมาตราการขุดหลุม เชาวปณกิจรวมหมู่บ้างรึเปล่าว?

6. suraphan07

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    มีผู้ 'สันทัดกรณี' ตั้งข้อสังเกต และเขียนไว้ว่า...
    ````````````````````````````````` ````````````````````````````````` ````````````````````````````````` `````````````````````````````````
    Screen Shot 2014-12-02 at 15.21.27.png
    Screen Shot 2014-12-02 at 15.22.00.png
    Screen Shot 2014-12-02 at 15.13.59.png
    Screen Shot 2014-12-02 at 15.22.34.png
    Screen Shot 2014-12-02 at 15.23.15.png
    Screen Shot 2014-12-02 at 15.23.44.png
    http://akecity3.blogspot.com/2014/11/blog-post_30.html
    ````````````````````````````````` ````````````````````````````````` ````````````````````````````````` `````````````````````````````````
    จะเบา จะแรง ถูกใจหรือไม่ อย่างไร
    ก็ตามไปว่ากันเองเด้อครับ...:giggle:
    สำหรับผม...ผมว่า โดนครับ...:emo:

7. แดงประจำเดือน

แดงประจำเดือน อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    898
    โฮะๆๆ สมน้ำหน้าจริงค่ะ เลือกตั้งดีๆไม่ชอบต้องให้ใช้กำลังสั่งสิอนประชาธิปไตย ดิขั้นเคยบอกแล้วประชาธิปไตยคือคุณธรรมสากลที่ทั้งโลกยอมรับ โดยไม่ต้องแอบอ้างเป็นคนดี ฟาตอนีจงเจริญค่ะ

butadad และ -3- ถูกใจ.
  8. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ผู้ก่อการร้ายไม่เป็นประชาธิปไตยครับ เพราะไม่ได้ไปเลือกตั้งและไม่ได้มาจากการเลือกตั้ง

9. -3-

-3- อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    17 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    890
    เฮล ไฮดร้า! :D

10. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ: