-*- ถ้าในมุมนี้... กระพ๊มว่าเธอพูดถูกนะ...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย Words of the Buddha, 6 พ.ย. 2014

1. Words of the Buddha

Words of the Buddha อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    Munkaw Chaos Girl
    6 hours ago
    จากที่แกวเคยโพสถามประเด็นที่ว่า คนจุ๊บกันในที่สาธารณะต่างจากดาราดูดปากกันในทีวีอย่างไร ...ทั้งๆที่ทีวีก็เป็นสื่อสาธารณะเช่นกัน..แต่ดาราคุณกลับรับได้ ดูแล้วฟินจิกหมอน บอกเป็นการแสดงแล้วรับได้??(งั้นหนังโป้ก็ดูได้สิคะเพราะมันคือการแสดงเช่นกัน)...แต่พอมาเห็นของจริงกลับรุมประนาม ด่าเขาแบบทนไม่ได้ ล่าแม่มด บอกขัดต่อวัฒนธรรม กลัวลูกหลานตัวเองเอาเป็นแบบอย่าง

นี่ละคะปัญหาสังคมไทย เซนซิทิฟชิบหายกับเรื่องเพศแต่เสือกเป็นประเทศที่คนเงี่ยนติดอันดับทอปโลก เด็กท้องป่องก่อนวัยอันควรหรือนักเรียนแอบไปเปิดห้องเอากันสวิงกิ้งมันไม่ไช่เพราะสาเหตุนึงหรือที่คุณเอาแต่ปิดตาลูกหลาน ไม่สอนสิ่งที่ควรสอน ไม่สอนการป้องกัน ไม่สอนความพร้อมเมื่อจะมี เพราะคุณคิดว่าขัดต่อธรรมเนียม ปิดตาแต่เป้าตุงและแฉะกันต่อไปนะคะ ด่าแกวเถอะคะ แกวอาจดูเหมือนเข้าใจเรื่องพวกนี้แต่บางทีจิ๋มแกวอาจฟิตกว่าพวกมือถือสากปากถือศีลก็ได้คะ ฝันดีค่ะ

:p

-3-, Familie, ปู่ยง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  2. Words of the Buddha

Words of the Buddha อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860

:mad: แต่มุมนี้... เอิ่มมมมม... ง่า...

:banghead: ฮึ๊ยๆๆๆ

bookmarks และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  3. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    เด็กเอ๋ย โชว์ความสวยงามก้ดีอยู่หรอกล่อตะเข้เพื่อ....
    557000006132701.JPE

Familie, คนกวาดขยะ, notcomeng และอีก 1 คน ถูกใจ.
  4. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    งั้นก็เอากันบนรถไฟฟ้าไปเลยดีมั้ย เหตุผลแบบนี้ก็รองรับได้เหมือนกัน พูดแบบนี้ผมเชื่อว่าเธอก็ยังเห็นด้วย เพราะคนที่ใช้ตรรกะแบบนี้มักจะยอมไถล slippery slope จนสุดทาง แบบเดียวกับที่หงอกเจียมยอมด่าพ่อตัวเองเพียงเพื่อสนับสนุนความคิดตัว เพื่อให้ไม่ต้องยอมรับว่าทุกอย่างมันมีจุดที่เหมาะสมของมัน ไม่ใช่เทไหลไปข้างนึงหมด

สังคมทุกวันนี้ หลายคนไม่รู้จักคำว่ามารยาท ไม่รู้จักคำว่าที่สาธารณะกันแล้วละมั้ง คิดว่ามารยาทคือของโบราณ ที่สาธารณะคือที่ของกูไปหมด ทำอะไรก็ได้ไม่ต้องสนใจใครจะรู้สึกยังไง

twomonkeys, foyfon, -3- และอีก 17 คน ถูกใจ
  5. Surawong

Surawong อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    22 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,544
    มันต้องแยกแยะระหว่าง ทีวี กับชีวิตจริงด้วย การตั้งคำถามว่า จูบกันในทีวีทำไมรับได้ ก็เหมือนเด็กอนุบาลดูทีวีแล้วถามพ่อแม่ว่า ทำไมเขาทำอย่างนั้น ทำไมเขาทำอย่างนี้ นั่นแหละ ทีวีมันไม่ได้มีแต่ จูบกันอย่างเดียว มันมีการยิงกันฆ่ากัน จี้ปล้นกัน ข่มขืนกัน โกงกัน แล้วในชีวิตจริงเราต้องรับเรื่องเหล่านี้ด้วยหรือเปล่า

การกอดจูบกันในที่สาธารณะมันเป็นเรื่องของวัฒนธรรมของแต่ละประเทศล้วน ๆ บางประเทศอาจถือเป็นเรื่องปกติ บางประเทศถือเป็นเรื่องบัดสีบัดเถลิง ไม่ใช่เรื่องดัดจริต เพราะวัฒนธรรมของประเทศเขาเป็นมาอย่างนั้นมันขึ้นอยู่กับว่าคุณเป็นคนประเทศไหน แล้วยอมรับวัฒนธรรมของประเทศนั้น หรือยอมรับ ทีวี

twomonkeys, -3-, ปางนู และอีก 5 คน ถูกใจ
  6. Charlee

Charlee อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    334
    สงสัยแยกเรื่องจริงกับมายาไม่ออก ไม่งั้นเค้าจะจำกัดเรทอายุคนดูทำไม
    แล้วไปยกชาติอื่นมา มันทำแบบนั้นกันนะเป็นเรื่องปกติจริงหรอ
    ผมไปต่างประเทศมันก็ไม่ขนาดในหนังนะ

แฟนคลับน้องมันแกวดูจะมีแต่พวกหื่นๆ นะ
    โฟสเหมือนสนองอารมตัวเองในส่วนลึกรึป่าวเนี้ย ดูแปลกๆชอบกล

-3-, Familie, คนกวาดขยะ และอีก 6 คน ถูกใจ
  7. Redbuffalo010

Redbuffalo010 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    เธอคงชอบและอยากทำแบบนี้มั้ง
    Screen Shot 2014-11-06 at 9.24.44 AM.png

-3-, Familie, คนกวาดขยะ และอีก 3 คน ถูกใจ
  8. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    สังคมทุกวันนี้มันเละก็เพราะขาดวิจารณญาณที่เหมาะสม โดยเฉพาะสื่อมักจะนำตัวอย่างที่ไม่ดีมาขาย รวมกับพวกหัวทันสมัยไร้พรมแดนให้ท้ายไปอีก สุดท้ายก็คงต้องให้ไปดูคำพิพากษาศาลสิทธิมนุษชน เกี่ยวกับฝรั่งแก้ผ้าเดินเที่ยวน่ะ เค้าว่าเป็นสิทธิก็จริง แต่ก็ต้องคิดถึงคนอื่นด้วย อย่างจูบกันในที่สาธารณะ ถ้าแค่เพียง say goodbye คงไม่มีใครว่า แต่ถ้าถึงขั้นร่วมรักจะมาทำในที่สาธารณะได้อย่างไร เพราะมันเท่ากับเค้ายึดพื้นที่สาธารณะไปเป็นพื้นที่ส่วนตัวของเขา

-3-, Familie, คนกวาดขยะ และอีก 5 คน ถูกใจ
  9. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    ถ้าเป็นเรื่องเพศ พวกนี้จะด่าทันทีว่าคนที่ไม่เห็นด้วยคือพวกดัดจริต โดยไม่สนใจบริบทอื่นใด

-3-, คนกวาดขยะ, padd และอีก 5 คน ถูกใจ
  10. Charlee

Charlee อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    334
    ลองไปถามในเฟสน้องดูก็ดีนะครับ
    แฟนเฟสนี้รู้จักน้องมันแกวจากไหน จากนม หรืองานที่น้องมันแกวทำ

ผมบอกเลยไม่เคยดูและรู้จักเธอจากของงานเธอเลย รู้จักเธอจากนมจริงๆ

11. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    จขกท. หื่นมว้ากก แอบเป็นแฟนขับเค้ามาก่อนละซิ :D

โยธกา, Familie, ปู่ยง และอีก 4 คน ถูกใจ
  12. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    โธ่ ไม่งั้นเธอจะกล้ายืนยันหรือครับว่า"จิ๋ม"เธอฟิต
    "....แกวอาจดูเหมือนเข้าใจเรื่องพวกนี้แต่บางทีจิ๋มแกวอาจฟิตกว่าพวกมือถือสากปากถือศีลก็ได้คะ ฝันดีค่ะ"

ปู่ยง, padd, อาวุโสโอเค และอีก 1 คน ถูกใจ.
  13. นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    16 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    225
    เคยเห็นวิจารณ์ละครไทยอยู่นี่ว่ามีแต่ตบ จูบ ข่มขืน ไร้สาระ พอมีคนเอามานอกจอเจือกรับได้ซะงั้น!!

Alamos, โยธกา, Familie และอีก 5 คน ถูกใจ
  14. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    คือบางทีแวบไปอ่านความคิดของพวกริเบอร์รั่วแล้วมาคิดดู เหมือนกับว่าอยากจะมีเสรีภาพแบบ animal ประมาณนั้น ทำอะไรก็ได้ ไม่ต้องเกรงใจใคร

-3-, MIRO, Familie และอีก 6 คน ถูกใจ
  15. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    อิน้อง มาเหมาว่าคนทุกคนได้ยังไง
    - ผมดูดาราดูดปากทางทีวี ก็ด่ามันทุกทีไม่เคยชื่นชม รวมทั้งด่าไอ้ที่ดูดปากบนรถไฟฟ้าด้วย
    - เงี่ยนเป็นกันทุกคน แต่ คนต่างจากสัตว์ตรงไหนคงไม่ต้องสอน
    - ดูดปากบนรถไฟฟ้า กับสวิงกิ้งและท้องในเด็ก เอาไปรวมกันได้ยังไงวะ
    - ผมว่าใครจะทำอะไรควรดูสังคมนั้นๆด้วย มนุษย์เป็นสัตว์สังคม

สมองไปอยูที่นมหมด

Last edited: 6 พ.ย. 2014
    Familie, คนกวาดขยะ, padd และอีก 3 คน ถูกใจ
  16. Words of the Buddha

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    :rofl: กระพ๊มเพิ่งเห๊ง เห๊งปั๊บก๊ะต๊ะลึงตึงๆๆๆ ลึง(ค์)... ตึงๆๆๆ

:banghead: ข่มจิตๆๆๆ ฮึ๊ยๆๆๆๆ

LazyLemon และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  17. notcomeng

notcomeng อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    830
    เหมือนกันเลยครับ :rock:

18. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ผ่านนนน ไปละ

Familie, bookmarks, padd และอีก 3 คน ถูกใจ
  19. มิติใหม่

มิติใหม่ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,837
    เขามีงานด้วยเหรอคะ ไม่รู้เลยนะเนี่ย เห็นโชว์แต่นม

Familie, กีรเต้, padd และอีก 3 คน ถูกใจ
  20. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    ไอ้พวกประเภทนี้แหละที่เรียกว่า แยกดี-ชั่วไม่ออก ถ้าในหนังทำได้ เลยทำให้ เหตุการณ์ในโลกจริงไม่ต้องมีความผิด ยังงั้นเกาหลี ญี่ปุ่น มันไม่ไล่ข่มขืนกันทั้งประเทศไปเลยหรือ

แยกเรื่องแต่ง เรื่องจริงไม่ออก สมแล้วกับความอัปรีย์จัญไรที่ฝังในกระโหลกจริง ๆ

ประมาณนั้นครับ

Familie, คนกวาดขยะ, กีรเต้ และอีก 2 คน ถูกใจ
  21. Novice

Novice อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    6 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,238
    ไม่ใช่ริเบอรัลครับ ไอ้พวกนี้มันอนาคิสท์ครับ

-3-, กีรเต้, padd และอีก 4 คน ถูกใจ
  22. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ถือว่านมใหญ่ เช๊อะ
    Screen Shot 2014-11-06 at 10.36.57 AM.png

23. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ปัญหาคือพวกมันเรียกตัวเองว่าลิเบอรัลครับ
    ..................................

ฝรั่งนี้จูบพอรับได้

แต่ถึงขึ้นเล้าโลมกอดจูบลูบคำ ฝรั่งมันก็ไม่รับเหมือนกันนะ

kokkai, -3-, ปางนู และอีก 6 คน ถูกใจ
  24. มนุษย์ตูดแดง

มนุษย์ตูดแดง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    7 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    648
    ผมยังไม่เห็นนะว่า ไอ้จูบที่เป็นประเด็นกันมันทำกันแค่ไหน
    ถ้าแค่จูบแก้ม เอาคน ๑๐ คนมาดู มันก็จะมีคนรับได้ ไม่ได้ต่างกัน
    ถ้าจูบๆล้วงๆ ไอ้คนที่รับได้กับจูบแก้มเมื่อตะกี้ ก็คงมีคนรับไม่ได้เพิ่มขึ้น
    ส่วนตัวผมว่า มีข้อมูลแค่นี้แล้วจะเอาไปเปรียบเทียบกับฉากเลิฟซีน ผมถือว่าด่วนสรุปเกินไป
    แต่ที่น่าสนใจกว่าคือ ถึงจุดไหนที่สังคมรับไม่ได้ แล้วถ้าเทียบกับฉากเลิฟซีนในละครอย่างที่ว่า มันแรงหรือเบากว่ากันแค่ไหน นะสำหรับส่วนตัวผมแล้ว

25. Garfield

Garfield อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    เห็นด้วยกับน้องไร้สมองคนนี้สุดๆครับ ประเทศชาติเรามีพวกดัดจริตเยอะเกินไปแล้ว
    ในหนังในละครมีเยอะแยะก็ดูกันอยู่นั่นไม่เห็นโวยวายอะไร มาเจอของจริงทำรับไม่ได้
    ส่วนผมเองเพิ่งดู saw จบเมื่อกี้ ก็ไม่รู้สึกว่าตัวเองดัดจริตอะไรนะ คิดว่าเดี๋ยวว่างๆ
    จะออกไปฆ่าคนเล่นซะหน่อย

Familie, อาวุโสโอเค, กีรเต้ และอีก 1 คน ถูกใจ.
  26. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    จริงๆ ประเด็นกอดจูบบนรถไฟฟ้า ไม่น่าเอามาเป็นประเด็นนะครับ
    เพราะมันเป็นแค่การแสดง

ที่บอกว่า เป็นการแสดง เพราะมันทำได้แค่ระดับสตันท์
    เล่นจริงไม่ได้ เพราะไม่มีของจริงให้เล่น :)

5555 ล้อเล่นนะครับ

ส่วนตัว แม่จะเข้าใจว่า เป็นสิทธิ์ แต่ผมมองในอีกมุมว่า
    ทุกสิ่งที่เราแสดงออก มันแสดงถึงความคิด ความรู้สึกของเราได้
    คุณกล้ากอดจูบกันในที่สาธารณะขนาดนั้น แสดงว่า ความหงี่ของคุณถึงระดับสูงพอสมควร
    รวมทั้ง คนที่รับกับคุณ หรือผู้หญิงคนนั้น

ถ้าผู้หญิงคนนั้นเป็นแฟนผม ผมคงไม่กล้าทำอะไรให้ชาวบ้านคิดต่อไปได้ว่า
    อินี่มันหงี่เอาถึงขนาดจะมากเลิฟซีนกันบนรถไฟฟ้าคนแน่นๆ เชียวหรือ
    มันเสียภาพพจน์นะครับ คนจะรู้สึกยังไงกับแฟนคุณบ้าง (ต่อให้คุณไม่แคร์ภาพตัวเอง แต่คุณก็ควรแคร์ภาพแฟนบ้าง)

และถ้าผู้หญิงคนนี้ เป็นน้อง เป็นลูก ถ้าผมได้เห็นคลิปนี้ ผมคงบังคับให้เลิกกะอิทอมนี่ซะ
    เพราะมันไม่ให้เกียรติผู้หญิงเลยแม้แต่น้อย

twomonkeys, Familie, อาวุโสโอเค และอีก 7 คน ถูกใจ
  27. Garfield

Garfield อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    ว่าแต่ฉากเลิฟซีนในหนังนี่มันอยู่บนรถไฟฟ้าหรืออยู่ท่ามกลางคนเยอะๆด้วยป่าวครับ

Familie, อาวุโสโอเค, กีรเต้ และอีก 3 คน ถูกใจ
  28. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    เยอะครับ หลังกล้องนี่ตรึมเลย :D

twomonkeys, Familie, อาวุโสโอเค และอีก 3 คน ถูกใจ
  29. por

por อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    เรื่องพวกนี้มันต้องมีข้อจำกัด ครับไม่มากเกินไป แค่ พอดี :Dพอดี :Dไม่งั้นมนุษย์เราจะต่างกับสัตว์เดรัจฉานตรงไหน:rolleyes:
    ปล ถ้าพูดแรงไปบ้างก็ ขออภัยด้วยนะครับ:)

Last edited: 6 พ.ย. 2014
    Lucy Van Pelt, Bayonet, Familie และอีก 3 คน ถูกใจ
  30. por

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    คงมีแต่หนัง... มั้งครับ

31. annykun

annykun อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,591
    คนละเรื่องแล้วครับ น้องมันแกว มันเป็นเรื่องของมารยาททางสังคม ไม่เกี่ยวกับเรื่องเพศศึกษาซักหน่อย อย่ามโนให้เลยเถิด คนที่ด่าไอ้ทอม เรื่องมารยาท อาจจะเป็นคนที่เคยผลักดันเรื่องการสอนเพศศึกษาที่เหมาะสมก็ได้ และคนที่ปกป้องไอ้ทอมอาจจะไม่มีเรื่องการศึกษาของเด็กอยู่ในหัวเลยก็ได้ อย่ามามโนเอาพฤติกรรมของคนที่แกวไม่เห็นด้วย ไปตัดสินเหมารวมเป็นว่าเป็นคนแบบที่แกวคิด พฤติกรรมแบบนี้เค้าเรียกตรรกกะวิบัติครับ

ส่วนเรื่องการบ้านของแกว พี่จะตอบให้ เพราะในทีวี พี่ไม่อยากดูพี่ก็เปลี่ยนช่องได้ แต่ลูบ***กันบนรถไฟ พี่ไม่ชอบ ไม่อยากดูพี่ก็ต้องโดนยัดเยียดให้ดู มันละเมิดสิทธิในการขึ้นรถไฟอย่างสงบของพี่ อีกอย่างหากพี่ปล่อยให้มันลูบหีกันบนรถไฟง่ายๆ ต่อไป อนาคตมันคงมีคนถอดกางเกงขย่มกันตรงนั้นแน่ ยิ่งผิดมารยาทกันหนักขึ้น รบกวนคนอื่นหนักกันเข้าไปอีก แล้วก็จะมีดราม่าเรื่องเสรีภาพให้ลูกหลานเราถกเถียงกันอีกว่า การขย่มกันบนรถไฟฟ้าเป็นสิทธิส่วนบุคคลรึเปล่าว ละเมิดคนอื่นหรือไม่อีก

พี่เห็นดราม่านี้ของแกวมานานล่ะ แต่มาตอบช้า พี่ต้องขอโทษด้วย มัวแต่สนอย่างอื่นของแกวอยู่

Last edited by a moderator: 30 พ.ย. 2014
    twomonkeys, Lucy Van Pelt, ปางนู และอีก 10 คน ถูกใจ
  32. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    น้องมันแกว เขียนกรณีนี้ เพื่อจะประกาศกับลูกค้าในเพจตัวเองหรือเปล่า ว่าจิ๋มฟิต :D

ปางนู, Familie, อาวุโสโอเค และอีก 6 คน ถูกใจ
  33. เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    529
    ในกระทู้นี้ผมสนใจเรื่องนี้ประเด็นเดียวเลย ฟิตแค่ไหนหนอ

(ใครจะกอดจูบกันในที่สาธารณะ ไม่หนักหัวผมอยู่แล้ว ไม่งั้นเวลาไปเมืองนอก ผมคงเสียสติไปแล้ว)

AlbertEinsteins, Familie, อาวุโสโอเค และอีก 5 คน ถูกใจ
  34. tonythebest

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730

ความจริง หมามันก็ไม่กล้าเอากันถ้ามีคนอยุ่ไกล้ๆ นะครับ

ปล. (ด้วยคน) น้องมันแกวเคยพูดประมาณว่า
    ถ้ามีคนเอารูปเธอไป Masterbate ยังจะดีกว่ามีการข่มขืนครับ

ปล.2 อยากให้น้องมันแกวย้ายบ้านมาอยู่ไกล้ๆ บ้านผมจังเลยครับ ผมมีเลนส์เทเล

ปล.3 น้องมันแกว.......

Familie, อาวุโสโอเค, padd และอีก 5 คน ถูกใจ
  35. Redbuffalo010

สมัคร:
    3 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    6,457
    ประเทศกรุงเทพอยู่ที่ไหนในโลกนี้ช่วยบอกผมทีคร้าบบบบ
    Screen Shot 2014-11-06 at 10.37.38 AM.png

-3-, Familie, อาวุโสโอเค และอีก 2 คน ถูกใจ
  36. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    e0b89ce0b8a1e0b8ade0b894e0b894e0b8b9e0b980e0b8a5e0b8a2e0b884e0b8a3e0b8b1e0b89a.jpg

foyfon, Bayonet, Words of the Buddha และอีก 3 คน ถูกใจ
  37. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ใครรับได้?

ผมรับไอ้ช่องบนไม่ได้

38. tonythebest

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    ตอนเห็นข่าวนี้ ผมเดาว่า อีกไม่นาน ไอ้อีอีกฝั่งจะต้องออกมาพูดแบบนี้
    ไม่ทันข้ามคืน ผมก็ได้เห็นภาพนี้จริงๆ
    ที่น่าตลกก็คือ ใส่ความเกลียดชัง ด้วยการสร้างคำ ประเทศกรุงเทพเข้ามาด้วย
    เพื่อสร้างภาพคนกรุงเทพเป็นกลุ่มดัดจริตชน ให้อีกฝั่งได้หมั่นไส้

และผมยังเชื่ออีกว่า ไอ้อีที่จะมากดไลค์ให้รูปนี้
    ถ้าได้เห็นการกระทำแบบนั้นต่อหน้าต่อตา คงรับไม่ได้
    เพียงแต่ บังเอิญผู้หญิงในคลิป เป็นคนกรุงเทพ จึงเอามาเล่น

คงจะดีไม่น้อย หากผู้หญิง (แฟนทอม) คนนั้น เปิดเผยหน้าตาออกมา
    และปรากฏว่า เป็นลูกสาว น้องสาว ภรรยา หรือมารดาของผู้ที่ทำภาพนี้
    ผมอยากจะรู้ว่ามันจะยังถือเป็นสิทธิ์ส่วนตัวอยู่หรือไม่

twomonkeys, Bayonet, อาวุโสโอเค และอีก 1 คน ถูกใจ.
  39. padd

padd อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    14 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,139
    ขอเผือกนิดนึงนะคะ
    เรื่องฟิตไม่ฟิต คงต้องพิสูจน์โดยบุคคลอื่นค่ะ ตัวเองออกมารับรองสิ่งที่รู้อยู่คนเดียว ศาลไม่รับพิจารณานะคะ

คิดว่าเรื่องนี้คงมีคนอาสาพิสูจน์เยอะนะคะ ว่าฟิตจริงอย่างที่พูดหรือเปล่า :devil:

AlbertEinsteins, Familie, Redbuffalo010 และอีก 2 คน ถูกใจ
  40. ทองเค

ทองเค อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    25 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,875
    ดูแต่ภาพ สวยๆ งามๆ ก็น่าจะพอ นะครับ :cool:

ธรรมดาร่างกาย ผลิตของเสีย ตลอดเวลา
    ไม่ว่าสวย แค่ใหน หรือเป็น นางงาม ก็มีกลิ่นไม่พึงประสงค์เหมือนกันทุกคน

คนอีสาณ โบราณ ยังมีคำสอนว่า
    ผู้ชาย มี สองหัว มีหัวหนึ่งที่น่าสมเพช และ น่าเวทนา มาก
    ต้องจมอยู่กับ ของบูด ของเน่า :cry:

Familie, Redbuffalo010, อาวุโสโอเค และอีก 1 คน ถูกใจ.
  41. notcomeng

notcomeng อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    830
    เพจประเทศกรุงเทพนี่ แหล่งรวมริเบอล่านเลยนี่ครับ แต่จะแอ้บเนียนหน่อย แต่บางอย่างก็โจ่งแจ้งเกิน หึหึ

Bayonet และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  42. ถั่งโถมโหมแรงไฟ

ถั่งโถมโหมแรงไฟ สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    31 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    23
    ต่อไปต้องตรากฎหมายแล้วว่า กอดในที่สาธารณะผิดกฎหมาย กอดในที่สาธารณะอนาจารนะต้องปรับ 500 :devil:
    ยกเรื่องขมขื่น ฆ่าคนตาย เรื่องต่างๆที่มันผิดกฎหมายในทีวีมาบอกว่าแล้วทำใมเรื่องแบบนี้ไม่มีคนทำตาม คำตอบก็ง่ายๆเพราะทำเรื่องแบบนั้นมันผิดกฎหมาย คนเลยไม่ทำ
    กอดเท่ากับแสดงความรัก กอดเท่ากับอนาจาร เลือกมองแบบใหน :devil:
    กระทู้แจงเรื่องนี้ฝั่งดี้ http://pantip.com/topic/32814151
    เรื่องนี้ทำให้ย้อนไปถึง เรื่องครูไม่สอนเด็กวัด คลิปออกมาแรกๆด่ากันสนั่นเมือง พอหลังฝุ่นตลบกระแสตีกลับด่าอีกฝั่งแทน

Familie และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  43. ริวมะคุง

ริวมะคุง สมาชิกใหม่

สมัคร:
    4 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    19
    เวลาเติบโตมาเป็นแม่คน ยิ่งถ้ามีลูกสาวคงจะคิดเองได้
    ตอนนี้วัยรุ่น คิดต่าง คิดแปลก เกร๋ๆไปก่อนละกัน...

twomonkeys, Bayonet, ปู่ยง และอีก 2 คน ถูกใจ
  44. Familie

Familie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,753
    ผมเข้ามาดู สิทธิและเสรีภาพ ของน้องมันแกวเฉยๆครับ
    โนคอมเมนต์
    แต่ไม่ดูเปล่านะเออ กดไลค์ให้ทุกคนด้วยครับ อิอิ

โยธกา, bookmarks, ปู่ยง และอีก 3 คน ถูกใจ
  45. por

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,397
    ถามแกว แล้วคุณรู้ได้ยังไงว่า...ของน้องฟิตกว่าคนอื่น หรือน้องไปแ
    ควรมีข้อจำกัดครับ ผมว่าถ้าแค่กอด :angel: หอมแก้ม :angel: พอหอมปากหอมคอ ไม่มีใครว่าอะไรหรอกครับ แต่ถ้าจูบแลกลิ้น:makeup: หรือ มากกว่านั้น.........:devil:............ก็คงไม่ดีเท่าไหร่ครับ:swear:

ปู่ยง likes this.
  46. Lucy Van Pelt

Lucy Van Pelt สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    68
    จริงๆแล้วตรรกะมันเพี้ยนน่ะครับ มันเป็นเรื่องที่ไปสร้างความรำคาญหรืออึดอัดให้กับผู้อื่นที่อยู่ในพื้นที่สาธารณะ การกระทำนั้นๆอาจจะไม่ใช่เรื่องกอดจูบก็ได้ ถ้ามีใครตะโกนดังๆในรถไฟฟ้า ก็ต้องถูกตำหนิ เพราะสร้างความรำคาญหรืออึดอัดให้กับผู้อื่นเช่นกัน กฏหมายเรื่องทำอนาจารก็มาจากพื้นฐานเดียวกัน น้องมันแกวหลงประเด็นไปไกลเลย

twomonkeys likes this.
  47. ถั่งโถมโหมแรงไฟ

ถั่งโถมโหมแรงไฟ สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    31 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    23
    อย่างที่ท่าน por ว่าเลย ควรมีข้อจำกัดครับ ผมว่าถ้าแค่กอด :angel: หอมแก้ม :angel: พอหอมปากหอมคอ ไม่มีใครว่าอะไรหรอกครับ
    เหตุการณ์นี้มันออกจะไปทางคนกอดกันแต่มีคนรับไม่ได้แล้วด่าไงละ แล้วคนที่ด่าต่อหลังจากนั้นก็คิดว่า จูบแลกลิ้น:makeup: หรือ มากกว่านั้น แล้วเหตุการณ์ในวันนั้นจริงๆ 2คนนั้นเขาทำกันแค่ใหนละนี่ซิประเด็นที่ไม่ค่อยมีคนพูดถึง :devil:

48. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ผมสังเกตุเห็นว่า
    เสรีภาพของน้องเค้ายังโดนปิดกั้นนะครัช

Familie และ padd ถูกใจ.
  49. เผด็จการที่รัก

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    เห็นด้วยกับริกุ แล้วเธอก็มาถึงจุดเสื่อมจริงๆ

ดูคลิปนี้แล้ว ใครยังเห็นด้วยกับมันเสื่อม?

ผลกระทบที่ตามมาคือ มันเสื่อม กำลังสร้างค่านิยมในสังคมว่า เซ็นส์เป็นเรื่องที่ควรปลอดปล่อย (จากที่ชีโพสบ่อยๆ) #บ้านเมืองเสื่อมเพราะ#มีหญิงร่านมาชี้นำ

Last edited: 16 Mar 2015
    bookmarks likes this.
  50. chackrapbong

chackrapbong อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,297
    สะท้อนให้เห็นถึง ยุค
    โหนกระแส แห่ตามกัน เห่อคนดัง

Share This Page