ถ้ามีหลักฐาน ก็ว่ากันไปอย่างนี้ดิ...ถึงจะว่าว่า 'ของจริง'?...

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย suraphan07, 15 พ.ย. 2014

1. suraphan07

suraphan07 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,284
    ถูก ผิด ยังไง ก็ไปว่ากันในชั้นศาล...:emo:
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    Screen Shot 2014-11-15 at 16.56.38.png
    -------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    https://www.facebook.com/pone.poyepoloye?fref=photo

ถ้าเป็นก่อนนู้น คงรอกันเป็นชาตินั่นแหล่ะ...ว่ามั๊ย...:mm:

padd, Bayonet, LazyLemon และอีก 3 คน ถูกใจ
  2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    เข้าไปอ่านมาแล้ว ถ้าจริง เลวไม่มีที่ติ ตั้งแต่หัวยันหาง

padd, Familie, Takob และอีก 1 คน ถูกใจ.
  3. นักล้างป่าช้า

นักล้างป่าช้า สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    26 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    45
    เรื่องแบบนี้ ต้องใช้ศิลปะในการบังคับกฎหมาย ตอนแรกต้องเตือนให้ปิดก่อน เพราะทำในสิ่งไม่ควร ผิดกฎหมาย ถ้าเตือนแล้วยังไม่ปิด ไม่เลิก ก็แจ้งจับดำเนินคดี เพราะจำเลยไม่มีสำนึก มีเจตนาจงใจที่จะท้าทายกฎหมาย

แต่ถ้าผิดจับผิดจับ ผมเห็นว่าไม่เข้าท่า.. เรื่องเหล่านี้ต้องใช้หลักเมตตา สร้างความเข้าใจนำหน้าก่อน ไม่ใช่เห็นแต่แรก ก็ตั้งอารมณ์ว่านี่คือศัตรู ต้องฆ่าล้างกัน

4. Alkene

Alkene สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    183
    งั้นโจรขึ้นบ้านก็รบกวนเตือนโจรก่อนนะครับ แหม่
    ผิดกฎหมายมันเป็นความผิดตั้งแต่ลงมือทำสำเร็จนะครับท่าน
    กฎหมายอาญานะ ไม่ใช่ระเบียบในห้องเรียนที่จะเตือนครั้ง 2 ครั้งก่อนลงไม้
    ผิดก็คือผิด

padd, JSN, กีรเต้ และอีก 5 คน ถูกใจ
  5. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    อ้าวเฮ่ย เสื้อแดงมีเหรอ ยอมรับผิดขอความเมตตา
    ติดคุกยังไม่ค่อยจะมียอมรับผิดนะ ที่ติดคุกแล้วยอมรับผิดก็น่าจะเป็นแดงเทียมนะ

padd, กีรเต้ และ suraphan07 ถูกใจ
  6. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    ตรรกะในการคิด และวิธีแก้ปัญหา แบบนี้ หวังว่าชีวิตจริงคงไม่ได้เป็นเจ้าหน้าที่ หรือหัวหน้างานที่ต้องรับผิดชอบงานสำคัญใด ๆ ไม่งั้นหน่วยงานนั้น วิบัติแน่นอน

padd, JSN, กีรเต้ และอีก 2 คน ถูกใจ
  7. Maratiraj

Maratiraj อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    11 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    986
    ล่าสุดอีกจ่า จะเป็น CSI LA อีกตัวละ
    บอกว่า id ถูกสร้างมาแค่วันเดียวเอง แล้วก็โพสรูปให้ถูกด่า
    จับแพะอีกหรือเปล่าเนี่ย

padd และ JSN ถูกใจ.
  8. นางเงือกน้อยตบหน้าตบหลัง

นางเงือกน้อยตบหน้าตบหลัง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    292
    Cathay Mee ว่างี้

(15 พย.) 23.15 น. - เฟสนี้เป็นเฟสอวตาล พวกเราโดนหลอกกันนะ.. ฉะนั้นพวกเราต้องลากเบื้องหลังตัวจริงของคนเล่นเฟสนี้ให้ได้ !!
    .
    จารุวรรณ..ตัวจริงนะมี หน้าในเพจก็หน้าน้องเค้าจริง
    #..แต่เพจที่ทำน่ะ..คนอื่นทำ..เหมือนโดนเพื่อนหรือคนที่เกลียดเค้าแกล้ง หรืออารัยก็แล้วแต่ตอนนี้กำลังหาข้อมูลกันอยู่ ..เราโทรติดเบอร์ที่มันลงในเฟสให้..เป็นน้องผู้ชายแฟนเค้าและตัวเค้ารับสาย..เค้าบอกว่าโดนคนแกล้ง..และจะมาแจ้งตำรวจไว้ ..และวันจันทร์จะเข้ากรุงเทพไปแจ้ง คสช.อีกที..น้องเค้าบอกว่าตอนนี้อยู่ที่ราชบุรี ..ฉะนั่นความจริงเรื่องนี่ต้องมีการพิสูจน์
    .
    ส่วนวิธีแบบนี้ เป็นลูกไม้ตื้นๆ มีมากันตั้งนานแล้ว เป็นวิธีสกปรก ของพวกหมิ่นฯ เพราะเคสแบบนี้เราเจอมาตลอด เพราะปกตินิสัยคนจะโพสเคสหมิ่นฯมักจะไม่เปิดโฉมหน้าตา พิกัดที่อยู่ เบอร์โทรศัพท์ เราปะทะกันแรงๆกะพวกนี้ตั้งแต่ นังนะโม, บอนด์ซีล, ไอ้ตั้ง เราเจอมาทุกกรูปแบบนะ จนไอ้ชาญชัย, อิทธิพล สุขแป้น เรารู้ดีวิธีนี้สกปรกพวกหมิ่นฯ พวกมันชอบใช้ //
    .
    ไอ้พวกเลวทรามพวกนี้มันแสบร้ายกว่าที่พวกเราคิดนะ แล้วเพจนี้ก็พึ่งเปิดเมื่อวานนี้ 14 พย. จะว่าไปตามลำพังแค่ 1 วัน เพจนี้คนรู้จักกันแทบทั่วประเทศได้งัย ?? ทั้งๆที่มีเพจหมิ่นอีกไม่ต่ำกว่า 50 เพจเปิดนานแล้ว ก็ยังลอยนวลอยู่ แทบไม่มีคนรู้จัก แสดงว่าต้องมีคนหนุนหลังเพจนี้ ที่ยังหาคำตอบไม่เจอในตอนนี้ แถมกดติดตามแค่ 2 วัน 6 พันกว่าคน ไม่น่าเป็นไปได้ในความเป็นจริง
    .
    ตอนนี้พวกมันเลี่ยงจากการเปิดเฟสฯปกติ ไปเปิดเพจสาธารณะ เพราะการรีพอรต์หรือยิงให้ดับ หาพิกัดเพจ จะทำยากขึ้นกว่าเฟสปกติ ..แถมแค่ถูกปุ่มเดียวกดไลท์ถูกใจก็เหมือนเราไปสนับสนุนมัน เหมื่อนพวกมันกำลังหยั่งเสียง ..ตอนนี้พวกเรากำลังหาทางทุกวิธีทาง..เพื่อหาตัวจริงของคนเล่นเฟสหมิ่นฯนี้ให้ได้ เพื่อเอาตัวมันมาลงโทษตามกฏหมาย !!!

เผด็จการที่รัก, padd, JSN และอีก 3 คน ถูกใจ
  9. redfrog53

redfrog53 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    12,466
    รอ... ไอแครกๆ เฮ้ยยยย ไอซีที ทำไร มีมือแฮกค์เป็น จนท. ไม่ใช่เหรอ มีจับได้สักรายปิดได้สักเพจมั่ยยยย

10. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    เตือนบ้าอะไรครับ ความผิดสำเร็จแล้วจะเตือนอะไรครับ นี่มันกฎหมายอาญานะ แบบนี้ถ้าโจรบ้านใครเรียกโจรมาเตือนว่าอย่าทำอีกอย่างนั้นเหรอครับ สร้างความเข้าใจ เขาทำอยู่ทุกวัน แต่มันเลือกทำผิดเอง โตแล้วต้องพิจารณาเอง คิดได้ไง ทุเรศหว่ะ

11. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    ใช้ได้นะครับแนวทางนี้ สำหรับคดีพวกลืมใส่หมวกกันน็อค หรือไม่ข้ามถนนตรงทางม้าลายอะไรทำนองนั้นนะ :D

Share This Page