ตั้งกระทู้-ไม่ตอบ-ลบกระทู้ ดีไหม?

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย chackrapbong, 17 Mar 2015

1. chackrapbong

chackrapbong อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    10 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,297
    ขออนุญาต ใช้พื้นที่และรบกวนเวลา เพื่อนสมาชิกและadmin

สำหรับผมแล้ว การตั้งกระทู้เป็นเรื่องที่ ไม่ง่ายเลย
    เพราะ เวลาที่เราต้อง ถาม ตอบ เนื้อหากระทู้จะต้องครอบคลุม
    สอดคล้องในการ ถาม ตอบ ตั้งแต่ต้นจนจบ
    ดังนั้น ผู้ที่ตั้งกระทู้ จึงน่าจะเป็น กูรุ ไม่ใช่ แค่ กูรู้

และเพื่อป้องกัน การตั้งกระทู้อำพราง
    เสียดสี ด่าทอ หรือ เย้ยหยัน เราก็ควรมีกติกาว่า
    ผู้ที่ตั้งกระทู้ ควรจะรับผิดชอบต่อกระทู้ตัวเอง
    อย่างน้อยที่สุด ก็ต้องมีการชี้แจงในสาระสำคัญที่เป็นหัวกระทู้
    ผู้อ่านทุกคนได้เห็นการตกผลึกทางความคิดอย่างแท้จริงได้อีกด้วย
    และจะเป็นประโยชน์สูงสุดของทุกฝ่ายไปด้วยพร้อมกัน

ผมขอเสนอท่านadmin ว่า ตั้งกระทู้-ไม่ตอบ ลบกระทู้นั้นดีไหม?
    โปรดพิจารณาและกรุณาชี้แจง

ขอบคุณครับ

2. HiddenMan

HiddenMan อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,779
    :cool: ไม่เห็นด้วยครับ... ปล่อยประจานไว้แบบนั้นแหล่ะครับ ยกเว้นว่าตั้งกระทู้ซ้ำซ้อนเรื่องเดิมครับ ยังไงลบไปมันก็ตั้งใหม่อยู่ดีครับ

suraphan07, Redbuffalo010, ปู่ยง และอีก 2 คน ถูกใจ
  3. emujack

emujack อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    30 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,293
    เห็นภาพเลย เช่น โฮปเวล ปรส ต้มยำกุ้ง ทักษิณปลดหนี้ เห็นเเมร่งมีอยู่เเค่เนี้ยไปไม่ถึงไหน รำคาญ

suraphan07, Redbuffalo010, ปู่ยง และอีก 1 คน ถูกใจ.
  4. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ยากครับ เพราะที่นี่มีเสรีภาพทุกตารางเซ็น:rofl:

5. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
    ปล่อยไว้เถอะ เวลามาโพสแบบเดิม ก็เอากระทู้ที่ไม่ตอบมาถาม เหมือนสมัยบอร์ดเดิม

เห็นด้วย

suraphan07, Redbuffalo010, AlbertEinsteins และอีก 3 คน ถูกใจ
  6. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ใจเย็นๆอาจกำลังหนีทหารอยู่ วงแตกไปหลายวง

apollo, Kiriwian, suraphan07 และอีก 3 คน ถูกใจ
  7. Garfield

Garfield อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    เห็นพวกนี้โพสแล้วนึกถึงแดงยุคแรกๆที่บอร์ดเก่าเพราะไม่ว่าจะเห็นต่างกันยังไงหรือจะเป็นแนวแดงเติมเงินมาป่วนยังไงแต่ก็ยังมาโพสโต้ตอบกันเรื่อยๆ เอาข้อมูลมาคุยกัน ตอนนั้นอาจจะหงุดหงิดบ้างแต่ก็รู้สึกว่าถกเถียงกันโดยใช้สมอง ไม่เหมือนพวกแดงหรือพวกแอ๊บไร้สาระแบบที่เห็นทุกวันนี้ แต่เอาจริงๆอย่างลูกพี่ป่าช้าผมก็โอเคนะ ไม่มีแกบอร์ดคงเหงาน่าดู ส่วนคนที่มาโพสถามไร้สาระแล้วเงียบไปเลยนี่อนาถมากจริงๆ

suraphan07, Redbuffalo010, hey guys และอีก 2 คน ถูกใจ
  8. plunk

plunk อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,509
    มันไม่สนใจหรอกครับ เพราะแค่มาโพส ก็ไปเบิกตัง เรียบร้อยแล้ว

suraphan07, chackrapbong และ ปู่ยง ถูกใจ
  9. Words of the Buddha

Words of the Buddha อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,860
    :rolleyes: คนอ่าน... รู้สึกสะอิดสะเอียน คลื่นเหียน อึ้ง ทึ่ง... มันมีพวกแบบนี้อยู่ร่วมโลกกรูนี่เอง แม่มถึงเสื่อมได้เสื่อมดี หนักแผ่นดิน ถ่วงความเจริญ ฯลฯ...

ควาย (ด้วยกัน) อ่าน... เสร็จ แทบอยากไปเจอตัวคนเขียน... ขอกราบตรีนสักทีเป็นสิริอัปมงคล...

:punch: อย่างมากอ่านแล้วก็ปลงขอรับ... ทำไงได้ ดันเกิดมาแล้วเลือกหนีไปอยู่ดูไบแบบพ่องไม่ได้งิ... ก็อยู่ปนวัวปนควายกันไป๊...

Bayonet, apollo, suraphan07 และอีก 4 คน ถูกใจ
  10. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ดักควายหรือเปล่าครับ

apollo, อู๋ คาลบี้, suraphan07 และอีก 4 คน ถูกใจ
  11. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
    ที่นี่ ประชาธิปไตย ว่าง ๆ จะมี M79 มาลงด้วย

suraphan07 และ chackrapbong ถูกใจ.
  12. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ไม่รู้จะว่าไง ดูตามนี้ละกัน
    http://pantip.com/topic/33381925
    วันนี้....สะสางเรื่องรกบอร์ด......ขอนัด ศร กับ เกรียน .....ว่างเปล่า ?
    สมาชิกหมายเลข 2174ถถถ
    7 ชั่วโมงที่แล้ว

13. qooqle

qooqle สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    9
    เผด็จการยังไงก็เป็นเผด็จการวันยันค่ำ

14. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ขี้ข้าทักษิณก็ยังเป็นขี้ข้าทักษิณอยู่ดี:rofl:

apollo, suraphan07, Redbuffalo010 และอีก 1 คน ถูกใจ.
  15. JSN

JSN อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    ประชาธิปไตยก็กลายเป็นเผด็จการได้ ตัวอย่างคือ ฮิตเลอร์ มุสโสลินี ฮวน เปรอง เอสตราด้า

apollo, อู๋ คาลบี้, suraphan07 และอีก 1 คน ถูกใจ.
  16. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    นั่นสิครับ แต่สำหรับ ไอ้ป่าช้าอย่าแสดงความเห็นดีกว่าครับ น่ารำคาญ ทวงถามอะไรไม่เคยตอบ

apollo, suraphan07, chackrapbong และอีก 1 คน ถูกใจ.
  17. chackrapbong

สมัคร:
    10 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,297
    ทีกระทู้นี้แสดงตัวอวดฉลาดโดยไม่รอช้าเลยนะ
    ถ้าพูดได้เขียนได้ปกติแล้ว
    กลับไปต่อกระทู้นี้ กันดีไหม http://สภากาแฟ.net/threads/สงสัยมาก-เมื่อก่อนมีแต่วีรบุรุษ-คนดีในประวัติศาตร์เต็มไปหมด.1584/

suraphan07 และ JSN ถูกใจ.
  18. qooqle

qooqle สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    17 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    9
    หึหึ

19. JSN

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    9,746
    แค่เนี้ย??????

apollo และ chackrapbong ถูกใจ.
  20. Garfield

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    ผมไม่รู้ว่ามันเกิดอะไรขึ้นนะ แต่เท่าที่เข้าไปอ่านดูไอ้ตัวที่นัดเจอที่สนามมวยนี่ดูแล้วไม่น่าไว้ใจเท่าใหร่ ถ้าอีกฝ่ายไปตามนัดจริงๆคงไม่เจอมันแค่คนเดียวแน่ๆ

hey guys และ JSN ถูกใจ.
  21. chackrapbong

สมัคร:
    10 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,297
    ไม่ต้องดัก ครับ ควายมันเดินมาตกหลุมเอง ได้ยินเสียงคราง ไหมครับ

hillton(ปาล์มาลี), Kiriwian, suraphan07 และอีก 2 คน ถูกใจ
  22. chackrapbong

สมัคร:
    10 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,297
    ขอบคุณทุกความเห็น

1,2,3,4,5,6,7,8,9…….น่าจะอนุมานได้ว่า ตัวเลข ต่อไป คือ 10
    ขอปิดกระทู้ ประกาศความพ่ายแพ้

apollo และ ปู่ยง ถูกใจ.
  23. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    แพ้แล้ว ต้องไปบวชอยู่กับหลวงพี่ กีรเต้ แล้วครับ
    เพราะแพ้เป็นพระ

apollo, suraphan07 และ chackrapbong ถูกใจ
  24. hey guys

hey guys อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    4,066
    ผมก็เหมือนคุณGarfield นึกถึงยุคแรกๆที่โต้แย้งกันในบอร์ด ด่ากันก็ยังสนุกเลย
    เด๋วนี้เปลี่ยนไปมากแล้ว เจ้าคนนั้นที่ท้านัดเจอนั่นไม่ใช่ครั้งแรก ชั่งเหอะแค่รู้ไว้ว่าความรุนแรงมันเริ่มจะเกิด

ไม่สงสัยเหรอครับทำไมเสื้อแดงช่างกล้าพูดกล้าแสดง ไม่อาย ไม่กลัวใครโกรธ
    ตัดต่อ แถ โกหกจับได้ก็แถ เปลื่ยนเรื่องโอ๊ยเยอะแยะที่เราๆเจอกันมา
    คนอะไรมันจะโง่หน้าด้านอย่างนั้น ไม่ใช่หรอกครับ
    ผมสรุปได้แล้วว่า มันเปลี่ยนแนวทางมันไปแล้ว
    มันต้องการสร้างความเกลียดที่ไม่มีวันปรองดองกันได้
    ยิ่งโกหก ยิ่งใส่ร้าย มันไม่อายครับมันชอบ ยิ่งเกลียดมันมันยิ่งชอบ
    เด๋วนี้ ผมจะไม่ยุ่งกับคนพวกนี้ครับ ผมไม่สามารถอดทน ไม่โกรธไม่เกลียดได้

ผมแน่ใจครับ บางท่าอาจจะยังไม่เชื่อยังไปพูดคุยกับมัน มันต้องการให้เราเกลียดมันครับ
    มันต้องการให้สังคมแบ่งเป็นสองฝ่ายที่เกลียดกัน
    ผมไม่ใช่ช่างยุครับ ถ้าท่านใดพูดคุยกับเสื้อแดงแล้วไม่โกรธไม่เกลียดเป็นเรื่องดีครับ
    ถือว่าจิตใจท่านสงบน่านับถือครับ

Garfield และ chackrapbong ถูกใจ.
  25. อู๋ คาลบี้

อู๋ คาลบี้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    15 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    12,204
    ขนาดผมตั้งกระทู้จากข่าว ยังต้องเลื่อนลงไปดูกระทู้ตัวเองเพื่อกดถูกใจให้เพื่อนสมาชิกเลย

แต่ถ้าเป็นกระทู้จากความเห็น ผมคงเข้าไปโควทความเห็นเพื่อนแล้วตอบหรือเสริมความเห็น

chackrapbong likes this.
  26. Garfield

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,407
    แดงในบอร์ดเดี๋ยวนี้ผมไม่คิดไรมากครับเพราะดูแล้วก็คงทำมาหากินผมก็เอาใจช่วยคนทำงาน เพราะมันป่วนแบบไม่เนียน คิดง่ายๆ คนเราถ้าไม่โง่ๆหรือหน้ามืดตัวมัวจริงๆคนเรามันไม่มีทางเห็นต่างกันทุกเรื่องหรอก ผมมีเพื่อนเสื้อแดง แต่แดงแบบมีการศึกษาและไม่ล้มเจ้านะ คุยกันเรื่องการเมืองก็เห็นต่างกันแต่มันก็ต้องมีเรื่องที่เห็นตรงกันด้วย ทหารเข้ามาหลายๆอย่างก็ดีจริงๆ พอคุยด้วยเหตุผล เสื้อแดงเพื่อนผมยังยอมรับแถมเชียร์ทหารด้วยซ้ำ แต่นี่พี่เล่นด่าทุกเรื่องซึ่งคนปกติมันเป็นไปไม่ได้ แล้วถ้ามันดันเป็นแดงไร้สมองที่หลับหูหลับตาด่าทุกเรื่องจริงๆผมว่าพวกนี้มันไม่น่าเข้ามาเล่นในบอร์ดนี้ให้โดนด่าเล่น สู้ไปอยู่ในบอร์ดที่มีแต่พวกเดียวกัน อวยกันเองทั้งวันสบายใจกว่า

แต่ถ้าพูดถึงแดงสมัยก่อนผมนึกถึงบังมะแอนะ คือด่ากันเรื่องการเมืองจริง แต่พอช่วง 3 จังหวัดภาคใต้มีระเบิดแล้วก็เรื่องรุนแรงมากๆแกก็มาตั้งกระทู้แนวรายงานเหตุการณ์ คนอื่นก็เข้าไปอัพเดทกัน คุยกันได้ไม่เห็นมีปัญหาอะไร แล้วก็ไปด่ากันในกระทู้การเมืองกระทู้อื่นต่อ แบบนี้แหละครับมันถึงจะเป็นมนุษย์จริงๆ ไม่ใช่แดงป่วนไร้สาระแบบทุกวันนี้

27. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    ตั้งแต่ไลน์ในกลุ่มไอ้กฤษณ์ (กฤช) ถึงเครือข่ายบรรพต ตอนนี้ขยายไปถึง “DNP แอนด์เพื่อนแม้ว” และ “GERRARD” แล้วนะเออ

เพราะงั้นจะเปลี่ยน id เปลี่ยนเครื่อง ก็หนีความจัญไรที่เคยทำไว้ไม่พ้นแน่นอน :giggle:

chackrapbong likes this.

Share This Page