ตอนนี้พรรคประชาธิปปัตย์กำลังทำอะไรอยู่ครับ

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย ควันหลง, 22 May 2015

1. ควันหลง

ควันหลง อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    12 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,786
    ตอนนี้ไม่ค่อยได้ติดตามข่าวการเมืองเท่าไรครับ เห็นแว๊บๆ ก็ยังมาแนวๆเดิม ออกมาเล่นการเมืองกันเหมือนเดิมบ่น ไม่เอานั่น ไม่เอานี่

ถ้าเข้าใจไม่ผิด คือพยามสร้างจุดยืนไม่นิยมชมชอบรัฐประหาร ไม่ว่าครั้งไหนๆ ใช่หรือเปล่าครับ หรือว่าผมเข้าใจผิดครับ

เช Neverdie likes this.
  2. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  3. โยธกา

โยธกา อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    20 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    3,727
    ผมเองไม่คอยอยากสนใจนักการเมืองตอนนี้
    ปชป ยังไงก็เป็นนักการเมือง
    เป็นรัฐบาลก็ไม่ค่อยฟังเสียงปชชเท่าไร
    ถนัดแต่กัดกันเอง
    แต่สนใจว่าภาคประชาชนจะมีวิธีจัดการทางการเมืองต่อนักเลือกตั้งที่โกงกืนอย่างไรมากกว่า
    จะฝากความหวังกับ รัฐบาล อย่างเดียวไม่ได้ครับ
    เลือกตั้งมันก็กลับมาใหม่ โกงใหม่ ออกไปประท้วงกันใหม่ แล้วก็ปฎิวัติกันใหม่
    วนลูปไม่สิ้นสุด

4. นอกคอก

นอกคอก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    5,396
    ก็แค่พรรคการเมืองครับ ใช้ได้ก็เลือก ใช้ไม่ได้ก็ไม่เลือก จะคาดหวังให้เป็นสิ่งสวยงามบริสุทธิ์คงไกลเกินไป

โยธกา และ Bayonet ถูกใจ.
  5. Kop16

Kop16 อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    5 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,461
  6. bookmarks

bookmarks อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    23 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,447
    มันก็มีทั้งชม และบ่นแหละครับ เท่าที่อ่านข่าว และฟังที่พูด

apollo likes this.
  7. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076
    ถ้าเพื่อไทยลงผมก็เลือก ปชป

thai4u, อู๋ คาลบี้, apollo และอีก 1 คน ถูกใจ.
  8. อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    8,527
    apollo และ bookmarks ถูกใจ.
  9. tonythebest

tonythebest อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,730
    จริงๆ เวลานี้เป็นเวลาที่น่าจะดี ถ้าจะออกไปพบปะชาวบ้าน
    เรื่องเดือดร้อน ทุกข์ร้อนใดๆ ในพื้นที่ของแต่ละคน
    อย่าเอาแต่นั่งกระดิกเท้ารอเลือกตั้งใหม่คราวหน้า
    กะเกาะกระแสของหัวหน้าพรรคอย่างเดียว
    มันก้ไปไม่รอดอีกเหมือนเดิม

ไม่ได้เป็นนักการเมือง ก็ทำประโยชน์ให้ประชาชนได้ ถ้าคิดจะทำ
    ไม่มีใครห้ามด้วย รออะไรกันอยู่ก็ไม่ทราบได้

TheGreatBeyond และ apollo ถูกใจ.
  10. เช Neverdie

เช Neverdie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    ผมต้องการระบอบเผด็จการคุณธรรมนี้ไปอีกอย่างน้อย 10 ปีครับ

ยังไงดูแล้วก็ยังดีกว่าระบอบเผด็จการนายทุนขายชาติเป็นไหนๆ

11. Bayonet

Bayonet อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    2,804
    ตอนนี้คงยังลงพื้นที่ไม่ได้ครับ บิ๊กตู่เพิ่งด่า จิ๋วอัลไซเมอร์ ไปหยก ๆ ว่า ยังไม่ใช่เวลา

ตอนนี้ก็คงทำได้แค่ ทางรายการข่าว เช่น สัมภาษณ์ตัวแทนชาวนา หรือตัวแทนวิชาชีพต่าง ๆ พูดคุยแบบผ่านรายการข่าว ห้ามลงพื้นที่แบบนักการเมือง

Last edited: 24 May 2015
  12. เช Neverdie

เช Neverdie อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    5 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,938
    อยากรู้จัง ถ้าไม่มีเลือกตั้งตลอดไปเลยนี่ โคดพ่อโคดแม่ของพวกนักการเมืองสุนัขขี้เรื้อนมันจะขาดใจตายกันไหม อยากเห็นจริงๆนะเนี่ย ไม่ได้พูดเล่น อิอิอิ

Share This Page