ตรรกะร่านมันตลกดี

กระทู้ใน 'สภากาแฟ' โดย เผด็จการที่รัก, 24 Dec 2016

1. เผด็จการที่รัก

เผด็จการที่รัก อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,076

ส่องเพจเจียม ที่กำลังบ่นเรื่องหมอนิ่มได้ประกันตัว เห็นความเห็นนี้ตลกดี
    - ต่อสู้คดีว่าไม่ได้แปล อ้างว่าไม่มีหลักฐานในคอมพิวเตอร์
    - มาตอนนี้มาโพสว่าแปลจริงๆ

ไม่ตอแหลไม่ใช้ร่าน:rofl:

ปล. เจียมจะเอาคดีความมั่นคงแห่งรัฐไปเที่ยบกับคดีอาญาทั่วๆไปไม่ได้ (ทำไมนักประวัติศาสตร์มันชอบมามั่วกฎหมายบ่อยจังวะ)

bookmarks likes this.
  2. comma

comma อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    28 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,142
    เพราะคนโดนคดี 122 หนีคดีกันเยอะไง ก็ไม่แปลกที่ศาลจะไม่ให้ประกัน ถ้าจะโทษก็ต้องโทษคนก่อน ๆ ที่หนีคดีนั่นแหละ

อาวุโสโอเค และ ปู่ยง ถูกใจ.
  3. กีรเต้

กีรเต้ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    11,917
  4. ผ่านมาศึกษา

ผ่านมาศึกษา สมาชิกทั่วไป

สมัคร:
    18 พ.ย. 2015
    คะแนนถูกใจ:
    231
    หนีหายไปนิวซีแลนด์ อเมริกา ฝรั่งเศส

bookmarks และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  5. Solid Snake

Solid Snake อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    26 Dec 2014
    คะแนนถูกใจ:
    2,225
    มีที่อยู่ประจำในไทยไหม ถ้าไม่ ก็มีสิทธิไม่ให้ประกัน
    มีสัญชาติไทยไหม ถ้ามี ก็มีสิทธิจับติดคุกได้ง่าย ๆ >:)>:)

6. ประสงค์ ไม่ออกนาม

ประสงค์ ไม่ออกนาม อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    1 พ.ย. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    1,210
    ความผิดของใครมันน่าโดนคนกระถืบกว่ากัน
    แต่สรุปแล้ว คนทำความผิดใดๆ ก็ได้นอนคุกหรือทุกข์ใจเท่าๆกัน
    เลิกบ่น

7. ปู่ยง

ปู่ยง อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    9,820
    ทรัมป์มาจากการเลือกตั้ง!
    ทรัมป์ยังไม่ได้ทำอะไรผิด
    ทรัมป์เป็นประธานาธิบดีได้แค่ 6วัน
    ทรัมป์พูดเองได้โดยไม่ต้องอ่านโพย
    ...เคารพประชาธิปไตยกันบ้างได้ไหม?

...พวกมรึงเข้าใจคนไทยแล้วหรือยัง ?
    ...ว่าทำไม เค้าไล่อีโง่ ?

bookmarks และ อาวุโสโอเค ถูกใจ.
  8. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    ปล. เจียมจะเอาคดีความมั่นคงแห่งรัฐไปเที่ยบกับคดีอาญาทั่วๆไปไม่ได้
    (ทำไมนักประวัติศาสตร์มันชอบมามั่วกฎหมายบ่อยจังวะ)

หลายเรื่องไม่เห็นด้วยจริงๆ.... :sweating:
    ไม่ว่าจะเป็นการบุกยึดสนามบิน ปิดทำเนียบ
    ป่วนกรุงเทพฯ ล้มเลือกตั้ง สร้างสถานะการณ์ให้ทหารออกมายึดอำนาจ ฯลฯ

...... แต่กระทู้นี้ผมขอเห็นด้วย :clap:
    อาจารย์เจียมก็เนอะ จะมาเอา ข้อกำหนด, กฏบังคับ, กฏกติกา,
    มาตราฐานต่างๆ ของประเทศอารยะ มาเทียบกันกับของไทยได้ไง
    รู้ไปถึงไหน อายไปถึงนั่น :devil:

9. Alamos

Alamos อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    13 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    งั้นเห็นด้วยกับการที่ตัวเองทิ้งเพื่อนไหมครับ

ปู่ยง likes this.
  10. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    5555

เอ็งกล้าบังอาจแตะต้องไอ้ปราชญ์หัวหงอกของพวกร่านเชียวหรือเหรอ

ถ้าไอ้หงอกนี่ไม่ด่าไอ้โจรหนีคุกนายเอ็งช่วงหลังๆ รับรองว่าเอ็งมีสิทธิตกงานแน่ๆ

ปู่ยง likes this.
  11. มือดี จากพระนคร

มือดี จากพระนคร อำมาตย์ฝึกงาน

สมัคร:
    3 Jun 2016
    คะแนนถูกใจ:
    64
    ho no no ! :shake:
    ยังไง ไอก็ไม่เข้าใจ คนทุยเหลือง ทำไมถึงออกมาขับไล่นายกปู นายกที่มาจากการเลือกตั้ง
    ที่เมกาก็มีคนต่อต้านประท้วงทรัมป์เหมือนกัน กับ คนทุยเหลืองที่ออกมาขับไล่นายกปู
    การประท้วงตามท้องถนนเป็นเรื่องธรรมดามาก เราให้สิทธิและเสรีภาพในการแสดงออก
    แต่ใครทำเกินขอบเขตเราก็มีมาตราการ

....... ที่ไอไม่เข้าใจ คนทุยเหลือง คือการออกมาขับไล่นายกปู
    ทำไมถึงได้ไปสร้างความชิบหายวอดวายให้ส่วนรวม
    การยึดสถานที่ราชการ ปิดกรุงเทพ ปิดสนามบิน ยึดทำเนียบ

ถ้าเป็นในเมกา พวกยูโดนยิงตายห้า ตั้งแต่ปีนรั้วทำเนียบขาว รั้วเพนตากอน กันแล้ว
    เมกาคงไม่ปล่อยให้เข้าไปยึดทำเนียบขาว กินนอน ขี้ใส่เก้าอี้ประธานาธิปดี
    และสมสู่กันในนั้นตั้ง 193 วันกันหรอก:wait:

12. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ไม่ครับ ทรัมป์คงบอกว่า ไอไม่เข้าใจทำม้ายถึงมีคนทิ้งเพื่อนติดคุกได้ ทั้งที่อ้างว่าเป็นเพื่อน เห็นไหมไอรักคนอเมริกาพวกเดียวกันขนาดไหน อเมริกัน เกรท อะเกน ยูโนว อย่างยูทิ้งเพื่อนไม่มีวันเกทแน่นอน

13. Alamos

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    7,052
    ตลกดีครับ อย่าทำเนียน มือด้วนบอกเสมอไม่ใช่เหรอครับว่าพวกไม่เห็นด้วยกับการเลือกตั้งเป็นพวกโง่งมงาย ทำไมไม่ด่าอเมริกาบ้างครับ หรือว่าอเมริกาไม่มีประโยชน์อะไรให้เหมือนเพื่อนเสื้อแดงถึงไม่สน

Last edited: 30 Jan 2017
    ชายน้ำ และ ปู่ยง ถูกใจ.
  14. ชายน้ำ

ชายน้ำ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    9 Feb 2015
    คะแนนถูกใจ:
    7,081
    5555

อเมริกาโดนอำมาตย์ไทยบงการ

คนอเมริกันจำนวนไม่น้อยไม่ยอมรับผลการเลือกตั้ง

มีการประท้วงปธน.ที่มาจากการเลือกตั้งถึงขนาดจราจลจุดไฟเผา

ดาราอเมริกันเรียกร้องให้กองทัพทำรัฐประหาร

แถมศาลถึงสองศาลยังพิพากษายับยั้งคำสั่งของปธน.ที่มาจากการเลือกตั้งอีก

จะไม่เหลือที่ยืนให้ฝ่ายปชต.เลยหรือ? (อันนี้ยืมคำพูดอดีตนายกฯฝ่ายปชต.ของไทยมาอ้างอิง)

15. กระต่ายในจันทร์

กระต่ายในจันทร์ อำมาตย์น้อย

สมัคร:
    คะแนนถูกใจ:
    3,710
    http://www.manager.co.th/Around/ViewNews.aspx?NewsID=9600000011599

Last edited: 6 Feb 2017
  16. ridkun_user

ridkun_user อำมาตย์น้อย Staff Member

สมัคร:
    1 ต.ค. 2014
    คะแนนถูกใจ:
    4,648
    เอาตามกฎหมายนะครับ ถึงผมจะทำผิด แต่ถ้าไม่มีหลักฐาน ศาลก็ลงโทษไม่ได้ครับ แต่ไอ้คนทำผิดที่อ้างแบบนี้ได้เนี่ย ต้องหน้าด้านเอามาก ๆ ครับ :D

Share This Page